• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN VỀ HTC HD7

Bó tay thôi bạn ơi, mình không có công cụ như thế, máy mình là HD7 mà sao tháo thẻ nhớ đây chứ. Thôi đành dùng thế vậy, nản.....quá thất vọng khi đã mua HD7 >.<..............

Đọc kỹ hướng dẫn rồi hãy kêu ca nhé, không phải tháo thẻ nhớ ấy đâu, dùng một thẻ khác có dung lượng 1GB là ổn.

Đọc kỹ hướng dẫn rồi hãy kêu ca nhé, không phải tháo thẻ nhớ ấy đâu, dùng một thẻ khác có dung lượng 1GB là ổn.

Thì em cũng đã đọc rất nhiều lần rùi, nhưng vẫn khó hiểu quá, em chỉ cần cài được game và ứng dụng thôi. Do lần đầu dùng dùng này nên còn nhiều điều không biết mà.

Bác nào cho em hỏi làm sao trong cái biểu tượng Icon People nó xuất hiện mấy tấm hình nó lật lật thế? của em nó hông có hình nào hết ak.

Bác nào cho em hỏi làm sao trong cái biểu tượng Icon People nó xuất hiện mấy tấm hình nó lật lật thế? của em nó hông có hình nào hết ak.

Bạn mở contact ra, add hình cho vài người trong ấy thì khi thoát ra sẽ nhìn thấy hiệu ứng đó.

Các bác cho em hỏi về việc word của hd7 không hiển thị đầy đủ công thức toán học cũng như hình ảnh chèn vào, công việc của em liên quan nhiều đến công thức nên file word không hiển thị được đầy đủ thì hơi thì hơi bực ạ.Bác nào có cách khắc phục chỉ giáo em với. Thank so much!

mình định mua HD7 sử dụng,có nghe tư vấn của cửa hàng Nam á mobile là họ khuyên nên dùng HD7 Tmobile,mình hỏi là có cần unlock không?họ nói là không cần vì HD7 là của Tmobile nhưng bán sang thị trường châu á nên mình ở Việt Nam không cần unlock,chỉ gắn sim là sử dụng được,nhưng mình nghe nói là hàng của Tmobile cần phải unlock,các bạn cho hỏi thông tin của họ có chính xác không.

mình định mua HD7 sử dụng,có nghe tư vấn của cửa hàng Nam á mobile là họ khuyên nên dùng HD7 Tmobile,mình hỏi là có cần unlock không?họ nói là không cần vì HD7 là của Tmobile nhưng bán sang thị trường châu á nên mình ở Việt Nam không cần unlock,chỉ gắn sim là sử dụng được,nhưng mình nghe nói là hàng của Tmobile cần phải unlock,các bạn cho hỏi thông tin của họ có chính xác không.
CH này bán hàng chuyên nghiệp quá :) Hàng Tmobile thì chỉ có hàng xách tay mang về thôi, ở VN thì lo gì khoản unlock chứ khi bán hàng ra thì hầu hết các CH đã unlock (Code or phần mềm) sẵn hết rồi mua về dùng thoải mái. Dòng wp7 quan trọng vấn đề nhà mạng hay quốc tế máy dùng ok là dc rồi.

CH này bán hàng chuyên nghiệp quá :) Hàng Tmobile thì chỉ có hàng xách tay mang về thôi, ở VN thì lo gì khoản unlock chứ khi bán hàng ra thì hầu hết các CH đã unlock (Code or phần mềm) sẵn hết rồi mua về dùng thoải mái. Dòng wp7 quan trọng vấn đề nhà mạng hay quốc tế máy dùng ok là dc rồi.
mình nghi là nó mua máy cũ unlock sẵn rồi nó nói máy mới,máy mới hàng Tmobile với Asia nó bán có 5649 ngàn thôi.

Help, không biết bắt đầu từ đâu để up rom cook nữa

Biết rằng phải đọc hết trong diễn đàn mới hỏi, nhưng những bài viết đó cũ quá rồi, hôm trước mình lỡ update lên cái HD7 T-Mobile, giờ chẳng biết làm sao để JB để cài ứng dụng nữa. Mong các bạn giúp đỡ từng bước, vì mới tham gia WP nên còn rất nhiều bỡ ngỡ và đau đầu.
Đây là thông số hiện tại của máy:

OS version: 7.10.8107.79
Firmware: 2250.21.51202.531
Hardware: 0002
Radio Software: 5.71.09.02a_22.51.50.21U
Radio Hardware: A.12.0.D4
Bootloader: 5.10.2250.0 (135916)
Chip SOC: 2.2.5.0

Giờ mình muốn hỏi nhiều lắm, ví dụ như:
-SPL là gì? Up rom nào và có ảnh hưởng đến SPL ra sao?
-Up rom như thế nào? Làm sao để JB để cài ứng dụng
-Up lại rom có bị lock nữa ko? Nếu lock thì dùng cách của Tomcodon "bài này" vẫn unlock và chống bị khóa được chứ?
-Rom mới nhất cho HD7 là ver mấy?
-Bản cook nào hiện giờ dùng cho HD7 là ổn định nhất, ít lỗi nhất so với rom gốc?
.....
Mong các bạn giúp đỡ, có máy rồi mà chưa biết vọc, hic

Tất cả đều có trong forum rồi VIP à, nhưng nếu đã update thông qua Zune thì chỉ dùng goldcard để hạ xuống rom gốc có bootloader thấp mới có thể cài app được !!!

HTC HD 7 H-Tmobile , Bootloader không hiển thị serials hoặc USB

Hiện tại máy đang chạy 7.5, em mới down SPL từ 5.xxxx xuống 3.xxx để unlock bằng tools : DFT_RSPL_WP7FG3_LAUNCH đang chạy rồi lỗi.

Tình trạng bây giờ em không không hiển thị serials hoặc USB

Mấy anh hướng dẫn cho em với
thanks

Hiện tại máy đang chạy 7.5, em mới down SPL từ 5.xxxx xuống 3.xxx để unlock bằng tools : DFT_RSPL_WP7FG3_LAUNCH đang chạy rồi lỗi.

Tình trạng bây giờ em không không hiển thị serials hoặc USB

Mấy anh hướng dẫn cho em với
thanks

Đem ra hàng thôi bạn.

Bạn hạ từ 5.xxx xuông 3.1 bằng cách nào vậy. Hay là chạy thẳng DFT_RSPL_WP7FG luôn??
Dùng Gold card thử chưa

Đã giải quyết xong rồi, hê hê. Vui quá
Mày mò mãi, cuối cùng dùng đến cách ko dùng GoldCard (mặc dù đã có GC, nhưng thấy cách đó khá mạo hiểm). Rất đơn giản. Nếu máy chuyển về bootloader phía trên cùng không có chữ "Security Unlocked" thì không thể dùng cách "Hạ bootloader 5.xx không cần GC" được. Lúc đó sẽ có 2 cách:
1. Dùng GoldCard để làm. Đối với HD7 thì tỉ lệ thành công 50:50, hơi nguy hiểm :(
2. Dùng thiết bị chuyên dụng để unlock máy, lúc đó máy sẽ có chữ "security unlocked". Khi đó các bác cứ chơi như bài "hạ bootloader không cần GC" mà chiến thôi, lại an toàn nữa. Bảo đảm tỷ lệ thành công cao hơn.

Sau khi hạ được bootloader rồi thì chạy OSPL hoặc HSPL rồi bắt đầu khám phá roomcook, hì.
Đau đầu mấy ngày mới được, sướng

@nam470:
Nếu dùng goldcard mà xác suất là 50/50 thì HD7 của tôi chắc phải chết đến chục lần rồi.

Đọc trên diễn đàn thấy mọi người nói dùng GC an toàn, nhưng mình ra tiệm để tạo GC, ku bạn nói cái này xác suất 50:50, nên ớn. Lúc đó nó nói vậy xong tạo GC (bằng thiết bị chuyên dụng) cho mình nhưng rồi làm vụ Unlock để hạ boot dễ hơn. Hí

Back