• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

QT là gì và những điều cần biết về QT

Mình nghĩ chỉ cần cài java runtime thì 1 ứng dụng có thể chạy trên nhiều loại máy rồi. Phát triển QT để làm gì? Hay tại vì Symbian chủ yếu được viết bằng C và C++ nên cần 1 framework mới cũng viết bằng C++ để ứng dụng vừa tương thích nhiều máy vừa chạy nhanh?? :-? (nếu em có nói sai gì thì các pác chỉ dạy thêm nhé ;;))

qt thật sự rất hay, có rất nhiều pm hay như xem hình 3d của bác Kien. hihi
P\S: ai cho mình hỏi java runtime để làm gì? nghe nói tăng tốc java, nhưng mình cài vào vẫn thấy không có gì thay đổi nhiều ngoại trừ trình cài đặt java và thiết lập java có khác đi chút xíu! mình vẵn không hiểu tại sao lại mất mấy mb cho java runtime để có vài sự thay đổi nhỏ nhoi này! ai giải đáp cho mình với! mình không biết phải đặt câu hỏi này ở top nào cả. sẵn tiện hỏi ở đây luôn. hihi

qt mobility 1.1.3 chỉ release cho symbian^3 thui nhé s60v5 sao mà cài dc.
Và nói lun là bộ qt 4.7.x (x là 2 hay 3 ). Dành cho s60v5#symbian^3 các bạn đừng cài nhầm nhé ;D

Gói cài đặt ( trong quản lý ứng dụng ) bao gồm :
• Open C LIBSSL Patch.
• Open C LIBSSL Commons.
• OpenC LIBS Support Files.
• Symbian OS PIPS Upgrade.
• Symbian OS Pipes Upgrade.
• PIPS Installer.
• Standard C++ library.
• Standard C++ Common.

mình xài c6 fw20.0.43 (fw down = navifirm + add rompatcher thôi) thì thấy cái đoạn này từ trước khi cài qt đã có rồi :|

Và nói lun là bộ qt 4.7.x (x là 2 hay 3 ). Dành cho s60v5#symbian^3 các bạn đừng cài nhầm nhé ;D

Vậy thì đúng rồi. Unny đưa cho mình đúng là qt mobility 1.01(3) nhưng là của sym3, mình cài đc nhưng máy bảo ko tương thích với đt nên ko dùng đc.

bộ ứng dụng rất hay nhưng thiếu các pm mang tính hệ thống trên nền qt để thấy đc sự khác biệt... Rất cảm ơn và mong sớm có các pm như duyệt web,...trên nền qt để cải thiện hdh đã già cỗi...

anh kiên ơi máy em cài mấy cái fần mềm yêu cầu qt nó kêu thjếu qt mobility
Anh có thể gửi jùm em bản này nhé
Em đang dùng bản qt 7.4.2 thank anh nhé

anh kiên ơi máy em cài mấy cái fần mềm yêu cầu qt nó kêu thjếu qt mobility
Anh có thể gửi jùm em bản này nhé
Em đang dùng bản qt 7.4.2 thank anh nhé

mình cũng bị giống bạn này nè. Chưa rành về cái Qt này lắm

Cám ơn bạn nhưng vẫn ko phải bản này hixhix :((.
Có bạn nào chơi trò SuperBeachSpammer mà ko bị bắt tải thêm file 2.38Mb thì cho mình xin file mobility đang xài với. Nó mới là mobility 1.01(3) chuẩn :(

oh hóa ra tế....Thank 2 bạn ^^

Chỉnh sửa cuối:
Mà bản của bạn là 4.6.3 à?thế thì tối úp cái khác cho bạn
p/s ông johny săn đón thế kia chắk là girl à :D

Mà bản của bạn là 4.6.3 à?thế thì tối úp cái khác cho bạn
p/s ông johny săn đón thế kia chắk là girl à :D

Hum phải bản của mih là 4.7.2 vừa mih wa mấy djễn đàn mobiles down đc qt mobility 1.1.2 ùi hjhj
Thanks you đã wuan tâm hjhj

Máy tính vẫn download ngon mà e :-? chờ tý tui up link 4shared cho e nhé ;;) :)) =))

Đây QTmobility cho miss nè,nhớ ... tui đấy :p ;;) :)) =))

Ngta down bằng đt đào đâu ra F5 hả bồ :)) =))
@nhoxjnhzai hí hí,kệ tui :p >:) =))=))=))

Johny àk đừng chọk miss thế chứ!ngta hok có pc thj thông cảm đi...đt ko có f5 ák có đó johny về xem lại đj nút trên đỉnh ý :D ;;)

Back