• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC TOUCH

Touch II ứng dụng không kết nối gprs được ?????

Có ai giúp em với ạh. Cái touch này nó chỉ vô web được với trình duyệt thôi, IE và Opera đều vô được. Nhưng các ứng dụng chat như SH, IM+,Palringo đều không kết nối được. EM phải làm sao đây ạh? Em đã thử trên rom WM6.5 ROM 3.10.710.83 của bác PhamQuang và cả rom onyx 6 release14. Cả 2 như nhau :(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

em đang dùng con touch 2 muốn up room

lâu rồi mới dùng lại lên muốn làm mới em nó mà vao diễn đàn em thấy lộn xộn quá có bác nào hướng dẫn em với máy em vẫn nguyên bản từ lúc mới mua giờ em muốn up lên bản 6.5 cho đẹp k biết phải làm thế nào và chạy có ổn k? chậm hay nhanh hơn nguyên bản? pin đc lâu k em xin đc cám ơn trước ạ
nói trước là em đã vào diễn đàn sới tung hết lên rồi mà k thấy đâu

pda việt đúng là ngày càng buồn tẻ may ra còn mấy bên hd2 thôi còn tất cả lặn hết rồi hãy nhìn tinh tế hay ít ra là handheld hay gsm kìa họ còn có nhiều tin bài mới

giúp về gps htc 3452

mong mọi người chỉ dùm về cái gps của htc 3452 em đã cài googlemap rồi nhưng khi bật lên nó cứ intalling một hồi rồi báo ko thấy gps cài vietmap củng vậy luôn mong mọi người giúp dùm em với chứ máy mình có gps mà ko sử dụng được thì chán thật.

mong mọi người chỉ dùm về cái gps của htc 3452 em đã cài googlemap rồi nhưng khi bật lên nó cứ intalling một hồi rồi báo ko thấy gps cài vietmap củng vậy luôn mong mọi người giúp dùm em với chứ máy mình có gps mà ko sử dụng được thì chán thật.

Dòng máy này chưa tích hợp GPS nên bạn không dùng GPS được.

HTC p3450 Xem phim WMV bị giật

Chào các pác. Em là thành viên của diên đàn cũng khá lâu rồi nhưng em mới tậu em HTC này về nên đang tìm hiểu để sử dụng. Các pác chỉ giúp em làm sao xem phim WMV không bi giật. Rất mong sự giúp đỡ.:(

trong máy có mục gps mà bác thế em mới thắc mắc chứ

Đó là External GPS: nghĩa là dùng một thiết bị GPS khác và nối tới máy của bạn để máy bạn hiện thị GPS trên màn hình thôi.

Em chào các bác.E có vấn đề này mong các bác giúp đỡ:
Chả là e có 1 con HTC P3450 ,giờ e muốn up lại,nhưng e làm mãi mà vẫn k đc
Dòng máy:
Rom Version: 2.20.456.1B WWE
Rom date: 10/02/2007
ExtRom: 2.20.456.101 Imei : 35504601752071301
Kể cả chạy unlock ELF_USPL cung không được.
E đã thử up theo hướng dẫn,nhưng cứ đc tới 4% là lại bị out
Mong các bác giúp đỡ

Đã Unlock được "http://www.pdaviet.net/showthread.php?24390-HTC-TOUCH-II-(ELFin)-USPL" Thanks pác PhamQuang

HTC P3450 Không thể unlock CID?

Hiện tại em chưa thể xác định máy mình thuộc dòng nào để tải tools unlock cho phù hợp. Đã dùng cả 2 tools cho ELF và ELFin nhưng vẫn không được.
Em xem trong device information thì Ram là 128MB, Flash Size là 256 MB, CPU OMAP850, 201MHz, theo các bạn trên diễn đàn thì nó là ELFin, nhưng bên phần Model No.: thì nó Ghi là ELF0100 ?? vậy nó là ELF hay ELFin vậy các bác?? Và có thể UpRom Wm6.5 SX8 không vậy?
Máy em vào bootloader thì có
IPL 3.07.0002
SPL 3.07.0000
vậy làm cách nào để unlock CID?
Em đã dùng các tools trên diễn đàn để unlock nhưng không thành công, gặp màng hình trắng xong reset máy luôn.

Chỉnh sửa cuối:
Đã xác định thành công dòng :(( Nó thuộc ELFin. Híc ngồi vọc UnlockCID, unlock chưa được mà đi uprom, biến thành cục Gạch (Chỉ hiện bootloader rồi treo ở đó luôn). Hoảng hồn vào google + diễn đàn tìm gần 2h mà không ra đc cái rom nào xài được, không biết CID, chỉ biết mỗi ID là ELF0100. Vào http://forum.xda-developers.com tìm sản phẩm HTC dòng P thì tìm được điện thoại. Lục một hồi nữa thì ra được cái rom gốc. May quá, thế là unbrick được hahah
để lại link bản rom, ai cần thì vào tìm và tải, http://forum.xda-developers.com/wiki/index.php?title=Elf_Upgrades
không cần biết CID cũng được, có thể đoán mò, Điện thoại tui sản xuất ở Taiwan, Tui tải rom asian về up thử thì thành công. :))

Câu hỏi cuối cùng, ai biết cách unlock thành công cho P3450 thì chia sẽ với, vì hiện tại vẫn chưa unlock được mặc dù đã bị brick một lần :))

bạn up room 6.1 cho htc touch p3452 lại thế nào vậy? tôi tải được bản room từ HTC rồi nhưng mày mò cả ngày rồi chưa up dược! bạn chỉ chi tiết giúp mình với (mình mới chuyển từ Symbian OS qua sài win mobile) mình gà mờ lắm. mình đang sài win7 kết nối bằng cáp chăng thấy động tỉnh gì cả.:-?:-?:-?

bạn up room 6.1 cho htc touch p3452 lại thế nào vậy? tôi tải được bản room từ HTC rồi nhưng mày mò cả ngày rồi chưa up dược! bạn chỉ chi tiết giúp mình với (mình mới chuyển từ Symbian OS qua sài win mobile) mình gà mờ lắm. mình đang sài win7 kết nối bằng cáp chăng thấy động tỉnh gì cả.:-?:-?:-?
Với Windows 7 thì bạn phải cài Mobile Device Center và Net CF thì PC mới nhận ra máy bạn nhé... Khi kết nối hoàn chỉnh rồi (quả cầu xanh hết xoay và MDC báo Connected) thì bạn chạy file rom .exe, tích vào ô I understand..., Next, tích vào ô I complete..., Next, Upgrade, Next, đợi 100%, nhấn Finish rồi rút cable ra và thưởng thức thôi... Chú ý phải úp rom đúng dòng máy nhé, sai có thể bị hỏng máy, tham khảo kỹ trước khi thực hiện.

giúp em với up rom xong không chạy được

em có con htc p3452 up lên room 6.1 ok rồi. khi khởi động lại nó lại báo sắp xếp màn hình. em ko hiểu ko vào được win, ai gặp trưa giúp em với. đây là hình ảnh của nó báo.
YH em: tuananhnguyen44

em có con htc p3452 up lên room 6.1 ok rồi. khi khởi động lại nó lại báo sắp xếp màn hình. em ko hiểu ko vào được win, ai gặp trưa giúp em với. đây là hình ảnh của nó báo.
Bạn chọt bút chính xác vào tâm dấu thập, nó chạy và dừng ở đâu thì chọt chính xác vào tâm nó, chọt 5 lần là vào Win..

Back