• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.
giúp mình với

mọi người giúp mình với :(:(. Mình đang dùng N70 nhưng cứ khi tắt nguồn mà bật lại thì fải cắm sạc 1 lúc mới đc . đó là do lỗi fần cứng hay fần mềm. nếu hỏng fần mềm thì mình dùng trình gì để sửa ?????? :(( :(( :(( (trước đó máy vẫn dùng bt . ko bị va đập gì ) mình là người mới nếu post bài lung tung thì mong các mod thông cảm

mọi người giúp mình với :(:(. Mình đang dùng N70 nhưng cứ khi tắt nguồn mà bật lại thì fải cắm sạc 1 lúc mới đc . đó là do lỗi fần cứng hay fần mềm. nếu hỏng fần mềm thì mình dùng trình gì để sửa ?????? :(( :(( :(( (trước đó máy vẫn dùng bt . ko bị va đập gì ) mình là người mới nếu post bài lung tung thì mong các mod thông cảm

N70 ko cài được ứng dụng lên thẻ nhớ

tình hinh là em cài nhưng nó báo authorisation failed hoặc install complete nhưng đều ko tìm thấy trên menu còn cài trên máy thì okie. mọi người giúp với

@loveforever...:Bạn cho mình hỏi là bạn cài cái gì thế...:-??
@Bạn thử vào folder myown Xem có không :-?

ko có bạn ah. với lại tự nhiên nó ko xem được ảnh nữa dùng resco cũng chịu và báo failed to load bipmap not found .huhu ai giúp với

@foreve1410: bạn thử format lại máy và thẻ xem có coi được ảnh ko nhé. Nếu ko được bạn mang ra tiệm xem sao nhé.

tình hinh là em cài nhưng nó báo authorisation failed hoặc install complete nhưng đều ko tìm thấy trên menu còn cài trên máy thì okie. mọi người giúp với

bạn thử bỏ thẻ nhớ khác vô thử đi, bỏ thẻ 512M or 1G thôi nha, đừng bỏ thẻ 2G, chắc có lẽ do thẻ nhớ đó

em đang dùng n70-me nhưng bị hiên tượng khi tắt nguồn đi muốn bật máy lên fải cắm sạc pin 1 lúc thì bật nguồn máy mới chạy...
Đó là bị lỗi gì.. Mong mọi người giúp đỡ ( ai có hiện tượng giúp mình thì pm cách sữa tì càng tốt )

cần gì bluetooth để kết nối đt với máy tính, chỉ cần cài pcsuite vào máy tính, và cáp thôi. máy tính của bạn ko nhận đt có thể do đt hỏng hoặc tiếp xúc ko tốt( cạo bề mặt tiếp xúc roj thử lại xem). có điều n70 chỉ có usb 1.1 nên hơi rùa thôi

Chuyện kết nối n70 với pc không có tín hiệu mình cũng bị hoài àh. Bạn chỉ cần khởi động lại đt rồi cắm cáp vô kết nối lại là ok thui.

Chuyện kết nối n70 với pc không có tín hiệu mình cũng bị hoài àh. Bạn chỉ cần khởi động lại đt rồi cắm cáp vô kết nối lại là ok thui.

Cũng còn có thể do cáp. Chứ khởi động hoài cũng pótay !
Mấy bác cho em hỏi cách phân biệt máy n70 ăn nguồn hay chai pin hok ?

Máy bạn có những biểu hiện như thế nào?
N70 ít ăn nguồn như bạn nói lắm !
Pin xài không đúng cách thì sẽ nhanh chai mà :D

Mình cũng không bít nhìu lắm nhưng có 2điều cơ bản để phân biệt là
Vừa thấy còn đầy pin lúc sau đã thấy báo pin yếu <- pin chai
dùng thấy Nóng pin <-ăn nguồn
:D
Chúc bạn may mắn !!

Con N70Me của mình lúc mới mua sài thẻ 512 cũng bị tình trạng hễ vào theme và thoát ra là phải một lúc sau mới thoát được. Mình cũng tìm mọi cách khắc phục nhưng vô vọng.
Nhưng từ khi mình up fw lên bản mới nhất thì tất cả đã được giải quyết. Hiện giờ con N70Me của mình đã up fw v5.0737.3.0 thẻ 1g, máy chạy khá nhanh, vào theme và thoát ra liền, ko phải chờ lâu nữa.

Hiện tượng là : nhiều lúc pin đang đầy thì bỗng dưng báo yếu , còn xài bình thường thì pin hok nóng , nhưng mà xem video online trên chương trình datuu thì pin nóng và rất nhanh hết

Hiện tượng là : nhiều lúc pin đang đầy thì bỗng dưng báo yếu , còn xài bình thường thì pin hok nóng , nhưng mà xem video online trên chương trình datuu thì pin nóng và rất nhanh hết
Hix . Như vậy thì pin bị hư chứ không phải do máy đâu !
Máy mình xem Datuu online lâu cũng bị nóng nữa mà !

@Vậy là pin bị chai rùi.
Xem fim online nặng thế thì máy nóng là phải
Ps. Ngoài lề tý. Bạn dùng gói gprs gì của nhà mạng nào ma coi phim online thoải mái thế :-?

Mình xài vietel , nó tặng 300 m dung lượng miễn phí đến hết tháng 1 đế thử mạng 3g , nên mới gjám nghịch thế ấy chứ

Status
Không mở trả lời sau này.
Back