• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE HD

cho em hỏi làm sao để xoá toàn bộ dữ liệu trên hệ điều hành Android giống như ghost lại máy tính vậy ! em mới dùng Android nên còn gà quá ! Mong các Pro giúp đỡ

cho em hỏi làm sao để xoá toàn bộ dữ liệu trên hệ điều hành Android giống như ghost lại máy tính vậy ! em mới dùng Android nên còn gà quá ! Mong các Pro giúp đỡ

Xoá toàn bộ dữ liệu không thể giống ghost.Xoá toàn bộ dữ liệu thì fullwipe nhưng không giống ghost vì ghost không xoá dữ liệu

các bác cho em hỏi, sao em dùng internet trên con này lại bị trừ nhiều tiền thế nhỉ, cũng sim này em lắp trên con LG KP500 thì mất rất ít tiền, chat tẹt ga, mà sang con này em chat 1 tí đã mất mấy k rồi, tiền bị trừ nhanh, có bác nào bị giống như em không?
mà tiện thể cho em hỏi sao khi dùng máy khác để bắn bluetooth không tìm được máy DHD nhỉ, mặc dù em đã bật bluetooth rồi

chắc là bạn duyệt wed để chế độ full. Và bạn xem video nhìu :)
Một tháng mình down rom và xem lung tung dùng khoảng hơn 2G :)
Van đề về Bluetooth bạn phải vào phần cài đặt Bluetooth và tích vào "Cho phép tìm thấy thiết bị" (Discoverable) thì mới có thể tim thấy!

Các bác giúp em với

Ko hiểu sao con DHD của em sau khi up recovery v2.1.0 up ROM sense thì nó toàn nhận được SMS spam kể cả rút SIM ra rồi nó vẫn gửi tới máy của mình. Còn up ROM MIUI thì ko sao cả
có bác nào bị giống em ko ah
em đã full wip và format lại thẻ rồi mà vẫn ko được
bác nào biết chỉ em với
em cảm ơn!

Ko hiểu sao con DHD của em sau khi up recovery v2.1.0 up ROM sense thì nó toàn nhận được SMS spam kể cả rút SIM ra rồi nó vẫn gửi tới máy của mình. Còn up ROM MIUI thì ko sao cả
có bác nào bị giống em ko ah
em đã full wip và format lại thẻ rồi mà vẫn ko được
bác nào biết chỉ em với
em cảm ơn!
Bạn thử up qua một bản sen khác xem sao?

mọi người cho mình hỏi, sao mình dùng con HTC Ínspire 4G, khi update game xong thì ấn vào chữ OK nó lại khởi động lại máy, rồi đến lúc vào game đấy thì lại phải update lại, quá trình cứ diễn ra như thế, có ai biết cách giải quyết không :-?

mọi người cho mình hỏi, sao mình dùng con HTC Ínspire 4G, khi update game xong thì ấn vào chữ OK nó lại khởi động lại máy, rồi đến lúc vào game đấy thì lại phải update lại, quá trình cứ diễn ra như thế, có ai biết cách giải quyết không :-?

Bạn cài game gì thì bị như vậy. Chắc là bạn cài game crack rùi. Game nào bạn bị như vậy thì bạn nên qua box game hỏi để các bạn đấy trả lời cho bạn.

HTC derise HD không nghe được cuộc gọi....

Giúp mình với, tình hình là mình mới mua 1 con DHD (dùng hơn 1 tháng) tối hôm qua trước khi đi ngủ vẫn gọi điện và vẫn nghe được bình thường, sáng may khi ngủ dậy mình không thể nào nghe được khi đang nói chuyện điện thoại, tât cả mọi thứ vẫn ổn, loa ngoài, máy bên kia vẫn nghe được mình nói, mọi thứ vẫn chạy ổn định, duy nhất là mình k thể nghe được bên kia nói gì... mình mới up lên bản android 2.3.3, ai biết tại sao k?giúp mình với....

Chắc không phải do phần mềm đâu!
Bạn đem ra hàng kiểm tra cái loa thoại xem

các bác cho em hỏi, con DHD của em đã root, cài rom revolution HD, leedroid và up nhiều bản radio khác nhau cho 2 bản rom đó nhưng vẫn bị 1 tình trạng đó là kết nối data chập chờn ( khi sóng vẫn đầy). Cụ thể là khi em vào market, luớt web..hay làm bất cứ thứ gì liên quan đến kết nối internet thì cái mũi tên 2 chiều dưới chữ E ( 2G) hoặc chữ H ( 3G) nó rất chập chờn, lúc thì nó hiện cả 2 mũi tên (cái này thì có mạng) đuợc vài giây có khi nó lại mất 2 mũi tên đó ( mất mạng) rồi lại hiện lại hoặc có khi nhấp nháy 1 mũi tên dẫn tới tình trạng nhiều lúc em lướt web đọc báo thôi cũng rất lâu, hoặc muốn tải app thì cứ reload mãi ko được, mong các bác chỉ cho em cách khắc phục, em đã thử FuLL Wipe rồi cài lại rom, radio nhưng vẫn bị tình trạng trên. Mong các bác giúp em khắc phục lỗi trên. Em cảm ơn trước
P/S: APN default của GPRS/3G-viettel là: MCC=452; MMS protocol= WAP2.0; MNC=04; APN=v-internet còn các cái khác là not set hết, ko biết cấu hình APN như vậy có đúng hay chưa các bác

bác lướt web = 3g thì nó hiển nhiên lâu rồi, còn việc chữ E hay chữ H thì đều như nhau cả thôi, sóng ở đâu mà chẳng vậy bác

các bác cho em hỏi, con DHD của em đã root, cài rom revolution HD, leedroid và up nhiều bản radio khác nhau cho 2 bản rom đó nhưng vẫn bị 1 tình trạng đó là kết nối data chập chờn ( khi sóng vẫn đầy). Cụ thể là khi em vào market, luớt web..hay làm bất cứ thứ gì liên quan đến kết nối internet thì cái mũi tên 2 chiều dưới chữ E ( 2G) hoặc chữ H ( 3G) nó rất chập chờn, lúc thì nó hiện cả 2 mũi tên (cái này thì có mạng) đuợc vài giây có khi nó lại mất 2 mũi tên đó ( mất mạng) rồi lại hiện lại hoặc có khi nhấp nháy 1 mũi tên dẫn tới tình trạng nhiều lúc em lướt web đọc báo thôi cũng rất lâu, hoặc muốn tải app thì cứ reload mãi ko được, mong các bác chỉ cho em cách khắc phục, em đã thử FuLL Wipe rồi cài lại rom, radio nhưng vẫn bị tình trạng trên. Mong các bác giúp em khắc phục lỗi trên. Em cảm ơn trước
P/S: APN default của GPRS/3G-viettel là: MCC=452; MMS protocol= WAP2.0; MNC=04; APN=v-internet còn các cái khác là not set hết, ko biết cấu hình APN như vậy có đúng hay chưa các bác
Có thể là do sóng 3g ở chỗ bạn kém. Bạn thử đổi qua một sim của mang khác xem sao. . Cấu hình 3g thì đúng rùu bạn ạ.

bác lướt web = 3g thì nó hiển nhiên lâu rồi, còn việc chữ E hay chữ H thì đều như nhau cả thôi, sóng ở đâu mà chẳng vậy bác

Sai nhé bạn nhé. Chữ H hay chữ E ko giống nhau đâu bạn nhé. Chữ H là có 3G con chữ E là GPRS nhé.

Có thể là do sóng 3g ở chỗ bạn kém. Bạn thử đổi qua một sim của mang khác xem sao. . Cấu hình 3g thì đúng rùu bạn ạ.
Sai nhé bạn nhé. Chữ H hay chữ E ko giống nhau đâu bạn nhé. Chữ H là có 3G con chữ E là GPRS nhé.
thanks bác, nhưng khổ nỗi sóng 3g của em lúc nó mất kết nối vẫn full hoặc gần full, để mai em mượn sim thằng bạn mạng khác xem sao, cả nhà em đều dùng viettel mới khổ chứ :D

MÌnh cũng từng bị giống vậy. Bạn thử lưu hết dữ liệu rồi flash lại một bản rom nào đó ổn định thử xem. Nếu không giải quyết được thì không phải do phần mềm đâu.

vấn đề này nhiều newbie thắc mắc lắm, em thấy tốt nhất nên làm 1 cái thread giới thiệu là ok

cho mình hỏi là khi mình backup rom = recovery rồi thì file backup nó nằm ở đâu nhỉ?

Back