• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PM biến phim thành phim HD for PC of S60v5

có pm nào convert flv sang mp4 cho mh s60v5 chuẩn và nhanh k zị mấy pạn?convert pằng pm trên lâu wá àh.toàn ra net ,mà lâu kiểu này thì...hjchjc

có pm nào convert flv sang mp4 cho mh s60v5 chuẩn và nhanh k zị mấy pạn?convert pằng pm trên lâu wá àh.toàn ra net ,mà lâu kiểu này thì...hjchjc
Bạn lên google search là: flv2video_converter. Phần mềm mày có thể chuyển đổi được hầu như tất cả các định dạng video cho nhau. Khi tải về cài đặt xong bạn điền cái này vào Name : H3X4
Code : 4C7FA313
là xài được bình thường.

thanks bạn chủ topic đã giới thiệu phần mềm convert phim cho mọi người, nhưng phần mềm này mình thấy hơi mất cách làm. Hiện mình dùng format factory để convert phim cho S60V5 thấy cũng nhanh, chỉ việc chọn dạng video cần chuyển rồi start là xong, tuỳ thuộc vào phim nặng hay nhẹ. Phim chất lượng cao xem thích thật nhưng tốn pin quá,hjx

Bạn lên google search là: flv2video_converter. Phần mềm mày có thể chuyển đổi được hầu như tất cả các định dạng video cho nhau. Khi tải về cài đặt xong bạn điền cái này vào Name : H3X4
Code : 4C7FA313
là xài được bình thường.

Cờ hay thuốc ko nên trao đổi trên diễn đàn bạn nhé, edit lại đi. Để trong thẻ code hoặc pm riêng.

thông cảm tai hồi lúc mình online bằng dt nên ghi như vậy với lại mã của mình hình như cho sử dụng có 1 tháng ak

bác còn key khác không??? key này không được nữa rồi!

Bạn vào ổ C:\Program File\FLV to AVI MPEG 3GP MP4 iPod Converter nhấp vào phần unins000.exe để gỡ bỏ nó, sau đó cài lại vs mã cũ là lại dùng ok liền ak. Mình rất thích dùng pm này vì nó đơn giản mà dễ sử dụng nữa, nhìn vào là biết hết.

bác nào cho em các thông số của màn hình 240x320 và các loại khác nữa được không ạ? có đứa bạn nhờ làm giúp với màn hình 320x240 mà nó bé tí thôi à! híc

mình biết là sài cho PC rồi ,nhưng từ PC mình sẽ có phim dành riêng cho s60v5 dịnh dạng HD , hok phải sướng hơn sao

có là tốt rồi bạn, bạn thử nghĩ xem, 1 đoạn bạn quay từ máy khác, or 1 đoạn phim hoạt hình, clip thôi chẳng hạn, bạn muốn xem nét hơn thì bạn dùng, còn nếu bạn k thích thì bạn có thể tự tìm cái khác, đâu cần bạn bình luận, k đồng ý với chủ topic vậy chứ

Mình thì hay dùng Formatoz, mà lúc down video thì chỉ 720p thôi hay 1080p cũng convert đc vậy???

chỉ là "cảm giác" HD khi xem trên cái màn hình 3,2inch thôi :)) lấy đâu ra chuẩn HD =)) giật cái title ghê quá :-ss (HD gì mà 360p thôi sao :()

chỉ là "cảm giác" HD khi xem trên cái màn hình 3,2inch thôi :)) lấy đâu ra chuẩn HD =)) giật cái title ghê quá :-ss (HD gì mà 360p thôi sao :()

360p là nHD chứ chưa đc HD

360p là nHD chứ chưa đc HD

Nhưng bạn xem lại cái tiêu đề của chủ topic đi, 360p mà là HD đấy =.='

ps: mình thường dùng Format Factory, vừa free lại vừa có cấu hình sẵn cho nhiều model điện thoại :D

thanks. đang tìm. TCV của mình hkoong biết thế nào không dùng đc. tét thử cái này xem sao

Mình thấy chủ topic có ý tốt chia sẽ cho ae. Nếu ai không thích xài hoặc có pm nào hay hơn thì trao đổi. Có gì đâu mà... Làm sao cho phần mềm tốt, xài chuẩn là hài lòng rồi. Có ai ơn ai đâu mà chỉ trích nhau ghê thế.

Topic trình bày lủng củng quá. Và kiến thức về video của chủ thớt cũng lủng củng quá.

-Đây Là PM chạy trên pc chỉ 15mb , bạn có thể conver ( chuyển định dạng ) phim thành 1 bộ phim HD cho DT của bạn HD của mình chỉ dành cho s60v5 còn các dòng khác thì thay đổi kích thước và định dạng là ok

- PM có nhiều tính năng như : một công cụ chuyển đổi mạnh mẽ của video. Nó có thể chuyển đổi tập tin giữa các đoạn video khác nhau bao gồm cả các định dạng đĩa DVD, VCD, SVCD, MOV, RM, AVI, MPEG-1/2/4, WMV, 3GP, vv Ngoài ra, phần mềm cung cấp một cách hiệu quả nhất để chuyển đổi các định dạng cho tất cả các đoạn video phổ biến các định dạng âm thanh, bao gồm MP2, MP3, AC3, RA, M4A, vv Hỗ trợ multithreading - bạn có thể chuyển đổi một số tác phẩm cùng một lúc. Khi chuyển đổi tập tin, bạn có thể tạm dừng, dừng lại và tiếp tục ở bất cứ lúc nào. Bạn có thể chọn các thiết lập mặc định cho mình hay bạn chọn codec video và âm thanh, thiết lập các thông số đầu ra.

• Chuyển đổi video của tất cả các định dạng phổ biến với các hỗ trợ chuyển đổi tín hiệu HD video

• Chuyển đổi giữa các Audio như MP3, WMA, WAV, AAC và vv

• Chuyển đổi video cho iPod, iPhone, PSP, PS3, Xbox, điện thoại di động, MP4 player

• Chỉnh sửa video, clip, hợp nhất, chia, thêm watermark và các hiệu ứng đặc biệt

Dow xong giải nén có 2 file 1 file setup và 1 file HD + key full các bạn cứ điền các thông số y chang như HD trong đó sau khi conver bạn copy vào DT và thưởng thức thôi >:)

-Mình đã tes trên các phim HD như step up 3D (4gb ) sau khi conver chỉ có 1gb14 chất lượng HD hok kém trên PC Âm thanh sống động

-Ice.Age.Dawn.of.the.Dinosaurs.2009 ( 9gb1 ) sau khi conver chỉ có 1gb5

Lưu ý : Các bạn hãy chọn định dạng Mp4 y như mình nhé , các định dạng avi mình tes xem xấu và giật hơn MPEG4

Hướng dẫn cụ thể

1. bạn click theo hình để lấy file

2. Chọn file

3. Ở bên dưới tròn màu đỏ bạn chọn các định dạng mình muốn conver

4. cứ chọn theo mình thì phim chất lương ok chuẩn HD lun

5 . (1) để thay đổi thông số (2) điền các thông số y chang mình (3) click để conver ( các thanh kế bên bạn có thể chọn pause hoặc ngưng chuyển định dang , thanh status hiện thị % hoàn thành của phim )

6. Sau khi conver xong sẽ hiện ra comple và bạn hãy vào mặc định là my Documents- My video để lấy "sản phẩm "

Chúc các bạn thành công và vui vẻ với những bộ phim do chính mình làm :D

LINK : http://www.mediafire.com/?9fjkfl0avb6i109

mình mới tham gia diễn đàn , có gì anh em giúp đỡ và chỉ bảo ^.^

Bác chủ thớt nói như vậy đúng là chưa tìm hiểu nhiều về Video mà đã " fang " câu "HD" ra rồi :)), 640x360 là khung hình của nHD, không phải mHD luôn :)). Bác chủ thớt có tin mình cho bitrate 850 mà bằng 1400 của bạn không :)).
Mình nghĩ các bạn dùng Fomat Factory thì hay hơn, bởi vì Fomat Factory khi convert ra cho chất lượng rất tốt đối với các Source là HD. Còn phần mềm này mình thấy chỉ xử lí tốt ở các sorce là DvdRip. :))
Thank bác chủ thớt vì có tinh thần chia sẻ nhé :D.

Back