• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.
Cho tớ hỏi, tớ xài N70 ME bị lỏng cái nắp trượt máy ảnh đằng sau, lúc giở ra nó ko đẩy hẳn vào cái chốt của máy ảnh, nên nhiều lúc đang quay phim thì camera tắt đột ngột, vụ này sửa được ko các bạn nhỉ :D
À với cả tớ ko đụng hề gì đến bộ nhớ trong của máy mà xài được 1 thời gian, nó cứ báo full, vào xem thì hết 18mb ko biết làm sao nên phải format máy, các bạn có thể cho tớ biết vụ này là do nguyên nhân gì và chỉ cho tớ cách khắc phục đc ko, thanks rất nhiều :D

Về phần cứng của bạn thì ko thể đáng giá bằng mô tả đc. có sửa đc hay ko phải thực tế hiện trạng và mức độ hư hại bạn àh. Tuy nhiên bạn có thể thay vỏ mới cũng rất bắt mắt, giá khoảng 80=>120ngàn. Về việc máy báo full , bạn hãy dùng 1trình quản lý file như Xplore rùi kiểm tra xem có thư mục nào chứa data ko?Các pm khi cài có chọn ổ C ko?Đã cài đặt quay phim chụp ảnh vào thẻ chưa? Tin bluetooth đã xóa chưa?Bạn xem thật kỹ nha.

nhtmike: Dùng X-plore vào C/System/Data xóa file music.db đi là bộ nhớ lại ngon ngay mà bạn.Còn về phần cứng bạn có thể ra thợ.Mà đơn giản nhất là thay vỏ đi.

Mọi ngừơi cho mình hỏi.Mình có con N70ME.Nhung khi chụp ảnh thì không có tiếng kêu.Vào phần cài đặt máy ảnh thì không thấy cài đặt âm thanh cho máy ảnh ở chỗ nào.Mọi người giúp mình với

Cảm ơn bạn nhiều, cho mình hỏi thêm là trên Nokia Care họ có thay vỏ mới ko nhỉ, nếu ko thì thay ở đâu thì an tâm???

Vỏ thì bạn có thể thay ở những tiệm uy tín ở nơi bạn ở.Hoặc lên google seach cách phân biệt vỏ xịn của Noki.Chúc may mắn

@manhcuong: Chỉ cần Profile bạn đang dùng bật ON chế độ Warning tones là sẽ có âm chụp ảnh thôi.

Máy N70me của tuyetha bị rơi từ lầu 4 xuống,bung cả màn hình ra,bây giờ gắn pin vào và mở nguồn lên thì chỉ thấy màn hình sáng trắng miết mà không có biểu hiện gì khác.liệu có còn cứu được không mọi người ơi ?

Vụ này xem ra phải kiểm tra tổng thể từ phần cứng tới phần mềm thui.Nên mang ra trung tâm họ kiểm tra bạn àh.

Máy N70me của tuyetha bị rơi từ lầu 4 xuống,bung cả màn hình ra,bây giờ gắn pin vào và mở nguồn lên thì chỉ thấy màn hình sáng trắng miết mà không có biểu hiện gì khác.liệu có còn cứu được không mọi người ơi ?
Nếu rơi từ tấng 4 xuống thì e rằng phần cứng sẽ bị ảnh hưởng nặng nề đó, long hết mạch ra mà... Nếu có cứu sông được thì chắc chắn sẽ hoạt động không ổn định đâu bạn ơi... Mình đã bị như thế 1 lần nhưng chỉ ở tầng 2 thôi nhưng vẫn die...

Mọi ngừơi giúp mình chút nữa nhé.Mình đang dùng N70ME.Khi đang dùng bình thường.Tự nhiên màn hình máy sáng rực lên rồi lại tối lại như bình thường.Cứ thỉnh thoảng nó lại bị như vậy

Mọi ngừơi giúp mình chút nữa nhé.Mình đang dùng N70ME.Khi đang dùng bình thường.Tự nhiên màn hình máy sáng rực lên rồi lại tối lại như bình thường.Cứ thỉnh thoảng nó lại bị như vậy

ac, cái này mà ko bít sao, đa số s60v2 đều có cảm biến ánh sáng, khi tối thì tự động sáng màn hình hơn, nhưng cảm biến này cũng ko nhạy cho lắm

khắc phục được chứ, chỉ cần bỏ tìn mua máy mới thô
i :D

manhcuongst nói:
:))Không sao đâu bạn ạ, n72 của mình thỉnh thoảng vẫn vậy. Sáng hết cỡ rùi từ từ tối lại ;;)

Có cái này em bị kì lém bác nào biết giúp em cái hok hiểu máy bị lỗi phần cứng hay do fw~X(
thỉnh thỏang đang dùng thì cái musicplayer mặc định của máy lại nhảy ra vô cớ mà rõ là mình hok nhấn tới nó cứ như ma zâyX_X
bác nào có kinh nghệm hay từng bị giống em thì giúp em cái
Thakkkk

Mình xài qua mấy em N70 rùi nhưng chưa từng bị bao giờ.Bạn cho mọi người thêm chút thông tin nữa xem có ai giúp đc ko. Bạn gặp trường hợp này với bất kỳ bài hát nào hay với 1số bài nhất định?Thử theo dõi xem nó có bị theo chu kỳ ko? Bạn thử 4mat máy+ thẻ xem còn bị ko.Nếu vẫn bị thì UP FW là việc nên làm=>cá nhân mình ko cho nó có liên quan tới phần cứng.

Tắt flash thì đơn giản thôi mà bạn.Nhấn options rùi kéo xuống images setup, bạn tìm đến flash nhấn OK rùi kéo xuống off =>hì :D !!!

Mình xài qua mấy em N70 rùi nhưng chưa từng bị bao giờ.Bạn cho mọi người thêm chút thông tin nữa xem có ai giúp đc ko. Bạn gặp trường hợp này với bất kỳ bài hát nào hay với 1số bài nhất định?Thử theo dõi xem nó có bị theo chu kỳ ko? Bạn thử 4mat máy+ thẻ xem còn bị ko.Nếu vẫn bị thì UP FW là việc nên làm=>cá nhân mình ko cho nó có liên quan tới phần cứng.

thakk bác em 4mat máy mấy hồi oi vẫn vậy thỉnh thoảng vẫn bị nhất là khi bật ucweb lên là nó hay nhẩy ra nhất
hay tại em vẫn dùng fw cũ từ 01-07 nên bị:-/

Nếu FW thấp thì up lên FW cao cũng tốt.Mình ko cho nó liên quan tới FW, có chăng thì do đụng(xung đột) pm hay lỗi tự out của 1số pm mà nhiều người đã gặp phải.Bạn đừng ngại 4mat thẻ. Hãy 4mat cả thẻ rùi cài lại mấy pm bị out khi trước xem còn tự out nữa ko, nếu vẫn bị out thì cứ up FW xem sao. Ưu điểm của FW cao là nó được fix những lỗi và lỗ hổng của bản thấp giúp máy chạy mượt hơn. Ngoài ra ko có gì khác cả.Chúc "Dế cưng" lành bệnh !

Status
Không mở trả lời sau này.
Back