• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

Con mini có cái bệnh chuyên reset lại,thế Việt có xem cái SW dưới nắp pin chưa?:-?:-?:-?

a Huu Tien cho em hỏi cái SW là ji vậy?máy của em đợt này cũng rất hay bị reset.có khả năng do mình hay cài đặt phần mềm không a?mỗi lần như vậy em lại uprom lại cũng chỉ được một thời gian là lại bị lại.

a Huu Tien cho em hỏi cái SW là ji vậy?máy của em đợt này cũng rất hay bị reset.có khả năng do mình hay cài đặt phần mềm không a?mỗi lần như vậy em lại uprom lại cũng chỉ được một thời gian là lại bị lại.

Con này ưa bị bệnh đó lắm, hình như ý của bác Tiến là cái lẫy điều khiển khởi động máy lại khi mở nắp pin ra đó,có khi nó bị hở do dùng lâu ngày,tuanquynh8083 lấy miếng cao su nhỏ chêm vào thử xem,và Up ROM lại nhiều lần xem có hết không.Không phải do hay cài PM đâu.Hết bệnh rồi thì máy này "trâu" lắm,cài PM vô tư cũng không sao

Có ai giúp mình không vậy từ khi cài lên bản rom QTEK 1.13 đến giờ mình không thể cài được các phần mềm xem thời tiết (spb, weather panel...), cứ thông báo không update được dữ liệu. trước đây chạy bản rom 1.11 thì xài bình thường.

Có ai up rom lên 1.13 mà xài được các phần mềm thời tiết không cho mình ít kinh nghiệm

Ghi chú: lướt web ầm ầm ko gặp trở ngại gì chỉ có update thời tiết là pó tay toàn thân:((

Chỉnh sửa cuối:
ngại quá, :p vừa mới thắc mắc xong :D em HR rồi, chả hiểu sao bây h máy nó mặc định em đang ở Goa sinh tơn, em nhập số điện thoại mới vào thì nó hiện sẵn (425) ra, lúc trước em nhập nó hiện (84) cơ mà nhỉ :-?

Con mini có cái bệnh chuyên reset lại,thế Việt có xem cái SW dưới nắp pin chưa?:-?:-?:-?
cái SW vẫn hoạt động tốt anh ạ. nhưng vấn đề bây giờ là e cắm nguồn vào vẫn chỉ có thể chạy tới căn chỉnh màng hình thôi. còn cắm cáp pc thì không nhận thấy gì hết cái đèn báo sóng thì chớp chớp như ma vậy. a cho e ý kiến để e tham khảo và tìm hướng giải quyết với.

Máy của Việt chỉ còn cách bung ra,kiểm tra lại nguồn thôi,nguyên nhân có thể ở chổ đó(mạch cấp nguồn yếu nên máy không vào CE được )
À cho máy về BL rồi uprom lại được không vậy?

ngại quá, :p vừa mới thắc mắc xong :D em HR rồi, chả hiểu sao bây h máy nó mặc định em đang ở Goa sinh tơn, em nhập số điện thoại mới vào thì nó hiện sẵn (425) ra, lúc trước em nhập nó hiện (84) cơ mà nhỉ :-?

Đó là mặc định khi bạn uprom của O2đó (mã 425 là của nước Anh). Bạn chỉ cần vào settings/system. chọn regional settings để chuyển lại của VN. rủi vào clock&alarms chỉnh sang GMT+7 là được

Có ai xài IAB 1.67 trên IIi bị lỗi như mình không giúp với
Mình cài IAB 1.67 khi vào TODAY Plugin để thêm hay bớt các Plugin thì Plugin của IAB bị mất trên màn hình Today, phải SR rồi vào lại IAB, chọn lại Enable Plugin mới được. Đang xài Rom 1.171:-?

Máy của Việt chỉ còn cách bung ra,kiểm tra lại nguồn thôi,nguyên nhân có thể ở chổ đó(mạch cấp nguồn yếu nên máy không vào CE được )
À cho máy về BL rồi uprom lại được không vậy?
E nghe theo anh nhưng e ko rành về phần cứng con này lắm nên khi chiều đã quyết định đem ra tiệm cho nó mỗ rồi... hic hic. chưa thấy kết quả, nhưng thằng này nó củng nói bệnh có khả năng giống anh. nó bảo nguồn có vấn đề:((

Có ai xài IAB 1.67 trên IIi bị lỗi như mình không giúp với
Mình cài IAB 1.67 khi vào TODAY Plugin để thêm hay bớt các Plugin thì Plugin của IAB bị mất trên màn hình Today, phải SR rồi vào lại IAB, chọn lại Enable Plugin mới được. Đang xài Rom 1.171:-?

Tui xài bình thường mà, cũng IAB 1.67 (bản tải trên PDAviet), ROM 1.171. Tui nghĩ do today plugin bạn để nhìu quá nên bị như vậy thôi, :-?

Bác nào có smartdialing dùng được cho mini thì chỉ mình với!Thanks!Search mãi không thấy.Mà search diễn đàn có trục trặc hay sao mà lúc thì cho search,lúc lại báo không tìm thấy dù có.:(

Bác nào có smartdialing dùng được cho mini thì chỉ mình với!Thanks!Search mãi không thấy.Mà search diễn đàn có trục trặc hay sao mà lúc thì cho search,lúc lại báo không tìm thấy dù có.:(

Đây tặng bạn

Sao chỉ có một file dll hả bác?Thế thì phải cài thế nào?Mình cop vào windown cũng không được!

có bác nào dùng HandyMenu ko ạ? Em cài cái MerMaid thì tự nó cho cái HandyMenu mà lại ko có ấy ấy của HandyMenu :( ai có cho em với

Cho em hỏi 1 việc nha các bác !

Có thể hướng dẫn em về Backup không ? Sử dụng như thế nào và có tác dụng ra sao ? Thx các bác ! Thông cảm em mới xài PCC nên chưa pro lắm .. Em xài O2 mini !! Thx !

Cho em hỏi 1 việc nha các bác !

Có thể hướng dẫn em về Backup không ? Sử dụng như thế nào và có tác dụng ra sao ? Thx các bác ! Thông cảm em mới xài PCC nên chưa pro lắm .. Em xài O2 mini !! Thx !

bạn cài thêm một soft backup vào ( ví dụ như SPb Backup ,trong DS có sẳn đó)
khởi động phần mềm, chọn phần cần backup và nơi lưu file backup.
bấm Backup là OK !!!

bạn vào DS down về là biết dùng ngay ... đơn giản lắm !!!

chúc thành công :)

bạn dùng phần Backup này cài vào máy sau đó bẻ khóa rồi vào programs-Spb Backup-Next và cứ next vả đợi nó backup sang thẻ nhớ là được.
Ở ĐÂY NÀY

Cám ơn 2 bác rất nhiều .. 4rum thật dễ thương .. vấn đề được giải quyết quá nhanh sau khi post lên không lâu !!

Nhưng có thể giải thích thêm giùm em là backup mình dùng để làm gì .. và khi nào ta sử dụng đến nó .. Có phải Backup giống như ghost trong PC không ? Nếu vậy thì backup xong mình HR có được không ? Nếu HR được thì sau khi HE xong làm sao backup nó lại như cũ .. Chưa hiểu rõ lắm .. Mong được hướng dẫn ! Thx all !!

Back