• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tại sao nên dùng HD2?

Casper_HN

Vấn đề là em hạ quyết tâm từ lâu là ko dây dưa với công nghệ kẻo... nghiện. Đen ở chỗ là tự nhiên có thằng em nó chán con HTC-HD2 T-Mobile nói muốn bán đổi cái khác dùng (nó ko biết gì cả, máy mua về sao cứ yên tâm dùng vậy)
Sau khi vào đây nghiên cứu, phát hiện ra con này nó như là PC luôn, cài đặt tá lả nên em cũng quyết lấy của nó về chơi...
Lấy về làm đủ trò, cài đủ thứ chạy thử, up cả chục bản Android, WiMo... chạy ngon lành mới thấy mình cai công nghệ là... ngu. Định trả $ nó thì sau khi nó thấy cái máy của mình đổi đời khi đưa em, nó... ko bán nữa =))

Thế là nghiện, lên mạng mò mẫm tìm mua 1 em về dùng. Múc được 1 em của cậu SV lên đời iP, về tối mới mòm mẫm linh tinh, định bụng sáng mai bắt đầu động phòng với em nó.
Sáng dậy háo hức tắm rửa nước hoa chay tịnh sạch sẽ, định bụng gọi em nó dậy động phòng thì em nó... lên màn hình trắng tinh :O
Vào bootloader được, nhận USB nhưng không cài được cái gì cả, kể cả chiêu GlodCard cũng báo lỗi sau khi chạy được khoảng 10%, Ship Rom, HardSPL, Tazk29... cũng không được, chạy 1% là lại về màn hình trắng...
May là em SV nói BH trách nhiệm cho em vài ngày nên alo báo tin buồn cho nó và cho con vợ chưa động phòng quay về gia đình, hỗ trợ nhóc SV 300k tiền sửa máy. Sáng nay em nó nt báo là hỏng flash sửa mất 2tr, hú hồn. Cơn nghiện bỗng giảm đi nhiều! >:)

Sau cả loạt kể lể như vậy em xin vào chủ đề chính, là thấy cũng nhiều chú HTC-HD2 T-Mobile chết toi, nhưng những người ưng ý em nó thì lại nhiều hơn nhiều lần. Em cũng không dư giả tiền bạc lắm, nên thực sự mong các bác có kinh nghiệm tư vấn trước khi đổi hai chục hộp sữa của con trai đi mua đt.

1. HTC-HD2 - T-Mobile vô địch trong tầm giá, tha hồ chọc ngáy cài đặt, có nên kiếm 1 chú về dùng không, hàng 2nd ~5.5-6tr, hàng cửa hàng bán BH 6th ~7tr mua cái nào hơn?

2. Già rồi, hay hỏng lỗi, mua dòng khác mới hoặc hãng khác còn hơn (cái nào hơn, giá, tùy biến phần mềm...)

3. Chả quan trọng, tiền nào của ấy, tiện cái nào nhìn thích thì mua, sao cứ phải HTC-HD2 T-Mobile

Cám ơn tất cả các bác đã đọc và đặc biệt xin các bác cho ý kiến.

Cái thú vị nhất của HD2 là có thể thí nghiệm chạy được cả: WinMO, Andoid và WP7, lý do đơn giản là có tác giả Cottula hỗ trợ Tool. :D
Thực tế thì các máy khác của HTC chạy HDH chuyên dụng thì tốt hơn nhiều.
Ví dụ: Chạy Android thì HD2 ko thể đọ với DesireHD, chạy WP7 thì ko thể so sánh với HD7 được....
Như vậy chỉ có thể đánh giá là HD2 có thể thử chạy các HDH khá tiện nhưng để chạy tốt đúng với nhu cầu người sử dụng cần thiết thì không thể nói là tốt được vì khả năng của máy cũng chỉ hạn chế vậy thôi.
Nói gì thì nói không thể bỏ qua thông số chip, RAM, ROM,... được.

Mua hàng điện tử thì ngoài kiểm tra cẩn thận ra thì cũng có tỷ lệ may rủi vì chẳng biết khi nào nó bị bệnh cả. Máy nào cũng vậy thôi, bạn có điều kiện thì mua máy mới dùng, còn thích mày mò, nghịch được nhiều mà lại ít tiền thì cứ HD2 mà dùng :)
Nhiều người bảo TMOUS hay lỗi, hỏng nhưng máy bác dungphp ngày nào cũng mod, up thử ROM mà có bị sao đâu.
Máy mình HD2 thường cũng thế, nghịch mãi mà nó có hỏng đâu.

Cám ơn các bác, vậy là nếu thích Android thì nên DesireHD phải không các bác, em ko ưa thằng Bill lắm.
DesireHD hàng ngoài giờ ~ 7.5tr, cũng không cao hơn HD2 nhiều.

Cám ơn các bác, vậy là nếu thích Android thì nên DesireHD phải không các bác, em ko ưa thằng Bill lắm.
DesireHD hàng ngoài giờ ~ 7.5tr, cũng không cao hơn HD2 nhiều.
Có điều kiện thì xơi hẳn em EVO 3D đó...:p

hay bị chết cặp treo đứng cảm ứng liệt không lý do , khoái em này là chổ đó

Em thấy Tiêu đề và Bài trình bày của bác chả liên quan gì đến nhau cả!

Em thấy Tiêu đề và Bài trình bày của bác chả liên quan gì đến nhau cả!

Em hỏi để biết tại sao nên dùng thôi mà, em đã mua HTC-HD2 rồi và hiện tại rất ưng ý :D

Em hỏi để biết tại sao nên dùng thôi mà, em đã mua HTC-HD2 rồi và hiện tại rất ưng ý :D
Nếu thích vọc và tìm tòi (cả phá nữa) thì mua HD2 là hợp lý nhất rồi còn gì...\-/ Chúc mừng bạn gia nhập hội Leo PV...=D>

Mình tơ lơ mơ về công nghệ, năm ngoái thửa một em HD2 cùi. Rồi cứ thế mà phang đủ các cái, may mắn là chưa hỏng hóc gì. Càng ngày càng nghiệm ra rằng, không chỉ tay nghề vọc vạch mobile mới lên, mà cả mớ kiến thức IT cũng theo đó mà tăng. Xưa chả biết ROM, RAM, apk, cab, xap... là gì, giờ thì cũng có thể cafe vỏ vẻ hù dọa mấy chú trong cty.
Mới hay, nghiện công nghệ thì... giỏi hơn về công nghệ. Càng vọc càng mê. Càng mê càng có nhiều kiến thức hơn.
Đang tính tậu thêm một em HD2 nữa nếu mụ vợ cho phép.

Hay quá nhé bác, em đầu tháng vập vào HD2, táy máy đủ cả, cũng nghiệm ra vài điều mới mẻ.

Múc thêm được con Defy, một buổi sau cũng cài cắm em Defy lên 2.3.5a ngay và luôn. Ngày nào cũng Tinhte với PdaViet để ngóng...

Tìm hiểu thì thấy ~5tr -5,5tr không thể có cái máy nào cấu hình tương đương mà cài cắm lắm thứ như HD2. Sang tháng chắc kiếm thêm 2 con nữa 1 con cho vợ dùng 1 con tặng cô em vợ cho nó khí thế.
Mà hóa ra thích là chính, HD2 với Defy dùng toàn sim rác, hai số chính vẫn chạy em Q-Mobile P5 trung thành với hàng Việt. Giờ là 2 tay 3 súng 4 số. Em đi xe đạp nên phải ngay lập tức sắm cái túi khung đựng đt. Lên đường cũng mất mấy phút bật GPS từng cái, trên đường lúc rút cái này xem lúc cái kia xem, rồi đến nơi lại lúi húi ngó từng cái, nghĩ cũng ngộ.
Giờ đạp xe du lịch chả khác gì Tây balo, đồ dùng, đồ ăn thì ít, còn lại nào máy tính, máy ảnh rồi 3 cái đt, 3 cục pin sơ cua cho 3 máy, chiều nay vừa cân thử mấy cái túi đồ công nghệ và balo máy ảnh gắn trên xe đạp được 18kg.

Dời ôi! Căm thù thằng em dại đưa cho mình cái HD2 dùng, đời tôi đã máy ảnh, máy tính, xe đạp rồi giờ lại dính tới đt nữa có chết không...

Hay quá nhé bác, em đầu tháng vập vào HD2, táy máy đủ cả, cũng nghiệm ra vài điều mới mẻ.

Múc thêm được con Defy, một buổi sau cũng cài cắm em Defy lên 2.3.5a ngay và luôn. Ngày nào cũng Tinhte với PdaViet để ngóng...

Tìm hiểu thì thấy ~5tr -5,5tr không thể có cái máy nào cấu hình tương đương mà cài cắm lắm thứ như HD2. Sang tháng chắc kiếm thêm 2 con nữa 1 con cho vợ dùng 1 con tặng cô em vợ cho nó khí thế.
Mà hóa ra thích là chính, HD2 với Defy dùng toàn sim rác, hai số chính vẫn chạy em Q-Mobile P5 trung thành với hàng Việt. Giờ là 2 tay 3 súng 4 số. Em đi xe đạp nên phải ngay lập tức sắm cái túi khung đựng đt. Lên đường cũng mất mấy phút bật GPS từng cái, trên đường lúc rút cái này xem lúc cái kia xem, rồi đến nơi lại lúi húi ngó từng cái, nghĩ cũng ngộ.
Giờ đạp xe du lịch chả khác gì Tây balo, đồ dùng, đồ ăn thì ít, còn lại nào máy tính, máy ảnh rồi 3 cái đt, 3 cục pin sơ cua cho 3 máy, chiều nay vừa cân thử mấy cái túi đồ công nghệ và balo máy ảnh gắn trên xe đạp được 18kg.

Dời ôi! Căm thù thằng em dại đưa cho mình cái HD2 dùng, đời tôi đã máy ảnh, máy tính, xe đạp rồi giờ lại dính tới đt nữa có chết không...
giống khoe hàng thì đúng hơn X_X

giống khoe hàng thì đúng hơn X_X
quả là cao kiến, anh ta chém dzó đã tới mức "nghệ thuật" và anh ta là " 1 nghệ sỹ" chuyên cưa bom và chém dzó :))

Khoe hàng? Các bác nghĩ 5,5tr cái HD2 là khủng lắm sao. Các bác dám không bia bọt, không gái gú để chơi không? Dăm bữa bia được cái đt, chục chuyến hát mỏi tay được cái máy ảnh, bớt vài trăm điểm lô có cái xe đạp. Chỗ đồ chơi tôi có không bằng cái bánh xe của Cường đô la.

Các bác nghĩ sao cứ nói, tùy tâm.

quả là cao kiến, anh ta chém dzó đã tới mức "nghệ thuật" và anh ta là " 1 nghệ sỹ" chuyên cưa bom và chém dzó :))

Có chém gió thì cũng vui thôi, cũng là chỉ ra cái hay cái dở của hội chứng nghiện Hi-Tech thôi chứ có khoe khoang gì mấy cái điện thoại, máy ảnh, laptop đâu mà...

Haizz, bác dùng 5D Grip + 70-200/2.8L + 17-40/4L mà còn lăn tăn con HD2 chưa bằng cái số lẻ đằng sau thì kể cũng trình bác chém và quăng bom cũng có khi vượt cả anh Quảng Nổ =))

Haizz, bác dùng 5D Grip + 70-200/2.8L + 17-40/4L mà còn lăn tăn con HD2 chưa bằng cái số lẻ đằng sau thì kể cũng trình bác chém và quăng bom cũng có khi vượt cả anh Quảng Nổ =))
Cũng cám ơn bác ở cái tầm nhìn xa trông rộng. Bác biết để có đám đó em mất bao nhiêu năm không?
Trong PDA Việt toàn anh em giàu vãi.

Luôn tiện nói để các bác đỡ mất công bảo em chém gió. Cái HD2 là ít tiền nhất trong đám đồ chơi em có dưới chữ ký, kể cả cái xe đạp cũng đắt hơn nhiều, nhưng đám đó em xây dựng từ 6 năm cày quốc đó ạh. HD2 cũng >5tr, bằng số tiền cả nhà em tiêu 1 tháng đó các bác. Em mà giàu như các bác bảo em chém gió chắc em cũng chả lăn tăn đâu.

Em lập topic này để hỏi ý kiến các bác có kinh nghiệm hoặc các bác ít tiền, còn các bác đông tiền con đại gia hoặc chính là đại gia cứ lặn đi cho nước nó trong ạh.
Cám ơn các bác!

Back