• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 TMOUS (LEO-1024) - P2

Chỉnh sửa cuối:
Bản rom này đã unlocked hết chưa hã anh
Unlock hết rồi nhưng muốn vào XBOX hay Market thì bạn cần có mã code và tài khoản Windows Live nhé.

Ủa WP cài vào thẻ nhớ,còn bộ nhớ trog để không hã anh.
WP cài trực tiếp vào bộ nhớ trong nhé, còn dung lượng thẻ nhớ thì nó nhận làm bộ nhớ trong thôi.

Em đang cài thì bị lỗi,ko nhớ hết nhưng có dòng enter bootloader erro j đấy,thế là sao :(
Bạn đưa thẳng vào chế độ Bootloader mà thực hiện. Mà bạn cài gì mà cần vào Bootloader vậy?

Anh thấy bản wp nào ổn định nhất,nhìu wa ko bik chọn cái nào
Cứ bản mới nhất mà dùng, ưu tiên các bản rom của pdaimatejam nhé.

Unlock hết rồi nhưng muốn vào XBOX hay Market thì bạn cần có mã code và tài khoản Windows Live nhé.

WP cài trực tiếp vào bộ nhớ trong nhé, còn dung lượng thẻ nhớ thì nó nhận làm bộ nhớ trong thôi.

Bạn đưa thẳng vào chế độ Bootloader mà thực hiện. Mà bạn cài gì mà cần vào Bootloader vậy?

Cứ bản mới nhất mà dùng, ưu tiên các bản rom của pdaimatejam nhé.
Nó nhận thẻ nhớ làm bộ nhớ trong thì có ảnh hưởng gì đến việc sử dụng thẻ nhớ ko(chép phim,ảnh,dung lượng thẻ nhớ.....)
Em có đưa về bootloader đâu :D đưa về usb flash rùi chạy file DWI thôi,nhưng next đc mấy cái thì bị lỗi(hiện trên lap ấy):
An error has occurred
Read below for more information

Error Description: USB init failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (1198)

Error Description: EnterBootloader missing
Info: .\RSPL\BootLoader.cpp (176)

Chỉnh sửa cuối:
A em làm đc rồi,chuyển win7 thì cài đc :))
Em cài bản rom 1.4 của anh đấy http://www.pdaviet.net/showthread.p...go-710877398-v14-pv-english-onlyfull-unlocked
Rom ghi full unlocked rồi,vậy em có làm gì thêm ko,thấy nhìu topic quá :(
1.http://www.pdaviet.net/showthread.p...-Windows-Phone-7-để-cài-đặt-phần-mềm-và-Games
2.http://www.pdaviet.net/showthread.p...dk-tren-xp-de-unlocksync-cam-nhan-khi-xai-wp7
P/s:Mấy cái ô vuông ở home có thể resize cho to ra đc ko anh.Nghe gọi nhỏ quá :( bật loa cũng ko xi nhê.WP có bàn phím ảo cho hd2 giống như buttonsavior bên android ko anh.

Chỉnh sửa cuối:
Nó nhận thẻ nhớ làm bộ nhớ trong thì có ảnh hưởng gì đến việc sử dụng thẻ nhớ ko(chép phim,ảnh,dung lượng thẻ nhớ.....
Bạn đồng bộ dữ liệu như nhạc, phim, ảnh,... thông qua Zune nhé.

A em làm đc rồi,chuyển win7 thì cài đc :))
Em cài bản rom 1.4 của anh đấy
Rom ghi full unlocked rồi,vậy em có làm gì thêm ko,thấy nhìu topic quá :(
Bản rom của mình đã Unlock hết rồi, bạn chỉ cần có tài khoản Windows Live để vào Market hay XBOX Game thôi.

P/s:Mấy cái ô vuông ở home có thể resize cho to ra đc ko anh.Nghe gọi nhỏ quá :( bật loa cũng ko xi nhê.WP có bàn phím ảo cho hd2 giống như buttonsavior bên android ko anh.
Mấy cái ô đó bạn không resize được đâu, nếu muốn resize thì bạn cài WP8 nhé...:D Các bản WP trên HD2 loa đều nhỏ hơn WM hay Android. Còn mấy cái phím ảo như bên Android thì không có đâu bạn nhé.

Bạn đồng bộ dữ liệu như nhạc, phim, ảnh,... thông qua Zune nhé.

Bản rom của mình đã Unlock hết rồi, bạn chỉ cần có tài khoản Windows Live để vào Market hay XBOX Game thôi.

Mấy cái ô đó bạn không resize được đâu, nếu muốn resize thì bạn cài WP8 nhé...:D Các bản WP trên HD2 loa đều nhỏ hơn WM hay Android. Còn mấy cái phím ảo như bên Android thì không có đâu bạn nhé.
Em xai dt nen ko go tv dc.
Vay bay h cai phan men sao ha anh,ko co phim ao kho chiu wa
WP zo mang de~ so that :D

Em xai dt nen ko go tv dc.
Vay bay h cai phan men sao ha anh,ko co phim ao kho chiu wa
WP zo mang de~ so that :D
Bạn kết nối điện thoại với PC thông qua Zune và cài ứng dụng file dạng .xap bằng TomXapInstaller. Chú ý PC phải cài Zune bản mới nhất, WP7 SDK SP1 và NetCF nhé.

Bạn kết nối điện thoại với PC thông qua Zune và cài ứng dụng file dạng .xap bằng TomXapInstaller. Chú ý PC phải cài Zune bản mới nhất, WP7 SDK SP1 và NetCF nhé.
Anh co link huong dan vs link down bo cai dat ko,link tren pdav die tum lum,ma e thay win 7.8 da resize dc roi ma :-s

Em có thắc mắc về cái radio,bữa anh nói radio của em mới nhất rồi nên ko khi up WP ko cần phải up radio nữa,vậy bây h radio của em sau khi up WP 7.5 có thay đổi ko vậy.Và bây h up lên WP 7.8 hay về lại android thì có phải up radio ko.Tiện thể bày em quay về android luôn cho đầy đủ :D
Các bản rom android dạng zip có dễ tìm ko a,em thấy up từ thẻ nhớ qua recovery thì thành công cao hơn,còn đưa về bootloader rùi chạy customruu.exe thì chắc pó tay :(

Chỉnh sửa cuối:
Em có thắc mắc về cái radio,bữa anh nói radio của em mới nhất rồi nên ko khi up WP ko cần phải up radio nữa,vậy bây h radio của em sau khi up WP 7.5 có thay đổi ko vậy.Và bây h up lên WP 7.8 hay về lại android thì có phải up radio ko.Tiện thể bày em quay về android luôn cho đầy đủ :D
Khi bạn úp WP thì máy sẽ có Radio của bản của WP đó (có thể là Radio 5.51 hay 5.57), và khi úp lên WP7.8 thì Radio sẽ thay đổi theo bản Radio của bản WP7.8 đó. Khi úp lại Android thì Radio của bạn sẽ lại là 2.15.50.14 cũ của máy.

Các bản rom android dạng zip có dễ tìm ko a,em thấy up từ thẻ nhớ qua recovery thì thành công cao hơn,còn đưa về bootloader rùi chạy customruu.exe thì chắc pó tay :(
Tất cá các bản rom Android cho HD2 (trừ các bản Android SD) đều là dạng .zip và cài qua Recovery và không thể cài bằng CustomRUU.exe vì nó chỉ dành cho úp WM mà thôi.

Khi bạn úp WP thì máy sẽ có Radio của bản của WP đó (có thể là Radio 5.51 hay 5.57), và khi úp lên WP7.8 thì Radio sẽ thay đổi theo bản Radio của bản WP7.8 đó. Khi úp lại Android thì Radio của bạn sẽ lại là 2.15.50.14 cũ của may
Tuyệt với :D
1.Thế bây h em up android,các bước sẽ là,vào 5.usb flasher cài recovery,chép file zip vào sd,rồi up qua recovery đúng ko anh :-?
2.Em thấy cái này: http://www.pdaviet.net/showthread.php?116181-huong-dan-tao-patition-ext2ext3ext4-tren-the-nho.Làm mấy cái này để chi vậy anh.
3.Vs cái này em đọc chả hỉu gì cả :((
" NexusHD2-JellyBean-CM10 V1.0 NAND/NativeSD (4.1.1)
link : uploaded.net/file/zdz93sfc
or http://depositfiles.com/files/et0x6i9ln
(MD5sum: D895BDFBFD84AD0D786E86EEE58A6A1B)
or link mình đã chuyển sang up.4shrae : http://up.4share.vn/f/61535753515755...1.0_2.zip.file
Chú ý bản này
320MB system partition

cache 5M
các bác có thể tham khảo nguồn từ XDA : http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1930240

các bác nào chạy trên Nand thì sau khi load ROM xong cài thêm bộ kernel này nhé :
http://www.mediafire.com/?or83wvoow7pj679
Còn chạy trên thẻ SD EXT4 thì ko cần. "
Kernel là gì và cài sao,MD5sum để làm gì,một số bản nó không ghi system partition hay cache thì sao biết chọn ?

Chỉnh sửa cuối:
1.Thế bây h em up android,các bước sẽ là,vào 5.usb flasher cài recovery,chép file zip vào sd,rồi up qua recovery đúng ko anh :-?
Đúng vậy. Cứ theo trình tự đó mà thực hiện.

2.Em thấy cái này:.... Làm mấy cái này để chi vậy anh.
Cái đó dùng để chia Partition (phân vùng) EXT2/3/4 trên thẻ nhớ để dành cho các bản rom Android có yêu cầu chia partition (bộ nhớ EXT) trên thẻ nhớ và các bản rom Android NativeSD.

3.Vs cái này em đọc chả hỉu gì cả :((
..........
Kernel là gì và cài sao,MD5sum để làm gì,một số bản nó không ghi system partition hay cache thì sao biết chọn ?
Kernel là nhân của HĐH Android nằm trong file boot.img, nó sẽ quy định việc điều khiển và load tất cả các modules, drivers của máy, nói chung nó là trung tâm điều khiển của HĐH thôi.

Còn về thông số partition và cache của bản rom thì mỗi bản rom đều có hết bạn nhé, nó là thông số CWM đó. VD: Bản rom có thông số CWM là 5/150/5 thì tương ứng là boot partition/system partition/cache nhé.

Thông số MD5 Sum dùng để check xem file đó tải về có bị lỗi hay khác so với file gốc lúc upload lên không ấy mà, để check mã MD5 thì bạn dùng phần mềm MD5 Checksum để check nhé.

Em đang up thử 7.8 thì bị ik chang lỗi của bạn này
đang installer windows phone 7 thì nó báo lổi như thế đấy
An error has occurred
Read below for more information

Error Description: send d000ff partition data failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (1279)

Error Description:
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (956), còn trên HD2 thì nó đứng lúc
Flashing 4 partition ...4 [365-F00] M2

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 46 minutes:

bác nào đã cài windows phone 7 thành công cho e hỏi, trước khi cài wp7 thì các bác đang sử dụng rom winmo nào hay rom android nào ? chứ e dùng rom winmo của bác phạmquang cook thì lúc install wp7 vào toàn báo lổi, sáng tới h nản wa'

Back