• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.
mình hack N82 rồi và cài Vietmaps1.05 full nhưng xài được 4 ngày thì máy không tìm được GPS nữa, vậy cho mình hỏi hiện tượng vậy do máy hay do phần mềm Vietmaps vậy?

hehe.cài bản 1.06 đi bác,xài full đó tham khảo tại ĐÂY (bài #2159 nhé)

N82 firmware v2.0 Hack = Drakarius , còn V31 với v35 thì phải Hack = HelloOX nhé bạn.

bạn ơi n82 of mình fw là v31 bạn cho mình xin pm HelloOX đi.và xin một bài hướg dẫn chi tiết cách hack.pm HelloOX lùi năm là kài đc hay fải sing.nếu sing thì mình chiụ vì khôg có pc.bạn giúp mình nhé.thanks !

bạn ơi n82 of mình fw là v31 bạn cho mình xin pm HelloOX đi.và xin một bài hướg dẫn chi tiết cách hack.pm HelloOX lùi năm là kài đc hay fải sing.nếu sing thì mình chiụ vì khôg có pc.bạn giúp mình nhé.thanks !

HelloOX phải SIGN nhé bạn , bạn up file cer và l3y lên diễn đàn , mình SIGN dùng bạn.

Sáng nay đẹp chời mình sau khi sac máy xong, sài bình thường, mở camera lên thì nó ko khởi động, các bác cho e hỏi như thế là thế nào @@, nó lỗi phần mềm à, e mua lại máy này ở uyênmobi zzzz sài mới hơn dc có 1 tháng 10 ngày à zzz. Bác nào có thể giải thjx dùm e ko ạ
Các bác ko giúp e à :(:(, hix đang có công việc mà máy móc thế thì chán quá zzzzzz

Sáng nay đẹp chời mình sau khi sac máy xong, sài bình thường, mở camera lên thì nó ko khởi động, các bác cho e hỏi như thế là thế nào @@, nó lỗi phần mềm à, e mua lại máy này ở uyênmobi zzzz sài mới hơn dc có 1 tháng 10 ngày à zzz. Bác nào có thể giải thjx dùm e ko ạ
Các bác ko giúp e à :(:(, hix đang có công việc mà máy móc thế thì chán quá zzzzzz

Nếu khởi động lại mà ko được thì có thể là do máy của bạn bị lỗi FW rồi, format máy đi.

Hiện nay mình thấy pà con kêu ca rất nhiều về Camera N82:
Ví dụ: - Tôi vừa thay vỏ xong, khi gạt nắp đậy để khởi động Camera thi chẳng thấy gì cả, camera ko hoạt động !
- Hoặc là, dạo này tự nhiên Camera chính của em nó tự khởi động, được 1 tí lại tự tắt.... em Pó tay !
vân vân và vân vân.......
Vậy các bạn thử chữa bệnh như sau:
Trước hết, đừng vội nghi Camera bị hỏng(trừ khi bạn làm rơi quá mạnh), đừng Format lại máy (ko phải virut đâu), đừng đi UP version mới (vì nó chả liên quan đếch gì tới sự cố camera của bạn cả).
Việc bạn cần làm là:
- Kiểm tra toàn bộ hệ thống phần cứng lắp đặt có chặt or khít không (nếu bạn vừa thay vỏ), chú ý các vị trí tiếp xúc có tốt không ??!! ( Mình khuyên các bạn nên dùng vỏ chuẩn, của công ty càng tốt )
- Kiểm tra viên nam châm ở cửa sập camera còn không, khi thay vỏ dễ quên không chuyển sang (vì camera khởi động nhờ có từ tính của Nam châm)
Bước quan trọng cuối cùng:
- Hãy giữ để máy ở chế độ bật bình thường, đóng nắp camera lại.
- Mở nắp Pin ra, rồi tháo Pin ra trong khi máy đang bật.
- Xong chưa, xong rồi à, thế thì ra làm ly cafê, hút điếu thuốc :p
- Uống xong rồi à, hút xong rồi à, thế thì lắp pin vào và chụp hình thỏa thích nhé ! ^^
(chú ý: vài kiểu đầu nên tắt đèn Flash đi nhé, sau thì bật thoải mái )

ban tham khảo bài viết này của Cuulonggiang nhé,nếu vẫn không được thì như baby387 nói,format máy,vẫn không được nữa thì chỉ có nước mang ra tiệm biếu cho các bác ấy ít xiền....

Chỉnh sửa cuối:
mình đưa imel 353188030911859 bạn lấy luôn cer và key rồi sign giúp mình được không tại diển đàn nâng cấp nên onl qua mobile chậm qúa đành nhờ vả bạn vậy.thank bạn nhiều nhiều.

Bạn nên vào topic yêu cầu cer và key.

E coi kỹ òi mới hỏi, máy còn zin chưa sửa chữa gì hít mà, chưa bung ra vệ sinh nữa mà nên e mới hỏi, format nhiều lần òi vẫn thế, tiện đây e hỏi lun, sao máy thằng bạn e sau khi vệ sinh màn hình xong nó tối tối ko sáng nữa, biết là dòng n82 này tối so vs các dòng khác nhưng mà thấy nó tối đi hẳn so với lúc chưa bung ra, chỉnh lại độ sáng vẫn thế, vệ sinh tại tgdd và e đợi lun ở đó để lấy máy lun, máy nhìn khó chịu lắm ko dc như lúc chưa vệ sinh

E coi kỹ òi mới hỏi, máy còn zin chưa sửa chữa gì hít mà, chưa bung ra vệ sinh nữa mà nên e mới hỏi, format nhiều lần òi vẫn thế, tiện đây e hỏi lun, sao máy thằng bạn e sau khi vệ sinh màn hình xong nó tối tối ko sáng nữa, biết là dòng n82 này tối so vs các dòng khác nhưng mà thấy nó tối đi hẳn so với lúc chưa bung ra, chỉnh lại độ sáng vẫn thế, vệ sinh tại tgdd và e đợi lun ở đó để lấy máy lun, máy nhìn khó chịu lắm ko dc như lúc chưa vệ sinh

Cái vụ nó tối đi là bạn lắp giắc giữa màm hình và main chưa tốt nên lấy tay ấn nhẹ lên trên giắc và lắp pin vào kiểm tra nếu sáng như cũ thì lắp vào !

Cái vụ nó tối đi là bạn lắp giắc giữa màm hình và main chưa tốt nên lấy tay ấn nhẹ lên trên giắc và lắp pin vào kiểm tra nếu sáng như cũ thì lắp vào !

Cẻm ơn bác òi nhé, tiện đây cho e hỏi tí nữa lun, máy e up lên v35 ùi, nhưng khi duyệt web mà tìm wifi chậm chờn thì nó tự động reset lại, và hùi chiều nay vừa nghe nhạc vừa vào wifi hơi chập chờn tí thì nó reset lại đồng thời hú lên nghe khó chịu lắm xong òi mới reset lại, nếu sóng wifi bình thường thì ko có gì xảy ra cả, cho e biết lý do tại sao ko, giờ mang ra tiệm kêu nó bung ra òi coi lại hử mấy bác có nên ko @@

Cẻm ơn bác òi nhé, tiện đây cho e hỏi tí nữa lun, máy e up lên v35 ùi, nhưng khi duyệt web mà tìm wifi chậm chờn thì nó tự động reset lại, và hùi chiều nay vừa nghe nhạc vừa vào wifi hơi chập chờn tí thì nó reset lại đồng thời hú lên nghe khó chịu lắm xong òi mới reset lại, nếu sóng wifi bình thường thì ko có gì xảy ra cả, cho e biết lý do tại sao ko, giờ mang ra tiệm kêu nó bung ra òi coi lại hử mấy bác có nên ko @@
Mang ra tiệm sớm thế, phải 4mat lại trc chứ.

4mat đi pác tự hack được thì ra tiệm làm chi

Đã fomat như mọi người nói, ko dc, thử vài lần òi, hix giờ tới cái wifi nó man man, bực quá đi hjx, cái v35 nó hay trắng màn hình thế các bác zzzzzz

mình thấy firmware v35 dùng tốt mà bạn , màn hình trắng do bạn cài quá nhiều phần mềm mới bị vậy. wifi của bạ nó man man, có thẻ do phần cứng của máy bạn.

mình thấy firmware v35 dùng tốt mà bạn , màn hình trắng do bạn cài quá nhiều phần mềm mới bị vậy. wifi của bạ nó man man, có thẻ do phần cứng của máy bạn.

Thì mình đâu có nói gì fw đâu, mình chả cài phần mềm gì hít, mới fomat máy lại mà bạn ko đọc kỹ rồi,uh cái wifi nó cứ man man bác nào sửa chửa nhiều chỉ khám giúp bịnh e nó đi, hix hỏi từ bữa giờ vẫn chưa dc bùn quá đi ~X:):)(:)((

Thì mình đâu có nói gì fw đâu, mình chả cài phần mềm gì hít, mới fomat máy lại mà bạn ko đọc kỹ rồi,uh cái wifi nó cứ man man bác nào sửa chửa nhiều chỉ khám giúp bịnh e nó đi, hix hỏi từ bữa giờ vẫn chưa dc bùn quá đi ~X:):)(:)((

bạn thử flash lại FW xem thế nào

Status
Không mở trả lời sau này.
Back