• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE Z ( G2 )

Chuẩn đấy, máy mình hơn 1 tí, dùng tiết kiệm thì được hơn 1 ngày. Có cách nào khắc phục ko nhỉ

Cách khắc phục là đi mua cho nó cục pin 2400 mAh bạn ạ,Android dùng hay nhưng pin thì thua xa so với WP7

mình xài vài tháng rồi mà chưa lòi ra tật kinh niên, chỉ lòi ra cái bàn phím trượt nó bị lỏng và dể bị trượt tay
Vụ bị lỏng bàn phím này nghe hơi hiểm nhỉ! Em đã dùng qua 2 cái có bàn phím trượt là O2 xda IIs và O2 miniS đều thấy có vấn đề với bàn phím trượt cả. Đã tự nhủ sẽ không bao giờ mua điện thoại có bàn phím trượt nữa nhưng giờ yêu cầu công việc lại cần SMS nhiều nên mới phải soi xem bàn phím của Desire Z có ổn hok.
Em đọc trên gsmarena.com nó còn chê cả cái bàn phím cứng, ko biết có đúng hok ạ?
Tật kinh niên là con này pin rất yếu bác ạ,e dùng tiết kiệm chưa bao giờ quá 1 ngày,bình thường em nghịch nhiều từ 9h sáng đến 6h chiều là phải sạc rồi.Chơi quả Empire Defense HD từ lv 1 -> 40 mà tèo luôn 12% pin ( xài ROM nào cũng thế ) chẳng biết có phải máy mình có vấn đề ko
Pin có lẽ là tật kinh niên muôn đời của PDA nói chung và HTC nói riêng rồi bác nhỉ. Cái tật của pin này thì chắc là phải chấp nhận thoai.

Bàn phím cứng của DZ lỏng thật, thậm chí cái cần đỡ còn dễ bị tổn thương, cái này trên xda-developers có bàn rồi.

Về vấn đề pin, chả hiểu sao các bác dùng tốn pin thế, em dùng ROM Virtuous nhé, nếu 1 ngày không làm gì đến máy, chỉ nghe 1-2 cuộc điện thoại và nhắn 1 vài tin nhắn thì phải đc đến gần 3 ngày. Còn nếu bình thường, tối về nhà bật Wifi vọc máy, sáng dậy bật nhạc nghe 1 lúc trước khi đi làm thì cũng phải đc tối thiểu là 1 ngày.

Bàn phím cứng của DZ lỏng thật, thậm chí cái cần đỡ còn dễ bị tổn thương, cái này trên xda-developers có bàn rồi.

Về vấn đề pin, chả hiểu sao các bác dùng tốn pin thế, em dùng ROM Virtuous nhé, nếu 1 ngày không làm gì đến máy, chỉ nghe 1-2 cuộc điện thoại và nhắn 1 vài tin nhắn thì phải đc đến gần 3 ngày. Còn nếu bình thường, tối về nhà bật Wifi vọc máy, sáng dậy bật nhạc nghe 1 lúc trước khi đi làm thì cũng phải đc tối thiểu là 1 ngày.

tắt wifi,3g, giải quyết vấn đề chạy ẩn của máy, font nền trắng của giao diện web là nguyên nhân gây hao pin
sẽ giải phóng và tiết kiệm đáng kể vấn đề hao pin,

Khó hiểu

hôm trước em có UPdAte firmware cho HTC Z của em. Hoàn tất công đoạn down qua wifi, instant xong máy khởi động vài ba lần mà ko vào đc bên trong. Em thấy lâu và tắt máy với ý định khởi động lại. Kết quả là ko khởi động đc, mặc dù pin đầy. tắt ngúm ko lên đc.
Em mang máy lên sửa thì kêu em bi xung điện CPu phải thay. EM ko hiểu máy của e bị bệnh gì. các bác giải thích giúp em với. em cảm ơn :((

hôm trước em có UPdAte firmware cho HTC Z của em. Hoàn tất công đoạn down qua wifi, instant xong máy khởi động vài ba lần mà ko vào đc bên trong. Em thấy lâu và tắt máy với ý định khởi động lại. Kết quả là ko khởi động đc, mặc dù pin đầy. tắt ngúm ko lên đc.
Em mang máy lên sửa thì kêu em bi xung điện CPu phải thay. EM ko hiểu máy của e bị bệnh gì. các bác giải thích giúp em với. em cảm ơn :((
bị lôi rom đấy mà, vào recorvery full wipe , ròi tải rom vào thẻ up lại là ok

làm sao tải đc đây Hoden, sư huynh chỉ cho e cách khắc phục với. mấy ngày nay e rất buồn vì đt của mình lại gặp tình huống này. họ kêu CPU ko phản hồi lại đc. Chán lắm giúp e nhé. e cảm ơn.
Tắt máy hoàn toàn ko khởi động đc. giúp e. các bước cứu nhé.
cho e số điện thoại e muốn hỏi trực tiếp đc ko.

làm sao tải đc đây Hoden, sư huynh chỉ cho e cách khắc phục với. mấy ngày nay e rất buồn vì đt của mình lại gặp tình huống này. họ kêu CPU ko phản hồi lại đc. Chán lắm giúp e nhé. e cảm ơn.
Tắt máy hoàn toàn ko khởi động đc. giúp e. các bước cứu nhé.
cho e số điện thoại e muốn hỏi trực tiếp đc ko.

Vậy là máy của bạn update qua OTA rồi, bạn hãy tìm hiểu cách S-OFF và root máy rồi thích Rom cook nào thì cài Rom đó thôi. Dùng Rom ship làm gì nữa.

cái tác hại của em là đấy đó ( OTA). up room xong bây giờ thì chết hẳn luôn. ko khởi động, ko vào đc bất kỳ cái gì, ko kết nối đc máy tính. đen sì. ko có dấu hiệu của máy hoạt động.

bạn cho mình hỏi, cái htc G2 của mình mới đầu xài bản 2.2 và up lên 2.3.4 xài vẫn ok. dt mìh có chức năng gọi rung khi ng khác bắt máy, nhưng do gà wá ko biết lỡ xóa file gì trong thẻ nên giờ nó ko còn rung nữa. bạn cho mình hỏi bạn còn cái file đó trong thẻ ko gởi cho mình với. nhìu khi gọi nó rung để biết mà nói chiện với ng ta trong khi đi đường. giờ nó chẳng rung gì hết. chán wá

bạn cho mình hỏi, cái htc G2 của mình mới đầu xài bản 2.2 và up lên 2.3.4 xài vẫn ok. dt mìh có chức năng gọi rung khi ng khác bắt máy, nhưng do gà wá ko biết lỡ xóa file gì trong thẻ nên giờ nó ko còn rung nữa. bạn cho mình hỏi bạn còn cái file đó trong thẻ ko gởi cho mình với. nhìu khi gọi nó rung để biết mà nói chiện với ng ta trong khi đi đường. giờ nó chẳng rung gì hết. chán wá

vào cài dặt
âm thanh- rung phản hồi tick vào

Bác nào có nhắc đến game Empire Defence HD mà từ LV 1 --> 40 ý, cho e xin bản full đấy đc ko ạ?

Tại sao mình thấy trong manual của bọn HTC, có face book app như là default. Nhưng khi mình vừa mua con desire z mới thì không có :(

Và mày mình là máy kiểu gì mà có một đống ứng dụng tàu, nhìn khó chịu quá :(

Mới mua máy nhiều thắc mắc mọi người giải đáp giùm :(

Tại sao mình thấy trong manual của bọn HTC, có face book app như là default. Nhưng khi mình vừa mua con desire z mới thì không có :(

Và mày mình là máy kiểu gì mà có một đống ứng dụng tàu, nhìn khó chịu quá :(

Mới mua máy nhiều thắc mắc mọi người giải đáp giùm :(

Không có thì bạn cài thêm vào có sao đâu.
Vấn đề có thêm một số ứng dụng bạn ko thích bạn muốn gỡ bỏ thì bạn phải Root máy đi bạn sẽ gỡ đc hết.

Có phải desire z chậm và hay bị delay không? Mình mở message mà mãi một lúc nó mới load và hiện ra màn hình :(

Có phải desire z chậm và hay bị delay không? Mình mở message mà mãi một lúc nó mới load và hiện ra màn hình :(

là do rom bạn đang xài, chứ bản gốc load nhẹ lắm. hoặc bạn chạy nhiều pm ẩn chiếm ram thì sẽ bị tình trạng như vậy

Bạn có thể cho mình hỏi là down rom gốc ở đâu và topic về cách up rom của desire z ở được không?

Bạn có thể cho mình hỏi là down rom gốc ở đâu và topic về cách up rom của desire z ở được không?

Rom Ship thì bạn tham khảo ơ đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?109070-★-LINK-SHIP-ROM-(WWE)-CHO-HTC-DESIRE-Z-★
Chú ý down phiên bản đúng với khu vực của máy bạn nhé.
Cách up thì bạn down rom về dạng .exe, kết nối máy điện thoại với máy tính và chạy file.exe và làm theo hướng dẫn trên đó thôi

Máy mình hình như hàng Singapore thì phải. Nhưng thấy trong topic chỉ có rom ginberbread của europe thì máy mình có dùng được không?
Và mình hỏi thêm nhờ là vision 2.42 thì tương đương với phiên bản nào của android vậy. Mình thấy máy mình đang là version 2.3.3

Máy mình hình như hàng Singapore thì phải. Nhưng thấy trong topic chỉ có rom ginberbread của europe thì máy mình có dùng được không?
Và mình hỏi thêm nhờ là vision 2.42 thì tương đương với phiên bản nào của android vậy. Mình thấy máy mình đang là version 2.3.3

Ko bạn ạ. Rom của khu vực nào thì up cho khu vực đấy thôi.
Mình ko dùng nên mình ko rõ. Gingerbread thì là Android 2.3 rồi.

Back