• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SPB Software.Weather-PM dự báo thời tiết mới!

"Hiển thị thông tin dự báo thời tiết ngay trên màn hình chủ của bạn" Xin chủ topic giúp đỡ ko biết cách đưa ra màn hình chờ như thông tin ở trên :(

"Hiển thị thông tin dự báo thời tiết ngay trên màn hình chủ của bạn" Xin chủ topic giúp đỡ ko biết cách đưa ra màn hình chờ như thông tin ở trên :(

Tính năng widget chỉ có thể sử dụng trên các máy V5 thôi bạn.

Phần mềm này dự báo khá chính xác,chỉ có điều khj xem vệ tjnh phóng to ảnh nên thì hơj mờ,nó mà được như ảnh vệ tjnh cuả Worldmate gold 2009 nhỉ.

Phần mềm này dự báo khá chính xác,chỉ có điều khj xem vệ tjnh phóng to ảnh nên thì hơj mờ,nó mà được như ảnh vệ tjnh cuả Worldmate gold 2009 nhỉ.

Xài trên các máy V5 có độ phân giải màn hình cao hơn thì nó rất nét chứ không mờ đâu bạn.:)

@PM hay, k3y tốt nhưng tiếc là ko đem lên MH today (cả mặc định lẫn handy shell) được nhì chung là option chưa tốt (ko update all city đc)

có bác nào biết chỉnh cho nó về độ C chứ ko như mặc định là độ F được không nhỉ? Thanks!

Có ai chọn xem được thời tiết của các thành phố ngoài Đà Nẵng và Đà Lạt không? Trên dòng N thì không thể tìm thêm các Tp có chữ cái đầu là chữ cái thứ 2 trên phím bấm.

Cái này hình như sử dụng bộ gõ thông minh. thí dụ muốn bấm ho chi minh thi bấm 4 6 0 là ra. Mất 10p mới mò ra cái này.

Help me!!!
Sao mình download về rồi, cài vào N73 luôn, nhưng không sử dụng được. Phần mềm này không hỗ trợ cho N73 hả bạn?
Thanks all.

Help me!!!
Sao mình download về rồi, cài vào N73 luôn, nhưng không sử dụng được. Phần mềm này không hỗ trợ cho N73 hả bạn?
Thanks all.

N73 không có WIFI nên muốn xài được PM này thì máy bạn phải xài 3G hay GPRS để down thông tin thời tiết về từ internet. Không có kết nối thì không xài được.

Cái này hình như sử dụng bộ gõ thông minh. thí dụ muốn bấm ho chi minh thi bấm 4 6 0 là ra. Mất 10p mới mò ra cái này.

bạn hướng dẫn cụ thể hơn đc ko,muốn tìm tp.Vinh thì ấn thế nào vậy,mình dùng gps định vị xong mới chọn được nè.

N73 không có WIFI nên muốn xài được PM này thì máy bạn phải xài 3G hay GPRS để down thông tin thời tiết về từ internet. Không có kết nối thì không xài được.
Mình biết. Nhưng ý của mình là khi mình cài vào computer, Khi sử dụng phần mềm, nó báo "feature not support". Vậy là sao hả bạn?
Thanks.

bạn hướng dẫn cụ thể hơn đc ko,muốn tìm tp.Vinh thì ấn thế nào vậy,mình dùng gps định vị xong mới chọn được nè.

PM này chỉ có một số TP lớn là có trong danh sách thôi còn những địa phương khác không có thì PM hỗ trợ tìm thông qua GPS. Những PM dự báo thời tiết nào cũng vậy. Nó không tài nào liệt kê hết all các tỉnh. TP của Việt Nam vì tên toàn thế giới có rất nhiều địa điểm. Việc nó hỗ trợ tìm địa điểm qua GPS cũng khá nhanh và tiện dụng rồi mà bạn.

Mình biết. Nhưng ý của mình là khi mình cài vào computer, Khi sử dụng phần mềm, nó báo "feature not support". Vậy là sao hả bạn?
Thanks.

Mình không có xài N73 nên có test được đâu. Có thể nó không hỗ trợ N73 vì N73 xài phiên bản hệ điều hành đã cũ.:-?

Khá nhẹ có 2 kb/1 thành phố thôi , giao diện lại đẹp trực quan nữa đặc biệt hỗ trợ tìm qua GPS khiến cho việc báo khá chính xác nơi mình đứng , có điều cách nhập vào quá khó ví dụ bấm 4 6 0 để ra HCM như bạn kyohiros nói đó còn muốn bấm HaNoi phải bấm 4 2 0

mình đã thử nói chụng dùng phần mềm này cũng đc .. nó hơn phần mềm psoloc weather mình vẫn dùng

Ôi mẹ ơi con k có GPS hôm qua ngồi ấn mãi H mới ra được Hà nội chết mất

Back