• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.
đọc câu đc mình in chữ đỏ của bạn thì chắc hẳn mọi người sẽ biết bạn chẳng biết gì về điện thoại.
thứ nhất . cái này ko phải là tăng độ sáng cảm ứng , mà nó là cảm biến ánh sáng giúp tự điều chỉnh độ sáng màn hình.
thứ 2 . N82 ko phải quá lỗi thời . cho nên ko nói đến N82 mà những model tiền nhiệm của nó là N73 N72 N70 thậm chí là các dòng máy ko có Symbian như 6500 trượt hay 5310 đều có cảm biến ánh sáng . N82 mà ko có thì ko thể có chữ N trên đầu đc.
cảm biến ánh sáng xuất hiện ở Vn từ thập niên 90 rồi đó .đọc vài câu nghe thấy chán chả muốn nói gì thêm.:((

bro tập trung chuyên môn dùm đi, mình mới xài dd đc 3 năm nay, từ hồi lớp 11 và giờ mình đang học đh năm 2
mới qua 1 đời em Z400 ( tinh thể lỏng ) và 1 em P910i ( sony ) đã nghe gì đến vụ cảm biến của thằng nokia đâu. Mãi giờ có điều kiện góp nhặt mới mua đc 1 em N82 cũ ... Bro nặng nề chuyện đó làm gì :|

bro tập trung chuyên môn dùm đi, mình mới xài dd đc 3 năm nay, từ hồi lớp 11 và giờ mình đang học đh năm 2
mới qua 1 đời em Z400 ( tinh thể lỏng ) và 1 em P910i ( sony ) đã nghe gì đến vụ cảm biến của thằng nokia đâu. Mãi giờ có điều kiện góp nhặt mới mua đc 1 em N82 cũ ... Bro nặng nề chuyện đó làm gì :|

thế thì lại ko đúng rồi. cái cảm biến này ko phải của thằng Nokia mà samsung , sony đều có hết , bạn đã nói vậy thì mình cũng cho bạn biết thêm 1 điều , bất cứ máy nào nhìn đằng trước ,có 1 cái lỗ nhỏ phía trên màn hình trong suốt , thì đấy chính là nơi ánh sáng chiếu vào cảm biến phía trong máy.rất rất nhiều máy có .

còn lại , mình cũng đang tìm vỏ N82 để sau này thay, nếu muốn thì sẽ tìm giúp bạn 1 cái, vì mình có nhiều thời gian. nhân tiện nói thêm . Pin của N82 rất mau hỏng , nếu cần thay pin thì đưng mua pin Nokia mà hãy mua pin dung lượng cao , xài trung bình đc 3 ngày đó.
xài điện thoại phải bit khai thác hết chức năng của nó mới hay, nếu có thời gian thì qua đây mình cho nhiều thứ về N82, con này phải cài nhiều phần mềm , chứ ko thì chán .
chúc vui vẻ. có gì Pm nguoivuive6@yahoo.com

thế thì lại ko đúng rồi. cái cảm biến này ko phải của thằng Nokia mà samsung , sony đều có hết , bạn đã nói vậy thì mình cũng cho bạn biết thêm 1 điều , bất cứ máy nào nhìn đằng trước ,có 1 cái lỗ nhỏ phía trên màn hình trong suốt , thì đấy chính là nơi ánh sáng chiếu vào cảm biến phía trong máy.rất rất nhiều máy có .

còn lại , mình cũng đang tìm vỏ N82 để sau này thay, nếu muốn thì sẽ tìm giúp bạn 1 cái, vì mình có nhiều thời gian. nhân tiện nói thêm . Pin của N82 rất mau hỏng , nếu cần thay pin thì đưng mua pin Nokia mà hãy mua pin dung lượng cao , xài trung bình đc 3 ngày đó.
xài điện thoại phải bit khai thác hết chức năng của nó mới hay, nếu có thời gian thì qua đây mình cho nhiều thứ về N82, con này phải cài nhiều phần mềm , chứ ko thì chán .
chúc vui vẻ. có gì Pm nguoivuive6@yahoo.com

cảm ơn bro, thât khó để tìm đc 1 ng xài n82 ở thành phố mình, 1 ng rành về N82 còn khó hơn .... thậm chí đến cái thằng bán hàng ở lạch tray ấy, cửa hàng to như thế còn ko biết là hỏng là do lỏng nắp camera mà cứ đổ cho cục nam châm ... mình add rồi đấy, chờ đc bro tư vấn kinh nghiếm :-??

các pác ơi khi 4mat dt +hack+cài vietmap thì có cần phải lùi ngày lại khg (phần nhập ngày tháng sau khi 4mat dt)mình khg lùi ngày lại như các pác hướng dẩn khi cài viêtmap mà mình chọn ngay tại thời điễm đang cài luôn(14/2/2010) nhưng nó vẩn chạy full fà fà,mình làm vậy với cây N82 của mình hổng biết có đúng khg ,mong các pác hướng dẩn thêm

các pác ơi khi 4mat dt +hack+cài vietmap thì có cần phải lùi ngày lại khg (phần nhập ngày tháng sau khi 4mat dt)mình khg lùi ngày lại như các pác hướng dẩn khi cài viêtmap mà mình chọn ngay tại thời điễm đang cài luôn(14/2/2010) nhưng nó vẩn chạy full fà fà,mình làm vậy với cây N82 của mình hổng biết có đúng khg ,mong các pác hướng dẩn thêm

Fomat và Hack cài ứng dụng khi máy đã Hack thì không cần lùi thời gian gì đâu bạn.

pác ơi ý em hỏi là cài vietmap có cần lùi ngày lại khg,khi em làm em khg lùi ngày lại,làm vậy có đung khg:-/

cài vietnmap phiên bản 1.06 thì không cần đùi ngày nhé bạn.

thegioididong.com or nokia care là những nơi đảm bảo chãt lượng ! Giá 900k
Ở tgdd có bán loại pin trung quốccho N82 dùng cũng được giá 165k
Đừng mua những loại pin trôi lổi không được 1 tháng đâu !

Em tìm trong 4rum rồi mà không thấy. Bác nào biết chỉ giùm em 2 vấn đề với: ( Em ở HÀ NỘI )
1. Em muốn mua 1 thẻ nhớ 8G class6 tốt cho con N82 của em.
2. Em muốn mua 1 pin DUNG LƯỢNG cao tốt cho con N82 của em.
Xin hỏi o HN thì mua ở đâu là HỢP LÝ và giá như thế nào ạ.Mong mọi người chỉ giúp

THANK!!!

Chỉnh sửa cuối:
Em tìm trong 4rum rồi mà không thấy. Bác nào biết chỉ giùm em 2 vấn đề với: ( Em ở HÀ NỘI )
2. Em muốn mua 1 pin dung lượng cao tốt cho con N82 của em.
Xin hỏi o HN thì mua ở đâu là HỢP LÝ và giá như thế nào ạ.Mong mọi người chỉ giúp

THANK!!!

Riêng PIN thì bạn vào trang " Thegioipin.com" rất chất lượng.

THANK!!!

thẻ 8GB ở chố nhatcuong có bán đó bạn thấy hét là 450k . 8Gb class6 . chố 33 lý quốc sư , hoàn kiếm đó :D

màn 82 có dễ xuất hiện điểm chết ko nhỉ ? chứ thay màn 600k thì có mà toi ( dù cái giá đó vẫ rẻ hơn mình tưởng tượng ) :|

......... mà sao tớ cài việt map nó cứ báo chờ khởi tạo dữ liệu trong lần sử dụng đầu tiên
dù mình đã chờ cả mấy ngày cà :|
thêm vụ hack phone, dù hack rồi mà vẫn còn rất rất nhiều themes + game đuôi sis ko ins đc. toàn chơi chơi đuôi Jar :|

màn 82 có dễ xuất hiện điểm chết ko nhỉ ? chứ thay màn 600k thì có mà toi ( dù cái giá đó vẫ rẻ hơn mình tưởng tượng ) :|

......... mà sao tớ cài việt map nó cứ báo chờ khởi tạo dữ liệu trong lần sử dụng đầu tiên
dù mình đã chờ cả mấy ngày cà :|
thêm vụ hack phone, dù hack rồi mà vẫn còn rất rất nhiều themes + game đuôi sis ko ins đc. toàn chơi chơi đuôi Jar :|

Màn hình tốt thì không sao đâu bạn.
VM bạn kiểm tra lại đường dẫn và data xem đã đầy đủ và đúng chưa.
Có thể 1 số file sis không hỗ trợ cho N82 bởi size chứ không phải tại file sis.

THANK!!!

1. mua thẻ thì vào đây tham khảo nhé: phuthai.vn
2. mua pin thì tham khảo thuonggiado.com xem nhé (lưu ý: pin dung lượng cao thì nắp đáy sẽ bị kênh nhé)

Status
Không mở trả lời sau này.
Back