• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN VỀ HTC HD7

Cho mình hỏi muốn tắt chức năng sạc pin khi kết nối với máy tính phải làm sao ? mỗi lần kết nối với PC kiểu này chắc bị hỏng pin quá, mong được giúp đỡ !

Có thể rom bị lỗi thôi bạn ạ không có gì đáng lo đâu...
ừ, nhưng nếu thế thì mình phải up rom khác à, mà 728 có 2 rom: 157.728 thì lỗi k lên dc Nodo, minh đành up lại rom cũ 154.728. nhưng chưa bác nào phát hiện dc lỗi này của mềnh nhỉ. bùn tóa

mình mới dùng HD7 mong các bạn giúp, máy của mình từ sau khi update lên mango RTM 7720 có hiện tượng khi có cuộc gọi tới trong lúc màn hình khoá thì màn hình nhập nhoè màu ( nhẹ thôi), còn khi không khoá máy thì lại bình thường. Thêm nữa mình thấy ở máy các bạn phần setting có mục cellunar nhưng máy của mình lại không (vì thế không thể nào chọn cứng chế độ 3G được). Mong các bạn giải thích hộ
p/s: máy mình HD7 - O2

mình mới dùng HD7 mong các bạn giúp, máy của mình từ sau khi update lên mango RTM 7720 có hiện tượng khi có cuộc gọi tới trong lúc màn hình khoá thì màn hình nhập nhoè màu ( nhẹ thôi), còn khi không khoá máy thì lại bình thường. Thêm nữa mình thấy ở máy các bạn phần setting có mục cellunar nhưng máy của mình lại không (vì thế không thể nào chọn cứng chế độ 3G được). Mong các bạn giải thích hộ
p/s: máy mình HD7 - O2
Việc nhòe màn hình thì tôi chưa bị bao giờ nên không có ý kiến gì cả. ROM của O2 không có mục Cellular trong Setting nhưng có mục khác với chức năng y chang vậy, chỉ tên là đổi đi, hình như là Mobinetwork thì phải.

Việc nhòe màn hình thì tôi chưa bị bao giờ nên không có ý kiến gì cả. ROM của O2 không có mục Cellular trong Setting nhưng có mục khác với chức năng y chang vậy, chỉ tên là đổi đi, hình như là Mobinetwork thì phải.
bạn cho mình hỏi thêm là nếu mình úp radio lên bản custom 5.66 thì cần HSPL, vậy sau khi HSPL thì minh có up lại được Rom SHIP cho máy được không? có ảnh hưởng gì đến radio không? Tại mình thấy con HD 7 này sóng kém quá (lúc trước dùng con asus wm 6.5 ngồi trong nhà bắt 3G của mobifone ầm ầm) nên muốn up radio để cải thiện khoản sóng sánh. Thanks bác trước

bạn cho mình hỏi thêm là nếu mình úp radio lên bản custom 5.66 thì cần HSPL, vậy sau khi HSPL thì minh có up lại được Rom SHIP cho máy được không? có ảnh hưởng gì đến radio không? Tại mình thấy con HD 7 này sóng kém quá (lúc trước dùng con asus wm 6.5 ngồi trong nhà bắt 3G của mobifone ầm ầm) nên muốn up radio để cải thiện khoản sóng sánh. Thanks bác trước
HSPL không ảnh hưởng gì đến sóng sánh của máy. Sau khi HSPL nếu muốn up ROM ship bác giải nén ROM ship có đuôi EXE ra một thư mục, xóa tệp SPL_signed.nbh trong thư mục ấy đi rồi chạy ROmUpdateUltility là được. Sau khi up lại ROM ship sẽ mất HSPL và mất cả Radia 5.66 nếu trước đó đã up vào máy.

Cho mình hỏi muốn tắt chức năng sạc pin khi kết nối với máy tính phải làm sao ? mỗi lần kết nối với PC kiểu này chắc bị hỏng pin quá, mong được giúp đỡ !
Hiz chưa ai trả lờii ...

Hiz chưa ai trả lờii ...
Hiện tại chưa có ứng dụng nào hỗ trợ vấn đề này bạn à.

Vậy túm lại là bác cửa đen cho em hỏi có cách nào up radio cho rom ship (ngoài cách hspl để dùng custom rom) được không? (em chưa muốn dùng custom rom).
Ở đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1042224 em thấy có cái rom này với radio mới hơn radio của em (5.54) nhưng nó lại ở Nodo mà như thế lại không jailbreak được.

em có ý định này bác xem có hợp lí không nhé:
1. up lại rom ship ở version 7004
2. HSPL (để up radio)
3. up radio -> mất HSPL (đồng nghĩa với chưa HSPL?)
4. jailbreak =>> update được OS qua ZUNE?
(lí do em không muốn dùng custom rom là vì nó thường ra chậm và khi đã HSPL thì lại ko update được OS qua ZUNE)

Back up dữ liệu HD7

Hôm nay nhỡ t e xóa mất 1 vài video quan trọng :((, bác nào biết cách back up k cứu e với k đầu tuần sếp e nó kill e mất :((....Đa tạ các bác nhiều ạ :">

Hôm nay nhỡ t e xóa mất 1 vài video quan trọng :((, bác nào biết cách back up k cứu e với k đầu tuần sếp e nó kill e mất :((....Đa tạ các bác nhiều ạ :">
Đã xóa ở HD7 rồi thì còn lấy lại làm sao được, xem trên PC nếu còn thì sync lại vào HD7 thôi.

e đã kịp cắm zune đâu chứ, mà có cắm nhưng thời gian ngắn lắm sợ nó chưa sync vào PC đc :-<

e đã kịp cắm zune đâu chứ, mà có cắm nhưng thời gian ngắn lắm sợ nó chưa sync vào PC đc :-<
Ý bác ấy bảo phải kết nối Zune rồi sync đoạn video đó từ PC vào chứ xóa trên HD7 thì không phục hồi lại được đâu bạn...

Help HD7

Con HD7 của mình sau khi reset lại thì báo low disk space? và xem trong about thì thấy có 12,8mb? :O
Khi mình flash lại vào bootloader thì vẫn thấy nó nhận thẻ đàng hoàng SD Scandisk 15193 class0...
như vậy máy mình bị sao vậy các bạn, giờ chỉ gọi điện đc thôi...

Con HD7 của mình sau khi reset lại thì báo low disk space? và xem trong about thì thấy có 12,8mb? :O
Khi mình flash lại vào bootloader thì vẫn thấy nó nhận thẻ đàng hoàng SD Scandisk 15193 class0...

Bạn đang chạy bản ROM nào, thử ha rd re set xem sao, nếu không hết thì H-SPL xem mã vùng và chọn ROM Ship hoặc ROM Cook chạy lại.

Bạn đang chạy bản ROM nào, thử ha rd re set xem sao, nếu không hết thì H-SPL xem mã vùng và chọn ROM Ship hoặc ROM Cook chạy lại.
Mình format thẻ bằng E71 và sd card format rồi, gắn vào vẫn ko nhận, máy mình lúc mua về khởi động nó có chử O2, là O2 của Uk, còn o2 của đức thì khởi động ko có chữ O2, mình gắn thẻ vào flash lại rom gốc mà vẫn ko nhận thẻ, như vậy máy mình bị sao nhỉ, mình đo 8 chân thẻ trong máy vẫn lên bình thường...

thay thẻ SD khác cho con HD7 của bạn là xong SDHC class 2 nhé

bạn nào đã từng thay thẻ nhớ cho HD7 xin chỉ giáo vấn đề nên thay thẻ hiệu gì và class mấy thaks

em vừa mua con hd7 bản world của Thái Lan, os ver: 7.0.7392.0, lúc duyệt web các trang tiếng việt thì có xen kẻ các chử Thái vào, như vậy phải làm sao để chỉ có mổi font tiếng việt thôi ạ, mới mua máy nên ko bít gì nhiều...

Back