• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN VỀ HTC HD7

Cho mình hỏi có ai biết cách lưu số đt vào Sim trên HD7 không, chứ mỗi lần lưu vào rồi reset lại một cái là tiêu luôn, hoặc tháo sim bỏ vào máy khác là không có số gì hết bất tiện quá.
Bạn vào trang XDA tìm bản rom NextGen 3.5 mới nhất tải về flash vào máy, sẽ có được chức năng export danh bạ sang Simcard. Chúc thành công.

HTC HD7 báo lỗi storage card not working

Chào các Bác:
Tình hình la con HD7 của em nó trở chứng, đang dùng bình thường tự nhiên nó báo storage card not working và bắt tắt nguồn.
Sau 1 thời gian mò mẫm với bác Google và cũng đã thay rất nhiều thẻ nhớ 16G (Từ thượng vàng hạ cám 2G - 4G - 8G và 16G) nhưng tình hình vẫn như tình trạng. Đã vậy những thẻ bỏ vào thử đều bị password do con HD7 nó đặt. Thẻ 16G cũ của nó thì em mang qua con Nokia E71 format lại vẫn dùng OK, mang qua bỏ lai vào con HD7 thi nó lai báo storage card not working, và cái thẻ nó lại bị đặt Pass lại.
Em quá đau đầu với con này rồi. Mong các Bác giúp đỡ.

Máy như thế này có thể up rom nào

OS ver:7.10.8773.98
FW revision number:NhatHoa.V2.WPV
Hardware revision number:0002
Radio software version:5.54.09.21_22.23b.50.10U
Radio hardware version:A.102.0.D4
Bootloader version:3.1.2250.0(119314)
Chip SOC version:2.2.5.0

Security Unlocked

PD29*** HX-BC(2k)
HSPL3.1.22.50.0(119314)
CotullaHSPL 0x07
TOUCH S1(v1.4,#1624)

Mình là gà về HD7, mong mọi người giúp đỡ X_X
tiện thể máy mình hay bị reset liên tục tính up rom xem có hết không

Chỉnh sửa cuối:
OS ver:7.10.8773.98
FW revision number:NhatHoa.V2.WPV
Hardware revision number:0002
Radio software version:5.54.09.21_22.23b.50.10U
Radio hardware version:A.102.0.D4
Bootloader version:3.1.2250.0(119314)
Chip SOC version:2.2.5.0

Security Unlocked

PD29*** HX-BC(2k)
HSPL3.1.22.50.0(119314)
CotullaHSPL 0x07
TOUCH S1(v1.4,#1624)

Mình là gà về HD7, mong mọi người giúp đỡ X_X
tiện thể máy mình hay bị reset liên tục tính up rom xem có hết không

Máy đã có HSPL rồi, tải một bản ROM cook khác về rồi up vào máy thôi.

ban rom nao cung duoc ha b, ma b co cach lay active code cho windows live khong chi m voi

ROM cook nào cũng được, miễn là bác thấy nó phù hợp với bác.
Active code của Windows Live là gì nhỉ, nếu là live mail thì nó miễn phí mà.

hỏi up fw cho hd7

sr mod nhé mình bí quá ko bít hỏi ở đâu ngại làm topic mới mong mod đừng xóa

up fw cho hd7 đến đây đợi hơn 1 tiếng rồi sao lâu vậy

Việc update nhanh hay chậm còn tùy thuộc vào đường internet. Nếu chậm thì quá 1 tiếng là phải rồi.

mình đang xài rom cook nhưng sao ko cài app với game đc. bạn nào biết cách cài app thì chỉ mình với.
ah, còn cái chương trình windows device center mình run rồi mà sao ko hiện ổ đĩa trên máy tính nhỉ. :s

Reset your phone?

E đang dùng HTC HD7 dòng: T-Mobile US, đã update lên Windows 7.5; OS: 7.10.8107.79; SPL: 5.12.2550.0(135916).
Trong mục About phone: Dưới mục các thông số về máy, có 1 option là "RESET YOUR PHONE", nếu bấm vào mục đấy nó cảnh báo là "RESET YOUR PHONE WILL ERASE ALL AND WILL RESTORE THE FACTORY SETTING". Đương nhiên khi reset nó sẽ xóa sạch các ứng dụng mà mình tải về và cài đặt rồi, nhưng E xin hỏi các bác là nếu Reset thì nó có reset về ROM gốc ban đầu của máy không or nó chỉ xóa hết các app mình đã cài đặt và reset lại về cài đặt mặc định của máy ạ?
Nếu E muốn hạ SPL xuống và đưa RSPL/HSPL vào thì dùng bản của dùng máy khu vực nào cho tương tự ạ?
Mong các bác trợ giúp. Tks các bác nhiều ạ!

Chỉnh sửa cuối:
E đang dùng HTC HD7 dòng: T-Mobile US, đã update lên Windows 7.5; OS: 7.10.8107.79; SPL: 5.12.2550.0(135916).
Trong mục About phone: Dưới mục các thông số về máy, có 1 option là "RESET YOUR PHONE", nếu bấm vào mục đấy nó cảnh báo là "RESET YOUR PHONE WILL ERASE ALL AND WILL RESTORE THE FACTORY SETTING". Đương nhiên khi reset nó sẽ xóa sạch các ứng dụng mà mình tải về và cài đặt rồi, nhưng E xin hỏi các bác là nếu Reset thì nó có reset về ROM gốc ban đầu của máy không or nó chỉ xóa hết các app mình đã cài đặt và reset lại về cài đặt mặc định của máy ạ?
Nếu E muốn hạ SPL xuống và đưa RSPL/HSPL vào thì dùng bản của dùng máy khu vực nào cho tương tự ạ?
Mong các bác trợ giúp. Tks các bác nhiều ạ!
- "RESET YOUR PHONE" sẽ đưa máy về trạng thái ngay sau khi bạn up bản ROM đang có trong máy, không đưa được về ROM gốc ban đầu.
- Hạ SPL phải dùng goldcard, đã dùng goldcard thì chọn bản ROM nào là tuỳ theo ý bạn thôi.

PS: Bạn chú ý cách viết bài, không nên để toàn chữ đậm.

Nhờ các bác chỉ giúp cách backup tin nhắn máy HTC7 trophy

Máy em dùng bản OS version:7.10.8107.79
Bootload version:5.12.2250.1(134400)
Em mới dùng máy nên chưa biết gì cả. Nhờ các bác chỉ giúp cách sao lưu tin nhắn cho máy này. Xin trân thành cảm ơn.

các bác gúp em với
em dùng htc hd7 mà không xem phim online dc là sao vậy
có bác nào biết gúp em với. dùng wifi hay dùng 3g deudwf ko xem được\

các bác gúp em với
có bác nào biết gúp em với. dùng wifi hay dùng 3g đều ko xem được\

các bác gúp em với
có bác nào biết gúp em với. dùng wifi hay dùng 3g đều ko xem được\
Bạn xem ở trang web nào, windows phone ko hỗ trợ flash nên nếu cần có flash player để xem thì ko thể được

Mình bị hỏng con HTC Titan 2 hôm nay mua tạm con HTC HD7 T-mobile về dùng tạm , con này đã bị sửa chữa và bộ nhớ trong chỉ có 4GB nhưng điều rất đặc biệt khi cắm kết nối với máy tính thì ở My computer có hiện HTC HD7 mở tiếp thấy có hai ổ 1 ổ chứa windows và các chương trình và một ổ stogra card , mình copy các xap, file word và exel vào máy và mở HD7 vào tìm các xap đó và cài đặt từng chương trình vào bình thường và xem bình thường , hôm nay chưa kịp up ảnh để cả nhà xem???Lạ quá vì mình dùng qua tất cả các dòng HTC này rồi...lần đầu thấy như vậy giống như dùng Windows mobile =D>

Các bác ơi cho em hỏi về bệnh ở con hd7 với.

Em mới dùng con htc hd7 nên chưa quen về em nó lắm..Máy em k hiểu tại sao khi lắp sim chính của em vào lúc xạc pin máy tự bật đi bật lại nhiều lần và còn báo lỗi MEMORY CARD NOT WORDKING >> Khi em lắp 1 cái sim bình thường vào không kết nối gprs hay 3G gì cả thì máy lại xạc pin bình thường không bị tắt đi bật lại>>Các bác giúp em với xem đây là lỗi j ah>>em xin chân thành cám ơn..

Em mới dùng con htc hd7 nên chưa quen về em nó lắm..Máy em k hiểu tại sao khi lắp sim chính của em vào lúc xạc pin máy tự bật đi bật lại nhiều lần và còn báo lỗi MEMORY CARD NOT WORDKING >> Khi em lắp 1 cái sim bình thường vào không kết nối gprs hay 3G gì cả thì máy lại xạc pin bình thường không bị tắt đi bật lại>>Các bác giúp em với xem đây là lỗi j ah>>em xin chân thành cám ơn..
Bạn thử khôi phục cài đặt gốc cho máy coi sao. Vào Systems/About phone/Reset my phone nhé.

Xin giúp đỡ về sóng 3G của HTC HD7!

xin chào mọi người!
hiện nay mình đang sử dụng hd7 t9292,mình up fw fishing 7.77 trên diển đàn...và cũng đã up những rom khác...với đủ radio từ 5.5x cho đến 5.71 của mọi người,về sóng 2g (E) thì hoàn toàn không vấn đề gì.nhưng đặc biệt hd7 cua mình không bao giờ nhận được sóng 3g (H),vì vậy!tốc độ tải app rất tệ,cho dù mình đã đến những nơi có sóng mạnh nhất(đã test những dt khác)...và thêm nửa mình cũng đã sử dụng conection setup và cũng đã thử cài cấu hình thủ công..nhưng vẫn không được!mình mong sự trợ giúp của các bạn....là nên up rom nào?và radio nào là hợp với máy của mình? rất mong mọi người giúp đỡ!

Back