• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TOUCH 3G

Mình vừa mua con HTC Touch 3G được 2 hôm, Rom gốc của nó hiện là 6.1, mình muốn up Rom 6.5, nhưng quan trọng là mình tuy dùng PPC đã lâu nhưng chưa từng tự tay Up Rom, nay muốn 1 lần tự Up để học hỏi, tích lũy thêm kinh nghiệm, vậy bác nào là chuyên gia thì vào đây giúp mình nha, mình tìm chỗ hướng dẫn Up Rom (chi tiết) cho HTC Touch 3G mà không thấy! Với lại việc Up Rom này có làm thay đổi phiên bản Radio luôn kg? Các bác chỉ giáo dùm nha! Xin đa tạ!

Chỉnh sửa cuối:
Mình vừa mua con HTC Touch 3G được 2 hôm, Rom gốc của nó hiện là 6.1, mình muốn up Rom 6.5, nhưng quan trọng là mình tuy dùng PPC đã lâu nhưng chưa từng tự tay Up Rom, nay muốn 1 lần tự Up để học hỏi, tích lũy thêm kinh nghiệm, vậy bác nào là chuyên gia thì vào đây giúp mình nha, mình tìm chỗ hướng dẫn Up Rom (chi tiết) cho HTC Touch 3G mà không thấy! Với lại việc Up Rom này có làm thay đổi phiên bản Radio luôn kg? Các bác chỉ giáo dùm nha! Xin đa tạ!

Nói nguyên tắc uprom thì dễ lắm, nhưng quan trọng là bạn có dám làm không mà thôi. Nói chung là phải liều mạng mới được. Hướng dẫn chi tiết việc uprom cho touch 3G bạn có thể đọc file Readme.doc trong ROM Jade_2.32.405.3 (WWE). Mình đã uprom này thành công rồi. Nói chung thấy dễ, không có vấn đề gì cả. Không biết ROM cooked thì sao, chưa dám liều.

Mình đã up Rom 6.5 (WM6.5_2_33_721_14_B23009_WWE, của chú P.Quang) cho con Touch 3G của mình, trong đó có tích hợp sẵn M2D, giờ mình muốn gỡ M2D ra và cài vào M3D, kg biết như thế có được kg? có nên kg? và có nặng máy lắm kg?

Mình đã up Rom 6.5 (WM6.5_2_33_721_14_B23009_WWE, của chú P.Quang) cho con Touch 3G của mình, trong đó có tích hợp sẵn M2D, giờ mình muốn gỡ M2D ra và cài vào M3D, kg biết như thế có được kg? có nên kg? và có nặng máy lắm kg?
Những gì tích hợp trong ROM thì không thể gỡ bỏ được,M2D cũng vậy.
Touch Flo3D mà cài vào thì sẽ rất nặng đấy,nếu thích bạn cứ thử cho biết,không ổn thì HardReset lại chứ sao đâu.

Cho mình hỏi có bản ROM nào không tích hợp Manila, google maps và Opera không? Những phần mềm này thường xuyên cập nhật phiên bản mới, mà nếu có sẵn trong ROM thì làm sao remove để tiết kiệm bộ nhớ khi cài version mới được.

Bác Phạm Quang thân mến,

Cho em hỏi cách add location vào weather tab/ manila 2D của Touch Jade, cụ thể là đang dùng Rom v15 của Bác Phạm Quang và muốn add thêm thành phố Biên Hòa vào "Weather tab" của manila 2D. Vì trong mục "add new location" không có thành phố Biên Hòa.

Rất mong các Bác giúp đỡ.

Cám ơn!

Em dùng HTC Touch 3G ngay từ đầu nhưng chẳng dám vọc vào nó. Nếu em muốn nâng cấp lên bản 6.5 thì làm ở đâu? Em ở HN

Các bro làm ơn chỉ cho mình hỏi cách dùng GPS của con Touch 3G này với ạ. Hiện nay dùng phần mềm nào thì ổn nhất ạ?

Dùng GPS ... thì phần mềm VIETMAP là ổn nhất, nhưng tới 70$ luôn. Còn muốn dùng Free thì có thể dùng Google Maps

có bác nào giải thích hộ em lỗi này là do gì cái

Con HTC touch 3G của em la phiên bản rom tiếng Trung. Vừa dùng được một thời gian tự nhiên nó phán ứng rất chậm. màn hình touch FLO ko thể nào hiện ra được. chả biết có phải là do rom tiếng trung lỗi ko nữa. mong bác nào kinh nghiệm nhiều chỉ giáo cho em với. thanks các bác trước. :)

nhờ các bác chỉ giúp: Em đang sài HTC Touch HD nhưng vào internet trang tiếng Việt không đọc được tiếng Việt, em phải làm sao ? em ngu về máy móc lắm

nhờ các bác chỉ giúp: Em đang sài HTC Touch HD nhưng vào internet trang tiếng Việt không đọc được tiếng Việt, em phải làm sao ? em ngu về máy móc lắm
Touch HD thì bạn sang khu vực HTC BlackStone nhé: http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=273
Vấn đề của bạn đơn giản là máy chưa cài Font tiếng Việt thôi.Bạn sang khu vực PM cho PPC tìm Font thích hợp tải về cài vào máy.

Các anh ơi cho em hỏi! HTC touch 3G va dopod T3238
1: Phần mềm 2 con này có dùng chung đươc không? ( trừ up rom)
2: Em có 1 con dopod t3238 muốn download phần mêm thì vô đâu?
3: Cách harsreset con dopod t3238 ntn?

Vấn đề cần các tiền bối giúp đỡ

Mình đang gặp 1 vấn đề khó chịu là bây giờ mỗi khi nối cable USB vào máy tính thì đáng lẽ ra nó phải hiện ra 3 tùy chọn là : Syn. Fast Disc . Internet Sharing cho mình chọn thì bây giờ nó tự động mặc định là Internet Sharing. Giờ ko thể vào thẻ nhớ . Kể cả mình cài Syn cho PC rồi cũng ko connect vào được. Mình đã vào Setting => Connection => chỉnh " Ask me first" rồi mà ko hề có tác dụng. Ai có kinh nghiệm thì chỉ giúp mình với . Cảm ơn nhiều nhiều

Mình đang gặp 1 vấn đề khó chịu là bây giờ mỗi khi nối cable USB vào máy tính thì đáng lẽ ra nó phải hiện ra 3 tùy chọn là : Syn. Fast Disc . Internet Sharing cho mình chọn thì bây giờ nó tự động mặc định là Internet Sharing. Giờ ko thể vào thẻ nhớ . Kể cả mình cài Syn cho PC rồi cũng ko connect vào được. Mình đã vào Setting => Connection => chỉnh " Ask me first" rồi mà ko hề có tác dụng. Ai có kinh nghiệm thì chỉ giúp mình với . Cảm ơn nhiều nhiều

Nếu đã vào Setting chỉnh rồi mà không được thì bạn thử hard reset lại xem sao.

Các bác giúp em cấu hình gprs cho mạng viettel đế có thể check gmail bằng pocket outlook được không? Cái cấu hình sẵn có chỉ duyệt web được thôi.

Posted via Mobile Device

Cài đặt chuông báo tin nhắn

Cho e hỏi sao cái HTC 3g touch của e ko có âm báo tin nhắn khi có tn mới mà chỉ chớp đèn vàng thôi. E đã vô sound chỉ mà vẫn chưa thấy gì, cả chế độ run cũng ko. Thanks!

Cho e hỏi sao cái HTC 3g touch của e ko có âm báo tin nhắn khi có tn mới mà chỉ chớp đèn vàng thôi. E đã vô sound chỉ mà vẫn chưa thấy gì, cả chế độ run cũng ko. Thanks!

Nếu ko cài trong máy đc thì bạn thử soft Ringo này xem sao.

Hi! Bạn đã vô sound và chỉnh như thế nào mà không được vậy?
Start - Settings -Sound and Notifications - Notifications - Chọn Event: Message: New Message - Chọn kiểu chuông và nhớ tích chọn vào mục Play sound. Muốn Rung thì tích chọn vào Vibrate! Bạn thử lại xem.
View attachment 146854

Chỉnh sửa cuối:
Back