• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.
máy mình tự nhiên mấy ngày này cứ gọi đc khoảng 1 phút là tự tắt và khi máy bật buletooth thì tự bắn file qua những người đả từng bắn với mình đang bật blue thì nói tự bắn file qua ( file rất nhỏ mình không muốn bắn) và khi bạn mình gửi tin nhắn đa phương tiện thì nó củng tự trả lời mới ghê .(Liên quan đến file bên chổ bắn blue ý) mình nghỉ là do virut nhưng mình diệt thì lại ko có
Ai biết hoặc có phần mền nào diệt đc thì . mình fomat n lần rùi huhu

phần mềm diệt virus không bằng format đâu bạn !
cách này hết bị nè !
tháo thẻ ra format điện thoại, sau đó cho thẻ lên PC format thẻ .
Cho thẻ vào điện thoại định dạng lại nữa là ok !
Và nhớ là sau này đừng cài những phần mềm kô rõ nguồn gốc, hay những game (thường là của bọn Tàu) vì dễ bị dính virus và đt hay "tự gửi tin nhắn" .. :(

Chúc may mắn.! :)

máy mình tự nhiên mấy ngày này cứ gọi đc khoảng 1 phút là tự tắt và khi máy bật buletooth thì tự bắn file qua những người đả từng bắn với mình đang bật blue thì nói tự bắn file qua ( file rất nhỏ mình không muốn bắn) và khi bạn mình gửi tin nhắn đa phương tiện thì nó củng tự trả lời mới ghê .(Liên quan đến file bên chổ bắn blue ý) mình nghỉ là do virut nhưng mình diệt thì lại ko có
Ai biết hoặc có phần mền nào diệt đc thì . mình fomat n lần rùi huhu

Bạn qua đây tham khảo nè http://pdaviet.net/showthread.php?t=14848&page=67
Chúc bạn thành công !

Mọi người cho mình hỏi có phần mềm nào hẹn giờ nháy máy cho n70 ME ko
?
Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device Bạn Wszullberg thân mến!Phần mềm nháy máy thì có chứ Hẹn giờ để nháy máy thì chưa nghe đến!Bạn hãy qua bên Box S60_ỨNG DỤNG PYTHON tìm nha,với phần mềm Nháy máy!

Mọi người cho mình hỏi có phần mềm nào hẹn giờ nháy máy cho n70 ME ko
?
Posted via Mobile Device

Phần mềm nháy máy hoạt động còn chưa hiệu quả nên cho dù có phần mềm hẹn giờ nhá máy thì bạn có dùng cũng phải cẩn thận vì các nhà mạng giờ bạn chỉ cần nhá máy bên kia bắt máy là bạn đã bị trừ cước phí rồi nè.

mà nhá làm j người ta chứ. cứ ăn ở lành lành téo còn để phúc cho con cháu chứ hả?

mà nhá làm j người ta chứ. cứ ăn ở lành lành téo còn để phúc cho con cháu chứ hả?
Nhá máy thì chủ yếu nhá bạn bè cho vui hoặc nhá kẻ nào nhá mình thì mình nhá lại thôi, chứ mấy khi ai lại rảnh ngồi kô nhá máy cho người ta chửi, cái gì mà "để phúc cho con cháu" chứ, làm gì đến mức như vậy hả bạn :)

các bro ơi cho em hỏi em dùng n70 mà em cài cái large time screen saver mà ko đc các bác ạ ,màn hình vẫn đen sì ,em làm đúng hướng dẫn rùi ,các bác có biết nguyên nhân giúp iem vs em thank nhìu

các bro ơi cho em hỏi em dùng n70 mà em cài cái large time screen saver mà ko đc các bác ạ ,màn hình vẫn đen sì ,em làm đúng hướng dẫn rùi ,các bác có biết nguyên nhân giúp iem vs em thank nhìu

Bạn download cái đó ở đâu, cho mình cái link để ngâm cứu xem :)

Bạn đã cài screen saver.
Đã vào theme\edit\screen saver chọn cái screen vừa cài.
Đã restart lại máy.?
thế mà vẫ không đc àh bạn.thé thì khó hỉu nhỉ.:-/:-/:-/
thử làm lại koi sao nha bạn,và xem cái screen bạn cài có bị lỗi gì không nha bạn.
goodluck !

cho mình hỏi về N70 chút
Hôm qua trước khi đi ngủ, mình kiểm tra bộ nhớ máy (ổ C) là còn 2MB
Sáng hôm sau mở lên còn có 1Mb5.
Hồi trước hơn 2MB lun á. ko cài đặt gì, sao bộ nhớ máy tự bị ngốn sạch thế nhỉ :-??

cho mình hỏi về N70 chút
Hôm qua trước khi đi ngủ, mình kiểm tra bộ nhớ máy (ổ C) là còn 2MB
Sáng hôm sau mở lên còn có 1Mb5.
Hồi trước hơn 2MB lun á. ko cài đặt gì, sao bộ nhớ máy tự bị ngốn sạch thế nhỉ :-??

Bộ nhớ máy mất đi là do mỗi lần bạn load nhạc (bằng trình mặc đình của máy) thì file music.db (trong C:/System/Data) nó sẽ tự động tăng dung lượng (kô rõ vì sao), nếu muốn bạn có thể dùng X-ploer xóa nó đi (kô ảnh hưởng gì cả, vẫn nghe nhạc bình thường, Tested.!)

Hoặc có thể do bạn nhận quá nhiều tin nhắn hay thêm quá nhiều danh bạ vào máy thì bộ nhớ máy cũng sẽ giảm. :)

Bạn đã cài screen saver.
Đã vào theme\edit\screen saver chọn cái screen vừa cài.
Đã restart lại máy.?
thế mà vẫ không đc àh bạn.thé thì khó hỉu nhỉ.:-/:-/:-/
thử làm lại koi sao nha bạn,và xem cái screen bạn cài có bị lỗi gì không nha bạn.
goodluck !

mình đã làm đúng hết cả rùi mà ,mình mua máy cũ ,từ lúc mua đã thế ,cứ khóa bàn phím là màn hình đen xì luôn

Bộ nhớ máy mất đi là do mỗi lần bạn load nhạc (bằng trình mặc đình của máy) thì file music.db (trong C:/System/Data) nó sẽ tự động tăng dung lượng (kô rõ vì sao), nếu muốn bạn có thể dùng X-ploer xóa nó đi (kô ảnh hưởng gì cả, vẫn nghe nhạc bình thường, Tested.!)

Hoặc có thể do bạn nhận quá nhiều tin nhắn hay thêm quá nhiều danh bạ vào máy thì bộ nhớ máy cũng sẽ giảm. :)
mình đã làm như bạn nói, xóa đi
Nhưng bạn thử nhớ lại xem còn phải xóa những gì nữa
Chứ hôm nay bộ nhớ tự bị giảm xuống chỉ còn có 750KB thoy :((
Cứ thế này thì chết mình mất
(Mình xài cái phần mềm tăng tốc ram của NGUYENTRANDUNG,chạy ẩn, ko bik có bị ảnh hưởng gì ko nhỉ)

mình đã làm như bạn nói, xóa đi
Nhưng bạn thử nhớ lại xem còn phải xóa những gì nữa
Chứ hôm nay bộ nhớ tự bị giảm xuống chỉ còn có 750KB thoy :((
Cứ thế này thì chết mình mất
(Mình xài cái phần mềm tăng tốc ram của NGUYENTRANDUNG,chạy ẩn, ko bik có bị ảnh hưởng gì ko nhỉ)

Bạn thử tìm phần mềm dọn rác hệ thống về dùng xem sao :)

Ko thì dùng thử cái Nudel của NGUYENTRANDUNG nè: http://pdaviet.net/showpost.php?p=924274&postcount=3

Máy bạn chắc dùng lâu ngày nên "rác rưởi" nhiều lắm rồi :D

Còn về cái "Tăng tốc Ram" thì mình nghĩ nó kô ảnh hưởng gì đâu.

mình đã làm đúng hết cả rùi mà ,mình mua máy cũ ,từ lúc mua đã thế ,cứ khóa bàn phím là màn hình đen xì luôn

ơ thế là máy bạn bị lỗi cái gì thế,cái screensaver hay là cái khóa bàn phím thế bạn.
nếu là cái khóa bàn phím thì bạn dùng soft khóa bàn phím hay là khóa bằng cái mặc định của máy thía bạn.:-/

ơ thế là máy bạn bị lỗi cái gì thế,cái screensaver hay là cái khóa bàn phím thế bạn.
nếu là cái khóa bàn phím thì bạn dùng soft khóa bàn phím hay là khóa bằng cái mặc định của máy thía bạn.:-/

không.nó không hiện screensaver.sau khi khóa bàn phím 1 lúc thì nó đen sì màn hình luôn :-??

Cho em hỏi e mới mua n70 mà ko biết la 70me hay 70 thường Nữa.ai chỉ em được không?

không.nó không hiện screensaver.sau khi khóa bàn phím 1 lúc thì nó đen sì màn hình luôn :-??
Cái screensaver mặc định của theme(= date & time) nó có bị như vậy không bạn?
Bạn thử cài lại coi sao, nếu nó 0k thì Bạn thử cài screensaver đó lên máy rồi tháo thẻ ra xem sao, nếu nó 0k thì tại thẻ nhớ ồi= > 4mat thẻ-> 0k
Còn nếu nó vẫn bị thì bạn nên tìm cái screen khác nhé.
Thử hết các cách đi nha bạn.
Chúc bạn thành công!
Goodluck !
Thân !
Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.
Back