• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE HD

nếu là nghe đc thì fai chuẩn 3.5 chứ bạn ^^ tại cái đt thôi :)
lần trước mình cắm cái giắc 3 vạch của con sony cũng bị tiếng ko đc trong... nhưng mà chỉ bị mỗi con đấy thôi.. thử mấy con giắc 2 vạch thì con nào cũng ngon hết ^^

chính xác tai nghe 3 vạch là bị, 2 vach nghe ok, ko hiểu sao tai nghe của htc cũng 3 vạch mà, sẵn tiện mấy bác cho em hỏi bản rom nào ổn định, đẹp, em ít chơi game. trên man hình của déire HD luc tắt man hình mấy bác nhìn nghiêng từ bên trái qua sẽ thấy mấy cái chấm xuất hiện theo dạng hàng và cột trên khắp màn hình ko? em coi 2 con đều bị như vậy

Chỉnh sửa cuối:
mình dùng bản core droid v8.1 có tiếng Việt nhưng nó xấu quá !!! mình có thể thay đổi font android gốc được không ? giúp mình với !!! tks all !!!

chính xác tai nghe 3 vạch là bị, 2 vach nghe ok, ko hiểu sao tai nghe của htc cũng 3 vạch mà, sẵn tiện mấy bác cho em hỏi bản rom nào ổn định, đẹp, em ít chơi game. trên man hình của déire HD luc tắt man hình mấy bác nhìn nghiêng từ bên trái qua sẽ thấy mấy cái chấm xuất hiện theo dạng hàng và cột trên khắp màn hình ko? em coi 2 con đều bị như vậy
2 vạch là chuẩn 3.5 chung nên máy nào cũng cắm đc
còn 3 vạch thì lại tuỳ từng tai của hãng hay sao đấy..
bản rom ổn định thì mình thấy vitoruty 1.3.1 là ổn đấy

con Desire HD của mình ko chỉnh dc phần đánh Tiếng Việt.
Mình vô phần cài đặt- ngôn ngữ và bàn phím. Phần cài đăt ngôn ngữ thì có Tiếng Vệt. nhưng phần Touch Input ko có. Trong đó phần bàn phím quốc tế có English với mấy ngôn ngữ khác ko có TV
Làm sao chỉnh dc bàn phím TV? Cái này có phải do lỗi máy ko hay do bản Rom thôi ?

Thông tin phần mềm: Android 2.3.5. Sence 3.0.
Số phần mềm: Android Revolution HD 6.1.0 by mike 1986

tks mọi người ^^

con Desire HD của mình ko chỉnh dc phần đánh Tiếng Việt.
Mình vô phần cài đặt- ngôn ngữ và bàn phím. Phần cài đăt ngôn ngữ thì có Tiếng Vệt. nhưng phần Touch Input ko có. Trong đó phần bàn phím quốc tế có English với mấy ngôn ngữ khác ko có TV
Làm sao chỉnh dc bàn phím TV? Cái này có phải do lỗi máy ko hay do bản Rom thôi ?

Thông tin phần mềm: Android 2.3.5. Sence 3.0.
Số phần mềm: Android Revolution HD 6.1.0 by mike 1986

tks mọi người ^^

Không có là đúng rồi bạn ạ.
Bạn lên Market tìm phần mềm gõ tiếng việt nhé
gotiengviet Hoặc Vietnamese IME

mình tính xài 2 pin và cốc sạc cho DHD ko biết việc tháo pin ra vô vậy có làm ảnh hưởng gì đến máy ko heng ?

Sao phần sms của mình hơi lạ, nhắn tin đi thì fải tầm 3 phút người ta mới nhận đc, người ta nhắn cho mình thì nhận đc ngay, đã up thử các bản radio thấy vẫn vậy, không biết là lỗi gì, có khi nào là do ROM không? mình đang xài LeeDroid HD v3.3.3
bạn nào biết nó bị gì không chỉ mình khắc phục với :D

Sao phần sms của mình hơi lạ, nhắn tin đi thì fải tầm 3 phút người ta mới nhận đc, người ta nhắn cho mình thì nhận đc ngay, đã up thử các bản radio thấy vẫn vậy, không biết là lỗi gì, có khi nào là do ROM không? mình đang xài LeeDroid HD v3.3.3
bạn nào biết nó bị gì không chỉ mình khắc phục với :D

Một là do Rom hay là do mạng. Bạn đổi qua bản Rom khác xem sao. Ko đúng thì do mạng thôi.

mình tính xài 2 pin và cốc sạc cho DHD ko biết việc tháo pin ra vô vậy có làm ảnh hưởng gì đến máy ko heng ?
hạn chế mở ra mở vào cái nắp pin bạn à.. cái nắp pin của nó ko đc chắc chắn lắm.. mở nhiều mà gẫy cái lẫy thì toi.. ko có nắp pin là ko bật đc máy đâu

bạn nào biết nó bị gì không chỉ mình khắc phục với :D[/QUOTEeo2ban5 thử up rom khác xem, chứ thường là tại mạng chứ rom ko ảnh hưởng j việc nt đâu

mấy bác cho em hỏi với em đã cài theme giờ em muốn cài bản mới hơn của cái theme đo thì cài đè lên hay phải xoá cái cũ đi, nếu xoá thì xoá ở đâu

mấy bác cho em hỏi với em đã cài theme giờ em muốn cài bản mới hơn của cái theme đo thì cài đè lên hay phải xoá cái cũ đi, nếu xoá thì xoá ở đâu
bạn muốn cài theme thì phải tìm bản nào thích hợp. down về và cài trong recovery như up rom, ko cần xóa bản cũ ^^

Vào phần nào để xoá đc Theme cài vào hả bạn. Mình đang thăc mắc vân đề này đây.
Nhìn đúng vào cái chữ Sense mà xóa là đứt ngay chứ có gì đâu,nhưng trước đó phải cài mấy cái Launcher vào. Còn muốn đổi theme nhiều chắc bạn kia dùng Rom Mui nên mới hỏi thế.

Nhìn đúng vào cái chữ Sense mà xóa là đứt ngay chứ có gì đâu,nhưng trước đó phải cài mấy cái Launcher vào. Còn muốn đổi theme nhiều chắc bạn kia dùng Rom Mui nên mới hỏi thế.

Xoá cái sense đi thì bạn xoá luôn cái Laucher rồi còn gì. Xoá mỗi như thế thì làm sao hết đc các icon, các hiệu ứng.
Minh nghĩ muốn xoá đc Theme thì phải xoá và thay nhiều thứ hơn. Các file làm nên Theme của máy: SystemUI.apk, Framework-res.apk, Resources.apk con tất cả các App đã bị thay đổi icon. Nói chung nhiều lắm. Kiểu này chắc muốn Up Theme mới thì phải moder sẵn một bản Theme gốc để lại. Phòng khi muốn Up Theme khác để tránh tình trạng cài đè rồi bản Theme này đè lên bản kia.

Back