• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.
Em mới update FW của N70ME lên 0737, nhưng up xong nó ko có theme xanh lá như 0705, mà thay vào đó là 2 cái theme khác xấu hơn. Trong Tools còn có thêm tùy chọn Media key. Bấm nút Music thì nó ra Gallery.
Liệu đó có phải FW của N70ME hay up nhầm FW N70 thường? Em vứt cho thằng em làm nên cũng chẳng để ý :(

Chỉnh sửa cuối:
Em mới update FW của N70ME lên 0737, nhưng up xong nó ko có theme xanh lá như 0705, mà thay vào đó là 2 cái theme khác xấu hơn. Trong Tools còn có thêm tùy chọn Media key. Bấm nút Music thì nó ra Gallery.
Liệu đó có phải FW của N70ME hay up nhầm FW N70 thường? Em vứt cho thằng em làm nên cũng chẳng để ý :(

Posted via Mobile Devicexin hỏi bạn up bằng n-box hay up bằng NSU ? Nếu up = NSU thì ko thể nhầm sang đc fw n70thường đâu nhé. Nhưng có điều up = NSU sẽ gặp nhìu rủi ro. Như chất lượg đườg truyền, cáp usb... Với lại những thứ biếu ko ấy chẳng lấy gì đảm bảo.Đã khá nhìu ae gặp phải sự cố bất thườg . Việc bạn mún bít fw của mìh là me hay thườg thì check qua NSS sẽ biết thui.

Em mới update FW của N70ME lên 0737, nhưng up xong nó ko có theme xanh lá như 0705, mà thay vào đó là 2 cái theme khác xấu hơn. Trong Tools còn có thêm tùy chọn Media KKK. Bấm nút Music thì nó ra Gallery.
Liệu đó có phải FW của N70ME hay up nhầm FW N70 thường? Em vứt cho thằng em làm nên cũng chẳng để ý
N70 của bạn là n70me hay n70 thường. Mình cũng vừa up con N70me của mình lên v5.0737.3.0.1 bằng NSU nè, vẫn chạy tốt và nhanh hơn bản cũ nữa.
Nếu bạn up bằng NSU tự động thì nó chỉ nhận bản v5.0705.3.0.1 là cao nhất thôi. Phải dùng thủ thuật chép đè file v5.0737.3.0.1 trong quá trình up mới được.

Mình up bằng box, đưa ông anh làm nên cũng không để ý. Lúc hoàn thành thì thấy cứ là lạ sao ấy, tìm mãi thì ra ổng up không đúng file RM84_50737301.V32 của N70 Music.
Bây giờ thì ok rồi, nhưng thấy cũng chẳng khác biệt gì rõ rệt :(

Mọi người cho mình hỏi có phần mềm nào ngăn chặn việc thay đổi cài đặt (settings ) của máy và các phần mềm khác cài vào ko. Nếu ko có thì có phần mềm nào khóa các chương trình cài vào máy ko( phải có pass mới mở được). Giúp mình với, mình đang dùng N70 ME

Mọi người cho mình hỏi có phần mềm nào ngăn chặn việc thay đổi cài đặt (settings ) của máy và các phần mềm khác cài vào ko. Nếu ko có thì có phần mềm nào khóa các chương trình cài vào máy ko( phải có pass mới mở được). Giúp mình với, mình đang dùng N70 ME
Về việc khóa ứng dụng bg pasr thì có nhiều lắm bạn có thể qua bên box pm việt hóa lấy pm ADL của manhtu việt hóa đó nó nằm ở chủ đề tổng hợp nhửng pm manhtu việt hóa hoặc bạn sài pm smartsettings + pm intop cũa NTD có thêm chức năng khóa camera khi đã khóa phím . Nói chung bạn kết hợp sài cả 3 pm trên thì dt bạn kg ai có thể phá dc. tất cã pm nói trên đều có bên box việt hóa đó . Chúc bạn may mắn

Chỉnh sửa cuối:
Thẻ nhớ máy

Các bác pro giúp mình với:
Không hiểu sao tự dưng thẻ nhớ của em có vấn đề. Khi cắm thẻ nhớ vào máy tình thì máy tính không nhận, nhưng cho thẻ nhớ vào máy điện thoại thì vẫn dùng bình thường. Em đã format thẻ nhớ trên điện thoại rồi mà máy tính vẫn không nhận. Thẻ nhớ của em 1G, em đang dùng N70

Bạn xem lại cái đầu đọc thẻ xem sao! có thể là nó lỏng khe cắm thẻ nhớ . Hãy thử cắm trên một cái đầu đọc thẻ khác xem . Mà cũng có thể còn một trường hợp nữa là thẻ nhớ củ bạn đã bị đặt pass thì máy tính cũng không mở được đâu nhé !

chắc do đầu lọc thẻ, thằng bạn mình cũng gặp vấn đề tương tự, bạn thử kết nối bằng dây usb xem, chọn kết nối với thẻ ^ ^!

với lại thẻ nhớ của N70 + N72 hay kén đầu đọc lắm ! tốt nhất là khi mua thì bạn yêu cầu họ cho thử cop 1 bài hát vào thẻ của bạn = chính đầu đọc bạn định mua ! minh bị mấy lần rồi cứ đổi tại thẻ hóa ra là do đầu đọc ! đầu đọc all in 1 khoảng 50k , còn đầu đọc 1 in 1 thì 25 -> 30k ! chúc bạn mua đc đầu đọc tốt !

Không hiểu sao tự dưng thẻ nhớ của em có vấn đề. Khi cắm thẻ nhớ vào máy tình thì máy tính không nhận, nhưng cho thẻ nhớ vào máy điện thoại thì vẫn dùng bình thường. Em đã format thẻ nhớ trên điện thoại rồi mà máy tính vẫn không nhận. Thẻ nhớ của em 1G, em đang dùng N70
Cái thẻ 1G theo máy của mình cũng thế, không phải thẻ có vấn đề đâu. Nó hơi kén chút thôi. Bạn gắn vào máy tính không nhận, bạn rút ra gắn lại vài lần là nó nhận à. Không thì dùng cáp kết nối trực tiếp với máy tính luôn.

Khi mua đầu đọc thẻ thì hãy thử ngay tại chỗ xem có nhận thẻ kô, kỳ thực thì đầu đọc nó bấp bênh lắm, cũng như cái đầu đọc của nhỏ em mình hôm bữa mới mua về kô thêr đọc đc thẻ 2Gb :(. Hôm sau mình dẫn nó đi mua lại cái y như vậy thử phát nhận luôn (pó tay).:-/

Cũng có thể do thẻ bạn bị đặt pass nên khi cho vào đầu đọc máy tính sẽ kô nhận đc, thử kiểm tra thêm xem sao :)

Chúc may mắn.! :)

với lại thẻ nhớ của N70 + N72 hay kén đầu đọc lắm ! tốt nhất là khi mua thì bạn yêu cầu họ cho thử cop 1 bài hát vào thẻ của bạn = chính đầu đọc bạn định mua ! minh bị mấy lần rồi cứ đổi tại thẻ hóa ra là do đầu đọc ! đầu đọc all in 1 khoảng 50k , còn đầu đọc 1 in 1 thì 25 -> 30k ! chúc bạn mua đc đầu đọc tốt !

Đầu đọc All in one giờ cũng tầm 25 ->> 30k thui, còn đợt giảm giá vừa rồi ở YoKo Tú Hòa chỉ có 10k 1 cái :)) mà cũng hên xui mua đc cái ngon, cái dỏm..

máy mình tự nhiên mấy ngày này cứ gọi đc khoảng 1 phút là tự tắt và khi máy bật buletooth thì tự bắn file qua những người đả từng bắn với mình đang bật blue thì nói tự bắn file qua ( file rất nhỏ mình không muốn bắn) và khi bạn mình gửi tin nhắn đa phương tiện thì nó củng tự trả lời mới ghê .(Liên quan đến file bên chổ bắn blue ý) mình nghỉ là do virut nhưng mình diệt thì lại ko có
Ai biết hoặc có phần mền nào diệt đc thì . mình fomat n lần rùi huhu

máy mình tự nhiên mấy ngày này cứ gọi đc khoảng 1 phút là tự tắt và khi máy bật buletooth thì tự bắn file qua những người đả từng bắn với mình đang bật blue thì nói tự bắn file qua ( file rất nhỏ mình không muốn bắn) và khi bạn mình gửi tin nhắn đa phương tiện thì nó củng tự trả lời mới ghê .(Liên quan đến file bên chổ bắn blue ý) mình nghỉ là do virut nhưng mình diệt thì lại ko có
Ai biết hoặc có phần mền nào diệt đc thì . mình fomat n lần rùi huhu
phần mềm diệt virus không bằng format đâu bạn !
cách này hết bị nè !
tháo thẻ ra format điện thoại, sau đó cho thẻ lên PC format thẻ .
Cho thẻ vào điện thoại định dạng lại nữa là ok !

Status
Không mở trả lời sau này.
Back