• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.
@ các cao thủ pdaviet
- làm sao có thể xóa các chương trình mặc định kèm theo HD2 vậy ? VD Getting Started, MSN Weather..... Mình chỉ cần chức năng cơ bản ko cần nhìu nên ko muốn để lại.
- làm sao có thể thay đổi icon của các chương trình

cám ơn các cao thủ chỉ điểm

Các trình cơ bản tích hợp sẵn trong ROM như bạn nói trên không thể xóa đi được đâu, có thể xóa shorcut nếu bạn thấy không cần dùng cho đỡ rối mắt thì được.
Thay đổi Icon của chương trình là việc làm không đơn giản, không thể trả lời trong 1 câu là đủ, cũng có thể dùng soft để thay đổi đó.

Mình nhớ là đã trả lời cái này rồi hay sao ấy...
Bạn muốn dùng MP3 làm nhạc chuông thì cứ chép các bài đấy ra thư mục gốc của thẻ nhớ(đừng cho nằm trong thư mục nào hết).
Sau đó vào Settings/Phone/Ring tone mà chọn.cách này sẽ không làm hao hụt bộ nhớ máy.
Còn dùng cách trên của bạn sẽ không hiệu quả với các file có dung lượng lớn,đồng thời tiêu hao bộ nhớ máy!

Cho mình hỏi thư mục gốc of thẻ nhớ có phải là My Document/My ringtone k? mình vào đâu để chọn nhạc chuông từ thẻ nhớ?
Cho hỏi thêm 1 câu nữa nhé: Hd2 xem dc phim mp4 k? sao máy mình xem k dc?

Cho mình hỏi thư mục gốc of thẻ nhớ có phải là My Document/My ringtone k? mình vào đâu để chọn nhạc chuông từ thẻ nhớ?
Cho hỏi thêm 1 câu nữa nhé: Hd2 xem dc phim mp4 k? sao máy mình xem k dc?
*Thư mục gốc của thẻ nhớ nói một cách dễ hiểu là : Sau khi Sync với PC, trên PC bạn nhấp đúp vào ổ đĩa Storage Card(Thẻ nhớ) thì của sổ mở ra trước mắt bạn chính là thư mục gốc của Storage Card (Thẻ nhớ)
*Muốn xem MP4 chuẩn thì bạn phải có phần mềm Converte các định dạng khác sang MP4 phải chuẩn và có các thông số tương thích tốt với màn hình WVGA . Bạn sang đây tải phần mềm convert đảm bảo sẽ xem đẹp như hình minh họa (Tất nhiên điều kiện đầu tiên bạn phải có file nguồn chuẩn :p ) :
http://www.pdaviet.net/showthread.php?44697-PHẦN-MỀM-CONVERT-VIDEO-CHO-HD/page2

cho em hỏi cách đổi chuông báo thức với ạ
làm cách nào cài thêm chuông báo thức cho nó chạy lâu lâu để còn biết lúc dậy ,chứ e thấy chuông báo thức có sẵn trong máy lúc báo chạy dc 4s thì tắt ngóm luôn
hic, , dùng e này báo thức đi thi kêu kiểu thế thì chết dở, các bác giup e với ạ

cám ơn bác NhatToai và bác angola66, e còn "gà" quá, vẫn chưa cài đươc nhạc chuông từ thẻ nhớ nữa, vào setting/sound rồi nhưng kg thấy chỗ nào cho chọn nhạc từ thẻ cả, xin các bác chỉ chi tiết thêm8-|

cám ơn bác NhatToai và bác angola66, e còn "gà" quá, vẫn chưa cài đươc nhạc chuông từ thẻ nhớ nữa, vào setting/sound rồi nhưng kg thấy chỗ nào cho chọn nhạc từ thẻ cả, xin các bác chỉ chi tiết thêm8-|

Vào Settings/Sound là để set chọn âm báo chung cho nhiều chương trình.
Để set âm báo cho cuộc gọi bạn cứ vào Settings/Personal/Phone.
Tại dòng Ring Tone bạn bấm vào sẽ thấy danh sách nhạc chuông cho bạn chọn.
Tại bài trước mình đã có trả lời về việc này rồi mà.

Gà già chào gà cũ nhé.pin sạc đầy tự nó ngắt.diện xẽ không vào pin nữa.lúc đó máy an điện nguồn.pin coi như đc nghỉ ngơi.không lẽ xạc đến nửa đêm dậy rút xạc ra rồi ngủ tiếp.=))

Để có biết đc máy có sử dụng nguồn điện khi pin nghỉ ngơi ko thì bro tháo pin, cắm sạc và mở máy xem thế nào. Nếu đc thì bro nói chính xác.

các bác ơi. em mới mua em Leo nên chưa có kinh nghiệm lắm.
cho em hỏi tẹo với ạ. em truy cập wed ko zoom đc màn hình của em nó, Vậy fai cài đặt như thế nào để mình có thể zoom bằng tay đc ạ.
giúp em với

các bác ơi. em mới mua em Leo nên chưa có kinh nghiệm lắm.
cho em hỏi tẹo với ạ. em truy cập wed ko zoom đc màn hình của em nó, Vậy fai cài đặt như thế nào để mình có thể zoom bằng tay đc ạ.
giúp em với

Bạn kiểm tra lại đi,trên trình duyệt IE hay Opera đều có tính năng Zoom cả(dưới topbar)

Mình nghe nhiều người nói cook ROM với RAM 576MB sẽ ngốn pin nhiều hơn original ROM. A em cho biết sự thật đi để mình quyết định, cũng muốn up ROM mới nhưng pin cũng là 1 vấn đề. Thanks

Vào Settings/Sound là để set chọn âm báo chung cho nhiều chương trình.
Để set âm báo cho cuộc gọi bạn cứ vào Settings/Personal/Phone.
Tại dòng Ring Tone bạn bấm vào sẽ thấy danh sách nhạc chuông cho bạn chọn.
Tại bài trước mình đã có trả lời về việc này rồi mà.

mình đã làm theo bạn chỉ, đã thấy nhạc trên thẻ nhớ, nhưng chọn xong click ok thì nó trở về bản mặc định của máy, không chọn bài trên thẻ nhớ, còn 1 lỗi nữa, mình đã convert mp4 qua solfware Video encoding GUI 1.21 nhưng khi chép vào máy thì chương trình WMP kg hát đc, báo là "A problem has occurred with wmplayer.exe". Có phải máy mình bị lỗi rồi kg nên mới bị 2 lỗi trên? Xin chỉ giúp:(

Mình có thêm 1 câu hỏi nữa là mình đang sử dụng mạng Mobifone. Mình gởi tin nhắn đăng ký 3G CAIDAT DATA đến 999 thì nhận được thông báo tin nhắn cấu hình nhưng HD2 đòi phải nhập Authentication code vào. Mình nhập 1111 nhưng bị báo sai nên vẫn chưa cấu hình 3G trên HD2 được. Ai biết giúp mình với nhé. Đa tạ

Mình nhớ là đã trả lời cái này rồi hay sao ấy...
Bạn muốn dùng MP3 làm nhạc chuông thì cứ chép các bài đấy ra thư mục gốc của thẻ nhớ(đừng cho nằm trong thư mục nào hết).
Sau đó vào Settings/Phone/Ring tone mà chọn.cách này sẽ không làm hao hụt bộ nhớ máy.
Còn dùng cách trên của bạn sẽ không hiệu quả với các file có dung lượng lớn,đồng thời tiêu hao bộ nhớ máy!

ko phai nhu vậy đâu pák oi, mình cũng bị tình trang như vậy, tại bản ROM thui, ngoài ra minh còn bị tình trang quay phim nhung ko xem album được mà phải xem bằng chương trình khác, minh cài bãn ROM khac thì đã khắc phuc được tình trạng đó, vào dòng chia sẽ chút kinh nghiệm, nhưng bản ROM này thi ko biết sao vào 3G của Viẹttel ko được

bác oi e muốn cài chuông cho báo thức thì phải làm thế nào ạ

Chỉnh sửa cuối:
e có bà chị định mua tặng 1 cái HD2,nhưng ngặc nổi nó ko phải phiên bản tiếng anh nên e ko biết xài,có ace nào biết chỉnh tiếng anh ko? giúp e với.

Thay đổi Icon của chương trình là việc làm không đơn giản, không thể trả lời trong 1 câu là đủ, cũng có thể dùng soft để thay đổi đó.
Sự thực là một số chương trình như PPC PIM backup 2.8 khi đưa biểu tượng vào HD2 thì Icon trông rất xấu. Trong bản ROM của bác Quang thì đổi Icon trong mịn màng và đẹp. Bác Quang có thể hướng dẫn đổi Icon hoặc Up cho riêng một bản PPC PIM backup 2.8 với Icon đã được đổi như trong các ROM của bác được không? Cho em hỏi thêm là bản ROM V13 của bác em cứ backup bằng SPB Backup 2.1 xong là bị treo, không hiểu sao mặc dù rất thích bản ROM V3 của bác. Thanks.

e có bà chị định mua tặng 1 cái HD2,nhưng ngặc nổi nó ko phải phiên bản tiếng anh nên e ko biết xài,có ace nào biết chỉnh tiếng anh ko? giúp e với.

bạn đọc qua top nick này thì nhanh hơn là hỏi đó.up rom khac là có tiếng anh ngay.rom sip hoặc rom của cac htv buil.theo mình bạn up bản v13 của Man PhamQuang đó.nhanh và đẹp.

ko phai nhu vậy đâu pák oi, mình cũng bị tình trang như vậy...
Cái gì không phải vậy bạn? Cách dùng nhạc chuông như vậy không phải à ;;)
Lỗi ROM không xóa được file,không set được nhạc chuông là chuyện khác,còn cách dùng trên là lợi thế của WM5.0 trở lên đấy.
Sự thực là một số chương trình như PPC PIM backup 2.8 khi đưa biểu tượng vào HD2 thì Icon trông rất xấu. Trong bản ROM của bác Quang thì đổi Icon trong mịn màng và đẹp. Bác Quang có thể hướng dẫn đổi Icon hoặc Up cho riêng một bản PPC PIM backup 2.8 với Icon đã được đổi như trong các ROM của bác được không..
Thử dùng cái này xem nhé.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?55859-re-START-ứng-dụng-cho-start-menu-WM6-5

không hiểu sao Em HD của em, cứ vào tới phần nghe nhạc thì bị dơ máy khoảng 2 phút. Đến lúc nghe đc nhạc thì nó lại bị giật và bị đất đoạn.
Hix, em đã thử Up 2 bản Rom rùi vẫn bị như vậy. Ko bít em đã làm thiếu cái gì ko? mong mọi người giúp đỡ ( lúc mới mua máy về thì ko sao cả)

Status
Không mở trả lời sau này.
Back