• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Nokia E72

Status
Không mở trả lời sau này.
xin chào mọi người ạ! e mới mua đc em Nokia này nhưng vì mới nên chẳng biết sử dụng tnao.search google thấy 4rum này.vào xin mọi ng chỉ giáo giúp e:( e đọc đến hơn 20 trang mà đàu rối tung lên mắt mờ luôn :( e có mấy vấn đề muốn hỏi và mong mọi ng giúp đỡ nhanh nhanh ạ.vì mới mua nên hí hửng thích dùng quá :D
1- máy bên dưới lúc nào cũngnhấp nháy biểu tượng thư mà e check mail check inbox sms đủ cả rồi k hiểu tsao :(
2-khi mua máy có kèm theo thẻ nhớ 4GB nhưng nó lại bảo hơn 3GB là other file và chỉ còn trống 600MB.e ko biết phải làm tnao! mở ra thì có cái phần diskache là mất 2,68GB e định xóa nhưng nó báo cái j í k nhớ lắm nên e lại cancel k xóa nữa.e k biết phải xóa gì đi hay tnao .sợ xóa cái j của máy thì chết :-s
3-e mày mò phần ảnh muốn tính ví dụ dùng như mobile upload up ảnh lên facebook nhưng k biết chỉnh tnao ạ :(
tạm thời là mấy vấn đề đấy thôi ạ.:D
máy e chưa hack vì e k dám hack,bên e bảo hành nếu hack hỏng nó k bảo hành cho nữa.
e cám ơn và chờ hồi âm ạ :D
1- vào phần tin nhắn mở mục tin nhắn SIM ra là ok.
2-4mat thẻ thoải mái, có thể bỏ hẳn ra 4mat = PC
3- máy chưa hack thì cứ hack thoải mái, ko ai cấm BH cả.

con e72 của e hay mất sóng, chập chờn gửi bảo hành, h gọi điện hỏi nó xem thế nào , nó kêu chuyển vào hãng trong sài gòn rồi :(( tủi thân em quá

1- vào phần tin nhắn mở mục tin nhắn SIM ra là ok.
2-4mat thẻ thoải mái, có thể bỏ hẳn ra 4mat = PC
3- máy chưa hack thì cứ hack thoải mái, ko ai cấm BH cả.

dạ e cám ơn anh nhiều ạ :)
e đã giải quyết đc vấn đề k hiện cái sms kia nữa. nhưng e muốn hỏi nếu mà e format đi thì ko ảnh hưởng j GPS hay j j đâu ạ ?
và còn vấn đề nữa là cái phần mềm chat e vào yahoo nó luôn báo lỗi code 920 gì mà lỗi service nên ko đc :( mà bạn e dùng cùng mạng như e vẫn vào ok.e phải cài sh Messenger dùng nh lúc k vào đc ạ.
và còn vđề mobile upload nữa ạ..
em cám ơn 1 lần nữa và lại chờ hồi âm..:D

Các mod cho em hỏi tý. Ngày 6/11 đến là N8 đã có mặt trên thị trường, mà sao ở diễn đàn mình lại ko có box của Symbian ^3. Vậy mua N8 về thì có box nào để anh em N8 có thể vọc được đây!!

Các mod cho em hỏi tý. Ngày 6/11 đến là N8 đã có mặt trên thị trường, mà sao ở diễn đàn mình lại ko có box của Symbian ^3. Vậy mua N8 về thì có box nào để anh em N8 có thể vọc được đây!!
Sắp có rồi bạn ơi, đã có đề xuất rồi, chỉ chờ vài hôm nữa là có thôi.

Sắp có rồi bạn ơi, đã có đề xuất rồi, chỉ chờ vài hôm nữa là có thôi.

Cảm ơn mod nhiều. Các mod phải thế chứ. 6/11 đến em sẽ rước N8 về và cùng thảo luận với các bác. Trông ngày trông đêm, ngủ cũng mơ thấy N8. Hixx!!

hỏi về Audio Gateway Service?

xin hỏi các bro về Audio Gateway Service: trước đây mình sử dụng Windows mobile thì có thể phát nhạc từ điện thoại qua máy tính bằng đường bluetooth. không biết E72 có thể sử dụng những chức năng như thế này được ko? nếu làm được thì cần cài những phần mềm nào? xin các bro hướng dẫn giúp
cám ơn trước

chán quá các bác à . em e72 của e hay mất sóng gửi đi bảo hành , care nó kiểm tra bảo lỗi main.gửi main vào sài gòn , chờ lâu quá chả biết bao h sửa được :( , về nhìn nó lại bung bét ra thì chán chết,k biết thế nào đây :(( chán quá h chả có máy nghịch lang thang topic tâm sự cùng các bác :((

chán quá các bác à . em e72 của e hay mất sóng gửi đi bảo hành , care nó kiểm tra bảo lỗi main.gửi main vào sài gòn , chờ lâu quá chả biết bao h sửa được :( , về nhìn nó lại bung bét ra thì chán chết,k biết thế nào đây :(( chán quá h chả có máy nghịch lang thang topic tâm sự cùng các bác :((
Yên tâm, ko sửa đc thì nó đổi cho main mới, lo gì.

Hix. Bác này giống tui này, mới gửi bảo hành, chờ 15 ngày mới xong, chiều qua cầm máy về sử dụng thấy cũng an tâm, tối đến thì phát hiện mất sóng tiếp tục. Một hồi lại báo lỗi đăng ký thẻ sim, hồi thì mất sóng rồi có lại. Chả biết đường nào mà lần cả. Giờ sao đây :((

Hix. Bác này giống tui này, mới gửi bảo hành, chờ 15 ngày mới xong, chiều qua cầm máy về sử dụng thấy cũng an tâm, tối đến thì phát hiện mất sóng tiếp tục. Một hồi lại báo lỗi đăng ký thẻ sim, hồi thì mất sóng rồi có lại. Chả biết đường nào mà lần cả. Giờ sao đây :((

em 72 của bro cũng bị lỗi mất sóng à, hix, nó sửa mà chập chờn vậy thì chán chết,h lại gửi bảo hành tiếp hả, e nghe nói nó sửa nhiều lần mà vẫn bệnh cũ nó đổi cho máy mới , k biết vụ đó nó có làm cho k ., bỏ hơn 6 củ dùng đc hơn tháng nó lỗi cũng bực lắm chứ các bác

em 72 của bro cũng bị lỗi mất sóng à, hix, nó sửa mà chập chờn vậy thì chán chết,h lại gửi bảo hành tiếp hả, e nghe nói nó sửa nhiều lần mà vẫn bệnh cũ nó đổi cho máy mới , k biết vụ đó nó có làm cho k ., bỏ hơn 6 củ dùng đc hơn tháng nó lỗi cũng bực lắm chứ các bác

Không có chuyện đổi máy mới đâu bạn ơi, thay main khác thì may ra :(. Giờ nó vẫn cứ mất sóng, lâu lại tụt 1 cái rồi lại có :((

Không có chuyện đổi máy mới đâu bạn ơi, thay main khác thì may ra :(. Giờ nó vẫn cứ mất sóng, lâu lại tụt 1 cái rồi lại có :((

bác dùng mạng gì thế ,mà bro ở Hà Nội à, nghe bro nói mà lòng đau xót , k biết máy của em thế nào :( , nó mà cứ chập chờn như thế dùng bực lắm bán quách đi cho rồi

bác dùng mạng gì thế ,mà bro ở Hà Nội à, nghe bro nói mà lòng đau xót , k biết máy của em thế nào :( , nó mà cứ chập chờn như thế dùng bực lắm bán quách đi cho rồi

Mình dùng Viettel bạn à :(, ở tận miền Trung cơ. Nếu sửa về thấy đỡ hơn thì kiếm ai bán đi cho rồi, xài vậy khó chịu lắm. Mình cũng thế :((

vác cục pin ra. lấy 1 cây tăm. chọc vào các chân tiếp xúc pin làm sao cho nó hẹp lại để dể tiếp xúc pin
okie! quan trọng là cái đường BSI
tốt nhất cẩn thận vệ sinh cái sim. làm cho nó thẳng ra.

Chỉnh sửa cuối:
vác cục pin ra. lấy 1 cây tăm. chọc vào các chân tiếp xúc pin làm sao cho nó hẹp lại để dể tiếp xúc pin

Ủa, có liên quan gì đến chuyện mất sóng đâu bạn? Hướng dẫn kĩ hơn xíu được không :D

E72 hay bị treo

Thực sự chán lắm rồi. Con E72 mình up FW lên 051.018 và hack những tưởng cải thiện được lỗi treo máy của FW 031. nào ngờ vẫn thế. Ngày có khi phải khởi động lại 6 lần. Bực ơi là bực.

Thực sự chán lắm rồi. Con E72 mình up FW lên 051.018 và hack những tưởng cải thiện được lỗi treo máy của FW 031. nào ngờ vẫn thế. Ngày có khi phải khởi động lại 6 lần. Bực ơi là bực.

mình dùng có bị treo phát nào đâu, vẫn ngon lành
do có sử dụng c2z nên có vài lỗi nhỏ phát sinh thôi

ủa cái này là vụ e72 mất sóng mà ,có liên quan đến cả pin nữa hả bro, máy e vẫn chưa lấy đc chờ lâu quá :(( lấy được phải test kỹ mới đc

Status
Không mở trả lời sau này.
Back