• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.
Thằng em của em flash con N82 , bây giờ số IMEI trở thành 123456... , có anh em nào biết cách khắc phục không ạ ?

mình mới cài MCleaner,dùng rất thích nhưng bản mình đang dùng là bản Trial,có Pro nào có " thuốc " để Activ nó không,cho mình xin với... thanks !!

Có ai biết cách khắc phục,mỗi khi cài mấy ứng dụng linh tinh cho con 82 của thằng bạn máy đều bắt chếk mạng,máy nó báo chếk để kiểm tra gì gì đó mà mình k hiểu.

Có ai biết cách khắc phục,mỗi khi cài mấy ứng dụng linh tinh cho con 82 của thằng bạn máy đều bắt chếk mạng,máy nó báo chếk để kiểm tra gì gì đó mà mình k hiểu.

không sao đâu bạn à , cứ dùng vô sờ tư nha !

chúc vui !

Cả nhà ơi cho mình hỏi tý.thằng bạn mình có con n82 (máy đã hack)lúc cài các ứng máy đều bắt chếk mạng,mình không biết cách khắc phục ai biết xin chỉ giùm.

Cả nhà ơi cho mình hỏi tý.thằng bạn mình có con n82 (máy đã hack)lúc cài các ứng máy đều bắt chếk mạng,mình không biết cách khắc phục ai biết xin chỉ giùm.
Vào app mng, options, setting, dòng "online certificate check" chọn là off nhé!

pà kon ơi khg hiểu sao con N82 của em dạo này nó dở chứng gì mà mổi lần em gọi dt thì nó báo lỗi kết nối có khi mạng bận em phải gọi đi gọi lại vài lần thì nó mới kết nối được,em thử cùng một máy khác ngay bên cạnh mà nó vẩn báo lỗi kết nối,có khi nào do sim hư khg các pác

Có thể do sim, mạng k ổn định.
Bạn thử 1sim khác, mạng khác thì mới biết đc lỗi do đâu.
Lỗi kết nối mạng thì k có ai mà k bị khi gọi :D

bạn kiểm tra lại máy đi, có khi hỏng bộ thu phát sóng rồi đó. sóng full, gọi cho 900 ko được, lấy máy thằng bạn, ở ngay bên cạnh, cùng mạng, gọi 900 thì OK. vào GPRS chập chờn. có đúng hiện tượng như thế ko nhỉ?

Bác Habaolinh có đây ko ạ, cho e hỏi cái màn hình ngoài vs cái phím ở gần màn hình zin thay hết bao nhiêu thế,tiện đây cho mình hỏi sài 3g trên n82 của mình sao nhanh hít pin thế mình sài cỡ gần 1 ngày là nó báo pin yếu rùi zzzzzz đang sài fwv35

Bác Habaolinh có đây ko ạ, cho e hỏi cái màn hình ngoài vs cái phím ở gần màn hình zin thay hết bao nhiêu thế,tiện đây cho mình hỏi sài 3g trên n82 của mình sao nhanh hít pin thế mình sài cỡ gần 1 ngày là nó báo pin yếu rùi zzzzzz đang sài fwv35

N82 sử dụng 3G nhanh hết Pin lắm bạn à, mình xem tivi khoảng 2 tiếng là đi đứt rồi.

N82 sử dụng 3G nhanh hết Pin lắm bạn à, mình xem tivi khoảng 2 tiếng là đi đứt rồi.

Cái này công nhận,e xem 3g có hơn 30phút mà pin nóng ran,mua Galilo 1600 dùng 1 ngày cg hết,toàn cài game + phần mềm nghịch :D

mình cũng mới mua 1 cục Galilo 1600,dùng bình thường ( liên lạc + giải trí + nghịch ngợm )vẫn được gần 2 ngày,k biết kéo dài được bao lâu....

Thế bác có biết mod fw của nó lại ko vậy chỉ đàn e học hỏi kinh nghiệm chút, mà sao từ lúc up lên fw35, đã hack cài chương trình chỉnh lại chụp cam rùi mà ko tấm nào dc 2MB cả, đợt trước chưa up lên vẫn chụp dc những tấm cỡ 2.7MB hình nhìn nét, có phải do e canh góc vs độ sáng chưa ổn ko nhỉ @@

mình cũng mới mua 1 cục Galilo 1600,dùng bình thường ( liên lạc + giải trí + nghịch ngợm )vẫn được gần 2 ngày,k biết kéo dài được bao lâu....

Thế tần suất nghịch của bác như nào?có ngồi gần như cả buổi sáng như e k =))
Thế bác có biết mod fw của nó lại ko vậy chỉ đàn e học hỏi kinh nghiệm chút, mà sao từ lúc up lên fw35, đã hack cài chương trình chỉnh lại chụp cam rùi mà ko tấm nào dc 2MB cả, đợt trước chưa up lên vẫn chụp dc những tấm cỡ 2.7MB hình nhìn nét, có phải do e canh góc vs độ sáng chưa ổn ko nhỉ @@

bác chỉnh như nào chỉ đàn e với?e chỉ biết mặc định,có điều chụp càng nhiều ảnh thì về sau dung lượng ảnh càng to X_X

:-/ máy bạn chụp được những tấm hình có dung lượng tới 2.7Mb á?

:-/ máy bạn chụp được những tấm hình có dung lượng tới 2.7Mb á?

em cũng có thắc mắc như bác Ken.. con N82 của em từ xưa tới giờ chụp được tấm hình ngon nhất ( khung cảnh cánh đồng hoa rực rỡ,ánh nắng ngập tràn,tiêu cự tự động )cũng chỉ đến 1.8Mb mà max rồi,vậy mà cũng N82 thiensu_email có thể cho ra lò tấm hình có dung lượng tới 2.7Mb.không biết máy các bạn thì thế nào ?

em cũng có thắc mắc như bác Ken.. con N82 của em từ xưa tới giờ chụp được tấm hình ngon nhất ( khung cảnh cánh đồng hoa rực rỡ,ánh nắng ngập tràn,tiêu cự tự động )cũng chỉ đến 1.8Mb mà max rồi,vậy mà cũng N82 thiensu_email có thể cho ra lò tấm hình có dung lượng tới 2.7Mb.không biết máy các bạn thì thế nào ?
Mình cũng bó tay, mang máy ảnh 8M ra chụp cũng chỉ thấy ảnh trung bình 2,5-3,5M là good lắm rồi.

Mình cũng bó tay, mang máy ảnh 8M ra chụp cũng chỉ thấy ảnh trung bình 2,5-3,5M là good lắm rồi.

đúng vậy,dung lượng cao nhất của tấm hình mà máy của mình từng chụp được cũng chỉ là 1.7M mà thôi,nếu máy của thiensu_email chụp được tới 2.7M thì lạ thật??

Status
Không mở trả lời sau này.
Back