• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.
Sao lại là 054...hả bạn? Bạn có nhầm ko đó, thử tháo pin ra rồi xem lại code xem có đúng code như bạn post ko nhé! Ngoài code ME 0539276 dành cho vn thì còn rất nhiều code khác mà vẫn là ME.

phải mà code của máy là 0543347 mình tháo pin ở sau máy ghi như vậy mà.Nhưng máy của mình mua ở bên MALAYSIA mà, bạn có tra được ko tra cho mình xem có phải code đó la code của n70 ME ko nhé . Thank nhìu!

cho mình hỏi là may minh code là 0543347 minh dùng NSS dể đổi code sang là n70 ME của Việt Nam nhưng chưa up FW thi như vậy có phải là n70 ME ko nhỉ ?

cho mình hỏi là may minh code là 0543347 minh dùng NSS dể đổi code sang là n70 ME của Việt Nam nhưng chưa up FW thi như vậy có phải là n70 ME ko nhỉ ?

Xin trả lời bạn là chưa nhé!!!;;) .Bạn tạm hình dung FW của điện thoại nó cũng như các PM cài đặt kia vậy.Về cái code 0543347 của bạn mình khẳng định là code musicedit black.Yên tâm ko phải N70 thường nhé.

Chỉnh sửa cuối:
cho mình hỏi có cách nào để phân biệt n70 thường và n70 ME ko vậy, xin các pro chỉ giúp với

cho mình hỏi có cách nào để phân biệt n70 thường và n70 ME ko vậy, xin các pro chỉ giúp với

n70 me có vỏ đen,nếu đã độ vỏ thì xem tờ giấy dán (gỡ cục pin là thấy), xem product code nếu 051xxxx là thường, 053xxxxx là ME, rồi kiểm tra số serial (bấm *#06#) có trùng với số ghi trên giấy đó hok

Mã:
+)Nếu fomat = qui tắc 4 ngón nếu màn hình trở về màu xanh lá thì là ME.còn nếu ra màu xanh khác thì kô phải ME .

(+)Bấm & giữ phím chức năng (hình nốt nhạc).nếu máy cho chọn ứng dụng để chạy thì la N70 thường, nếu không đó là N70ME

(+)Trên nhãn, phía sau cục pin, chỗ ghi code va số IMEL, nếu thấy
Type là:
RM-84-Model là N70-1 thì đó là N70 thường.
Còn nếu Model là N70-5 thì đó là N70ME
tất nhiên, nếu cái nhãn này không bị giả

(+)bộ nhớ của N70ME chỉ có 22MB, còn N70 thường là 32MB

máy của mình mua ở MALAY chỉ có 2 ngôn ngữ là tiếng anh và tiếng Thái, có vỏ màu đen , code đằng sau máy la 0543347 , còn bộ nhớ của máy mình có 19mb thui trên nhãn đằng sau may ghi là:
Type:RM-84
Model:N70-1
mình bấm *#06# thì hiện ra IMEL 353666011617249 trùng với IMEL ở đằng sau máy
Như vậy có phải máy của mình là N70 thường ko zậy?:-?

máy của mình mua ở MALAY chỉ có 2 ngôn ngữ là tiếng anh và tiếng Thái, có vỏ màu đen , code đằng sau máy la 0543347 , còn bộ nhớ của máy mình có 19mb thui trên nhãn đằng sau may ghi là:
Type:RM-84
Model:N70-1
mình bấm *#06# thì hiện ra IMEL 353666011617249 trùng với IMEL ở đằng sau máy
Như vậy có phải máy của mình là N70 thường ko zậy?:-?

Nếu N70-1 thì đúng là thường òi bác chắc nó độ vỏ òi

thử cái này lại cho chắc

Mã:
(+)Bấm & giữ phím chức năng (hình nốt nhạc).nếu máy cho chọn ứng dụng để chạy thì la N70 thường, nếu không đó là N70ME

Cía này bị ghi nhầm
Mã:
+)bộ nhớ của N70ME chỉ có 22MB, còn N70 thường là 32MB

đúng ra là
Mã:
+)bộ nhớ của N70 thường chỉ có 22MB, còn N70Me là 32MB

muốn xem bộ nhớ trong thì dùng xplore vào phần Tools---Device info (nếu thấy còn trống trên 30mb lúc chưa chạy ứng dụng nào thì là Me)
19mb như bác nói là dung lượng bộ nhớ ổ c

Mình đã trả lời câu hỏi của bạn ở bài trên rùi mà. Sao cứ thích Spam vậy ta.Xin nhắc lại rằng máy bạn là máy musicedit , tuy bạn mua bên Malaysia nhưng ko phải máy có code cho malaysia =>Hàng AIS music edit black. Ai nói là N70 thường Là nói Vớ vẩn.

Chỉnh sửa cuối:
@hailua90
ai bảo bộ nhớ n70me là 32
cái mà og xem là ram đó
đã ko biết gì còn khoác lác

Nhưng mà RAM thì phải 53mb chứ đâu phải 32mb đâu, chắc hailua90 nhầm lẫn chút thôi :p

Tình hình là em đang dùng con N70me gặp phải một số rắc rối sau mong nro chỉ giáo:
1. em mới đi chạy lại chương trình về, máy mỗi lần gọi lại hiện chữ "note:active diverts".
2. Em cài GPRS cho mạng viettel, mobi thì ổn nhưng lại không thể cài cho mạng vina, gọi cho tổng đài làm theo hướng dẫn cũng ko ổn.
3. Máy có chức năng ghi âm cuộc gọi nhưng em ko biết nó ở đâu hết.
Thanks trước!!

Tình hình là em đang dùng con N70me gặp phải một số rắc rối sau mong nro chỉ giáo:
1. em mới đi chạy lại chương trình về, máy mỗi lần gọi lại hiện chữ "note:active diverts".
2. Em cài GPRS cho mạng viettel, mobi thì ổn nhưng lại không thể cài cho mạng vina, gọi cho tổng đài làm theo hướng dẫn cũng ko ổn.
Thanks trước!!

Note: Active diverts có thể là ở Sim bạn à, thường gặp ở Sim Beeline. Bạn thử vào Settings/Call divert settings/Voice call để kiểm tra.
Máy không có sẵn chức năng Ghi âm cuộc gọi đâu bạn, phải cài thêm phần mềm nhá :D

Thanks trước!!

bạn thử 4mat bằng 4 phím xem, chắc là ok đấy

doncoi889: điều đầu tiên bạn nói đó là sim bạn đang sủ dụng dịch vụ MCA báo cuộc gọi nhỡ. điều thứ2 là do bạn cài gprs chưa đúng chứ ko phải do máy bạn hỏi tổng đài lại đi. điều3 là bạn lục hết trong máy cái nào có chử recorder thì đó là ghi âm

Nokia N70 tự động gửi tin nhắn đến số lạ lúc bật máy

Tôi có Nokia N70. Lúc bật máy lên (hoặc thỉnh thoảng) máy tự động gửi tin nhắn đến số +393394689963, (vào log thấy có SMS gửi đi, nhưng vào các tin nhắn đã gửi thì ko thấy) gửi hàng chục tin một lúc. Sau đó tổng đài báo là số ko tồn tại lại gửi về bấy nhiêu tin nhắn hồi đáp. Trong máy ko cài trình tự động gửi tin. Đã Format lại máy nhưng vẫn không hết. Mong anh em giúp đỡ

Nghe lạ nhỉ ,virus chăng.Bạn format máy xong có lẽ nên format cả thẻ nhớ xem.:D

Status
Không mở trả lời sau này.
Back