• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC SENSATION XE

các cao thủ có thể hướng dẫn mình up rom, root đc ko...mình không biết phải làm cái nào trước...hixhix

Cám ơn nhé, bản rom đấy cài chỉ để lấy Hboot 1.18.0000 thôi thì phải, mình kệ cho nó lỗi và cài recovery rồi up bằng thẻ là được.

Chào các bác, e là lính mới, thấy hay quá cũng làm con HTC Sen XE về dùng, nhưng chả biết dùng gì cả. Các bác e hỏi với nhé:
Thấy các bác cứ nói rom, cook... nhưng chả hiểu nó là cái gì cả. Các bác giải thích giùm e với nhé.
Máy em dùng là bản XE androi 2.3.4, tiếng việt, nhưng e còn chưa biết vào thẻ nhớ như thế nào?
Up lên rom mới máy có sao không ạ? up bằng wifi được ko các bác?
E mù tịt lắm, các bác chỉ bảo e tận tình nhé. E cảm ơn các bác nhiều!

Nếu bạn còn chưa biết vào thẻ nhớ như thế nào thì mình nghĩ bạn nên dành 1 tháng ra để sử dụng cho thành thạo phần mềm, việc Up Rom - S Off - Recovery - Root ..v..v.. là hình thức dùng để can thiệp sâu vào hệ thống, nếu ko hiểu rõ việc này thì dễ làm hỏng phần mềm của máy dẫn đến treo máy hoặc máy không thể khởi động được. ROM được hiểu là phần mềm để cài đặt cho máy, nôm na giống như đĩa cài windows cho máy tính vậy. Tùy theo nhu cầu sử dụng cũng như sở thích của mỗi người mà nhận xét bản ROM nào hợp với mình. ROM ship (ROM gốc) là bản ROM đi kèm với máy do chính hãng HTC cung cấp, là tất cả những j bạn nhìn thấy trên máy khi mới mua về. ROM cook là ROM được các bạn hiểu biết về lập trình (hiểu đơn giản như vậy) tạo ra dựa trên bản ROM ship và tùy biến thêm bớt tính năg hệ thống nhằm mục đích cho hệ thống chạy hoàn hảo hoặc theo ý thích của mình. Muốn tìm sự khác biệt giữa ROM ship và ROM cook thì bạn phải thật hiểu rõ bản Rom ship để rồi so sánh.

các cao thủ có thể hướng dẫn mình up rom, root đc ko...mình không biết phải làm cái nào trước...hixhix

Các kỹ thuật như bạn muốn biết đã có các MOD trình bày rất rõ ràng và dễ hiểu rồi, bạn đọc kỹ và làm theo các hướng dẫn đó là được.

Bạn vào ĐÂY

cảm ơn bạn mình thấy h.dẫn up rom cho XE rồi nhưng không thấy h.dẫn root, chỉ thấy có rom root sẵn thôi...bạn h.dẫn hoặc dẫn link cho mình đi

Của bác đây. Cách làm: Làm theo hướng dẫn của bác Ancola66 như đối với Sen thường (Sẽ báo không thành công - kệ nó) máy sẽ được cài Superuser. vào update Superuser lên (Superuser v3.0.6 và Su binaryleev.0.3) (vào điện thoại=> Superuser => vào Preferences=> Su binary và update lên v3.0.3).

Của bác đây. Cách làm: Làm theo hướng dẫn của bác Ancola66 như đối với Sen thường (Sẽ báo không thành công - kệ nó) máy sẽ được cài Superuser. vào update Superuser lên (Superuser v3.0.6 và Su binaryleev.0.3) (vào điện thoại=> Superuser => vào Preferences=> Su binary và update lên v3.0.3).
Của em root máy báo vẫn thành công mới lạ. :D

bro nào biết làm sao để ảnh chụp nó lưu vào thẻ nhớ không nhỉ

Bạn tìm trong thư mục DCIM của thẻ nhớ

cho mình hỏi luôn máy mình để thời gian nghỉ của màn hình là bao nhiêu thì cũng chỉ 1 lúc là màn hình tối đi, chỉ tối đi thôi chứ chưa lock.
vậy mình muốn m.hình nó không bị tối đi nữa thì phải làm thế nào.
và có app nào điều chỉnh t.gian sáng m.hình cho từng ứng dụng không, dùng opera đọc báo chưa hết trang thì nó đã tắt nên hơi khó chịu. để t.gian sáng lâu trong tất cả ứng dụng thì tốn pin...hix

Cách vào xem thẻ nhớ trực tiếp trên điện thoại như thế nào hả các bác?

Dùng phần mềm file expert, file explorer, ES file explorer,... rất nhiều. Bạn lên market search dòng file explorer sẽ thấy rất nhiều ứng dụng để quản lý file.

Các bác dùng Sen XE cho mình hỏi dùng 1 thời gian cái nắp lưng bằng kim loại phía sau có bị tróc sơn như Sen thương ko ah?:(

Các bác dùng Sen XE cho mình hỏi dùng 1 thời gian cái nắp lưng bằng kim loại phía sau có bị tróc sơn như Sen thương ko ah?:(

Cũng đang quan tâm giống bác này! Có ai tra lời không nhỉ?

cho mình hỏi luôn máy mình để thời gian nghỉ của màn hình là bao nhiêu thì cũng chỉ 1 lúc là màn hình tối đi, chỉ tối đi thôi chứ chưa lock.
vậy mình muốn m.hình nó không bị tối đi nữa thì phải làm thế nào.
và có app nào điều chỉnh t.gian sáng m.hình cho từng ứng dụng không, dùng opera đọc báo chưa hết trang thì nó đã tắt nên hơi khó chịu. để t.gian sáng lâu trong tất cả ứng dụng thì tốn pin...hix

trả lời em đi các bác...em nói luôn em sen XE của em là nắp nhựa nhé.

giờ rom nào dùng free ram nhiều và tiết kiệm pin nhất hả các bác, e down mấy game HD về chơi trên sensation XE còn lag hơn cả xperia arc S là sao >.<

Back