• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Nokia E72

Status
Không mở trả lời sau này.
dòng BB5 sau này chân pin nó dạng kẹp vào tiếp xúc pin chứ không phải tiếp xúc thẳng. nếu chân BSI, chân thứ 3 từ ngoài cùng vào mà bị lòng hoặc lúc tiếp xúc được lúc không là bị báo mất sóng, không nhận sim, lỗi đăng ký thẻ sim. nếu 3 chân đó không tiếp xúc tốt nữa thì không lên nguồn. nhất là hay dùng sạc kẹp hoặc thích tháo ra tháo vào để thay sim.
đa số là bị không lên nguồn do chân tiếp xúc bị hở do hay tháo pin ra vào
Cũng có khi là bệnh thường niên giống 3110c. thử thay sim mobi mặt tiếp xúc to hơn một chút, thường là sim cũ xem, thử thay cục pin khác. không thì có nước còn bảo hành vì đụng phần cứng phải test mạch sim, thay ic sim, câu, thay tụ, vsim,ic nguồn nói chung từa lưa

Chỉnh sửa cuối:
sao máy các bác hay bị lỗi treo máy thế nhỉ, em sau khi up fw 51 xong chạy rất ổn định

Hix. Giờ nó còn sinh thêm cái lỗi này nữa. Các bác xem nó bị gì nha :(
Em dùng GSM thì chẳng vấn đề gì, tự nhiên chuyển sang UMTS (3G) thì khoảng vài giờ sau, máy tự nhiên bị đơ, màn hình vẫn thấy nhưng đèn nên không lên, không điều khiển được máy nữa, phải tháo pin ra, bỏ vào lại mới khởi động máy lại được. Cứ xài 3G là khoảng vài giờ sau lại bị trường hợp đó :((

Gửi bác HuuToanPy, trường hợp của bác có thể bác nói rỏ hơn là bác sài sim hãng nào ko vậy? vì dạo này cái mạng 3G của Viettel nó chập chờn lắm, cả mobile cũng vậy nhưng đỡ hơn...

Nhưng đôi khi máy bác có cài cái soft gì đó nó auto dùng 3G nên nó làm máy full bộ nhớ và treo cũng không chừng.

Cũng có thể bác ở gần vùng giáp ranh của 2 trạm phát 3G nên khi di chuyển máy nó phải dò lại data IP, và nó bị loạn nên ko dò ra,cuối cùng nó bị chiếm dụng bộ nhớ và treo cứng ngắt.

Trường hợp cuối cùng là cái phần cứng của bạn có việc cần "phải làm"...

Chứ con 72 này em sài 2 con rồi có con nào bị gì đâu, chạy phà phà

Sẵn tiện cho em hỏi thêm
các bác cho em hỏi là con E72 FW 031. thì mình có hack được ko và dùng cái hello nào để hack ạ
Cám ơn các Bác

Chỉnh sửa cuối:
Chào bác Orbit. Mình xài Viettel, từ khi mua máy về đã có hiện tượng nói trên. Nhưng không thường xuyên, cứ nghĩ là không có việc gì nhưng giờ thì quá nặng rồi. Mình nghĩ chắc máy có vấn đề gì đó. Hix

cho mình hỏi phần mềm của e72 nằm ở đâu mà sao mình tìm trong diễn đàn hoài k thấy.

E72 thuộc dòng S60v3 nên phần lớn soft trong box S603 đều tương thích với E72

sao máy e72 của mình cài phần mềm X-plore 1.43 vô mở lên màn hình nó xanh lè.nó báo vây nè
fatal system exception occured
reason
damaged executable. Please re-install the application,or contact software vendor
error code :100593
với lại máy mình mới hack xong mà sao giờ vô ovi k dc nữa.nó bị văng ra

Chỉnh sửa cuối:
sao máy e72 của mình cài phần mềm X-plore 1.43 vô mở lên màn hình nó xanh lè.nó báo vây nè
reason
damaged executable. Please re-install the application,or contact software vendor

Ban dùng Pyuninstall xóa đi cho sạch sẽ, rồi cài lại.

reason

sao ko mua licen sài cho lành, chỉ có 50k 1 cái pm bảng quyền thôi. Format xong xui hết mua đồ xịn mà chơi đi bác, nhậu nhẹt cafe cũng hết tiền

sao ko mua licen sài cho lành, chỉ có 50k 1 cái pm bảng quyền thôi. Format xong xui hết mua đồ xịn mà chơi đi bác, nhậu nhẹt cafe cũng hết tiền

X-plore cần gì phải mua hả bác. Mình đang dùng bản trail vẫn chạy phà phà mà. Chỉ giới hạn một vài tính năng mà thôi.

con E72 của em gửi bảo hành họ bảo là lỗi main, thay main mới, main mới thì k biết thế nào nhể, nếu mà mail mới thì số IMEI lại khác vs cái thẻ bảo hành à,, hix

con E72 của em gửi bảo hành họ bảo là lỗi main, thay main mới, main mới thì k biết thế nào nhể, nếu mà mail mới thì số IMEI lại khác vs cái thẻ bảo hành à,, hix
Đúng rồi, nói tóm lại là "bình cũ rượu mới" bạn ạ.

Đúng rồi, nói tóm lại là "bình cũ rượu mới" bạn ạ.

thế thì muốn bán máy thì cũng khó bro nhỉ :( bác nào bảo hành được thay main chưa nhỉ, cho e ý kiến chút, khi đi lấy máy bảo hành mình cần phải test nhưng gì.. thanks all

thế thì muốn bán máy thì cũng khó bro nhỉ :( bác nào bảo hành được thay main chưa nhỉ, cho e ý kiến chút, khi đi lấy máy bảo hành mình cần phải test nhưng gì.. thanks all

thay main là số EMEI khác trước mất bảo hành luôn đó bác!

thay main là số EMEI khác trước mất bảo hành luôn đó bác!
Làm sao mất bảo hành đc? Thay main là thay cả số imei nhưng chế độ BH vẫn gữi nguyên( đổi thẻ BH do khác số imei), vỏ phím và các phụ kiện vẫn giữ nguyên. Thế mới gọi là "bình cũ rượu mới".

Làm sao mất bảo hành đc? Thay main là thay cả số imei nhưng chế độ BH vẫn gữi nguyên( đổi thẻ BH do khác số imei), vỏ phím và các phụ kiện vẫn giữ nguyên. Thế mới gọi là "bình cũ rượu mới".

à nó cấp cho mình cái thẻ mới luôn hả bác, hì h e mới biết ^^ thanks pro =)) thế đi nhận máy có cần test cái gì ko bác, em thấy trên mạng nhiều care thợ kỹ thuật trong đấy luộc đồ rồi bán ra bên ngoài ..vv..e mang máy ra Bh ở 76 nguyễn chí thanh- hà nội

à nó cấp cho mình cái thẻ mới luôn hả bác, hì h e mới biết ^^ thanks pro =)) thế đi nhận máy có cần test cái gì ko bác, em thấy trên mạng nhiều care thợ kỹ thuật trong đấy luộc đồ rồi bán ra bên ngoài ..vv..e mang máy ra Bh ở 76 nguyễn chí thanh- hà nội
Nếu biết xem main thì bảo thợ kỹ thuật tháo ra xem trc khi dán tem FS, còn ko thì cũng chẳng cần thiết vì máy đã sử dụng đc thì ng ta đổi cái gì???

con e72 của mình mới mua sao mỗi lần gắn cáp vô là nó sạc pin.làm sao tắt đc chức năng ai biết chỉ dùm mình nha.nó sạc vậy hoài chắc chai pin quá

Status
Không mở trả lời sau này.
Back