• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.
Máy N82 hay bị khởi động lại?

Em dùng N82 black trước thì cứ khi nào vào Gallery thì lại báo bộ nhớ đầy và đòi đóng các ứng dụng . Mấy hôm trước em đã up firmware thành công lên phiên bản mới nhất rồi nhưng vãn bị như vậy. Đã thế mấy hôm nay lúc nào vào duyệt WEb bằng Operamini là được một lúc lại khởi động lại . Mà em đã cài chương trình nào vào máy đâu!!! >Không biết là do virut hay vấn đề gì , mong các bác cho em ý kiến
Thanks/

Đã có chủ đề cho N82. Bạn k nên lập topic nữa nhé!

Last edited by a moderator:
4 mat lại máy đi bạn.nếu ko được nữa thì tìm bản FW khác rùi up off line nhé= JAF hay phoenix cũng được.tốt nhất sau khi up FW cho máy nên 4mat lại máy và thẻ để tránh những lỗi lặt vặt

4 mat lại máy đi bạn.nếu ko được nữa thì tìm bản FW khác rùi up off line nhé= JAF hay phoenix cũng được.tốt nhất sau khi up FW cho máy nên 4mat lại máy và thẻ để tránh những lỗi lặt vặt
Hic Em vừa làm xong mà vẫn bị như vậy .Thôi đành sống với nó vậy.

Có ông nào mua 82 không tui bán cho này chán lắm hoặc đổi 5320
Con 82 này mới khoảng 80& mới hết bảo hành 30/01/10 !
Ở HCM SDT 0988817774
Xin các mod cho em post khoảng 2 ngày thôi mai em xoa !

muốn rao bán máy thì qua TTTM PDAViet nhé!

Các pro xim giup e,em đọc trên mạng thấy nói rất nhiều đến ống kinh chụp xa cuả hãng brando,e muốn mua 1chiếc cho con n82 của e nhưng tìm trên mạng ko thấy ở đâu bán cả,vậy pro nào biết xin chỉ giùm e.ở Ha Nội hoạc TPHCM ma cuả dòng n seri càng tôt còn ko thì cuả iphon cũng dc.e cảm ơn nhiêu

Các pác cho em hỏi tí , làm sao để khắc phục lỗi không thể kết nối cáp qua chế độ truyề dữ liệu, hết cách em chỉ biết tháo thẻ ra thôi trong khi máy em không có sài ứng dụng nào chạy trực tiếp trên thẻ cả !

Các pác cho em hỏi tí , làm sao để khắc phục lỗi không thể kết nối cáp qua chế độ truyề dữ liệu, hết cách em chỉ biết tháo thẻ ra thôi trong khi máy em không có sài ứng dụng nào chạy trực tiếp trên thẻ cả !

Khi kết nối nó báo gì vậy bạn? Nó có báo thẻ đang bị sử dụng hay là nhấn vào rồi ko thấy hiện tượng gì luôn?

Tình hình là con 82 của em khi cắm tai nghe vào máy vẫn nhận nhưng không có âm thanh ,kể cả out tv cũng thế có hình mà không có tiếng ! Hư vào đúng lúc hết bảo hành mới khổ chứ ! Mong các bác chỉ giáo ! Âm nhạc là niềm đam mê mà !

Tình hình là con 82 của em khi cắm tai nghe vào máy vẫn nhận nhưng không có âm thanh ,kể cả out tv cũng thế có hình mà không có tiếng ! Hư vào đúng lúc hết bảo hành mới khổ chứ ! Mong các bác chỉ giáo ! Âm nhạc là niềm đam mê mà !

Đem ra tiệm họ kiểm tra cho bạn, chắc là bị hở mạch mất đường tiếng.

Cám ơn anh Thắng !
Gần năm mới rồi chúc toàn bộ ai đang sử dụng N82 một năm mơi gặp nhiều may mắn !
CHÚC MỪNG NĂM MỚI !

các pác ơi tình hình là cây N82 của em của đột nhiên khg chiu hiện hình ảnh và video trong bộ sưu tập nửa mặc dù trong xplore vẩn còn đầy đủ hình và video,nhấn vào bộ sưu tập thì nó báo khg có hình ảnh và video ,em đã restar máy nhiều lần ,tháo pin và thẻ nhớ ra chùi lại sạch sẽ vệ sinh khe cắm thẻ nhưng vẫn khg được,trước đây nó bình thường chỉ mới bị thì em up liền nè,mong các pác giúp em với

Máy em hôm nọ ngồi nghịch thế nào mà giờ cứ cài file sis là báo file corupted :(( Em update firmware len v35 rùi mà vẫn bị vậy , thử sign helloox 2.2 để hack mà vẫn báo file corupted thì sao giờ :(( Có ai chỉ em vói thanks :(

Máy em hôm nọ ngồi nghịch thế nào mà giờ cứ cài file sis là báo file corupted :(( Em update firmware len v35 rùi mà vẫn bị vậy , thử sign helloox 2.2 để hack mà vẫn báo file corupted thì sao giờ :(( Có ai chỉ em vói thanks :(

bạn thử vào Tools/setting/applications/app.manager

- dòng 1 chọn all, dòng 2 chọn off xem sao!!

Chào các anh em , mình cũng mới sắm 1 chiếc N82, rất mừng vì tìm ra đc toppic này, để những anh em có chung sở thik cùng nhau ngồi bình luận.

Mình là sinh viên, ko có điều kiện nhiều. Tiết kiệm mãi mới mua đc 1 con N82 2nd ( giá khởi điểm là 3tr5, mình kỳ kèo chán chê mới đc thành 3tr250 ). Nói chung máy mới cứng, vận hành vèo vèo. Nhưng đúng ngày bảo hành cuối cùng thì máy bị hỏng camera :| chính xác là hỏng cổng bảo vệ camera. Đem 4 lần lên nó mới bảo hành cho, thay cổng mới đc 2 hôm thì hỏng tiếp. Nói chung là nó cứ tự chụp hình or ko chịu chụp hình. Đến đêm 30 đem máy đi quay phim pháo hoa thì camera die hoàn toàn. :((

Mình đã tính đến chuyện đem máy lên cái care gì đó để thay cổng mới ( vì cái cổng nó thay cho mình là cổng china - sơn xước sạch ) mà mình ở Hp ko có care, đang định bắt xe lên hà nội thì đc thằng bạn send cho linh toppic này. Đọc xong page 1 sứong quá, check phát sửa đc lỗi luôn :))... thanks các bro nhiều nhiều :D

Nhưng 1 số phần vỏ của máy mình - tiêu biểu là phần vỏ nút bấm, đã bị thay bằng vỏ tàu cho mới. Đem đi dán đề can mà nó bong sạch sơn. Giờ mình muốn thay vỏ mới thì có thể kiểm vỏ chính hãng ở đâu nhỷ ( chỉ phần vỏ nút thôi ) ? anh em tư vấn dùm cho.

Với lại mình đã làm theo hướng dẫn của bác cuulonggiang nhưng vẫn chưa khắc phục hoàn toàn đc lỗi camera, khi mở lắp nó vẫn chưa chịu chụp mà phải ấn mạnh vô cái nắp thì mới chụp đc. Anh em xem dùm cho có thể thay cái lắp camera mới đc ko ( chính hãng ) ? lắp của mình là lắp tàu. Nên thay ở đâu và nó có giá là bao nhiêu nhỉ ? Cảm ơn các anh em, chúc anh em 1 năm mới vui vẻ :)

Status
Không mở trả lời sau này.
Back