• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC SENSATION XE

Ai pro cho mình hỏi. Làm thế nào để set một cái ảnh khác làm lockscreen thay vì dùng wallpaper homescreen của mình? Trong gallery không có option set as lockscreen.

cho mình hỏi đã ai root dc cho em XE này chưa vậy , mình đã unlock , recovery , s-off cho em nó nhưng vẫn chua root dc , ai làm dc chỉ mình với

cho mình hỏi đã ai root dc cho em XE này chưa vậy , mình đã unlock , recovery , s-off cho em nó nhưng vẫn chua root dc , ai làm dc chỉ mình với

Nếu đã Reovery rồi thì cách root Sen XE làm như hướng dẫn Sen thường. Bạn làm như hướng dẫn của MOD Ancola:

1. Tải file su-2.3.6.3-efgh-signed.zip tại ĐÂY
2. Chép vào THƯ MỤC GỐC của THẺ NHỚ
3. Đưa máy về Bootloader (Tương tự như khi cài Recovery)
4. Khi đã vào Bootloader chọn RECOVERY
5. Chọn Backup & Restore và Backup lại bản ROM bạn đang dùng (Để đề phòng trục trặc khi up các bản rom Cook còn quay lại được và không bị mất dữ liệu)
6. Chọn "install zip from sdcard" > Nhấn Power
7. Chọn "Choose zip from sdcard" > Nhấn Power
8. Chọn "su-2.3.6.3-efgh-signed.zip"
9. Xác nhận "Yes - install su-2.3.6.3-efgh-signed.zip"
10. Máy chạy xong bạn chọn Go back và khởi động lại máy là OK . Bạn đã có ROOT

Quá trình up file "su-2.3.6.3-efgh-signed.zip" có thể có báo lỗi up ko thành công. Nếu gặp lỗi thì thử lại vài lần là Ok.

E mới đổi chú HTC hero thành HTC sensation xe ở australia. Mà máy mới em mua của nhà mạng, mạng này gọi là người ta cho pass unlock phone rồi. Không biết root cần phải làm theo các bước nào trong bài hướng dẫn của các bác mod đây. Hay chỉ cần S-off rồi recovery rồi cài rom thôi?

E mới đổi chú HTC hero thành HTC sensation xe ở australia. Mà máy mới em mua của nhà mạng, mạng này gọi là người ta cho pass unlock phone rồi. Không biết root cần phải làm theo các bước nào trong bài hướng dẫn của các bác mod đây. Hay chỉ cần S-off rồi recovery rồi cài rom thôi?
Trước tiên cần S-OFF đã. Nếu trên màn hình bootloader hiện sẵn UNLOCKED thì bỏ qua bước này. Rùi recovery bạn nhé

Nếu đã Reovery rồi thì cách root Sen XE làm như hướng dẫn Sen thường. Bạn làm như hướng dẫn của MOD Ancola:

1. Tải file su-2.3.6.3-efgh-signed.zip tại ĐÂY
2. Chép vào THƯ MỤC GỐC của THẺ NHỚ
3. Đưa máy về Bootloader (Tương tự như khi cài Recovery)
4. Khi đã vào Bootloader chọn RECOVERY
5. Chọn Backup & Restore và Backup lại bản ROM bạn đang dùng (Để đề phòng trục trặc khi up các bản rom Cook còn quay lại được và không bị mất dữ liệu)
6. Chọn "install zip from sdcard" > Nhấn Power
7. Chọn "Choose zip from sdcard" > Nhấn Power
8. Chọn "su-2.3.6.3-efgh-signed.zip"
9. Xác nhận "Yes - install su-2.3.6.3-efgh-signed.zip"
10. Máy chạy xong bạn chọn Go back và khởi động lại máy là OK . Bạn đã có ROOT

Quá trình up file "su-2.3.6.3-efgh-signed.zip" có thể có báo lỗi up ko thành công. Nếu gặp lỗi thì thử lại vài lần là Ok.
vậy cách tiến hành Reovery cũng làm như sen thường à bạn...
nếu vậy bạn up hộ cái file kia lên trang khác hộ mình để mình dow về làm luôn, media fire dạo này không biết vì sao ko dow được.

có thể bạn đã nhầm root với unlock, 2 cái này hoàn toàn khác nhau bạn ah. Nếu như bạn nói thì máy của bạn đã Unlock để hoạt động với nhà mạng nơi bạn sống, còn Root thì bạn tham khảo các bài viết trên diễn đàn này sẽ làm đc.

cho mình hỏi chút:

- Ngày xưa mình hay kết nối PPC với máy tính. Chỉ cần máy tính kết nối mạng thì PPC cũng vào được mạng. Vậy trên dt android có thể làm được thế ko?

cho mình hỏi chút:

- Ngày xưa mình hay kết nối PPC với máy tính. Chỉ cần máy tính kết nối mạng thì PPC cũng vào được mạng. Vậy trên dt android có thể làm được thế ko?
hoàn toàn được, ĐT kết nối 3G rồi kết nối với máy tính, trên điện thoại chọn "USB tethering". Vậy là máy tính của bạn có thể kết nối Internet thông qua ĐT.

cho mình hỏi chút:

hoàn toàn được, ĐT kết nối 3G rồi kết nối với máy tính, trên điện thoại chọn "USB tethering". Vậy là máy tính của bạn có thể kết nối Internet thông qua ĐT.
hỏi và trả lời khác nhau thì phải :D

sr mình nhầm, "USB tethering" là chế độ vào mạng từ máy tính thông qua DTDD, muốn vào mạng bằng DTDD thông qua máy tính như bạn Razervn hỏi thì chọn chế độ "Internet pass-through" :D

hihi, ngược ý mình ;;)

hỏi và trả lời khác nhau thì phải :D
:D

sr mình nhầm, "USB tethering" là chế độ vào mạng từ máy tính thông qua DTDD, muốn vào mạng bằng DTDD thông qua máy tính như bạn Razervn hỏi thì chọn chế độ "Internet pass-through" :D

thanks nhé, thế thì ngon rồi =D>. Vì nhà mình ko có Wifi nhưng có mạng dây, ở nhà mà cứ chơi 3G thì ác quá :))

bác nào up rom cook cho em này chưa vậy?
toàn thấy của sen thường thôi...

Room cook cho XE có rùi mà
Android Revolution HD™ 3.6.7 XE: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1098849
hoặc bản này Pyramid3D v8.2.1 XE:http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1206746
Cá nhân test thử thích bản Pyramid3D v8.2.1 hơn nhưng ghét cãi bị hiện thị sai font unicode tiếng việt. phải thay font.

Lỗi font tiếng Việt là do bộ font trong bản Rom cook, nếu bạn muốn hiển thị full tiếng Việt thì lấy bộ font chuẩn copy vào system/fonts thay thế hoặc thay luôn từ bản Rom cook rồi upRom sau nhé

mình đang băn khoăn kg biết nên mua htc xe kg vi kg biết pin nó dùng đc lâu kg bác nào dùng rồi cho em xin ý kiến đc kg

Lâu bao nhiêu tuỳ theo sử dụng thôi bạn, như mình dùng nghe goi, nhắn tin bình thường, vào mạng đọc truyện, nghe nhạc, chơi game tầm 50 phút... Đến tối về sạc là vừa, còn bác mà sống lành mạnh hơn ( chỉ nghe gọi, nhắn tin ) thì qua 2 ngày ngon :).

các bạn cho mình hỏi cài theme cho em này kiểu gì và dow ở đâu vậy?

Chào các bác,

Hôm trước em mới mua Sensation XE, sao khi nghịch một hồi, hôm qua hứng lên, em thử check IMEI máy ở http://www.numberingplans.com/?page=analysis&sub=imeinr xem thế nào, thấy báo là:
Type Allocation Holder HTC
Mobile Equipment Type HTC 710e G14 Sensation
GSM Implementation Phase 2/2+
IMEI Validity Assessment
>|<
Very likely
Information on range assignment
Est. Date of Range Issuance Around Q2 2011
Reporting Body British Approvals Board of Telecommunications (BABT)
Primary Market Europe
Legal Basis for Allocation EU R&TTE Directive
Information on number format
Full IMEI Presentation 358313-04
Reporting Body Identifier 35
Type Allocation Code 35831304
Serial Number 660892
Check Digit 8

Cơ mà theo version ROM máy em (1.73.707.4) thì lại là ROM Asia

Vậy thế có bình thường không ạ? hay có vấn đề gì.
Cảm ơn các bác.

Back