• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN VỀ HTC HD7

em vừa mua con hd7 bản world của Thái Lan, os ver: 7.0.7392.0, lúc duyệt web các trang tiếng việt thì có xen kẻ các chử Thái vào, như vậy phải làm sao để chỉ có mổi font tiếng việt thôi ạ, mới mua máy nên ko bít gì nhiều...
HSPL cho em nó rồi úp bản rom tiếng Anh WWE sẽ hết tiếng Thái...:p

HSPL cho em nó rồi úp bản rom tiếng Anh WWE sẽ hết tiếng Thái...:p

HSPL là làm sao ạ, bác có thể hướng dẩn cho em dc ko, up rom em đọc mấy bài viết cũng biết sơ sơ, còn cái hspl thấy ko có bài hướng dẩn nào...

Need for speed:shift có chạy tên HD7 không vậy mấy sư huynh?chỉ thấy Need for speed: undercover chạy trên HD7 còn Need for speed:shift thì chạy trên HD2,mình chỉ khoái Need for speed:shift thôi.

mấy bác tiện đây mình hỏi cái này luôn...trên thanh status bar con HD7 của mình ở gần cột pin có cái biểu tượng 3 gạch zích zắc giống như thế này /// là cái gì vậy, làm sao tắt nó đi vậy...cảm ơn

mấy bác tiện đây mình hỏi cái này luôn...trên thanh status bar con HD7 của mình ở gần cột pin có cái biểu tượng 3 gạch zích zắc giống như thế này /// là cái gì vậy, làm sao tắt nó đi vậy...cảm ơn
Để bỏ 3 con giun ấy bác vào Setting -> Ringtones + sound, ở mục Ringer bác chuyển thanh trượt sang chế độ ON là được.

Lỗi khi restore WP7 trên Zune?

Lỗi khi restore WP7 trên Zune........

mình đang dùng HTC HD7

sau khi up lên rom ship nhưng không vừa ý, mình muốn restore lải bản rom gốc của máy đã backup sẵn trong máy, nhưng lại bị báo lỗi này, có bạn nào biết khắc phục sao không?
hoặc có soft nào hỗ trợi restore thư mục backuo của thằng zune không?
mình đang cần gấp.

Lỗi khi restore WP7 trên Zune........

mình đang dùng HTC HD7

sau khi up lên rom ship nhưng không vừa ý, mình muốn restore lải bản rom gốc của máy đã backup sẵn trong máy, nhưng lại bị báo lỗi này, có bạn nào biết khắc phục sao không?
hoặc có soft nào hỗ trợi restore thư mục backuo của thằng zune không?
mình đang cần gấp.

Bạn đang dùng bản ROM Ship nào vậy, SPL mấy vậy ? kiếm bản cùng FW đập vào thôi khỏi qua Zune chi cho mệt.

Thông tin của bản backup trong máy.

"OS version: 7.0.7392.0
Firmware reversion number:2250.21.30102.531
Hardware reversion number: 0002
Radio software version:5.69.09.29a_22.50.50.21u
Radio hardware version: a.12.0.D4
Bootloader version: 4.5.2250.0(129966)
Chip SOC version: 2.2.5.0"

còn của bản ship.

Firmware reversion number:2250.09.12001.531
Radio software version:5.51.09.11a_22.31.50.09u
Bootloader version: 1.20.2250.0(111584)

mình thấy mấy bản ship trên mạng sao không update đc

Thông tin của bản backup trong máy.

"OS version: 7.0.7392.0
Firmware reversion number:2250.21.30102.531
Radio software version:5.69.09.29a_22.50.50.21u
Bootloader version: 4.5.2250.0(129966)

còn của bản ship.

Firmware reversion number:2250.09.12001.531
Radio software version:5.51.09.11a_22.31.50.09u
Bootloader version: 1.20.2250.0(111584)

mình thấy mấy bản ship trên mạng sao không update đc
Dùng bản ROM ở mục 4a topic này:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?109048-★-LINK-SHIP-ROM-WM7-(WWE)-CHO-HTC-HD7-★

bản rom ship minh đang dùng là bản này mà.

mình muốn update lại bản gốc của máy khi mình backup lại bằng zune , không dùng bản ship này nữa.

huhu,mấy ông MS tại sao cho ng ta backup lại rồi không cho restore lại vậy nè,

Trường hợp của bạn hiện tại đang có nhiều người bị, có thể do quá trình update của bạn có "vấn đề" hoặc từ bản final chạy HSPL mới bị vậy. Cách cứu là dùng gold card up lại xem, hoặc phải chuyển qua chế độ USB Mode để up, và cách cuối cùng không hết chỉ có thể repair boot lại cho nó hạ tất cả về bằng 0 sau đó đạp rom ship vào.

Trường hợp của bạn hiện tại đang có nhiều người bị, có thể do quá trình update của bạn có "vấn đề" hoặc từ bản final chạy HSPL mới bị vậy. Cách cứu là dùng gold card up lại xem, hoặc phải chuyển qua chế độ USB Mode để up, và cách cuối cùng không hết chỉ có thể repair boot lại cho nó hạ tất cả về bằng 0 sau đó đạp rom ship vào.
Không phải là bác ấy không up lại ROM được mà bác ấy muốn restore bản backup đang có trong máy, đỡ phải unlock, các soft và game đã cài không phải cài lại. Việc dùng goldcard hoặc repare boot ở đây thì cuối cùng cũng phải up lại ROM mới, các vấn đề kia (unlock, game, soft...) phải làm lại từ đầu.

có ai biết cách chép hình ảnh hoặc phim từ HD7 qua pc không? Xin cảm ơn nhiều

Mod chỉ cho em thì chỉ cho trót luôn đi, em chép qua Zune rồi, nhưng ko biết chép qua pc như thế nào cả
Chỉnh chế độ sync trong setting của Zune: Settings -> Phone -> Sync options. Nếu bạn chọn tất cả các mục là All thì có bao nhiêu nhạc, ảnh, video trogn HD7 đều được chuyển sang PC.

Chỉnh chế độ sync trong setting của Zune: Settings -> Phone -> Sync options. Nếu bạn chọn tất cả các mục là All thì có bao nhiêu nhạc, ảnh, video trogn HD7 đều được chuyển sang PC.
Cảm ơn anh, em làm được rồi.

[Hà nội] Xin bản back up

Tình hình là do hôm nọ e up rom mà quên chưa đưa về bootloader, nên bây giờ khi vào bootloader máy chỉ hiện 1 dòng chữ duy nhất trên ô màu đỏ PD29100 SS-BC (4K) 8-|. Bây giờ không up rom được để JB nên máy e chỉ còn tác dụng nghe và gọi.
Vậy kính mong bác nào ở HN cho e sang cóp ké cái bản back up về để cho cháu nó còn phục hồi khả năng WP7 ạ (e mất back up vì mới cài lại win :D)
Em xin chân thành cảm ơn :*

Mình mới dùng HD7 được 1 thời gian,có cài thêm khá nhiều các ứng dụng cũng như game.Nhìn chung thì máy chạy rất ngon,mỗi tội chắc tại mình cài thêm các ứng dụng mail như gmail.yahoomail... mà tiền trong tài khoản bị trừ rất nhanh.Mình muốn gỡ mấy ứng dụng báo mail đấy mà không được.Bạn nào chỉ giúp mình hoặc có kinh nghiệm nói cho mình lí do tiền trong tài khoản thất thoát nhanh vậy với.Mình cảm ơn nhiều

Back