• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM cho TP2 CDMA (Verizon+Sprint)

cineboy

Thấy ngày càng nhiều bác xài TP 2 của nhà mạng Ver và Sprint, bản thân cũng đang xài Sprint, Verizon thì chưa thấy qua, nhưng thấy Sprint đẹp hơn hàng TP2 phổ thông (mèo khen mèo dài đuôi) ) :p chỉ thua cái camera trước nhưng đc cái jack 3.5, dễ ghép headphone, bàn phím đẹp hơn, ko đơn điệu như hàng TP2 phổ thông.
Đi vào vấn đề chính nha, em thấy box mình ít ROM cho dòng máy CDMA này quá, chủ yếu là cho dòng phổ thông, lang thang trên mạng kiếm đc trang "ít đi ây" :D có 1 đống ROM cho TP2 CDMA trong đó, nhưng trc khi up ROM nhớ đọc kỹ và làm theo các bc ở trang này nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.php?77232-%E2%98%85-HardSPL-V1-by-OLINEX-HTC-RHODIUM-(TP2)-VERIZON-%E2%98%85
Làm theo đúng các bc đó rồi bắt đầu up ROM, em đã up tè le nhiều ROM cho máy mình rồi, yên tâm đi, ko chết máy đâu :D
Thêm 1 kinh nghiệm nữa là hàng Sprint (Verizon thì ko rõ, có thể giống) khi xài sim Vina thì kết nối 3G bất thường lắm, phải set lại mạng (Global hoặc GSM/UMTS) hoặc soft reset mới vào đc, 1 lúc sau lại "đơ" ra, em tính bán lại máy cũng chỉ vì cái này :| Nhưng vấn đề đc giải quyết khi bỏ sim Mobi vào, kết nối ào ào, Weather em để update tự động luôn :D Viettel thì em ko xài nên ko biết :p
Sau đây là ROM, chú ý là dành cho Verizon và Sprint thôi nhé:
The date of the rom may be Old but dont worry when you visit the page you will get the new rom updates
Chúc mọi người có ROM như ý, bản thân sau khi đi 1 vòng các ROM đã quay trở về ROM ship 6.5 của Sprint :D

Mình đang dùng verizon, nhờ chú Quang làm cho quả rom bên này đây. Nhưng khi up xong, khởi động lại thì toàn treo máy ở dòng chữ logo htc, bên dưới có mấy dòng thông số radio,rom. Bác nào có hướng giải quyết giúp mình với.
Con verizon của mình dùng 3 g mạng vina, nếu để máy nghỉ lâu một chút là phải tắt sóng đi như bác nói rồi bật lại thì mới vào đc 3g. up thử mấy quả rom đều thế. Có lẽ tại 3g của thằng vina lởm quá nên thế. Rom mình đang dùng là MightyROM_RhodiumW_4.01.605.15_062010. Thấy tốc độ cũng đc. Ram trống từ 60 đến hơn 80 MB.

Mình đang dùng verizon, nhờ chú Quang làm cho quả rom bên này đây. Nhưng khi up xong, khởi động lại thì toàn treo máy ở dòng chữ logo htc, bên dưới có mấy dòng thông số radio,rom. Bác nào có hướng giải quyết giúp mình với.
Con verizon của mình dùng 3 g mạng vina, nếu để máy nghỉ lâu một chút là phải tắt sóng đi như bác nói rồi bật lại thì mới vào đc 3g. up thử mấy quả rom đều thế. Có lẽ tại 3g của thằng vina lởm quá nên thế. Rom mình đang dùng là MightyROM_RhodiumW_4.01.605.15_062010. Thấy tốc độ cũng đc. Ram trống từ 60 đến hơn 80 MB.
Vấn đề này có lẽ bác hỏi chú PQ thì rõ hơn, nói thật em chẳng biết tí j về cook ROM cả, đơn giản chỉ là người sử dụng khoái mày mò thôi, đây là lần đầu tiên xài WM :D
Về 3G của Vina có lẽ tần số nó ko hợp với dòng máy CDMA thì phải, bác thử bỏ sim Mobi vào xem thế nào, em xài 2 tay 2 súng 2 mạng nên cũng dễ giải quyết.
Hiện tại em đang xài ROM "SPRINT LOVER'S ROM", (mới up xong).

Kiếm mãi mới đc cái soft chụp màn hình. Bạn xem đây nhé

Giao diện đã được cài thêm phần mềm Co0kie.HomeTab_v1.8.0.cab để chỉnh sửa.

Tốc độ của rom này mình thấy cũng được. mỗi tội là ram ít thôi.

Bác ở Ninh Bình à, ở đó có đặc sản j ko :D Để tối về up hình home screen máy em lên cho bác chiêm ngưỡng, hehe.
Apps dùng để chụp hình thì bác xài "Rescon Photo Manager", dễ xài.
Duyệt web bác xài thử Operamini xem sao, em thấy nhanh :D

yeah :D. Đặc sản ninh bình có cơm cháy và dê núi, cái này đi du lịch tràng an, bái đính, bích động, cúc phương đều có cả.
Cái chụp hình mình kiếm đc cái vSnap, tự động chụp sau bao nhiêu giây, mình thấy nhẹ dùng cũng đc lắm.
Phần mềm duyệt web mình dùng opera 10 hoặc 9.7. nhưng thấy nó có vẻ nặng, mà rom này cũng không dư được nhiều ram, còn có 60 đến 80mb thôi.
Nhờ chú quang làm cho cái rom khác nhưng up lên bị lỗi khi khởi động, không vào được. ý kiến để chú ấy sửa lại nhưng lâu rồi không thấy hồi âm gì. buồn quá.

up ảnh cùng anh em cho vui :D mình dùng bản MIGHTY FULLFORCE ^^! ram thuong tu 6x -> 75% ~.~ chắc cài nhiều thứ linh tinh quá T_T

bộ icon của cậu cũng đẹp đấy. ram bản của cậu vậy là cũng tầm khoảng như của mình. Bản của mình là manila 2.5 cơ. Mới cài thêm CHTEditor và cookies home tab vào thấy ngốn ram còn có 4xMB nên lại gỡ ra rồi.

uh của mình cũng 2.5 mà :) :) -> mình cài : CHT 1.8.5 + Googlemap 4 + icon change + g-config + +sktool + miniopera + 1 vài thữ nữa xDDDDDDDDDDD rs xong là ram 60% chạy vẫn nuột lắm ^.^

cho e xin mấy cái link dow 2 bộ rom trên dc ko vậy mấy a, e cảm ơn nhiều. e xài TP2 Verizon :).thanks

Mọi người tìm ROM cho TP2 CDMA thì nên wa PPCGeek

Back