• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE HD

E đang phân vân giữa e Desire HD va Inspire 4G. Các pro phân tích dùm e là nên mua e nào nha. E quan tâm nhất đến màn hình vì e nghe nói Inspire 4G màn hình đẹp hơn DHD. Cố gắng phân tích dùm e nha. Thanks all.....!

các bác cho e hỏi làm sao để bỏ mấy phần quảng cáo. Khi vào 1 số game hay rom manager,... thì nó hiện ra cái biển quảng cáo trông rất khó chịu, hix

các bác cho e hỏi làm sao để bỏ mấy phần quảng cáo. Khi vào 1 số game hay rom manager,... thì nó hiện ra cái biển quảng cáo trông rất khó chịu, hix
Vao trong Market,tìm cái Adblock,cài đặt vào đó update,khởi động lại máy,99% không còn quảng cáo.

các bác cho e hỏi là máy em có vài file pdf nó bị lỗi font tiếng việt, có chữ bị ô vuông thì có cách nào khắc phục ko ạ

các bác cho e hỏi là máy em có vài file pdf nó bị lỗi font tiếng việt, có chữ bị ô vuông thì có cách nào khắc phục ko ạ

Bạn thử đổi qua một phần mềm khác để đọc cái pdf đấy đi.

mấy anh em chỉ dùm cách cài đặt nhận gửi mail yahoo mặt định dùm. vì thấy cài thêm app ngốn ram quá. thank.

mấy anh em chỉ dùm cách cài đặt nhận gửi mail yahoo mặt định dùm. vì thấy cài thêm app ngốn ram quá. thank.
Bạn phải vào trong yahoo mail trên web,vào mục: tùy chọn ,ở bên trái có mục POP và chuyển tiếp, bạn đánh dấu vào: Cho phép Yahoo! Mail của bạn nhận mail chuyển tiếp dạng POP. Sau đó lưu thay đổi.
Vào mail trong Android : New account, Other(POP3/IMAP), gõ địa chỉ email yahoo,và pass chọn Next,Finish. Thế là xong.Muốn cái mail yahoo là default thì bạn ấn vào phím Menu,...More,Setting,General settings, đánh dấu vào Set as default acount. Vậy là xong.Chúc thành công

Mình mới mua con HD này được 2 tháng,thời gian gần đây mình bị hiện tượng ở 1 số contact trong danh bạ của mình ko send message dc...có bạn nào biết fix vấn đề này ko :(,thx

Mình mới mua con HD này được 2 tháng,thời gian gần đây mình bị hiện tượng ở 1 số contact trong danh bạ của mình ko send message dc...có bạn nào biết fix vấn đề này ko :(,thx

Kiểm tra lại số đt trong contacs đúng không.

cứu e với con desire HD của e đang xài bình thường tự nhiên giờ nó hao pin nhanh quá

con desire HD của e đang xài bình thường tự nhiên giờ nó hao pin nhanh quá, khoảng 12 tiếng là nó hết pin (e không chơi game gì cả), kể cả việt e mới mua pin mới. Các Anh giúp e với hic......:((

con desire HD của e đang xài bình thường tự nhiên giờ nó hao pin nhanh quá, khoảng 12 tiếng là nó hết pin (e không chơi game gì cả), kể cả việt e mới mua pin mới. Các Anh giúp e với hic......:((

Máy bạn Có bị rơi hay va đập gì ko.
Bạn có thể Up qua một bản Rom khác xem như thế nào. Nếu up qua Rom khác mà vẫn ko đc thì có lẽ máy bạn bị ăn nguồn cái này phải đem bảo hành hoặc thợ.

Xem có dùng 3G không,(mới mua ai cũng máu để 3G lắm đấy)Data Conection,,kiểm tra xem có Auto sync,GPS,.....Nếu có mấy cái đó,máy 12 tiếng không dùng tự hết nó là đương nhiên đấy
Nói chung là để tiết kiệm Pin thì nên đọc trong này,hoặc vào google gõ chữ,tiết kiệm pin Android,

Đừng có dùng số lấy từ danh bạ ,bạn muốn gửi tin nhắn cho ai (mà không gửi được ấy),chịu khó mở New Messenger rồi gõ số họ vào,từng số 1, chắc là sẽ được. Hình như nó chỉ bị với mấy cái sim 11 số hay sao ấy.

máy mình dùng bản 2.3.3 nguyên gốc, mới mua về lúc trước xài bản rom củ 2.2 thì không bị gì, dùng rất mượt, nhưng khi up lên 2.3.3 thì vào phần sms là nó bị đơ khoảng 20s mới vào được. mình mới xài android nên không biết gì về up rom hay làm gì khác, chỉ dùng nguyển bản như khi mua về. lúc mới mua xài bản 2.2 thì không bị thế này, mà lúc thấy có bản 2.3.3 nên up lên thị bị lỗi đó, ai biết chỉ giùm mình với. ( mình để nguyên bản như lúc mua, chỉ vào phần kiểm tra cập nhật phần mêm up lên 2.3.3 thôi, vì mình không biết làm gì hơn về android )

Chính xác . riêng thằng 2.3.3 thì SMS nó hơi đơ đơ 1 tí . tình trạng chung mà . nhưng dùng vẫn rất ổn vì nó đơ đơ có 1 lần đầu tiên thôi . sau đó nó lại rất nhanh

cho e hỏi vài tí.

e mới mua 1 bé DHD thấy rất hứng thú, nhưng cho e hỏi nó có thể cài bản đồ như thàng iphone ko, và danh bạ từ sim làm sao copy qua máy đc, e mò 2 bữa nay vẫn chưa ra, thx mọi người trước.

Xin hỏi về Desire HD với Sense 3.5

Hiện tại tôi thấy bên xda forum đã có các room dành cho DHD với sense 3.5 rồi đó các bạn. Có bạn nào cho tôi biết là thời gian này các bản room đó ổn định cho DHD chưa không vậy? ;;)

Back