• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

Link của phoenix cho sao dowload chậm quá vậy, mất khoảng 22 tiếng cơ, máy điện thoại lại đang bị hỏng, có cách nào để lấy được phần up rom T_ Mobile Big Storage nhanh hơn không, nhờ mọi người giúp cho với

Mình đang xài bản Rom của Qtek chưa có Big Storage, không biết bản ROM T_mobile có hay hơn không? Ai đã từng xài rồi có thể cho ý kiến để mình học hỏi không? Nghe nói bản ROM T_mobile của bạn có sẵn Big Storage, mình muốn tải về mà không được, hình như link bị lỗi rồi.

Theo mình thấy thì Rom của thằng nào cũng thế thôi,đều là windows mobile 2003 của bác Bil mà thôi,chẳng khác gì nhau mà mắc công sức up rom,ngon hay không chẳng qua là cảm giác thôi,up bảng mới thì tự nhiên thấy ngon,đã xài big storage thì bản nào cũng vậy vì extender rom đã bị mất rồi,chỉ còn win mobile 2003 chuẩn mà thôi

Mình đang sử dụng O2 mini, đã up Rom Qtek 1.13 có Big Storage, Radio 1.13. Lúc này máy của mình hay có hiện tượng máy tự tắt nguồn khi để trong túi quần (hầu như ngày nào cũng bị), lâu lâu thì thị Hard reset. Mình đã thử up lại Rom T-mobile 1.13 có Big Storage nhưng vẫn còn bị tình trạng mất nguồn, khi up sang Rom T-Mobile thì icon G (GPRS) mất tiêu.
Các cao thủ giúp mình với, cho mình hỏi tình trạng bị mất nguồn là do nguyên nhân nào? Có phải bản Rom T-Mobile bị lỗi làm cho icon G bị mất?
:(
Thanks!

Có một lý do khiến máy bị tắt nguồn là nắp sau của máy bị hở là máy lặt tức bị tắt,nếu muốn không bị tắt ngoài ý muốn thì nên dùng một miếng bông chêm vào cái công tắt nhỏ ở trong máy ,gở nắp sau ra thì thấy.

Đúng rùi, y chang trường hợp mình, sau khi up Rom thì trong vòng khoảng 24h thì ok lắm, kô bị mất nguồn, nhưng sau đó thì...bực mình lắm, hy vọng up lần này sẽ hết.
Cho mình hỏi cái này nữa nhé, lúc trước mình duyệt Web qua Sync, 1 thời gian sau(hình như là sau khi up Rom) thì kô vào Net dc nữa, báo lỗi: The page you are looking for cannot be found. Như vậy là bị gì vậy huynh, và khắc phục bằng cách nào????
Thanks !

BẠn vào thử Actisync ,vào file -->connection settings.this computer connect to.chọn là the internet thử xem nhé

Bạn thử soft reset lại xem sao. Nếu không được thì thử xem trong thư mục windows còn file nrdwakeup.exe không chép lại file này thử. Hay bạn backup dữ liệu rồi hard reset sao đó restore lại, nếu vẫn không hết thì Up Rom luôn vậy:D

Dùng Memmaid đi.vào phần notification queue bỏ chọn những dòng có liên quan tới nrdwakeup là xong.còn từ đâu có nrdwakeup thì bó tay,giống như trên trời rớt xuống vậy

E đang sử dụng O2Mini,trước đây khi assign Ringtone cho 1 ng trong contact thì có thể sử dụng ringtone đó bình thường,nhưng cũng thỉnh thoảng phải nghe chuông mặc định của Windows Mobile..(Chuối wa')
Nhưng đến gần đây,khi e uprom lên 1.13 thì có khi mình assign ringtone này,nhưng sau đó vào lại,thấy nó chuyển sang ringtone khác.Có những ng e không assign ringtone nhưng lúc đó lại thấy có....
Vậy cho e hỏi đó là lỗi gì?Và cách khắc phục như thế nào?
E chỉ cài 1 số soft sau:SKTools,Battery line,SmartMovie,PocketMusic,PocketAlarm,và Resco Explorer, và Photo....

Quan trọng là phải để ringtone trên main memory hoặc là storage á,đừng để trên memory card,lúc được lúc không kỳ lắm,nếu đã làm big storage 27 mb thì cứ vô tư để ringtone trên storage đi,bảo đảm chuông lúc nào cũng đúng,chỉ cần dùng phôt contact có sẵn của windows là OK,không cần dùng thứ nào khác

mọi người cho mình xin chương trình set ringtone mp3 cho O2mini nhé. Đợt trước có down bên mobifuns rùi, giờ kiếm không ra.

Nếu được cho mình link hoặc phiền gửi vô mail dùm nha, thankiu vinamilk nhiều.

huybanana@yahoo.com

Thực ra set ringtone mp3 là chép bài mp3 đó vào thư mục windows\rings mà thôi,nếu muốn thì cứ tự chép vào là xong,cần gì chương trình

Last edited by a moderator:
Thực ra set ringtone mp3 là chép bài mp3 đó vào thư mục windows\rings mà thôi,nếu muốn thì cứ tự chép vào là xong,cần gì chương trình

Ai bảo bạn là cứ muốn Set Ring Tone bằng mp3 là chỉ cần Copy vào Ríng trong WinDow vậy? b-) .Nếu bạn muốn cài nhạc chuông bằng mp3 thì Down cái Soft mình gửi kèm đây về.Cài vào PPC,nhớ là cài lên Main nhé.Sau đó chọn một vài mp3 bất kỳ.Giũ bút ở bài đó một lúc để cho hiện ra bảng Menu,rồi chọn Set As RingTone là ok thôi.Thân!
http://www.4shared.com/file/8683128/d1b4f6f5/EnglishMP3SetRingtone.html

ôi trời ^_^ các bác ơi em thường kéo ram để chạy sòft khoảng 70 mb luôn chứ k0 phải chỉ 50mb. nhưng ý em muốn hỏi là có cách nào để kéo cho cái phần ram để chứa chương trình có phần trống <15 mb được k0 vì em cứ kéo nó qua mà phần ram lưu trử còn trống <15mb là nó tự động trả lại (nghĩa là chia đôi khoảng trống cho cả 2)... em gửi bài = wifi nên khó mô tả quá .

Không có cách nào để Bác kéo thế đâu.PPC sẽ tự động điều chỉnh lại Ram ngay.Nhưng mà mình nghĩ bạn dùng nhiều Soft lắm thì cũng chỉ cần kéo đến 50Mb Ram thôi.Chứ làm sao dùng hết được mà bạn kéo nhiều thế? :-?

Tại sao mình không cài được bàn MF-VietLip WM5 QVGA v1.2 , mình đang dùng Qtek100 và HDH là WM5

Tại sao mình không cài được bàn MF-VietLip WM5 QVGA v1.2 , mình đang dùng Qtek100 và HDH là WM5

Cài không được đơn giản bởi vì Qtek100 làm gì có WM5 :-??

Muốn có TV cho Qtek100 thì qua Box Việt hoá có đó, không dùng MF-Vlip được đâu.

Các bác cho em hỏi là tại sao khi em xạc pin mà tắt màn hình bằng phím Power thì đèn xạc cũng tắt và ko xạc đc nhỉ , còn nếu bật màn hình thì lại xạc đc và đèn xạc lại sáng . Hay là do Rom của Qtek nó như thế ? Bác nào biết chỉ cho em với , cảm ơn !:)

Các bác cho em hỏi là tại sao khi em xạc pin mà tắt màn hình bằng phím Power thì đèn xạc cũng tắt và ko xạc đc nhỉ , còn nếu bật màn hình thì lại xạc đc và đèn xạc lại sáng . Hay là do Rom của Qtek nó như thế ? Bác nào biết chỉ cho em với , cảm ơn !:)

Mình dùng ROM Qtek đâu có bị như vậy.Tắt bằng nút Power vẫn bình thường. Bạn SR lại rồi sạc sẽ được đấy.Con mini lâu lâu nó cũng trở chứng nhiều bệnh quái lắm.Nếu không thì tắt màn hình bằng soft là Ok!

Mình dùng ROM Qtek đâu có bị như vậy.Tắt bằng nút Power vẫn bình thường. Bạn SR lại rồi sạc sẽ được đấy.Con mini lâu lâu nó cũng trở chứng nhiều bệnh quái lắm.Nếu không thì tắt màn hình bằng soft là Ok!

Mình cũng dùng Rom Qtek có hiện tượng như thế đâu. Thông thường nếu là bản Rom ổn định thì không có hiện tượng đó đâu. Có thể xem lại quá trình uprom có bị lỗi không nhé! ;)

máy o2i của tôi cảm ứng ở góc trái phía dưới màn hình không an, nhấn chẳng có tác dụng gi cả, các bạn tôi nói nó bị lỗi ROM ko biết có phải vậy ko các bác. mong các bác giúp dùm tôi gấp nhé, cám ơn các Bác trước
Chưa chắc đã do ROM bác àh, đầu tiên bác có thể xem xem miếng dán màn hình của bác xem có phải do cũ quá ko, nếu miếng dán còn tốt, xịn thì cũng có thể nguyên nhân do màn hình cảm ứng bị kênh lên đó,

Em đang xài O2i, em muốn quản lý các tin nhắn lưu trong SIM thì phải làm cách nào hả các bác, mong các bác chỉ giáo giúp

bác đang dùng sạc gì đấy, nếu của moto thì hay bị hiện tượng đấy lắm, còn sạc zin mà vẫn bị thì nên xem lại bản rom xem thế nào, mình vẫn dùng bản 1.11 của nó, chỉ up radio thôi, vì thấy thực ra nó cũng không khác nhiều lắm

không biết nhà sản xuất tạo trên màn hình của một số ứng dụng như sms,browser của O2 những sọc màu và không màu xen kẽ nhau và triệt tiêu màu khi di chuyển về phía bên trái để làm gì nhi:-?? :-?? (hiện tượng này với màn hình VGA thì nó chỉ là một mảng màu sẫm màu phía bên phải và sáng dần khi về phía trái, QVGA thì nhìn rõ cã sọc):D

mặc dù cái hiện tượng này có thể chỉnh được, bằng cách tự tạo theme và bỏ màu của rigt gradient đi, hoặc dùng một số soft như sktool(để chỉnh gradien của theme) cải thiện giao diện đẹp hơn

bác đang dùng sạc gì đấy, nếu của moto thì hay bị hiện tượng đấy lắm, còn sạc zin mà vẫn bị thì nên xem lại bản rom xem thế nào, mình vẫn dùng bản 1.11 của nó, chỉ up radio thôi, vì thấy thực ra nó cũng không khác nhiều lắm
Thế thì đúng rồi bác ạ , em đang dùng sạc của Moto mà , thế các bác cho em hỏi là sạc xịn của O2mini thì giá bao nhiêu hả các bác ? Đúng là bản Rom em dùng thì ngon , bản radio em cũng up lên mới nhất rồi . Để mai em thử qua xem cái xạc xem thế nào !=D>

Thế thì đúng rồi bác ạ , em đang dùng sạc của Moto mà , thế các bác cho em hỏi là sạc xịn của O2mini thì giá bao nhiêu hả các bác ? Đúng là bản Rom em dùng thì ngon , bản radio em cũng up lên mới nhất rồi . Để mai em thử qua xem cái xạc xem thế nào !=D>

sạc zin khoảng 150k bác ạ, đấy là e mới hỏi qua thôi, chưa trả giá gì đâu. đừng dùng sạc ling tinh, hại pin đấy, nếu dùng sạc đểu lâu thì khi pin về khoảng 30% là hạy bị tắt máy lắm, mà bật lên không được luôn, vụ này kinh nghiệm rồi , he

mấy anh ơi,máy em là o2 XDAmini dạo này nó cứ bị cái bệnh lệch cảm ứng màn hình,lúc trước là lệch xuống dưới 1mm,em soft reset,Hard reset tùm lum rồi back up lại thì oke,một thời gian sau thì bị lại,lần này thì nó lệch về phía trên 1mm.em cung SR và HR,oke 1 thời gian rồi bị lại,khổ tâm wa',em nhắn tin kn được gì cả.Mong các bác giúp cho.Em có làm theo lời of 1 bác nào đó là tắt máy và lấy thẻ ATM miết nhẹ màn hình nhưng vẫn kn ăn thua :(

Có thể là do miếng dán màn hình của bạn dùng có chất lượng kém, do đó độ nhậy kém và align không tốt !!!

Ai bảo bạn là cứ muốn Set Ring Tone bằng mp3 là chỉ cần Copy vào Ríng trong WinDow vậy? b-) .Nếu bạn muốn cài nhạc chuông bằng mp3 thì Down cái Soft mình gửi kèm đây về.Cài vào PPC,nhớ là cài lên Main nhé.Sau đó chọn một vài mp3 bất kỳ.Giũ bút ở bài đó một lúc để cho hiện ra bảng Menu,rồi chọn Set As RingTone là ok thôi.Thân!
http://www.4shared.com/file/8683128/d1b4f6f5/EnglishMP3SetRingtone.html

Nếu ai đã cài TCPMP thì có thể set ring tone bằng MP3 bằng cách

Option -> Settings ->select page -> files association rồi chọn MPEG Audio files (MP1,MP2,MP3,MPA).
Sau đó có thể copy file mp3 vào rings trong windows là có thể chọn file mp3 làm ring tone được rồi.

Mình đang sử dụng O2 mini, đã up Rom Qtek 1.13 có Big Storage, Radio 1.13. Lúc này máy của mình hay có hiện tượng máy tự tắt nguồn khi để trong túi quần (hầu như ngày nào cũng bị), lâu lâu thì thị Hard reset. Mình đã thử up lại Rom T-mobile 1.13 có Big Storage nhưng vẫn còn bị tình trạng mất nguồn, khi up sang Rom T-Mobile thì icon G (GPRS) mất tiêu.
Các cao thủ giúp mình với, cho mình hỏi tình trạng bị mất nguồn là do nguyên nhân nào? Có phải bản Rom T-Mobile bị lỗi làm cho icon G bị mất?
:(
Thanks!

Có rất nhiều máy O2 mini bị như của bạn. Lỗi không nằm ở phần mềm mà nằm ở phần cứng. Thông thường nếu tháo vỏ pin của O2 mini thì máy sẽ tự động soft reset lại. Đó là do có một cái lẫy điều khiển bật pin của máy. Máy O2 mini sau một thời gian sử dụng thường hơi bị kênh vỏ máy dẫn đến cái lẫy này không hoạt động hiệu quả. Có một cách giải quyết là lấy giấy mềm hoặc cao su dẻo chèn vào là Okie ngay. Hy vọng có thể giải quyết lỗi nguồn của bạn !

Có rất nhiều máy O2 mini bị như của bạn. Lỗi không nằm ở phần mềm mà nằm ở phần cứng. Thông thường nếu tháo vỏ pin của O2 mini thì máy sẽ tự động soft reset lại. Đó là do có một cái lẫy điều khiển bật pin của máy. Máy O2 mini sau một thời gian sử dụng thường hơi bị kênh vỏ máy dẫn đến cái lẫy này không hoạt động hiệu quả. Có một cách giải quyết là lấy giấy mềm hoặc cao su dẻo chèn vào là Okie ngay. Hy vọng có thể giải quyết lỗi nguồn của bạn !

Cám ơn nhiều nhá Con O2MiNi của tui cũng bị bệnh đó làm theo hướng dẫn của bác ok roi, còn hai cái tiếp điểm ở thân máy với nắp pin đó nó có tác dụng gì không nhỉ?

Có thể là do miếng dán màn hình của bạn dùng có chất lượng kém, do đó độ nhậy kém và align không tốt !!!
Tui cũng liên tục căn màn hình, thay miếng dán mới không hết bệnh, bác nào biết thay màn hình O2 MINI Giá bao nhiêu ở đâu (TP.HCM) Xin chỉ giúp cảm ơn xin cảm ơn!!!!

Back