• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC TOUCH

Thường các bác xem phim trên touch 1 dùng phần mềm gì để convert và xem mà không bị giật ạ.Em xem bằng WM thấy nhiều video bị giật quá.
Bạn dùng Total Video Converter mà chuyển, mình thì hay dùng JetAudio để convert xem không giật tý nào, bạn chọn chuẩn màn hình là 240x320 pixels, bitrate cho nhỏ thôi đừng cho lớn quá xem sẽ bị giật... Ngoài ra trên PPC bạn nên dùng các PM như CorePlayer, SmartMovie hay TCPMP để xem nhé...

Chào cả nhà. Cả nhà cho em hỏi chút. Em đang dùng Touch I. Mấy hôm nay nó có hiện tượng thế này ạ. khi cắm dây cáp kết nối với PC xong thì máy tự bật keyboard lên khi em bật nút nguồn ở phía trên.
khi có người gọi đến thì tự trả lời, tự bật loa ngoài và luôn bị "hold" (như có ma ý ạ). Em đã bị một lần thế này rồi, sau khi cài keyboard của iphone thì nó lại bình thường. Đến hôm nay làm lại như thế lại ko đc. em đã reset máy rồi. mong cả nhà chỉ giúp

Chào cả nhà. Cả nhà cho em hỏi chút. Em đang dùng Touch I. Mấy hôm nay nó có hiện tượng thế này ạ. khi cắm dây cáp kết nối với PC xong thì máy tự bật keyboard lên khi em bật nút nguồn ở phía trên.
khi có người gọi đến thì tự trả lời, tự bật loa ngoài và luôn bị "hold" (như có ma ý ạ). Em đã bị một lần thế này rồi, sau khi cài keyboard của iphone thì nó lại bình thường. Đến hôm nay làm lại như thế lại ko đc. em đã reset máy rồi. mong cả nhà chỉ giúp
Bạn thử HardReset lại xem có hết hiện tượng đó không nhé... Nhớ Backup lại dữ liệu trước khi HardReset nhé... Để HardReset bạn vào Start/Settings/System/Clear Storage, nhập mã 1234, ok...

Bạn thử HardReset lại xem có hết hiện tượng đó không nhé... Nhớ Backup lại dữ liệu trước khi HardReset nhé... Để HardReset bạn vào Start/Settings/System/Clear Storage, nhập mã 1234, ok...

Em làm rồi anh ạ nhưng nó vẫn thế.

ui. Em có biết làm gì đâu. Anh biết chỗ nào up ROM ko chỉ em với

up rom cho touch rất dễ bạn ơi! bạn chịu khó đọc kỹ bài hướng dẫn là đc, ko khó đâu! chỉ click vài cái rồi khoãng 5' là xog! (5' là hơi nhiều rồi đó!)

Máy này em được cho chỉ biết dùng thôi, mấy hôm nay máy có vấn đề nên mới mò lên đây để hỏi cả nhà. Đọc mà chẳng hiểu gì^^. Với cả em thấy up ko đúng thì hỏng máy nên thôi anh biết chỗ nào up ROM thì chỉ cho em với ạ.

Máy này em được cho chỉ biết dùng thôi, mấy hôm nay máy có vấn đề nên mới mò lên đây để hỏi cả nhà. Đọc mà chẳng hiểu gì^^. Với cả em thấy up ko đúng thì hỏng máy nên thôi anh biết chỗ nào up ROM thì chỉ cho em với ạ.
Úp rom cũng đơn giản thôi mà, bạn chỉ cần tham khảo kỹ trước khi úp và một điều quan trọng nữa là máy bạn phải được HardSPL rồi nhé... Cứ mạnh dạn thử đi, máy không chết được đâu mà lo... Yêu cầu máy tính của bạn phải cài ActiveSync (với XP) và Mobile Device Center (với Vista & 7) nhé... Có gì thắc mắc cứ hỏi, chơi PPC thú vui là úp rom mà... Chúc bạn thành công !

Bị lỗi ngày giờ!

máy htc touch của e đang xài bản rom bủa bác PhamQuang nhưng không hiểu sao bì lỗi kỳ lắm ạ. mỗi lần kết nối với pc là thời gian lại bị nhảy lên 2 tiếng.
vd: bây giờ là 10h thì sau khi kết nối nó là 12h. rất bực mình ạ. ai biết cách khắc phục k hay lại phải up rom lại

máy htc touch của e đang xài bản rom bủa bác PhamQuang nhưng không hiểu sao bì lỗi kỳ lắm ạ. mỗi lần kết nối với pc là thời gian lại bị nhảy lên 2 tiếng.
vd: bây giờ là 10h thì sau khi kết nối nó là 12h. rất bực mình ạ. ai biết cách khắc phục k hay lại phải up rom lại

Câu hỏi này đã trả lời rồi! Bạn nên tìm bài viết trước khi đặt câu hỏi:
TL: Do máy Tính Bạn cấu hình giờ GMT khác với PPC của Bạn, Bạn nên đặt lại cho thống nhất: Trên PC vào Start/Control Panel/Regional and Language Options/Regional Options chọn English (United States) hoặc (United Kingdom). Trên PPC cũng tương tự nhé trong Clock & Alarm chọn GMT +7 Bangkok,Hanoi. Trong System/Regional Settings/ Region/ chọn English (United States) hoặc (United Kingdom). Đồng bộ (Sync) với PC xem nhé!!

anh em nào biết giúp với mình up rom cho con Touch II bằng thẻ nhớ, làm theo hướng dẫn đầy đủ rùi nhưng khi nhấn nút giữa để tiến hành thì nó lại về màn hình 3 mầu ko up rom được

Lỗi up ROM ,xin hướng dẫn

Mình vừa up ROM cho touch I,máy báo đã thành công,nhưng khi khởi động lại thì nó chỉ chạy đi chạy lại phần khởi động,phần smart mobility.chả hiểu sao nữa,lần đầu tiên up rom dòng này,lại up cho máy của gấu nữa chứ,chết thật :((,bác nào biết cách giải quyết giùm em nhé,sớm hộ em k gấu nhà xổng chuồng thì chết em.
Em dùng w7 để up
đã up HardSPL_for_ELF_307 trước theo đúng quy trình kỹ thuật
vào botloader vẫn được,thông số là IPL 1.11.0002
SPL 3.07.cmon

Chỉnh sửa cuối:
Loa thoại của Touch quá nhỏ!

em tìm hiểu trên các diễn đàn thấy Touch II bị lỗi là loa (thoại) quá nhỏ- chỉ có các máy gốc asia bị thôi. trên trang chủ của HTC cũng có đăng hotfix sửa lỗi này. nhưng e đang xài bản Rom của bác PhamQuang k biết cài Hotfix này có được hông. hay phải Rom gốc mới cài được.:-/
nó đây ạ.
http://www.htc.com/sea/SupportDownload.aspx?p_id=88&cat=0&dl_id=519
mà Rom gôc e tải được từ HTC thì up k lên được nó vào đến chỗ load % rùi, nhưng chả được % nào là nó tự reset lại.
e cho e hỏi nữa là e đã HARD spl, và đang ở 2.7. e thấy có mấy Rom đề là 3.x vậy nếu e muốn up lên các rom này e có phải HARD SPL với phiên bản mới hơn hay k ạ.:-/
link rom gốc đây ạ.
http://www.htc.com/sea/SupportDownload.aspx?p_id=88&cat=2&dl_id=421

em tìm hiểu trên các diễn đàn thấy Touch II bị lỗi là loa (thoại) quá nhỏ- chỉ có các máy gốc asia bị thôi. trên trang chủ của HTC cũng có đăng hotfix sửa lỗi này. nhưng e đang xài bản Rom của bác PhamQuang k biết cài Hotfix này có được hông. hay phải Rom gốc mới cài được.:-/
nó đây ạ.
http://www.htc.com/sea/SupportDownload.aspx?p_id=88&cat=0&dl_id=519
mà Rom gôc e tải được từ HTC thì up k lên được nó vào đến chỗ load % rùi, nhưng chả được % nào là nó tự reset lại.
e cho e hỏi nữa là e đã HARD spl, và đang ở 2.7. e thấy có mấy Rom đề là 3.x vậy nếu e muốn up lên các rom này e có phải HARD SPL với phiên bản mới hơn hay k ạ.:-/
link rom gốc đây ạ.
http://www.htc.com/sea/SupportDownload.aspx?p_id=88&cat=2&dl_id=421
Về vấn đề hotfix đó thì bạn cứ cài thử trên máy bạn chạy WM6.5 thử xem sao, nếu báo lỗi thì chắc chỉ có rom 6.1 thì cài được...
Còn về bản rom gốc đó nếu máy bạn mà nhập S/N mà nó chấp nhận cho down thì chắc chắn sẽ úp được vì dành cho nó mà... Còn khi đã HSPL rồi thì không cần HSPL cao hơn để úp các rom khác đâu... Nhưng nếu muốn HSPL bền vững thì bạn nên update nên HSPL 3.10 thì úp rom vô tư...

Mình vừa up ROM cho touch I,máy báo đã thành công,nhưng khi khởi động lại thì nó chỉ chạy đi chạy lại phần khởi động,phần smart mobility.chả hiểu sao nữa,lần đầu tiên up rom dòng này,lại up cho máy của gấu nữa chứ,chết thật :((,bác nào biết cách giải quyết giùm em nhé,sớm hộ em k gấu nhà xổng chuồng thì chết em.
Em dùng w7 để up
đã up HardSPL_for_ELF_307 trước theo đúng quy trình kỹ thuật
vào botloader vẫn được,thông số là IPL 1.11.0002
SPL 3.07.cmon

Bạn nên thay đổi cả IPL thành 3.07 nữa thì kết quả có thể tốt hơn!

Em muốn down rum gốc của HTC touch II em đang xài.
35678501389863601: imei máy em, đã check là đúng touch này rồi
sao em nhập s/n của máy vô http://www.htc.com/sea/SupportDownload.aspx?p_id=88&cat=0&dl_id=519 lại ko dc.

Bác nào chỉ em với :(:)(:)((
Chắc máy bạn không phải phân phối ở khu vực Asia nên không down được. Các bản Ship rom thì bạn sang LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC ELF & ELFin chọn đúng dòng máy mà down nhé...

Giúp mình HTC Touch

Máy mình của thằng e gửi về.Mình bật máy lên nó lên chữ smart mobility rồi tắt.Mình tìm tòi cả ngày để tìm ra cái cid và device id của nó.Nhưng thử mọi cách đều không được.các cách của mọi người tren forum,mình đều thử hết.úp bản rom nào cũng bị lỗi image corrupt.mọi người có thể giúp mình được không.nhức đầu quá mà chưa tìm ra cách...
Khi mở máy lên.vào boot nó hiện.

IPL :1.11.0002
SPL 1.11.0000
mọi người cho mình cách xử lý với.
Dây là thông tin máy mình
P/N:99HEh006-00
Imei :358472010198314
S/n:HT750G620867
Mong mọi người giúp đỡ.Chân thành cảm ơn

cần giúp uprom flf0100

máy đem bên pháp về em unlock cid xong ,readcode unlock xong .chưa nhập vô thì máy nó tèo rồi ,lên logo organ rồi tắt .vô boot bình thường
IPL 2.27.0002
SPL 1.11.0000

ELF010051
ORANG202
em đã úp 2 bản rom mà không hết .giúp em với
TouchROM_v1.15.07.01_PDAVIET
ELF SX 6.0 Lite

Back