• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Skype mang phiên bản chính thức lên Symbian

hailong259

Từ nay, những "tín đồ" Symbian có thể "Skype" mọi lúc mọi nơi với phiên bản chính thức được cung cấp miễn phí cho dòng điện thoại này. Với phiên bản chính thức, bạn có thể làm mọi thứ giống như dùng Skype trên máy tính như chat đơn lẻ, chat nhóm, gửi/nhận tập tin, hình ảnh, phim, nhạc... và thậm chí là gọi cho bạn bè qua mạng 3G hoặc Wi-Fi hoàn toàn miễn phí. Tất nhiên bạn cũng có thể gọi đến bất kỳ số điện thoại nào trên thế giới nếu có sử dụng gói dịch vụ SkypeOut

Thử nghiệm trên máy 5800 và dùng sóng Wi-Fi cho chất lượng cuộc gọi tốt, âm thanh không bị nhiễu và không có độ trễ. Các dòng chat cũng được "gói" trong các khối bong bóng hệt như phiên bản trên máy tính. Skype cho Symbian cũng không quên tích hợp luôn avatar và bộ sưu tập các mặt cười (smiley) vào phiên bản này. Chức năng gửi nhận tập tin hoạt động trơn tru, bạn có thể dùng điện thoại để gửi hình ảnh, nhạc hay phim cho người đang đối thoại và ngược lại.

Skype cho Symbian, phiên bản 1.0.0.3 tương thích với các máy S60 3rd và S60 5th, bạn dùng điện thoại truy cập vào địa chỉ http://skype.com/m và nhấn vào chữ "Download now" để tải chương trình về.

Danh sách các điện thoại Symbian tương thích với phần mềm: Nokia 5530, 5320, 5800, 6210 Navigator, 6220, E51, E63, E66, E71, E90, N78, N79, N81, N81 8GB, N82, N85, N95, N95 8GB, N96, N97, N97 mini.

Link down trực tiếp:
http://download.skype.com/Symbian/Skype_S60_3_X_v_1_0_2.sis
Nhớ thanks động viên em nhé :D

Chỉnh sửa cuối:
Vậy bạn nào down được rồi up lên DĐ để anh em dễ down.Chủ topic làm khó anh em quá

Thank bác đã share. Nhưng với 4m,thì thôi,để mai,onl pc. Down sau vậy.

Đã test trên N82 và N79 ! Tuyệt vời....gọi rỏ và trong y chang gọi bình thường ! Mình dùng sóng wifi

Trời sao minh gọi nó để you need skype credit to call a ph0ne number
sao anh em lại bão là free?

Trời sao minh gọi nó để you need skype credit to call a ph0ne number
sao anh em lại bão là free?

gọi free từ skype to skypem, còn muốn call tp phone thì phải mua thẻ của hãng skype mới gọi được bạn.

Có ai thử so sánh giá cước 3g (khi dùng skype) và giá cươc gọi di động bình thương chưa ?

cái này có cách đây tầm 2-3 tháng rồi mà. Bản 1.0.2 hay 1.0.3 là official mà giới thiệu thì là 1.0.3 mà link download lại là 1.0.2 vậy bạn?

Sóng wifi hay 3g thì quá tốt. Nimbuzz cũng vậy.
Ps: gọi miễn phí, chỉ áp dụng cho gọi đến nick skype. Tương tự chat voice.
Còn mún gọi tới số phone thì phải nạp thẻ skype.

Đã test trên N82 và N79 ! Tuyệt vời....gọi rỏ và trong y chang gọi bình thường ! Mình dùng sóng wifi

Thế mình có phải đăng kí tài khoản nạp tiền gì đó để gọi ko anh?? Hôm trc em có đăng kí tài khoản skype nhưng nó bắt phải nạp PAYPAL mới đc gọi em nản quá xoá luôn :D

Back