• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] Tổng hợp các bản 4.x ổn định nhất - và port to Direct EXT cho ae đây!!!

mình cài lại 3 lần rồi, vẫn ko thể kết nối wifi được. chưa biết bị sao. bản trên Nand vẫn dùng bình thường

Bạn chịu khó kiểm tra lại dùm mình, có lẽ là do permission không đúng nên wifi không hoạt động.

Thấy fix được 3 cái, để down về chạy trên trên thẻ nhớ xem sao
Fixed native WiFi Tethering for CM-10.2 (frameworks_base and netd) (Credit: tytung)
Fixed WiFi scan for HD2's legacy 2.6.32 kernel with bcm4329 WiFi driver (frameworks_base) (Credit: tytung)
Fixed the glitchy preview of Camera, Camcorder, and Panorama by replacing with JB 4.1.2 version (Gallery2.apk and libjni_legacymosaic.so)(Credit: tytung)

Mới vừa cài 4.3 V3.3 trên NativeSD xong, thấy mọi thứ đều hoạt động tốt, wifi, 3G...Ram trống 225M. Lướt qua các trang chạy khá nhanh thẻ Class4 mà được như vậy rồi, để cài trên Toshiba Exceria xem.

cho em hỏi nếu cài trên Nand và NativeSD thì cái nào chạy nhanh hơn ạ?

Mới vừa cài 4.3 V3.3 trên NativeSD xong, thấy mọi thứ đều hoạt động tốt, wifi, 3G...Ram trống 225M. Lướt qua các trang chạy khá nhanh thẻ Class4 mà được như vậy rồi, để cài trên Toshiba Exceria xem.

cho em hỏi nếu cài trên Nand và NativeSD thì cái nào chạy nhanh hơn ạ?

Nếu dùng thẻ Toshiba Exceria thì mình dám chắc ra NatvieSD và DirecSD sẽ nhanh hơn NAND

treo là do Radio_Leo_2.15.50.14 đó bác, bác down Radio 2.12.50.02_2 về cài là hết, em đã test rồi.

Cảm ơn bạn nhiều nhé! Sau khi cài xong Radio thì tình trạng đó không bị nữa. Suýt nữa bẻ cái thẻ Trand C10 16G :D

- Tin buồn về Kitkat có thể sẽ không có Kitkat cho HD2 :((. Tytung cũng đã xác nhận tin này, có thể bản Android 4.3.1 là bản cuối cùng cho HD2. Đành chờ đợi kỳ tích xuất hiện vậy

Don't expect kitkat for a while. the display is seriously messed up. it will take a while maybe weeks or months to sort out. im gonna try and do kitkat proper like 4.2 no legacy compat like 4.3. like a few people have said. 512mb ram requirement is only one aspect. n1's gpu still isnt powerful enough, and storage space is still a problem, and our modem firmware is very old and gsm/data are still gonna have lots of issues.

- Tytung vẫn chưa tìm ra được cách để fix Wifi & Data của 4.3.1 nên sẽ không có bản 4.3.1 trong thời gian này, mình cũng không tìm ra được cách fix wifi nên bây giờ đành quay lại 4.2.2. Mình sẽ cố gắng tạo ra bản 4.2.2 cực chuẩn để ae có thể sử dụng hằng ngày và trông chờ trong vô vọng bản Kitkat 4.4 :-?

Chỉnh sửa cuối:
Bác chautruongthinh thử up android 4.3V3.3 sang DirectSD đi, em thấy bản này chạy cũng ổn định đó, dùng hơn 1 ngày rồi mà chưa thấy lỗi gì. Em đang dùng trên NativeSD.

Em hỏi hơi ngoài vấn đề của Topic tí: Anh nào rảnh thì giúp em vụ ROM trên NAND này với: (MAG/cLK) MIUI v2.4.20 GB (tytung-gb-r16/720p/Stable/Fast)
http://www.pdaviet.net/showthread.p...0-gb-tytung-gb-r16720pstablefast#.UoOc4VuLFKY
Cài vào mà cứ báo BAD. Khó hiểu !!!

để em down về test xem sao. nhưng em nghĩ phải qua topic của nó thảo luận.
Và thật sự thì em ko thích Miui cho lắm, nhìn cứ giống như Iphone.

Hôm nay là ngày thứ 2 dùng 4.3 V3.3, thấy rất ổn định nhất là khoảng wifi và 3G. game chơi mượt khi nâng CPU lên max nhưng sẽ rất hao pin, nêu dùng hằng ngày và ít chơi game nên set CPU mặc định của máy.
Về phần Map chỉ chính xác, chứ ko giống nhưng 4.3 V3.1 có lẽ vấn đề wifi và 3G được giải quyết nên map nó hoạt động tốt.

ko biết lý do tại sao vào diễn đàn được nhưng lại ko cho viết trả lời tiếp theo.

Chỉnh sửa cuối:
- Có lẽ dạo này không có ROm mới nên thấy ae quay lại với 2.3.7 :-??

- Đúng thật là ROM 2.3.7 là bản ROM ổn định nhất của HD2, nhưng xét về tốc độ thì thật tình không thể nào so với Jellybean được

- Mình mới có thông tin mới là bản Viber 4.x mới cập nhật trên PlayStore có thể dùng tốt trên Jellybean 4.x, ae thử down về test xem kết quả như thế nào!!??
Data

- Mình đang tìm mọi cách để fix 4.3.1 hy vọng sẽ fix được wifi và data. Đến hôm nay Tytung cũng chưa có cách nào để fix Wifi & Data trên 4.3.1, và hiện mình đã chuyển xong source code của Wifi & Data về lại 4.3 hi vọng là có thể fix được Wifi & Data

Mình thấy bản v3.1 nó good nhất.ram free nhiều.và nhanh..kết room này nhất nhưng bị vấn đề wjfi ...đang chờ bản fix nek..hi...thanks all

Gửi từ HD2của tôi bằng cách sử dụng ứng dụng dt 1202

Chỉnh sửa cuối:
Mình thấy bản v3.1 nó good nhất.ram free nhiều.và nhanh..kết room này nhất nhưng bị vấn đề wjfi ...đang chờ bản fix nek..hi...thanks all

bác đã thử bản 4.3 V3.3 trên NativeSD chưa, em thấy bản này ổn định hơn V3.1 vì wifi và 3G đã được fix.
đang chờ bác chautruongthinh up sang DirectSD.

bác đã thử bản 4.3 V3.3 trên NativeSD chưa, em thấy bản này ổn định hơn V3.1 vì wifi và 3G đã được fix.
đang chờ bác chautruongthinh up sang DirectSD.

- Mình vừa nhận được sự giúp đỡ của WOH (thành viên bên XDA) về việc fix Data & Wifi, hiện mình đang build và test thử xem kết quả như thế nào hi vong sẽ fix được

- Bản NexusHD2 4.3 V3.3 thật chất chính là bản NexusHD2 4.3 V3.2 + fix Data & Wifi. Mình kiểm tra thì thấy Tytung không build mới ROM mà chỉ fix ROM thui nên không cần test mình cũng biết nó hoạt động như thế nào (chỉ trừ Data & Wifi không biết là fix OK chưa thui), nhưng theo comment thì thấy Data và Wifi đã work OK!!!

Back