• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

các bác có thể hướng dẫn e lên mạng bằng O2 Neo khi kết nối với PC ko??

các bác có thể hướng dẫn e lên mạng bằng O2 Neo khi kết nối với PC ko??
bản mở Active Sync lên, vào Connection Setting, chek vào mục Allow USB connection, trong phần This computer is connected to bạn để là The Internet rồi cắm cáp vào là vô net được hà! :D

Bạn đã cài fonts TIếng Việt nào lên vậy,có phải fonts chuẩn ko? Thử Remove cái fonts đó đi xem sao bạn ơi!!
Remove cái font tiếng Việt đó đi cũng vẫn báo lỗi đó:" Web page not found....".
Font thì down từ diễn đàn của mình xuống mà! Cái VN-FONTS thấy quảng cáo là dùng cho tất cả các trang web tiếng Việt!
Không biết đó là do máy hay do font. Buồn quá...

Remove cái font tiếng Việt đó đi cũng vẫn báo lỗi đó:" Web page not found....".
Font thì down từ diễn đàn của mình xuống mà! Cái VN-FONTS thấy quảng cáo là dùng cho tất cả các trang web tiếng Việt!
Không biết đó là do máy hay do font. Buồn quá...
mình nghĩ cái này ko phải do lỗi font đâu bạn, vì nếu lỗi font thì bạn chỉ ko đọc được tiếng Việt thôi! Bạn thử HR lại xem sao?

các bác giúp e việc này với nha. cho e hỏi là tư sau khi e tháo cái vỏ ra thay cái loa và thay lai cái vỏ thì con O2 của e khi chạy chương trình được khoảng 5' liên tục là cái máy bị nóng hỏi lên mà từ trước giờ có bị như thế bao giờ đâu chứ, vậy cho e hơi nguyên nhân là sao vậy các bác, giúp e 1 tay với các bác nha

các bác giúp e việc này với nha. cho e hỏi là tư sau khi e tháo cái vỏ ra thay cái loa và thay lai cái vỏ thì con O2 của e khi chạy chương trình được khoảng 5' liên tục là cái máy bị nóng hỏi lên mà từ trước giờ có bị như thế bao giờ đâu chứ, vậy cho e hơi nguyên nhân là sao vậy các bác, giúp e 1 tay với các bác nha
Cái này bác qua đây hỏi chắc sẽ có người trả lời cho bác. Chúc vui!!!
http://pdaviet.net/forumdisplay.php?f=67

mình nghĩ cái này ko phải do lỗi font đâu bạn, vì nếu lỗi font thì bạn chỉ ko đọc được tiếng Việt thôi! Bạn thử HR lại xem sao?
Mình đã thử HR lại rùi mà không được. HR mấy lần. Cứ lần nào cài thêm font tiếng Việt thêm vào máy là máy không truy cập được Internet. Khó hiểu quá!

Có cách nào xem tổng thời gian gọi và nghe của đt từ khi bắt đầu sử dụng lần đầu tiên không các bác :| Sau khi Up Rom nó có bị reset về 0 không :|

Có cách nào xem tổng thời gian gọi và nghe của đt từ khi bắt đầu sử dụng lần đầu tiên không các bác :| Sau khi Up Rom nó có bị reset về 0 không :|
Bạn muốn xem tổng thời gian nghe gọi thì bạn vào Setting,System,DevideInformation,Callduaration để xem nhé.Nhưng bạn nên nhớ dòng này với dòng Wizard cứ sau khi uprom là nó sẽ tự reset thời gian nghe gọi về 0 hêt đó.Thân!

Mình đã thử HR lại rùi mà không được. HR mấy lần. Cứ lần nào cài thêm font tiếng Việt thêm vào máy là máy không truy cập được Internet. Khó hiểu quá!
Chưa bao giờ bị tình trạng như bạn nếu vậy bạn thử dùng font khác xem nó còn bị tình trạng như vậy không nhé. Tôi nghĩ cái này nó cũng không quá kén chương trình và cũng không xung với chương trình khác bạn thử xem nhé!!! Thân!!!

Nác đang dùng những bộ font nào,theo mình thì chỉ cần duy nhất bộ font Việt mà Man Quang đã đưa vào DS là đủ chứ nếu cài nhiều bộ khác nhau vào thì dễ bị đụng lém.Mà nhớ cài lên Main nhé.:D

Nác đang dùng những bộ font nào,theo mình thì chỉ cần duy nhất bộ font Việt mà Man Quang đã đưa vào DS là đủ chứ nếu cài nhiều bộ khác nhau vào thì dễ bị đụng lém.Mà nhớ cài lên Main nhé.:D

Cho mình hỏi một chút cái này cứ phải cài lên Main à sao mình cài trên storage vẫn chạy ầm ầm đấy thôi. Không tin bạn cứ thử một lần rồi xem bạn sẽ biết ngay mà :D. Thân!!!

Cho mình hỏi một chút cái này cứ phải cài lên Main à sao mình cài trên storage vẫn chạy ầm ầm đấy thôi. Không tin bạn cứ thử một lần rồi xem bạn sẽ biết ngay mà :D. Thân!!!
tất nhiên là ài dc nhưng mà nó o hiển thị tốt đâu bạn ơi,một số bị hạn chế đấy bạn thử vàonet mà xem,tốt nhất là font hiển thị thì nên cài vào devide thì nó mới hiẻn thị tốt chứ

tất nhiên là ài dc nhưng mà nó o hiển thị tốt đâu bạn ơi,một số bị hạn chế đấy bạn thử vàonet mà xem,tốt nhất là font hiển thị thì nên cài vào devide thì nó mới hiẻn thị tốt chứ

Thì ngày nào mà mình chả vào net vẫn thấy bình thường không thấy nỗi phát sinh gì cả hay tại chưa đến lúc nhỉ? :D:D nhưng bác nói cũng đúng nên cài vào devide thì tốt hơn cái này cũng chẳng chiếm bộ nhớ mấy. hì hì.....

Chưa bao giờ bị tình trạng như bạn nếu vậy bạn thử dùng font khác xem nó còn bị tình trạng như vậy không nhé. Tôi nghĩ cái này nó cũng không quá kén chương trình và cũng không xung với chương trình khác bạn thử xem nhé!!! Thân!!!
Mình đã thử cài vài font loại rùi. Hiện tượng vẫn như vậy hết à! Đều không vào được Internet.

Mình cài 1 bộ font này mà. Nhưng mà cứ cài lên là không vào được Internet!

Last edited by a moderator:
chả biết mình cài phần mềm gì đụng đến hệ thống ko mà ngày giờ chạy sai hết cả vì HĐH tự nhiên chuyển sáng tối thay cho PM và AM sẵn có lúc nào bật lên là phải chỉnh lại đồng hồ vì chỉ có 1 vòng quay là hết ngày :( buồn thật
hình nì các bạn ai biết hoặc đã từng bị thì chỉ giúp mình với

Last edited by a moderator:
Mình đã thử cài vài font loại rùi. Hiện tượng vẫn như vậy hết à! Đều không vào được Internet.

Mình cài 1 bộ font này mà. Nhưng mà cứ cài lên là không vào được Internet!

Thật sự không thể hiểu nổi với con máy của bác cứ cài font mà lại không vào được internet vậy khi không cài thì bác có vào được internet không? Tôi nghĩ chắc chắn rằng không phải là do lỗi này đâu bác xem lại máy của mình đi nhé! Thân...

chả biết mình cài phần mềm gì đụng đến hệ thống ko mà ngày giờ chạy sai hết cả vì HĐH tự nhiên chuyển sáng tối thay cho PM và AM sẵn có lúc nào bật lên là phải chỉnh lại đồng hồ vì chỉ có 1 vòng quay là hết ngày :( buồn thật
Tốt nhất là bác HR bác ah. Em kô biết vậy là nó bị sao, nhưng đoán là lỗi win rồi.
Bác sang bên box Kỹ Thuật Rom xem...các Man bên đó cho ra nhiều ROm mới hay lắm !
Chúc bác sớm ổn định đc con máy !

Thật sự không thể hiểu nổi với con máy của bác cứ cài font mà lại không vào được internet vậy khi không cài thì bác có vào được internet không? Tôi nghĩ chắc chắn rằng không phải là do lỗi này đâu bác xem lại máy của mình đi nhé! Thân...

Cài font đâu thể ảnh hưởng gì tới chuyện vào net được nhỉ?
Bác vào net bằng wifi hay vào nhờ sync PC ?
Kiểm tra lại kết nối...nếu không up một bản rom mới nhất bác ah.
Rom Prophet_PV_1.0 là bản Wm 06 mới nhất(box kỹ thuật rom) đã tích hợp luôn font tiếng việt bác ah!

Bạn xem lại giờ, timezone trên PC và trên PPC có lệch nhau hay ko? nếu có thì đó chính là nguyên nhân, bạn chỉ việc chỉnh lại cho khớp với nhau là OK!

Back