• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG THUỘC HỌ ATOM

Status
Không mở trả lời sau này.
Hỏi bác câu nữa, cái chương trình quét rác đó tên gì vậy, bác cho em cái link lun được ko ? Bấm thanks rồi, thanks bác thêm một lần nữa.

Chưong trình quét dọn rác thì có rất nhiều nhưng theo mình thấy thì SKTool vẫn là soft hay,không chỉ quét dọn được file rác mà nó còn có nhiều chức năng hay nữa.Bạn sang box Phần mềm ứng dụng tìm down nhé.Có hết đó.Thân!

Storage là phần lưu giữ những chương trình mà bạn đã cài còn program là bộ nhớ của máy. Bạn muốn cài đặt trên thẻ nhớ thì lúc cài đặt bạn chỉ cần chọn memory car là được (chú ý một số phần mềm bắt buộc phải cài trên bộ nhớ của máy). Chúc vui!!!!
Thanhks mình chỉ cần bấm vào thanks là được :D:D:D

Hầu hết các phần mềm mình đều cài lên
Memory Card nhưng mục Storage vẫn bị "đầy" sau khi thực hiện cài. Nghe nói có chương trình nào đó có thể chuyển các file .dll lên Card để làm trống Storage ???
Thanks (không thấy mục Thanks vì lướt web bằng IE của PPC)

Hầu hết các phần mềm mình đều cài lên
Memory Card nhưng mục Storage vẫn bị "đầy" sau khi thực hiện cài. Nghe nói có chương trình nào đó có thể chuyển các file .dll lên Card để làm trống Storage ???
Thanks (không thấy mục Thanks vì lướt web bằng IE của PPC)

Bạn chỉ cần dùng chương trình memmail hoặc SKTool để đưa các file .dll của bạn về Card là được thôi mà. Vọc đi bạn nhé. Chúc vui!!!!:D:D:D:D

Các bác cứ chỉ cho em ở trong mục Windows/Programs làm em tìm mỏi mòn con mắt. Thì ra là nó nằm trong mục Windows/Start Menu/Programs. Giờ thì em tìm ra mấy cái shorcut rồi, xóa hết.

1. Các bác ơi, em Up Rom Atom RS00052 lần thứ 2 thì chức năng Messenger của máy đơ luôn, nhận đc tin nhắn nhưng vào đọc thì không hiện lên cái gì cả, ai giúp em với :((
2. Sao HR Atom = cách: Power + SR thì nó chỉ như reset thôi mà không thấy reset toàn bộ dữ liệu để về trạng thái như mới Up Rom xong????????

1. Các bác ơi, em Up Rom Atom RS00052 lần thứ 2 thì chức năng Messenger của máy đơ luôn, nhận đc tin nhắn nhưng vào đọc thì không hiện lên cái gì cả, ai giúp em với :((
2. Sao HR Atom = cách: Power + SR thì nó chỉ như reset thôi mà không thấy reset toàn bộ dữ liệu để về trạng thái như mới Up Rom xong????????

Nhận được tin nhắn nhưng không đọc được gì cả bệnh này mình mới thấy lần đầu có thể người ta gởi cho bạn tin nhắn nhưng không đánh gì? Tin nhắn nào cũng bị vậy à? Bạn muốn HRS còn này thì phải giữ chặt nút power sau đó chọc vào nút reset là được. Bạn thử đi nhé. Thân!!!!

- Muốn HR Atom thì ấn Power + chọc lỗ reset, sau đó màn hình xuất hiện thì bấm đồng thời phím gọi đi (màu xanh) và phím thoát (màu đỏ) là máy sẽ trở về lúc
mới Up ROM.
- Mình cũng đang chạy ROM ...52 mọi thứ đều ngon. Không biết có ROM nào mới hơn chưa nhỉ? khì khì

Chỉnh sửa cuối:
Các bác cho em hỏi cái, cái O2 của em cài chương trình nghe nhạc vào, được mấy hôm bây h nó mất hết, k còn nghe được nhạc nữa. các biểu tượng trong program files nó cũng bị mất hết. Nó bị thế là bị sao vậy? Cách khắc phục ntn?

Các bác cho em hỏi cái, cái O2 của em cài chương trình nghe nhạc vào, được mấy hôm bây h nó mất hết, k còn nghe được nhạc nữa. các biểu tượng trong program files nó cũng bị mất hết. Nó bị thế là bị sao vậy? Cách khắc phục ntn?

máy của bạn đã bị Hard reset rồi. bây giò chỉ còn cách cài lại các soft lại thôi. lần sau bạn nhớ backup lại dữ liệu nhé. đề phòng bị HR

các anh cho em hỏi sao con atom exec của em, khi turn off( = nút nguồn, hay bằng soft, hay là sau 1 thời gian mặc định) thì thỉnh thoảng nó ko dậy đc vậy? cứ chừng 10 lần bấm nút mở máy lên thì có 1 lần mở lại ko lên. đèn chớp vẫn chớp bình thường, đt gọi vào vẫn ko chịu wake up! chỉ có cách soft reset nó mới đc thui-> sao trị đây!!

các anh cho em hỏi sao con atom exec của em, khi turn off( = nút nguồn, hay bằng soft, hay là sau 1 thời gian mặc định) thì thỉnh thoảng nó ko dậy đc vậy? cứ chừng 10 lần bấm nút mở máy lên thì có 1 lần mở lại ko lên. đèn chớp vẫn chớp bình thường, đt gọi vào vẫn ko chịu wake up! chỉ có cách soft reset nó mới đc thui-> sao trị đây!!
Bạn thử HR lại rồi kiểm tra lại coi có bị nữa ko? nếu vẫn còn thì thử up bản rom khác vào xem sao, chứ theo mình biết thì con atom nó hay bị như vậy lắm!

Ngày trước sử dụng con này mình cũng đã bị tình trạng như bạn nó bị vậy là bị đụng phần mềm. Trước hết bạn hãy HS lại máy rồi cài từng PM vào một và bật tắt để kiểm tra nếu phần mềm nào xung thì không cài vào máy nữa như vậy sẽ hết bạn ạ. Kiểm tra thử bạn nhé. Thân!!!!!

Ngày trước sử dụng con này mình cũng đã bị tình trạng như bạn nó bị vậy là bị đụng phần mềm. Trước hết bạn hãy HS lại máy rồi cài từng PM vào một và bật tắt để kiểm tra nếu phần mềm nào xung thì không cài vào máy nữa như vậy sẽ hết bạn ạ. Kiểm tra thử bạn nhé. Thân!!!!!

em hard reset luôn ùi. để máy như vậy ko cài 1 tí gì luôn nhưng vẫn bị :-? . bản ROM của em là bản ROM ở 1 2 trang đầu bên phần ROM cho ATOM& ATOM EXEC á... giờ bó chíu :))

em hard reset luôn ùi. để máy như vậy ko cài 1 tí gì luôn nhưng vẫn bị :-? . bản ROM của em là bản ROM ở 1 2 trang đầu bên phần ROM cho ATOM& ATOM EXEC á... giờ bó chíu :))

Nếu vậy bạn thử dùng một bản rom khác xem có bị không nếu vẫn bị thì mình nghĩ phần cứng của bạn có vấn đề và phải kiểm tra lại xem sao. Thân!!!!

Cho tôi hỏi: Tôi xài O2 Atom Exec, nhưng tôi không biết là loại màn hình nào, QVGA hay là VGA, cám ơn nhiều, Tuân.

Cho tôi hỏi: Tôi xài O2 Atom Exec, nhưng tôi không biết là loại màn hình nào, QVGA hay là VGA, cám ơn nhiều, Tuân.

Là QVGA bạn ah, bạn chú ý màn hình nếu là 640x480 thì là VGA còn 320x240 là QVGA nhé !;) ;) ;)

Atom Exec của bạn có màng hình QVGA :D
-Màn hình cảm ứng TFT, 262.144 màu (65K effective)
- 240 x 320 pixels, 2.7 inches

Các bác cho em hỏi cách đổi nhạc chuông tin nhắn của Atom Exec với. Em thử mò mãi mà ko được.

Các bác cho em hỏi cách đổi nhạc chuông tin nhắn của Atom Exec với. Em thử mò mãi mà ko được.

Bác vô setting/Sounds & Notifications, chọn tab Notification (ở phía dưới màn hình). Ở popup Event: bạn chọn Messageing: New text message.
Ở play sound bác chọn bài hát mà bác thích.
Nếu muốn hát mà bác thích (chưa có trong mục lựa chọn) thì bác copy bài này vô thư mục windows của máy, rồi quay lại chỗ play sound lúc nãy chọn lại. Chú ý là chuông cho message chỉ chạy file.wav.
Thân.

đã có rom wm 2006 cho atom anh em vào phần rom up ve nha thank bác PHẠM QUANG nhìu

Status
Không mở trả lời sau này.
Back