• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Nokia E72

Status
Không mở trả lời sau này.
Có 1 điều đối với camera của E72 là:
1 tấm hình bình thường khi chụp cho ra nặng tới hơn 1Mb, thậm chí 2-3Mb có luôn
Nhưng với con N95 8G 1 tấm chỉ khoảng 800-900Kb nhưng vẫn cho tấm hình tốt hơn tấm 1-2-3 Mb của E72
Điều này làm mình ấm ức ghê, nặng hơn mà ko thấy tốt hơn
Tuy nhiên, như thế cũng tạm ổn rùi, hiii

Tức là nó có thể sử dụng tất cả các soft của s60v3 à bạn, hay chỉ là các soft s60v3 cho Symbian Os 9.1, và Os 9.2 thôi!thanks!

Tất cả các soft cho 9.1, 9.2, 9.3, thậm chí có cả một số soft cho 9.5 cũng sử dụng được đó!

FreeCallSprite (Báo rung khi bên kia nhấc máy) đang dùng rất tốt trên E71,sang E72 cài vào thì vào cứ bị đẩy ra hoài,đây là phần mềm mình rất thích,tiếc quá,tiếc quá ! Ngoài ra mọi thứ với E72 không có gì phải bàn , ngoài cái bao da tháo ra tháo vào quá bất tiện,trước E71 sài bao suốt, E72 bỏ luôn !

@Nokia E72 đến 30 phút tự sáng đèn màn hình (khoảng 1 giây), mặc dù trong cài đặt -> đèn thông báo: đã tắt.
Bác nào biết chỉnh lại không cho nháy đèn không?

tai nghe hình như không vừa lỗ tai, gắn vô lại rới ra. mua bao da gập 2 đầu lại giống của cảm ứng đó bạn mà thiết kế riêng cho e71 có cái lo camera đằng sau, lên 5giay bán nhiều lắm

có ai tắt đc tiếng camera e72 chưa giúp mình nhé

Last edited by a moderator:
bạn sài dc pm đó trên e72 rồi ah, để minh kiếm thử, tập up file với hình lên đi nhiều lúc có thì share với anh em.

FreeCallSprite (Báo rung khi bên kia nhấc máy) đang dùng rất tốt trên E71,sang E72 cài vào thì vào cứ bị đẩy ra hoài,đây là phần mềm mình rất thích,tiếc quá,tiếc quá ! Ngoài ra mọi thứ với E72 không có gì phải bàn , ngoài cái bao da tháo ra tháo vào quá bất tiện,trước E71 sài bao suốt, E72 bỏ luôn !

1. Bạn thử tìm phiên bản mới hơn của FreeCallSprite xe sao nhé
2. Bao da mới bao h cũng khít mà, dùng nó sẽ dãn ra.

@Nokia E72 đến 30 phút tự sáng đèn màn hình (khoảng 1 giây), mặc dù trong cài đặt -> đèn thông báo: đã tắt.
Bác nào biết chỉnh lại không cho nháy đèn không?

máy của mình bình thường, k thấy bị như vậy:-/:-/:-/

ai biết chỗ mua trực tiếp chương trình IVCM chỉ mình với, mình ko wen chuyển khoản, thĩ mua trực tiếp hơn.

Được rùi nha bạn
Hack bằng thằng HelloOX v2.03 nha bạn
Thks bạn nha, đang chờ sign cái HelloOX để hack :D
Tình hình là cài vào nó cứ unpacking suốt, khắc phục thế nào giờ :(

Chỉnh sửa cuối:
mua linecen IVCM xong thất vọng vô cùng " cũng có tiếng bip y như các bảng crack khác" mặc dù đã tắt rồi thì nghe đc tiếng bip đầu tiên, cũng giống như bảng cờ

Thks bạn nha, đang chờ sign cái HelloOX để hack :D
Tình hình là cài vào nó cứ unpacking suốt, khắc phục thế nào giờ :(

Ko nên dùng bản 2.03 bác ạ . Dùng 2.01 hoặc 2.02 là dc . Ít người thành công với bản 2.03 này lắm.

Posted via Mobile Device

Cho mình hỏi, con e72 khóa phím khác với E71, nút trái + phải, có cách nào chỉnh lại như con e71 không?

Ko nên dùng bản 2.03 bác ạ . Dùng 2.01 hoặc 2.02 là dc . Ít người thành công với bản 2.03 này lắm.

Posted via Mobile Device
Tình hình là đã thử 2.02 và chạy ngon lành, đúng là tại cái 2.03 ko xài được cho E72 :D

Tình hình là đã thử 2.02 và chạy ngon lành, đúng là tại cái 2.03 ko xài được cho E72 :D

Sao vậy nhỉ, mình chơi thằng OX v2.03 cài vào ào ào mà nhỉ
Mà kệ thoai, thằng nào cài lên ngon thì cứ chơi

Status
Không mở trả lời sau này.
Back