• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.
co ai da tung thay Loa ngoai cho to hoi Doi loa cua N82 bao nhjeu tien,neu minh tu thay thi co de lam k,to muon tu thay dam bao hon may thang ngoai hang co khi lon lanh thanh lon que.To bi cai loa duoi cua may bi re,neu thay thi co nhanh hong k?
Posted via Mobile Device

đôi loa ngoài của n82 lên care thay chắc là đắt đấy bạn ạ, nhưng nếu mua ngoài cửa hàng phụ kiện thì rẻ thôi, chỉ khoảng 20 k - 30k/1 đôi. nhưng ko được tốt lắm đâu, nghe kém loa xịn nhiều mà lại nhanh hỏng nữa. vì loa của n82 cực mỏng và nhỏ. tốt nhất bạn nên mất thêm ít tiền lên hẳn care mà thay. còn nữa, thay loa của n82 rất dễ nhưng lại phải bóc hết máy ra ( màn hình, main và sương máy )thì mới thay được, nên nếu ko có chuyên môn tốt nhất bạn đừng tự thay, rất dễ làm ảnh hưởng tới máy
chúc bạn sớm thay được loa tốt

nhân tiện đây các bác cho em hỏi điện thoại mà format nhiều thì có ảnh hưởng gì không vậy.Nếu máy của mình mà bị lỗi hoặc bắt buộc phải format thi đội nokia care họ cũng format 4 nut như mình à hay cách nào vậy bác nào ranh về cái đó thì chia sẻ cho êm với thanks

Cứ format vô tư đi bạn 4 ngón cho nó sạch, chẳng sao cả đâu.

Mới vừa mua N82 xong.Mà trước giờ xài p1i nên giờ 2 cái không biết nên dùng cái nào :( Thích chụp hình nhưng xài phím qwerty cũng quen rồi. Hic anh em cho ý kiến với :(

Mới vừa mua N82 xong.Mà trước giờ xài p1i nên giờ 2 cái không biết nên dùng cái nào :( Thích chụp hình nhưng xài phím qwerty cũng quen rồi. Hic anh em cho ý kiến với :(

Thử dùng N82 đi cho nó khác xưa, mình cũng đang dùng nó đây.

giúp mình với, con n82 của mình không kết nối được wifi mặc dù nó vẫn bắt được tín hiệu wifi, khi duyệt web no báo error java gì đó, ai biết bệnh ko? Mình dùng n82 black RM-313 v31 đã hack fone :((

các bạn cho mình hỏi N82 mình muốn thay bàn phím và vỏ trước thôi thì lên nokia care giá bao nhiêu.Ai biết trả lời giúp mình thanks....

giúp mình với, con n82 của mình không kết nối được wifi mặc dù nó vẫn bắt được tín hiệu wifi, khi duyệt web no báo error java gì đó, ai biết bệnh ko? Mình dùng n82 black RM-313 v31 đã hack fone :((
Đó là do trang web bạn truy cập bị quá tải hay đang quá trình nâng cấp nên bị như vậy.
Giúp mình cài PC suite cho n82 với. down bản nào về cài nó cũng báo như thế này
Bạn vào google gõ PC Suite mới nhất cho N82 thì sẽ cài đặt bình thường, ko thì dùng đĩa đi kèm với N82 lúc mua mà cài PC Suite vào
N82 có thể xem tivi được khg các pác
N82 ko xem được tivi bạn nhé.Khi nào có mạng 3G thì xem được.Vinaphone 3G đã có tại các thành phố lớn rồi đấy

em dùng N82 sliver từ hôi mới ra, đến bay h thì chỉ bị hỏng đôi loa thôi còn các chức năng khác thì vẫn rất tốt.
Hôm nay mang lên Nokia care ở Điện Biên Phủ hỏi thì nhân viên ở đó nói là phải thay loa.
Em hỏi giá nhiu thì nhân viên đó nói là 500k cho đôi loa và cái đai xung quanh và phải để máy lại trung tâm trong 1 ngày.Loa này dc bảo hành trong vòng 1 tháng.Em hỏi lại sao ít thế thì nhân viên đó nói là sửa chữa thay thế cái j cũng chỉ bh có 1 tháng thui.
Em chẳng biết chỗ nào sửa uy tín hơn Nokia care cả vì từ xưa đến nay em chưa bị hỏng dt bao h cả nên em ok sửa luôn.
Nhưng nhân viên đó nói là chưa có hàng nên bảo em chờ, khi nào có thì sẽ gọi điện cho em.
Trong thời gian chờ đợi em post bài này mong nhận dc sự tư vấn của anh em trong diễn đàn, ai có kinh nghiệm sửa chữa j thì bảo em với.Cụ thể là giá đôi loa, thời gian thay loa, cửa hàng sửa chữa dt có uy tín ở hà nội.
Em xin cảm ơn.

H mới thấy hết cảm giác dùng N82 thú vị ntn :D. Ko hiểu sao thỉnh thoảng máy vẫn hơi đơ đơ dù đang là fw v31

em dùng N82 sliver từ hôi mới ra, đến bay h thì chỉ bị hỏng đôi loa thôi còn các chức năng khác thì vẫn rất tốt.
Hôm nay mang lên Nokia care ở Điện Biên Phủ hỏi thì nhân viên ở đó nói là phải thay loa.
Em hỏi giá nhiu thì nhân viên đó nói là 500k cho đôi loa và cái đai xung quanh và phải để máy lại trung tâm trong 1 ngày.Loa này dc bảo hành trong vòng 1 tháng.Em hỏi lại sao ít thế thì nhân viên đó nói là sửa chữa thay thế cái j cũng chỉ bh có 1 tháng thui.
Em chẳng biết chỗ nào sửa uy tín hơn Nokia care cả vì từ xưa đến nay em chưa bị hỏng dt bao h cả nên em ok sửa luôn.
Nhưng nhân viên đó nói là chưa có hàng nên bảo em chờ, khi nào có thì sẽ gọi điện cho em.
Trong thời gian chờ đợi em post bài này mong nhận dc sự tư vấn của anh em trong diễn đàn, ai có kinh nghiệm sửa chữa j thì bảo em với.Cụ thể là giá đôi loa, thời gian thay loa, cửa hàng sửa chữa dt có uy tín ở hà nội.
Em xin cảm ơn.

ai giúp mình với

Cái chức năng mã vạch là thế nào vậy các bạn, sao lúc mình dùng chức năng này thì camera giống như đang focus mà cứ hiện lên mấy cái gạch lúc vàng lúc đỏ! Mình dùng N82 màu bạc hum bữa hứng chí dán miếng Metal Plate thấy xấu quá bóc ra thế là bong tróc xi hết :((, không biết màu đen có bị không? thật sự là xài N82 chả muốn đổi máy nào nữa vì bây giờ chưa có cái nào đáng đề thay thế!

Status
Không mở trả lời sau này.
Back