• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tập hợp phiên bản Radio cho HTC Hermes

đôi khi volume đã để max rùi nhưng có thể bạn vẫn nghe nhỏ vì lâu lâu win lại để âm thanh default xún 1 nấc... lúc đó bạn vừa nghe vừa dùng con lăn tăng lại 1 nấc vô tư thui.. hiện tượng này thường xay ra khi soft reset laị, âm thanh có thể để default
bạn giải thích thêm được ko ... mỗi lúc nghe bé ..mình đã lăn con lăn roài ...mà có nghe được đâu bạn ...default ...làm thế nào bạn ...bạn đã thử bạn 1.54 chưa ..có to hơn ko nhỉ ????????

@duongphuongdong2009 : vấn đề còn liên quan đến chất lượng kết nối giữa các mạng nữa, mình đang sử dụng radio 1.54.30.10, mạng Viettel, chất lượng thoại giữa 2 máy có cùng mạng viettel rất ổn, to và rõ, nhưng nếu kết nối với Mobi hoặc Vina thì :) hên xui bạn à, mình để ý nhiều lần rồi và thấy đúng là như vậy

Các bạn để ý thấy bản ROM nào có tích hợp SetAcousticParam (cải thiện chất lượng thoại) khi đàm thoại mà vặn hết cỡ là banh lỗ tai đó :D

Đã có phiên bản Radio mới nhất. link đã cập nhật ở trang đầu
HERM_Radio_Only_1.56.70.11_CustomRUU

i dont know why, when i'm upgrading to 1.54.30.10 my mic doesn't work.
now i use 1.56.70.11, and it return back normal

i dont know why, when i'm upgrading to 1.54.30.10 my mic doesn't work.
now i use 1.56.70.11, and it return back normal

May be V1.54.30.10 don't used on your location network, because it no problem with me :)
Good luck

the first time i upgrade to 1.56.70.11 it works well
now it dont work anymore.
why is that??

Có ai dùng qua bản 1.56 rồi xin cho biết ý kiến so sánh với 1.54.30.0

Có ai dùng qua bản 1.56 rồi xin cho biết ý kiến so sánh với 1.54.30.0

Mình đang dùng đây thấy cũng ổn âm thanh nghe gọi cũng như các bản trước. Nói chùng chưa thấy vấn đề gì nên chả biết so sánh sao nữa.

Khi UP cứ đưa về Bootloader giống như up ROM nhưng lâu hơn, chỉ việc đợi và đợi cho tới khi nó khởi động lại

Khi UP cứ đưa về Bootloader giống như up ROM nhưng lâu hơn, chỉ việc đợi và đợi cho tới khi nó khởi động lại

Vậy nếu up từ microSD thì cũng chép file nbh của radio và đổi tên thành HERMIMG.nbh, rồi về bootloader đề up giống như upROM hả bạn ?

Tại tôi ko làm qua PC, chỉ muốn up radio từ microSD như upROM thôi.

Thanks.

UP radio trên thẻ nhớ cũng giống như Up ROM thôi tuy nhiên quá trình up diễn ra lâu hơn chút bạn hãy chờ cho tới khi quá trình up thành công nhé

Last edited by a moderator:
Vậy nếu up từ microSD thì cũng chép file nbh của radio và đổi tên thành HERMIMG.nbh, rồi về bootloader đề up giống như upROM hả bạn ?

Tại tôi ko làm qua PC, chỉ muốn up radio từ microSD như upROM thôi.

Thanks.

UP radio trên thẻ nhớ cũng giống như Up ROM thôi tuy nhiên quá trình up diễn ra lâu hơn chút bạn hãy chờ cho tới khi quá trình up thành công nhé

ừ..bạn làm tương tự như up rom thui...nhưng chờ hơi lâu hơn tý....khi nó báo update thành công thì khởi động lại là được...;)

ừ..bạn làm tương tự như up rom thui...nhưng chờ hơi lâu hơn tý....khi nó báo update thành công thì khởi động lại là được...;)

Yeah, nhưng mà up radio dễ fail hơn ROM phải không các bạn ?
Tôi đang xài bản 1.16 thấy cũng bình bình, nên cũng muốn thử xông lên 1.47 chẳng hạn, nhưng ngần ngại vì sợ fail.

Ủa mà theo bảng so sánh thì chênh lệch về điện năng đó cũng là chênh lệnh về thời gian dùng pin hả (tiêu thụ ít = dùng pin lâu) ?

sau khi up lên 1.47.30 thì minh cảm thấy pin mau hết hơn so với bản cũ xì theo máy của softbank

Chính xác như vậy, pin hết nhanh khủng khiếp. Tôi xài con pin 3000mAh, sạc đầy buổi tối, sáng ra còn có 75%. Up qua 1.54.30.10 cũng vậy. Test nốt 1.56, nếu không đành về bản radio 1.16 cũ vậy.

Chỉnh sửa cuối:
ủa trion có pin 3000mAmh hả mua ở đâu vậy chỉ với

:-/:-/ủa trion có pin 3000mAmh hả mua ở đâu vậy chỉ với

Đúng là bản 1.56 đã thật, vẫn con 3000mAh đó, tôi sạc đầy tối CN tuần trước, hé hé hôm nay tối thứ 2 tuần sau vẫn còn báo 35% - xài in ít. Đỡ tốn hẳn so với 1.47 uống pin như uống nước. Chất lượng sóng & thoại thì tôi thấy cũng vậy cả. Chắc tại ở TP.

:-/:-/ủa trion có pin 3000mAmh hả mua ở đâu vậy chỉ với

Của nick huysmall đó.

Về pin dung lượng cao trong TPHCM thì các bro có thể liên lạc 0909277455, hoặc đến địa chỉ 163/10 Thành Thái, P.14, Q.10 để mua.

1.56 link down ở đâu vậy bạn mình ko thấy nhỉ ????

Link có ở ngay đầu trang luôn

Last edited by a moderator:
Tôi thấy dùng bản Radio1.56.70.11 pin dùng thì tốt nhung chát lượng đàm thoại kém hay bị ngắt quãng

Không biết là do bản 1.54 hay do pin của mình có vấn đề. TyTn của mình mau hết pin lắm.Chắc phải theo các bác, dùng lại bản 1.47 cho ngon vậy.

Em dùng 1.56 thì thấy cứ đàm thoại đc khoảng 1 phút thì pin lại sụt từ 3-4%:( nên h lại quay lại dùng bản 1.47 vậy

Dùng SB x01ht thì cái nào tốt vậy,bro nào thử hết rồi cho biết ý kiến đi, mà up radio với SPL 1.4 có đc ko

Em up dủ mọi kiểu,từ Unlock Sim + CID , HARD SPL đến Up lại rom Gốc 2005 cho cingular 8525,sau đó up bản radio 1.54 nhưng bản radio 1.40.30 vẫn ko hề thay đổi sau khi up xong.Ko biết có ai giải quyết đc vụ này ko help me T___T thanks all !

Back