• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N81 - N81 8GB.

Status
Không mở trả lời sau này.
Dạ thưa đã thử rồi...và sau đó tiễn thẳng em nó lên care...nếu bạn thích cảm giác mạnh như mình thì mời bạn thử...có cần mình up hình biên lai bảo hành lên làm bằng chứng không;;)

Thế thì máy bác bị bệnh khác rồi chứ không phải do 4mat ổ cứng đâu. Nếu bác không tin có thể đến tân nơi tôi 4mat = máy tôi cho xem. Nếu hỏng tôi thề không lên đây bốc phét nữa, tặng xác con N95 8G cho bác, nếu vẫn hoạt động tốt thì bác dẫn tôi đi ăn nhậu ok:)

Thế thì máy bác bị bệnh khác rồi chứ không phải do 4mat ổ cứng đâu. Nếu bác không tin có thể đến tân nơi tôi 4mat = máy tôi cho xem. Nếu hỏng tôi thề không lên đây bốc phét nữa, tặng xác con N95 8G cho bác, nếu vẫn hoạt động tốt thì bác dẫn tôi đi ăn nhậu ok:)

Nếu có thể gặp trực tiếp thì không nhất thiết làm nhiều điều vậy, mình vẫn có thể kéo 2 đứa đi nhậu...kết bạn mà :), về ba cái máy này nói thẳng mình cũng chỉ là thằng gà, gặp hết cái này tới cái khác đến nỗi lên đây hỏi han lung tung, . Còn về máy ,máy bị sao thì nói vậy, cái này vừa có phiếu bảo hành thậm chí mấy cha bảo hành hoài cũng lờn mặt, mìngh không nói dối cũng không nói quá... Tại sao nó bị vậy thì có trời mới biết và mình cũng không đủ can đảm thử lại để rồi quăng nó lên care , gần 2 tuần không có điện thoại thú thật khó chịu lắm rồi.
Từ lúc bắt đầu xài cái máy này gặp đủ thứ rắc rối và chuyện lạ thú thật mình cũng đang điên đầu với nó đây...Nếu rảnh rỗi gặp gỡ kết bạn rồi chỉ mình xài máy luôn thì tốt quá.... :)

v21 chỉ có trên N81 8G thôi :D N81 bình thường chưa có FW mới đâu bạn :D

Vẫn được đấy nhưng hơi lòng vòng.

Đầu tiên, change code China sau up lên 20*.57.

Sau đó, downgrade về 10*.32 APAC

Cuối cùng, up lên 21*.008
8-|

Xin giúp cách Hack N81 FW Ver 2.00.056?

xin các anh chỉ em cách hack n81 2g ver này . em ko thể nào hack dc , mặc dù đã làm theo các cách có trong forum. nay em xin các anh nào đã hack n81 hoặc có kinh nghiệm chia sẻ giúp em với, cám ơn các anh

xin các anh chỉ em cách hack n81 2g ver này . em ko thể nào hack dc , mặc dù đã làm theo các cách có trong forum. nay em xin các anh nào đã hack n81 hoặc có kinh nghiệm chia sẻ giúp em với, cám ơn các anh

Bạn làm theo cách này nhé,nhớ đổi hệ thống ngày về 15/05/07 Nếu có gì thắc mắc thì post bài trong đó hoặc post sang box Thảo Luận và Kinh Nghiệm nhé!

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=33022

Nhờ mod move dùm luôn!

em đã làm theo cách này rồi anh ơi , nhưng khi cài file sis vào thì báo tập tin bị lỗi , em làm theo bất cứ cách nào thì cũng có 1 vài file sis như vậy, ko cài dc. trước em cài game đuôi sis còn dc nhiều sao từ khi cài hellocarbide với x-plore thì cài ít dc file sis quá

em đã làm theo cách này rồi anh ơi , nhưng khi cài file sis vào thì báo tập tin bị lỗi , em làm theo bất cứ cách nào thì cũng có 1 vài file sis như vậy, ko cài dc. trước em cài game đuôi sis còn dc nhiều sao từ khi cài hellocarbide với x-plore thì cài ít dc file sis quá

Bạn format máy bằng *#7370* hoặc ngón sau đó hack lại theo cách mình post link lúc nãy nhé ;)

cho em hỏi là format như vậy thì dữ liệu trên thẻ nhớ có mất hết ko vậy anh. để em còn sao lại

cho em hỏi là format như vậy thì dữ liệu trên thẻ nhớ có mất hết ko vậy anh. để em còn sao lại
Dữ liệu trên thẻ nhớ không mất đi nhưng bạn nên sao lưu dữ liệu trên thẻ cất vào PC rồi format thẻ nhớ cho sạch sẽ sau khi format vì có 1 số chương trình khi cài trên thẻ sẽ không còn hoạt động đc nữa sau khi format máy.

vậy là khỏi đi sửa ? cầm máy cảm giác nó xục xịch rất là bựt mình, máy các bác cũng vậy hả các bác?

trời ơi! máy của mình bị xục xịch y chang bác khó chịu wa' >"< có ai fix dùm dc ko ?

Cái đó là điều khó tránh khỏi ở những model slide của Nokia, vấn đề là ít hay nhiều thôi :D

Chỉnh sửa cuối:
trời ơi! máy của mình bị xục xịch y chang bác khó chịu wa' >"< có ai fix dùm dc ko ?

N81 bị lỏng lẻo nắp trượt là chuyện bt đó bạn,máy nào cũng bị hết,h bạn đem ra mấy của hàng sửa đt,nhờ họ fix cho,fix cái vụ này khá đơn giản,chỉ cần tháo nắp trượt ra,dán 1 lớp băng keo mỏng vào cơ trượt rồi lắp lại là ok,chắc chắn thôi rồi luôn ;)

Đúng như Zenki nói đó bạn,đã cùng 1 công format thì format ca thẻ lẫn máy luôn cho sạch 100% nhé ;)

Em cũng vừa mua con N81 8GB , dùng thấy cũng ổn , nhưng mà em thấy sao mà nó nhanh hết pin quá (2 ngày là hết), với cả 3 game N Gage nó cho sẵn , em mới chỉ chơi đc 1 lần thì tự dưng mất hết . Ấn vào biểu tượng N gage ở chỗ menu thì thấy cái vòng tròn xoay xoay ở góc trên bên phải màn hình rồi màn hình nó nháy 1 cái xong mất luôn cái vòng tròn đó , chả thấy biến chuyển gì cả . Các bro có thể trả lời giúp e là tại sao hông ? Hix .

Hack phone đi để tận hưởng những điểm tuyệt vời của game ngage bạn à :D

2 ngày mới hết pin theo mình là lâu đấy.... thường thì 1 ngày 1 lần sạc thôi.

Em chỉ sợ chắc chắn quá trựot zit thì toi :))

Hack phone đi để tận hưởng những điểm tuyệt vời của game ngage bạn à :D

2 ngày mới hết pin theo mình là lâu đấy.... thường thì 1 ngày 1 lần sạc thôi.

Em chỉ sợ chắc chắn quá trựot zit thì toi :))

Nói là dán vào cơ trượt nhưng có là dán vào vị trí phía dưới của cơ trượt để nó dày lên 1 tý thì chắc lên thôi chứ có dán vào bộ phận trượt đâu :)) dán thể để chết àh :))

3 game N Gage nó cho sẵn , em mới chỉ chơi đc 1 lần thì tự dưng mất hết . Ấn vào biểu tượng N gage ở chỗ menu thì thấy cái vòng tròn xoay xoay ở góc trên bên phải màn hình rồi màn hình nó nháy 1 cái xong mất luôn cái vòng tròn đó , chả thấy biến chuyển gì cả
Vậy còn cái này , bác nào có hỉu là tại sao hông ? Hix .

Hỏi về lỗi đầy bộ nhớ trên N81-8GB

Tình hình là mình mới đập em N81-8GB firmware v20.0.056. Mình đem về cái là hack phone hack phiếc cài phần mềm cho em nó đàng hoàng rồi, tất nhiên là cũng copy thêm ít nhạc nhẽo phim ảnh (dùng cable kiểu này khó chịu thật, chuyển file lâu kinh:|). Nhưng kệ, vào thưởng thức thành quả đã. Nhưng...oặc, bộ nhớ máy còn đến 17 mb, mass memory còn đến 6Gb thế mà vào galery xem ảnh nó dám kêu là bộ nhớ đầy, kêu đóng bớt ứng dụng đi. Thế rồi mình tắt đi khởi động lại, giờ thì vừa khởi động xong nó đã tự cài đặt cái gì gì í rồi không thành công thì phải, bó chiếu. Thực sự là hơi buồn với em N81-8GB này rồi đấy. ANh em có cách gì giải quyết giúp mình zới, đừng xui format nha, máy mới mua mà, phần mềm dữ liệu đều 1 tay mình cài, mà máy mình thì ít có chuyện virut đâu nha. Mình cũng đã cài handy taskman để đóng hết ứng dụng đang chạy nhưng vẫn không ăn thua

Chỉnh sửa cuối:
thoát hẳn music player thì dùng ct Jbaktasman.Up lại fw .056 là hết bộ nhớ đầy.Hay 4mat lại máy nhé

Status
Không mở trả lời sau này.
Back