• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO-512) - P2

Status
Không mở trả lời sau này.
Máy bạn đã cài Android thì đã được HSPL rồi nên không phải lo HSPL nữa. Để úp lại WM6.5 thì bạn tải một bản WM6.5 bất kỳ nào đó miễn là dành cho HD2, sau đó bạn đưa máy về Bootloader (tắt hẳn nguồn, sau đó nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấn Power để bật nguồn, khi nào màn hình 3 màu hiện thì nhả phím Volume Down ra), cắm cáp kết nối với PC (yêu cầu trên PC phải cài ActiveSync với XP hay Mobile Device Center với Vista & 7) khi nào trên màn hình hiện USB thì bạn tiến hành úp rom thôi. Trong quá trình úp rom thì không liên quan gì đến ActiveSync hay Mobile Device Center đâu nhé.

thanks bác, em đã làm được theo hướng dẫn của bác, bổ sung thêm một ý là ban đầu laptop (Win XP) không nhận driver HD2 nên up rom bị error, khắc phục: down "HTC Sync" về setup -> laptop đã có driver HD2 trên Win XP và làm theo hướng dẫn bên trên là OK.

Cuối cùng thì cái camera của mình là do phần cứng. Thật là chán.
Có bạn nào biết ở HCM thì thay camera cho HD2 ở đâu không?

bác cho em hỏi, máy em đang chạy wm 6.5 (mới xuống từ android), giờ muốn cài android lên thẻ nhớ giờ phải làm như thế nào?
em có đọc hướng dẫn mà không hiểu một số cái như:
HSPL là gì?
Radio là gì?
vì máy lúc trước chạy android nên nghe nói mấy cái đó chạy rồi, vậy mình xem thông số HSPL, Radio như thế nào?
cho em hỏi giờ cài bản android trên thẻ nhớ nào ổn định? HSPL bao nhiêu? radio bao nhieu?
và sau khi cài android mình cài chế độ dual boot wm 6.5 + android như thế nào? cách dual boot như thế nào (restart?)?

bác cho em hỏi, máy em đang chạy wm 6.5 (mới xuống từ android), giờ muốn cài android lên thẻ nhớ giờ phải làm như thế nào?
em có đọc hướng dẫn mà không hiểu một số cái như:
HSPL là gì?
Radio là gì?
vì máy lúc trước chạy android nên nghe nói mấy cái đó chạy rồi, vậy mình xem thông số HSPL, Radio như thế nào?
cho em hỏi giờ cài bản android trên thẻ nhớ nào ổn định? HSPL bao nhiêu? radio bao nhieu?
và sau khi cài android mình cài chế độ dual boot wm 6.5 + android như thế nào? cách dual boot như thế nào (restart?)?
Máy bạn trước đã cài Android rồi thì bạn không cần quan tâm đến cái HSPL nữa. Để chạy Android trên thẻ nhớ thì bạn nên cài các bản rom WM hỗ trợ tốt DualBoot như các bản rom trong topic này chẳng hạn. Sau đó bạn tải bản rom Android chạy trên thẻ nhớ về giải nén sẽ có thư mục Android, bạn copy thư mục Android này vào thẻ nhớ và vào File Explorer trên WM rồi vào thư mục Android đó và chạy file HARET.exe để chạy Android.

Điểm yếu của Android chạy trên thẻ nhớ là thẻ nhớ không tốt sẽ dẫn đến lỗi và lag (thẻ SDHC 4Gb Class 4 trở lên là ok) và khi Reboot lại nó lại boot vào WM nên muốn chạy lại Android thì bạn lại phải chạy lại HARET.exe, để khắc phục nhược điểm này thì bạn nên cài thêm ứng dụng DualBoot để lựa chọn boot giữa WM và Android (tham khảo ở đây).

minh dang thua 1 code Activ winphone7
ai can thi sms: 01669024320 hoac YH: gunnerlove9x
minh sent cho nhe"
Sory vi ol = bb

Đang dùng thì tự nhiên tắt nguồn bật không lên thì phải làm sao hả mấy bạn >.<

Em đang dùng HD2 bản thường.
Hôm qua up rop WP7.5 cho máy thì gần hết pin máy có hiện tượng nháy đèn xanh và đỏ liên tục, cắm sạc vào vẫn nháy, không những không vào điện mà còn hao pin nữa, em bóc máy ra lấy pin kick bằng sạc đa năng 15 phút rồi cho vào máy sạc lại không bị sạc điện vẫn vào chứng tỏa không phải lỗi cổng sạc, có ai bị như em không nhỉ.
Ps: em up rom adroid nhiều mới vọc sang WP7 là bị lỗi này mà bên adroid không bị ( em đã up hầu hết các rom trong bài này nhưng không khắc phục được)
http://www.pdaviet.net/showthread.p...jam-rom-wp75-tango-71087798-v81fully-unlocked
- Mà em hỏi chút muốn khởi động máy không qua màn hình MAGLDR v1.13 ( cái boot 1 2 3 4 5, go go go) mà vào thẳng WP7 được không, nếu được thì làm cách nào.

Hiện mình đang xài HD2 bản thường Rom 512, các bạn cho mình hỏi là sao khi mình cài Android vào máy thì máy báo tổng dung lượng Rom chỉ có 75.88MB vậy? Có cách nào để tăng bộ nhớ trong của máy lên không các bạn?

Hiện mình đang xài HD2 bản thường Rom 512, các bạn cho mình hỏi là sao khi mình cài Android vào máy thì máy báo tổng dung lượng Rom chỉ có 75.88MB vậy? Có cách nào để tăng bộ nhớ trong của máy lên không các bạn?
Thì số bộ nhớ Rom kia dùng để cài Android rồi bạn nhé. Bộ nhớ Rom thì không có cách nào tăng lên được đâu.

Thì số bộ nhớ Rom kia dùng để cài Android rồi bạn nhé. Bộ nhớ Rom thì không có cách nào tăng lên được đâu.
Vậy ah, thanks bạn nhé . Tại vì khi kiểm tra thông tin bộ nhớ máy mình thấy ghi là : Bộ nhớ trong / tổng dung lượng : 75.88Mb , ứng dụng : 22 Mb, còn trống : 53.88Mb . hic vậy là bản rom android đó chiếm tới 436.12Mb lun ah :O
Bạn có biết bản rom Android nào xài ổn định mà free bộ nhớ trong được nhiều không bạn, cho mình xin link nhé !
Bạn cho mình hỏi thêm nữa là , khi cài Android dùng HD2 toolkit phân vùng thẻ nhớ có giúp ích gì cho việc tăng dung lượng trống không vậy bạn ?

Chỉnh sửa cuối:
Vậy ah, thanks bạn nhé . Tại vì khi kiểm tra thông tin bộ nhớ máy mình thấy ghi là : Bộ nhớ trong / tổng dung lượng : 75.88Mb , ứng dụng : 22 Mb, còn trống : 53.88Mb . hic vậy là bản rom android đó chiếm tới 436.12Mb lun ah :O
Bạn có biết bản rom Android nào xài ổn định mà free bộ nhớ trong được nhiều không bạn, cho mình xin link nhé !
Bạn cho mình hỏi thêm nữa là , khi cài Android dùng HD2 toolkit phân vùng thẻ nhớ có giúp ích gì cho việc tăng dung lượng trống không vậy bạn ?
Nếu HD2 thường mà úp rom có Sense thì bộ nhớ trống sẽ không còn nhiều đâu (trên dưới 100Mb). Còn vụ chia thẻ thì HD2 thường thì những bản rom nặng như Sense hay các bản rom có hỗ trợ EXT thì bạn phải chia thẻ nhé.

HD2 chạy android có 2 cách: cài NAND hoặc cài lên thẻ nhớ với WM 6.5
Còn chạy WP7 thì cài NAND. Cho em hỏi có cách nào cài WP7 lên thẻ nhớ với WM 6.5 không? thanks

dạo này, sao có tình trạng hay bị mất sóng một lúc rồi tự có lại nhỉ. đã úp qua vài bản androi rồi. truo17c giờ chưa từng bị luôn

dạo này, sao có tình trạng hay bị mất sóng một lúc rồi tự có lại nhỉ. đã úp qua vài bản androi rồi. truo17c giờ chưa từng bị luôn
Bạn thử úp các bản Radio khác nhau để test, bản nào ổn thì dùng luôn (chú ý HD2 TMOUS không được úp Radio < 2.08 đâu nhé, chết máy đó).

+cho em hỏi cài NAND android cho leo 512 với leo 1024 có gì khác nhau không? (em đang xài leo 512)
+đọc trên forum thì leo 512 cài nand android thì rom còn rất ít, vậy cụ thể là còn bao nhiêu?
+làm sao biết trước được dung lượng bản nand cài vào máy?
+nếu bản nand lớn hơn 512 thì leo 512 có cài được không?
+em lên trang web này: "http://android.hd2roms.com/" làm sao biết bản nand nào dành cho leo 512 or leo 1024?

máy em không dùng nhưng pin vẫn tự tụt là sao ạ, chán quá.
Bạn tắt các kết nối như 3G, WiFi, Bluetooth,... khi không dùng đến, giảm độ sáng màn hình, thường xuyên vào Task Manager để tắt các ứng dụng chạy ngầm gây tốn pin,...

Em chạy adroid mà, không dùng gì cũng chỉ được 5 tiếng dùng thôi, còn dùng thì ỉ hơn, thay pin mới cũng thế, hay tại con của em ăn nguồn nhỉ.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back