• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE HD

máy em lúc sáng dậy nghe nhạc bình thường, bỗng tự nhiên lại nính thinh,kiểm tra lại thì báo không tìm thấy thẻ nhớ hiz . thay thẻ nhớ khác ,tắt nguồn, reset ,up rom khác đều không nhận được ,báo Blank SD card ,ae,chú bác nào gặp tình trạng giống em xin giúp dùm,bây giờ kh6ng nhận thẻ ,không lam được gì hết, nghe ,gọi thì ok không vấn đề gì,Mong các bác chỉ giáo

em có vài thắc mắc,em đã úp 1 theme giờ em muốn úp 1 cái theme khác thì có được phép úp đè lên luôn được không,hay là phải úp lại rom rồi mới úp theme
dùng DHD em thấy loa hơi nhỏ so với các máy khác,các anh có soft nào giúp tăng thêm âm lượng loa to hơn tý được không

em có vài thắc mắc,em đã úp 1 theme giờ em muốn úp 1 cái theme khác thì có được phép úp đè lên luôn được không,hay là phải úp lại rom rồi mới úp theme
dùng DHD em thấy loa hơi nhỏ so với các máy khác,các anh có soft nào giúp tăng thêm âm lượng loa to hơn tý được không

Cài đè nó sẽ bị chèn đấy bạn ạ. Trước mình cũng cài đè va bị lỗi. Những cái gì ở bản trươc có mà bản sau có thì nó sẽ giữ lại. Nhìn khó coi lắm. Tốt nhat là Up lại Rom rùi Up Theme. Mọi việc cũng nhanh thôi mà.
DHD hay các máy HTC đều giống nhau bạn ạ. Loa ngoài bé.

Chỉnh sửa cuối:
anh venusian cho em hỏi là,em dùng rom sense có tiếng anh,giờ muốn dùng ứng dụng gì để việt hóa vậy

máy em lúc sáng dậy nghe nhạc bình thường, bỗng tự nhiên lại nính thinh,kiểm tra lại thì báo không tìm thấy thẻ nhớ hiz . thay thẻ nhớ khác ,tắt nguồn, reset ,up rom khác đều không nhận được ,báo Blank SD card ,ae,chú bác nào gặp tình trạng giống em xin giúp dùm,bây giờ kh6ng nhận thẻ ,không lam được gì hết, nghe ,gọi thì ok không vấn đề gì,Mong các bác chỉ giáo kg ai biết cách khắc phục sao:(:(:(:(:((

e vừa lấy Désire HD. Máy hàng FPT. E ko biet cách nào vào bootloader như thế nào, e đọc có thấy là có a bảo bấm volume down và nút nguồn. Nhưng e bấm mãi mà ko dc, nó cứ toàn khởi động máy lên chứ ko vào bootloader. Các bác giúp e với. Máy e chưa root, có phải root rồi mới vào bootloader phải ko ạ. Thanks các bác.

không phải máy chưa root là không vào bootloader được đâu,do bạn làm không đùng cách dó thôi, bạn đè nút nguồn > sau đó bấm restart ,đợi đèn màn hình tắt ấn nút volume down là ok thôi,chúc thành công

các bác có cách nào giải quyết đc mấy cái quảng cáo ko ạ? Chơi game hay làm j nó cũng hiện ra, khó chịu chết đc, hix.

làm sao khắc phục lỗi :" không thể kết nối với dịch vụ vị trí để cập nhật vị trí hiện tại của bạn"
Cái quay video của DHD, quay với chuẩn HD, nhưng định dạng lại .3gp có cách nào tăng khả năng quay lên ko, vd như .mp4 chẳng hạn

Tks all

làm sao khắc phục lỗi :" không thể kết nối với dịch vụ vị trí để cập nhật vị trí hiện tại của bạn"
Cái quay video của DHD, quay với chuẩn HD, nhưng định dạng lại .3gp có cách nào tăng khả năng quay lên ko, vd như .mp4 chẳng hạn

Tks all

Bạn thử kiểm tra lại mạng, mở bản đồ ra để cho nó load vị trí rồi quay lại cập nhật lại. Không đc thì chỉ có thể là do Rom.
Còn vấn đề mp4 thì bạn có thể tìm phần mềm khác để sử dụng, hoặc Up qua bản ROM khác. Chẳng hạn như Virtuous Unity. Quay phim cho định dạng .mp4

Xin các anh có cách nào sử dụng chế độ Autoanswer của bluetooth trên HTC desire HD không ? Xin cảm ơn

anh Venusian có phần mềm nào crack full dùng để chụp hình cho ra ảnh đẹp mịn chống run tay không, cho em xin link dowload nha, thanks

Chả biết post vào đâu nên post vào đây vậy, hôm qua tạo chủ đề bị Mod khóa luôn, ác quá
Tình hình là em có 1 con DHD, giờ bật lên thì nó chỉ hiện màn trắng có logo HTC 1 lúc rồi màn hình tối thui (vẫn có ánh sáng đèn nhưng không hiển thị hình ảnh).
Nếu giữ phím Volume down và nguồn thì nó hiển thị như ảnh.

Nếu chuyển vào fastboot để up rom ship thì nó chạy 1 lúc rồi báo lỗi 131. Theo hướng dẫn của bác venusian thì là do không đúng bản ROM
Đấy là tình trạng máy hiện tại, còn tình trạng trước kia người ta đã làm gì thì em chịu ạ.
Với bệnh tình em nó như trên thì có cách nào tự khắc phục đựoc không ạ, mong các bác chỉ giáo. Hoặc không tự khắc phục được mà phải qua thợ thì các bác cũng chỉ giùm em chỗ nào ở Hn có khả năng cứu vớt em nó.
Bác venusian có hướng dẫn em tạo goldcard nhưng vấn đề máy của em giờ chỉ treo ở Hboot, mà chả có ai hướng dẫn tạo từ máy chết nên em đành bó tay.
Cảm ơn các bác nhiều

Back