• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

bạn vào xem coi pin backup của bạn hiện là bao nhiêu phần trăm? có thể cục backup của bạn bị hư rồi đó!

Neo từ hồi mua đến giờ em có thấy pin backup nào bao giờ đâu hả bác.???Hay hồi mua thằng bán hàng nó tháo mất của em rồi....

Neo từ hồi mua đến giờ em có thấy pin backup nào bao giờ đâu hả bác.???Hay hồi mua thằng bán hàng nó tháo mất của em rồi....
sao lạ vậy? PPC nào mà ko có pin backup? bạn vào Start>Setting>System>Power, bên trên là Main Battery còn bên dưới là Backup Battery, máy bạn ko có àh? kiểm tra lại xem, nếu đúng là ko có thì...:D

sao lạ vậy? PPC nào mà ko có pin backup? bạn vào Start>Setting>System>Power, bên trên là Main Battery còn bên dưới là Backup Battery, máy bạn ko có àh? kiểm tra lại xem, nếu đúng là ko có thì...:D

Hux. Em chỉ thấy có 1 dòng Main battery LiPolymer thôi :(( :(( :(( Mà em có thấy ở đâu bán pin backup của Neo đâu??

Chỉnh sửa cuối:
Hic...giờ mới nghe nói là Neo có Pin backup, quả thực là từ hồi mua nó tới giờ, đã Up rồi Dow các loại Rom từ 2005 đến 2006 em cũng chưa bao giờ nhìn thấy từ: "Backup Battery" trên con Neo của em cả. Kiểu này chắc phải bổ máy để kiểm tra thôi...
Mà Neo cần Pin Backup để làm gì nhỉ???? duy trì ngày, giờ, tháng, năm..khi hết pin à..????

Chỉnh sửa cuối:
Thì sao hả bác?!:-/ ,Bác đã thử test với dòng Prophet hay cả đến dòng Wizard và Uni chưa mà đã phát biểu hơi bị liều như thế?Trên Main của các dòng này đều có một cụ Pin nhỏ nhưng nó chỉ có chức năng như một cục Pin Cmos trên PC thôi chứ ko phải là Pin Backup như bác nói đâu,nếu ko tin bác cứ thử kiểm tra xem.OK!

Thì sao hả bác?!:-/ ,Bác đã thử test với dòng Prophet hay cả đến dòng Wizard và Uni chưa mà đã phát biểu hơi bị liều như thế?Trên Main của các dòng này đều có một cụ Pin nhỏ nhưng nó chỉ có chức năng như một cục Pin Cmos trên PC thôi chứ ko phải là Pin Backup như bác nói đâu,nếu ko tin bác cứ thử kiểm tra xem.OK!
mình đang dùng 02S nên ko có điều kiện để test, nhưng cục pin đó có chức năng tương tự như backup đúng chưa bạn, trong trường hợp tháo pin chính ra thay sim mà đã mất ngày giờ thì đích thị nó đã có vấn đề rồi phải ko bạn? mình chỉ muốn giúp bạn ấy thôi, nếu có gì ko đúng thì nhờ bạn chỉ bảo thêm, cần gì phải nặng lời vậy bạn?

Chỉnh sửa cuối:
Thanks bác, nhưng mà cái O2 này mình vào Internet bằng Wireless 802.11x chứ không phải bằng GPRS. Tức quá đi mất, loay hoay từ hôm qua đến giờ mãi chưa được. Thanks!

Thanks, cách này mình cũng thử làm rồi mà không được. Bác nào có thể post cho mình xem cái cấu hình trong phần Setting ->Connection -> Connection được không vậy. Mình băn khoăn cái phần đấy mình cấu hình chưa đúng. (Cái này mình vào Internet bằng Wireless.) Thanks!
nếu mà bạn vào bằng wireless lan thì liệu chỗ ấy sóng có không? vào thử seting\connection\wireless lan\main xem tình trạng tín hiệu thế nào chỗ signal quality ấy, mình dung NEO, chỗ nào có sõng mà bật wifi khi có tín hiệu thấy máy có âm báo là có tín hiệu,
tham khảo thêm ở hướng dẫn của Prophet mamnual (ftp://ftp.xda-developers.com/Uploads/Prophet/Prophet-manuals/ ) có 1 bản sử dụng nhanh khoảng 22 trang, còn bản chi tiết khoảng 160 trang thì phải ( nó ở trang 65 ấy )thấy đầy đủ lắm

Chỉnh sửa cuối:
ừm, dạo này mình cũng mới để ý là tháo pin ra thì mất hết ngày giờ, giống như hiện tượng hết pin cmos trên nokia vậy. Còn bảo hành n ngại mang đi, tháo tung cai máy thay pin chút xíu mát zin.

có khi hôm mình tháo pin ra thay copy cái danh bạ trên sim sang máy khác, để pin khỏỉ máy lâu nên hết pin này ko nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:
Cho mình hỏi là làm cách nào có thể để cho máy tự động save ảnh chụp vào storage card vậy? Mình đã chỉnh trong option khi chụp ảnh, nhưng nó chỉ có 2 lựa chọn là Bộ nhớ chính và network thôi, không thấy lựa chọn save trên storage card đâu cả?

Cho mình hỏi là làm cách nào có thể để cho máy tự động save ảnh chụp vào storage card vậy? Mình đã chỉnh trong option khi chụp ảnh, nhưng nó chỉ có 2 lựa chọn là Bộ nhớ chính và network thôi, không thấy lựa chọn save trên storage card đâu cả?
đầu tiên vào chế độ chụp hình, sau đó bấm vào tool ( hình có cái to vít và clê ở góc bân phải dưới màn hình) ở đó chọn tools tiếp ở góc trái màn hình dưới sau đó vào options\ general.. chọn save to ..chọn storaga card là OK lần sau chụp nó sẽ tự vào mục Mydocuments\Mypicture

Chỉnh sửa cuối:
ừm, dạo này mình cũng mới để ý là tháo pin ra thì mất hết ngày giờ, giống như hiện tượng hết pin cmos trên nokia vậy. Còn bảo hành n ngại mang đi, tháo tung cai máy thay pin chút xíu mát zin.

có khi hôm mình tháo pin ra thay copy cái danh bạ trên sim sang máy khác, để pin khỏỉ máy lâu nên hết pin này ko nhỉ.

Con Neo của bác còn bảo hành tức là bác cũng mới dùng nên Pin Cmos của nó chắc chắn chưa cạn được đâu,có thể tại bác tháo Pin ra để lâu quá hơn nữa có một điều lạ nữa là có những bản Rom khi tháo Pin chính ra để rất lâu mà ngày giờ hệ thống ko thay đổi nhung lại có bản Rom thì ngược lại bác ạ,Vấn đề này ko biết có anh em nào dính phải ko?:)

Oan cho em quá!

Em đang dùng con Qtek S200, nó cứ báo cái lỗi ấy thì em biết phải hỏi ai hở bác utxd? Còn nữa, em muốn hỏi cái file CAB (để install ấy) thì mình làm thế nào để tạo và gom nó vào để quản lý? Bác làm ơn chỉ giúp em với...

Em đang dùng con Qtek S200, nó cứ báo cái lỗi ấy thì em biết phải hỏi ai hở bác utxd? Còn nữa, em muốn hỏi cái file CAB (để install ấy) thì mình làm thế nào để tạo và gom nó vào để quản lý? Bác làm ơn chỉ giúp em với...
cái đó thuộc về phần mềm, bạn phải post vào topic Thảo luận sử dụng soft cho PPC! còn muốn tại file cab thì dùng WinCE CAB Manager , còn "gom nó vào" là sao bạn nhỉ? bạn tạo một thư mục trên thẻ nhớ rồi đặt tên là PPC Soft hay gì đó rồi chép tất cả các file cab vào đó để quản lí thôi, nhưng theo mình thì bạn nên nén file cab thành file rar thì dung lượng sẽ nhỏ đi rất nhiều, đỡ tốn bộ nhớ! :D

Con Neo của bác còn bảo hành tức là bác cũng mới dùng nên Pin Cmos của nó chắc chắn chưa cạn được đâu,có thể tại bác tháo Pin ra để lâu quá hơn nữa có một điều lạ nữa là có những bản Rom khi tháo Pin chính ra để rất lâu mà ngày giờ hệ thống ko thay đổi nhung lại có bản Rom thì ngược lại bác ạ,Vấn đề này ko biết có anh em nào dính phải ko?:)

duclinh yên tâm, ngay tối wa mình đã nhảy sang bên xda để nghiên cứu. Vấn đề con Neo chúng ta như sau:

con prophet có một cục pin rất nhỏ tên là internal battery làm nhiệm vụ lưu giữ ngày giờ khi chúng ta thay sim, tháo pin để sữa chữa , vệ sinh,...thông thường viên pin này tồn tại từ 3-6 tháng tuỳ cách sd, giống các máy nokia, mình có mua con nokia 8910 và 6100 cũ, con nào cũng fải chỉnh lại ngày giờ khi tháo pin. Đây chẳng fải vấn đề hỏng hóc j đâu, bạn yên tâm, nhiều mem bên xda dùng wizard và prophet cũng giống chúng ta. tuy nhiên mình cũng nghi vấn là do rom gây ra giống bạn, cần test kĩ xem.

nếu mà bạn vào bằng wireless lan thì liệu chỗ ấy sóng có không? vào thử seting\connection\wireless lan\main xem tình trạng tín hiệu thế nào chỗ signal quality ấy, mình dung NEO, chỗ nào có sõng mà bật wifi khi có tín hiệu thấy máy có âm báo là có tín hiệu,
tham khảo thêm ở hướng dẫn của Prophet mamnual (ftp://ftp.xda-developers.com/Uploads/Prophet/Prophet-manuals/ ) có 1 bản sử dụng nhanh khoảng 22 trang, còn bản chi tiết khoảng 160 trang thì phải ( nó ở trang 65 ấy )thấy đầy đủ lắm
Chỗ mình dùng sóng tốt mà. Mình biết cách xem sóng. Nó báo là good. Vì ở ngay cạnh chỗ phát sóng Wireless, cách có 2 mét. Mình chỉ băn khoăn cách cấu hình wireless thôi. Mà khi clearstorage xong, dùng wireless bình thường. Sau đó cài 1 cái font tiếng việt lên thì ko vào được nữa. Nó lại báo là "webpage not found..." thế mới lạ chứ. Các pác ai bít lỗi này thì chỉ giúp nhé. Thanks!

Chỗ mình dùng sóng tốt mà. Mình biết cách xem sóng. Nó báo là good. Vì ở ngay cạnh chỗ phát sóng Wireless, cách có 2 mét. Mình chỉ băn khoăn cách cấu hình wireless thôi. Mà khi clearstorage xong, dùng wireless bình thường. Sau đó cài 1 cái font tiếng việt lên thì ko vào được nữa. Nó lại báo là "webpage not found..." thế mới lạ chứ. Các pác ai bít lỗi này thì chỉ giúp nhé. Thanks!

Bạn đã cài fonts TIếng Việt nào lên vậy,có phải fonts chuẩn ko? Thử Remove cái fonts đó đi xem sao bạn ơi!!

Bạn hãy thử làm theo cách sau:

Bạn vào Start / Settings / Connections / Connections / Advanced /
Slect My Network rồi chọn cả 2 mục là My Work Network và OK

Sau đó thì bạn bật wifi bằng cách chọt biếu tượng ngòai màn hình hoặc nút ấn bên hông rồi bật cho nó xanh lên, máy sẽ tự động tìm mạng wifi cho bạn và bạn chỉ còn việc kết nối và lướt sóng, à quên lướt web

Back