• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Nokia E72

Status
Không mở trả lời sau này.
Mình dùng Xplore xem Device info sao thấy tốc độ CPU có 192MHz là sao vậy nhỉ?
Có ai biết cài email của vn ko? Mình cài mãi mà nó không nhận (đã cài ở Other)
Đã cài được Xplore nhưng chạy các chương trình khác thì báo certificate là sao vậy nhỉ?

khả năng do Xplore không hỗ trợ xem hệ thống của E72 hoặc cung cấp thông số sai chăng? Bạn dùng PM khác để kiểm tra xem.

Trên S6v3, một số PM phải sign hoặc hack phone mới cài vào máy được, do vậy để cài được các PM này thì bạn cần hack phone hoặc phải có file cer và k.e.y để sign mới cài được.

mình đã hack = hello rồi mà, đã cài được xplore rồi bạn, chẳng lẽ lại phải sign từng pm trong khi đã chạy được helloOX?

mình đã hack = hello rồi mà, đã cài được xplore rồi bạn, chẳng lẽ lại phải sign từng pm trong khi đã chạy được helloOX?

đúng vậy bạn, hình như e72 chưa hack được hoàn chỉnh, mình sài cũng vậy, có PM cài thẳng được nhưng có PM vẫn phải sign mới cài được!!

E72 hình như là hack ko được thì phải, mình hack rồi nhưng khi cài thì cũng phải singer thôi.

Ai đã cài được mail vn trên máy E72 chưa vậy? Mình cài mãi mà không được

khả năng do Xplore không hỗ trợ xem hệ thống của E72 hoặc cung cấp thông số sai chăng? Bạn dùng PM khác để kiểm tra xem.

Trên S6v3, một số PM phải sign hoặc hack phone mới cài vào máy được, do vậy để cài được các PM này thì bạn cần hack phone hoặc phải có file cer và k.e.y để sign mới cài được.

Mình dùng đủ các PM kiểm tra đều cho kết như vậy mình cũng không hiểu nữa khi vào WEB lớn hơn 5MB là văng ra

Mình dùng Xplore xem Device info sao thấy tốc độ CPU có 192MHz là sao vậy nhỉ?
Có ai biết cài email của vn ko? Mình cài mãi mà nó không nhận (đã cài ở Other)
Đã cài được Xplore nhưng chạy các chương trình khác thì báo certificate là sao vậy nhỉ?
máy của mình dùng xplore xem thông tin máy thì CPU cũng là 192MHz nhưng xem bằng fileman thì chỉ có 187MHz nè. Có ai biết cách nào xem chính xác ko chỉ mình với!

Cài X-plore 1.35 cho Nokia E72 xong thì mình mở các file audio thì nghe bình thường còn các file video thì chỉ nghe được tiếng mà không có hình có bác nào bị trường hợp này không HELP HELP!!!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:
Cài X-plore 1.35 cho Nokia E72 xong thì mình mở các file audio thì nghe thường còn các file video thì chỉ nghe được tiếng mà không có hình có bác nào bị trường hợp này không HELP HELP!!!!!!!!!

Định dạng video của bạn mở là gì? Xplore chỉ mở được mp4 quay trên máy thôi :-?

Định dạng video của bạn mở là gì? Xplore chỉ mở được mp4 quay trên máy thôi :-?
em ko biết ở máy khác thì sao chứ e72 cuả em dùng xplore cũng ko xem video trực tiếp trên xplore đâu nè, do xplore ko hỗ trợ xem video.
@All: có ai biết xin trả lời giùm mình câu này với :
máy của mình dùng xplore xem thông tin máy thì CPU cũng là 192MHz nhưng xem bằng fileman thì chỉ có 187MHz nè. Có ai biết cách nào xem chính xác ko chỉ mình với!

@All: có ai biết xin trả lời giùm mình câu này với :
Có anh ơi, qua top Việt hóa, tìm phần mềm Swiss Manager Pro ấy. Xem đầy đủ luôn đó
Posted via Mobile Device

Có anh ơi, qua top Việt hóa, tìm phần mềm Swiss Manager Pro ấy. Xem đầy đủ luôn đó
Posted via Mobile Device
ah, thank bạn rất nhiều, mình dùng pm Swiss Manager rồi, nó cũng báo là 192MHz. Thật là khó tin quá.
Ngay cả pm phoneinfo cũng báo là 192MHz, ko lẽ thông tin trên các thông tin trên các web đưa ra 600MHz là ko đúng, pó tay.

Chỉnh sửa cuối:
phoneinfo 2.4 ấy bác, nó đưa ra đúng và chính xác\
E có nhưng ko biết Attact file lên như thế nào

phoneinfo 2.4 ấy bác, nó đưa ra đúng và chính xác\
E có nhưng ko biết Attact file lên như thế nào
vậy bạn gửi qua mail cho mình xin với.
Email cuả mình là: trubic.786484@gmail.com nhé, cảm ơn bạn rất nhiều!

Được mới lạ ah...!!! Định dạng mình mở cũng bình thường thôi: 3gp và Mp4 . chẳng hiểu sao??? các bác test lại dùm hok lẽ máy mình bị lỗi hay sao???? Máy đã hack + signed đầy đủ mà chẳng biết bị lỗi gì????/:((

Được mới lạ ah...!!! Định dạng mình mở cũng bình thường thôi: 3gp và Mp4 . chẳng hiểu sao??? các bác test lại dùm hok lẽ máy mình bị lỗi hay sao???? Máy đã hack + signed đầy đủ mà chẳng biết bị lỗi gì????/:((

Có anh em bị giống bạn kìa, vậy chắc là Xplore ko hỗ trợ hoàn chỉnh cho máy này. Bạn thử dùng các trình chuyên dụng có xem được ko?

ah, thank bạn rất nhiều, mình dùng pm Swiss Manager rồi, nó cũng báo là 192MHz. Thật là khó tin quá.
Ngay cả pm phoneinfo cũng báo là 192MHz, ko lẽ thông tin trên các thông tin trên các web đưa ra 600MHz là ko đúng, pó tay.
Lạ nhỉ ? E tét trên mấy con bằng Swiss đều đúng hết mà. Còn 1pm nữa, bác qua Ứng dụng Python tìm Symclean nhé.

Posted via Mobile Device

như mình đã nói ở bài trên, do xplore ko hỗ trợ xem video, những tập tin có định dạng *mp4 ; *3gp...nếu mở bằng xplore thì ta chỉ nghe tiếng và ko có hình, nên bạn ko đừng lo gì hết nhé, ko phải máy bị lỗi đâu bạn nhé.

con này chỉ có 192mhz thui,chậm hơn cả N82 206mhz , bọn nokia toàn lừa đảo thui , mình đau nhất là vụ N82 quảng cáo là cpu 2x hơn 300mhz mà tốc độ chỉ có 206 !
Posted via Mobile Deavice

Status
Không mở trả lời sau này.
Back