• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.5 cập nhật dành cho HTC WIZARD

Bản 0.10 này chả khác gì bản 0.9 cả, không biết máy các bác sao, hay tại con 8125 của em chậm, chạy 0.9 và 0.10 chậm giề. Chạy M2D của xda lại nhanh, mặc dù ram tốn nhiều hơn. Khổ các IE của M2D thì không touch được như mấy bản mới này, wm6.5 mà vào Web không kéo miết được chán ghê!
Hay là phải cài bản IE cao hơn ạ, bác nào biết giúp em phát!

e dùng bản 0.9 ạ, vào conetsetup là tự dong văng ra chán.. hic hic thiết lap gprs ko dc....

đúng vậy mấy bản 0.8 ,0.9 của cracing cái soft setup gprs nó bị xung cái gì á... toàn bị văng... lên topic của cracing bên xda cũng thấy bác đó có up file sửa lỗi này "CS.cab" nhưng cài vào cũng vậy không ăn thua... thôi đành ngồi tự setup vậy chịu khó 1' .

vây cho e hỏi bản 10 này thì sao ạ, có bi tình trạng này ko, nếu bi thì khắc phục làm sao vây mấy a.. chỉ e với...

Cho e hỏi cái Fix dung như thế nào ạ, e dơn ve roai mà ko biết no dung như thế nào, có khắc phục tính trang GPRS hem vây các a

Chỉnh sửa cuối:
thế thì cài thêm cái netwizard vào đi bạn!chịu khó chút.anh em mình bây giờ sống nhờ rom ngoại mà!hihi

đúng vậy mấy bản 0.8 ,0.9 của cracing cái soft setup gprs nó bị xung cái gì á... toàn bị văng... lên topic của cracing bên xda cũng thấy bác đó có up file sửa lỗi này "CS.cab" nhưng cài vào cũng vậy không ăn thua... thôi đành ngồi tự setup vậy chịu khó 1' .

Em không bị tình trạng này, chắc do máy của các bác thôi, em vẫn cài đặt và dùng GPRS bình thường, chỉ tội chậm thôi, cả 0.9 và 0.10 đều chưa thấy lỗi gì

--------------------------------------------------------------------------------

Version 6.5.0.1.1 beta

Hello Brothers and Sisters,

These are beta releases so I'm not sure that thay are bugfree and stable. Feedbacks are requsted and I will try my best to solve the problems and issues. As usual the description is below, Please read it before downloading, flashing and using the ROM.

ROM Version :

ROM Version : 6.5.0.1.1
OS Version : 6.5.0.0 WWE
Releasd Date : 25 Jun 2009

OS Version :

Windows Mobile 6.5 Professional
CE OS 5.2.21819 ( Build 21820.5.0.40 )

Preinstalled Softwares :

Advanced Config v3.3
AdvancedNetwork v1.0.10.1
Arcsoft MMS v5.0.31.81
BtCrawler v1.1.0
Bluetooth FTP v1.2.33309.91
BTBPP 1.7.18
Camara v3.00.25498
Comm Manager v2.7.5.0
ClearTemp v1.2
CleanRAM v1.5.5
Chome
Connection Setup v2.7.37654.1
Diamond/Topaz/Rhodium Mixed Ringtones
DShow v2.00.19132929.0
DotNet CF 3.7
EzInput v1.5.32288.0
HD Wallpapers
HTC Album v2.0.18183032.0
HTC Audio Manager v2.0.18193326.0
HTC Calculator v1.0.19132026.00
HTC Task Manager v2.1.34837.5
Input Config v0.1
Live Search v4.5.5129.0
Internet Explorer v6
MS Office 6.1
Modem Link
mHubVO v1.71.090331.X0
OBEX Inbox v0.94
PIM Backup v2.8.0.0
WinMo 6.5 Styled Dialer
PDAcraft Paint v1.1.2
Palringo v1.3.1
RSS Hub v2.1.1.1087.01
Synchro Time 0.94
SRS WOWHD With BT v1.2.10.0
SmartLock v1.7E
SIPChange v2
Touch Note v1.0
TaskMgr v3.1
TouchFlo v3.0.32567.1
Voice Recorder v1.10.18181632.3
YouTube v1.6.18222927.00
Windows Live v10.6.0053.3000
Windows Live IM
Widgets ( WMLiveSearch, WMMarketplace, WMMoney, WMWeather ).
Windows Media Player v10.3

Games :

Bubble Breaker
Chess
Kevtris
Pocket Sand
Pocket Sudoku
Solitare
Pocket Gravity

Screen Shots :

Coming Soon!

New Features :

Input Config : [ StartMenu -> Settings -> Personal -> Input Config ]
A small new tweaking like app developed by me, for selecting/switching the inputs ( EzInputs <- OR - > Default Inputs ). You can select either EzInputs ( Full QWERTY ( Default ), Compact QWERTY and/or Phone Keypad ) or Default Inputs ( Keyboard ( Default ), Letter Recognizer and/or Block Recognizer ) to display/show in SIP list. BTW; we get 2 - 3 MB FREE RAM, when all or any of the Default Inputs are selected/set'ed. After making any changes; Click apply and accept for softrebooting ( Highly Recommended ).

Modem Link : [ StartMenu -> Internet -> Modem Link ]
A same app which works same as internet sharing. For more info search for Modem Link, either here or google.

Log Report :

Added/Updated -

Live Search
My Phone
Windows Live
Windows Live IM
DShow
mHubVO
UITweaker
YouTube
CleanRAM
WinMo 6.5 Styled Dialer
And some backend...

Removed -

ULDR Part on MBR!
Extra Themes
Colored StartMenu Icon

Known Bugs/Errors :
1. StartMenu doesn't open - SmartsKey Problem.
Reason : This problem cannot be solved since its the SYS issue. It occurs either in 217XX or 218XX

Memory Details :

Storage - 42+ MB Free.
Program - Min 16 MB ~ Max 26 MB Free

For SoftSPL Users :

Bin folder is hidden in the package so first you should enable "Show hidden files and folders" in folder options and then copy the nk.nbf from the bin folder.

For HardSPL Users :

Just run the welcome shortcut or enable "Show hidden files and folders" in folder options then go to bin folder and run RUU_GO.exe.

For Connection Setup Users :

ROM don't includes data base file ( With effect from version 6.5.0.0.6 ) so you have to install manually ( cab from Xtra Stuffs, post #7 ) and use connection setup from settings -> connections.

Welcome shortcut is only for CID Unlocked device(s) or HardSPL User(s). NOT FOR CID LOCKED DEVICE(S) OR SOFTSPL USER(S)

Download Link :

6.5.0.1.1 : Enjoy: http://www.4shared.com/file/113982556/1175ef49/CR86_THD_v65011_beta.html
Mirror: http://rapidshare.com/files/248340810/CR86_THD_v6.5.0.1.1_beta.7z

Hàng lại về, srry các bác em không biết shot screen, bác nào dạy em với

hic hic, seo kỳ thế, e up bản 11 thì ko nhận dang dc thẻ nhớ luôn.. bó tay....hic hic nó nhận dc rồi... hehehe

Chỉnh sửa cuối:
Sao không ai nói đến XDA nhỉ :D , bản Beta5 này chơi cũng được đấy.

[11/JUN/09] X2H's WM6.5 Designers ROM | IE6 + Widgets | Better Faster & More Stable

--------------------------------------------------------------------------------

Introduction:

Hey Guys!!!
This is my special Designers ROM(D.R) which has custom made themes, wallpapers, startup animation, etc by different users and me. It also includes the latest IE6 and M$ Widgets so you'll enjoy using this release, it'll be out in time of few days.

*Windows Mobile 6.5 Professional
*CE OS 5.2.21815 (Build 21815.5.0.50)
*24MB(24960KB)+ Free RAM at Boot

Application List:

* Advanced Configurations Tools v3.3
* Arthemus QVGA Dialer
* Arthemus QVGA Taskbar v3.2
* BTFtp
* Cool Camera
* CHome(Titanium) [with Titanium Weather]
* CHome Editor v1.6
* DShow
* FullScreen Player
* htcAddicts cleanRAM v1.5.5
* HTC Camera
* HTC TaskManager
* Iolite Album
* Iolite CommManager
* mHubVO
* Microsoft Mobile Office 2007
* Network Plugin
* Network Wizard
* Opal USB to PC Popup
* Opal ArcSoft MMS v5
* Oxios Memory(CloseApps, Hibernate)
* NETCF 3.7
* Performance Tweaks
* Photon WMP Skin
* Pocket RAR
* psShutXP
* Rhodium/Topaz Calculator
* Smartskey (no overclock)
* Smart Touch
* Sound Tweaks
* Topaz Advanced Network
* Topaz Data Disconnect
* Topaz Picture Enhancements
* Topaz Outlook Enhancements
* TouchFlo Settings (with StatusScreen)
* WM5torage v1.8
* Windows Live 10.6.0046.0800
* X2H™ Custom Startup Animation
* X2H™ Theme Pack (X2H Stripes, X2H Green & X2H I Use This Theme)
* X2H™ Tweaks
* X2H™ Wallpaper Pack(7HD Wallpapers)
* Xplode Keyboard Skin

Screen Shots:

(The wallpaper in the images is X2H™ Bliss by exhno, while default one is X2H™ Stripes by DuChene)

Change Log:

BETA:
-Initial Start
BETA2:
-Changed Build to 21812
-Larger & Finger Friendly Start Menu
-Downgraded Windows Live to v10.6.0046.800
BETA3:
-Added many backend changes (esp. Graphics)
-Upgraded Arthemus QVGA Taskbar to v3.2
-Upgraded Titanium Weather to v3.1.3
BETA4:
-Changed Build to 21815
-Removed FingerKeyboard 2.1
-Removed OBEX Inbox(cases Bluetooth Problems )
BETA5:
-Changed few Start Menu Item's Icons
-Updated htcAddicts cleanRAM to v1.5.5
-Updated Chome Editor to v1.6
BETA5:
-Changed Build to 21820
-Changed the Page Pool(Better Performance, More RAM)
-Changed Smartskey Settings(Processor Clocked at 195MHz for Max.Performance)

Known Bugs/Errors:
1. StartMenu doesn't open when u close it holding right softkey - SmartsKey Problem.
Reason : This problem cannot be solved since its the SYS issue. It occurs either in 217XX or 218XX

Download Links:

BETA5: http://rapidshare.com/files/248192671/X2H_Designers_ROM__BETA5_.rar
BETA6 Coming Soon...

Chỉnh sửa cuối:
xda trước có xài nhưng 1 thời gian thì không ổn định cho lắm... mình không chê đâu vì dù sao mình cũng toàn phải sài rom họ cả ... bản nào thấy ổn cho máy mình thì nói vậy thôi.. ko có ý gì cả. giờ chuyển sang craciing ram ít hơn nhưng được cái ổn định hơn (0.9) đang dow 1.1 beta , thấy chữ beta ngại thử quá nhưng vừa đi nghe rock về máu nó sôi lên đầu nên chiến hết :D

e xài bản beta 11, thấy chạy khá ổn, nhưng lúc khởi đông vô doi hơi bi lâu...bây jờ là vây, dể xài một thời gian xem thế nào nữa kakaka....

Tôi đã dùng qua nhiều bản Rom của Cracing & XDA nhận thấy phần loa chơi nhạc của Cracing bé hơn rất nhiều so với XDA. (Rom XDA nghe nhạc rất to, phê lòi). Có cách nào khắc phục được ko nhỉ? Khổ nỗi là chỉ thích dùng Rom Cracing. :-??

Chỉnh sửa cuối:
các bản rom mới của Cracing đều có SRS WOW HD nên âm thanh đã cải thiện rất nhiều. Từ bản beta 0.8 trở lên âm thanh cái loại mình thấy như nhau rồi

đùa chứ chẳng phải chê loa các dòng khác (ngoài wimo) đâu nhưng thực sự mình ngồi với mấy thằng bạn loa ngoài em miniS chẳng thua cưng hàng khủng nào N81... ip 3G còn phải xét ,.. ip2G thì ko có cửa nhé... (nói độ to nhỏ thôi còn cảm nhận âm nhạc mỗi người khác nhau nhé về cái này thì test tai nghe)

đùa chứ chẳng phải chê loa các dòng khác (ngoài wimo) đâu nhưng thực sự mình ngồi với mấy thằng bạn loa ngoài em miniS chẳng thua cưng hàng khủng nào N81... ip 3G còn phải xét ,.. ip2G thì ko có cửa nhé... (nói độ to nhỏ thôi còn cảm nhận âm nhạc mỗi người khác nhau nhé về cái này thì test tai nghe)
Công nhận! Mấy thằng bạn mình cũng nói con miniS cùi của mình nghe nhạc "Thật", hi! b-)

vây cho e hỏi bản 10 này thì sao ạ, có bi tình trạng này ko, nếu bi thì khắc phục làm sao vây mấy a.. chỉ e với...

Cho e hỏi cái Fix dung như thế nào ạ, e dơn ve roai mà ko biết no dung như thế nào, có khắc phục tính trang GPRS hem vây các a

Bản này vẫn bị lỗi phần connection setup không tự động cài đặt thông số của GPRS mình phải cài thêm network winzard và cài thêm cả trình duyệt IE(cái trong rom xem không được) nói chung là bản này chạy chậm và hay bị tắt máy chán,,,,,8-|8-|8-|8-|8-|8-|

Chờ mãi Cracing ra bản Crmac v2 SP2 vẫn im lìm chán thật:|:|:|

Last edited by a moderator:

Tôi cũng đang sài em O2 miniS, đành rằng con này rất "to còi" nhưng chạy với Rom nào chứ với Rom Cracing thì âm thanh của loa khi nghe nhạc bị nhỏ đi rất nhiều (nhưng có vẻ âm thanh thì trong, thanh hơn và ko bị rè). Các bác cứ thử Test âm thanh khi chơi nhạc của Rom Cracing với XDA thì biết. Chẳng hiểu tại sao luôn. Đấy mới là vấn đề. :(

Back