• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N81 - N81 8GB.

Status
Không mở trả lời sau này.
mỗi lần bạn tắt nguồn khởi động lại thì nó auto cài đặt đó, ko có sao đâu chờ vài giây thôi, máy mình cũng n81 ( 2g thôi) fw 2.00.056 nè. ê bạn cài game ngage ful dc ko vậy. dc thì cho mình bít cài theo kiểu nào với, mình cài chả dc gì hết. thanks nha

máy minh cung n81 8g khi khởi động máy vẫn báokho6ng thể cài đạc một số ứng dụng . nhưng máy vẫn chạy bình thường ..bạn dừng lo . còn bao bộ nho dày ban kiểm tra xem có nhận dử liệu wa bluethooth ko. vì khi mi`nh nhận dử lieu wa BTooth se lưu vào bộ nhớ máy . bo nhớ máy của n81 hoi yếu ko bàng N95 , N96 gần 100md đâu..;)

máy minh cung n81 8g khi khởi động máy vẫn báokho6ng thể cài đạc một số ứng dụng . nhưng máy vẫn chạy bình thường ..bạn dừng lo . còn bao bộ nho dày ban kiểm tra xem có nhận dử liệu wa bluethooth ko. vì khi mi`nh nhận dử lieu wa BTooth se lưu vào bộ nhớ máy . bo nhớ máy của n81 hoi yếu ko bàng N95 , N96 gần 100md đâu..;)

bộ nhớ máy còn đến 17 mb, mass memory còn đến 6Gb thế mà vào xem ảnh nó dám kêu là bộ nhớ đầy, kêu delete ít dữ liệu đi
sao không đọc kỹ(chắc bạn đó lưu tin nhắn vào bộ nhớ máy quá) :))

sao không đọc kỹ(chắc bạn đó lưu tin nhắn vào bộ nhớ máy quá) :))

Hix...các bác không hiểu ý mình rồi. Mình đâu gà đến mức không biết lưu tin nhắn vào bộ nhớ thẻ. Nhưng vấn đề ở đây là máy mình mới mua, đã nhận file bluetooth lần nào đâu. Cái mình muốn hỏi là cứ vào galary xem ảnh+video thì nó cứ báo bộ nhớ đầy, phải xóa 1 vài ứng dụng đi, thế là chịu không xem được ảnh iếc gì luôn, chán không tả được. Mà máy mình mới mua các bác đã xui format với up lại firmware thì nói chuyện làm gì nữa:-?:-?:-?

Lỗi lạ trên N81 2G

mấy anh cho em hỏi cái lỗi này khắc phục sao zậy ? sau khi em cập nhật nhạc xong vào danh sách bài hát để chọn nghe nhưng nó báo lỗi (bình thường : lỗi hệ thống). xin mấy huynh giúp em lỗi khắc phục với.

Vào galery xem ảnh và zoom và thì nó hiện ra lỗi đó đúng không? Memory full là lỗi báo ram ko đủ để thực hiện tiếp thao tác trên điện thoại. Cái này do ram nên khó khắc phục lắm. Mà N81 ram cũng tương đối mà chắc tại bạn để nhiều cái chạy ẩn quá.

Có cách khắc phục tạm thời là cài handy taskman kill các task chạy ngầm đi và dùng rescofoto viewer xem ảnh, hơn hẳn galery luôn. Còn cái mục help thì vào hack phone tìm cái chuyển các file help của phần mềm sang thẻ nhớ thì sẽ bớt. Nói chung là có nhiều cách khắc phục tùy từng người.

Mỗi lần mở máy báo installing cái gì đó thì làm theo bài này là xong:http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=141471&postcount=12

Còn lỗi đầy bộ nhớ thì để anh em nào dùng con này cho bạn kinh nghiệm :D

Đã làm theo cách của đại k và đã khắc phục được lỗi install. Nhưng sao phải làm thế cho phức tạp nhỉ? Vào SecMan on nó lên vào xóa không được à??

Vào galery xem ảnh và zoom và thì nó hiện ra lỗi đó đúng không? Memory full là lỗi báo ram ko đủ để thực hiện tiếp thao tác trên điện thoại. Cái này do ram nên khó khắc phục lắm. Mà N81 ram cũng tương đối mà chắc tại bạn để nhiều cái chạy ẩn quá.
Hix...máy mình mới format hôm qua, có chạy gì đâu mà nhiều nhỉ? Chỉ có mấy phần mềm quan trọng như từ điển,quản lí file, nghe nhạc với xem phim thôi, không cài cái gì vớ vẩn mà chạy ẩn cả. Trước N78 với N70 mình cài nhiều ứng dụng hơn nhiều mà có sao đâu nhỉ? N81-8GB lắm lỗi thế à? Thảo nào thấy mọi người khoái 2 GB hơn. Chán. Mới mua lại em này hôm qua xong:-??:-??:-??

Có cách khắc phục tạm thời là cài handy taskman kill các task chạy ngầm đi và dùng rescofoto viewer xem ảnh, hơn hẳn galery luôn. Còn cái mục help thì vào hack phone tìm cái chuyển các file help của phần mềm sang thẻ nhớ thì sẽ bớt. Nói chung là có nhiều cách khắc phục tùy từng người.

Mình cũng đã cài ngay resco photo với Jtaskman( cái này khó dùng nên chuyển sang HandyTaskman rồi) để khắc phục rồi. Nhưng cái lỗi đầy bộ nhớ trong galery vẫn chưa khắc phục được, đành sống với resco photo thôi. Cái này 4.50 là mới nhất rồi nhỉ? Được cái load ảnh nhanh nhưng có vẻ hình không đẹp lắm, mà lại không room từng tí 1 được nhỉ? Sao bọn sản xuất lại ngu thế, zoom nhẽ ra phải để ý đầu tiên chứ. Nói chung mình vẫn kết galery hơn, vuốt bằng navi wheel cho sướng, nhưng mà galery N81 load ảnh chậm vãi chưởng, trước N78 mình vuốt đến đâu hình đã ngon ngay đến đó rồi, hix. Mà cái gì thế này:

Mã:
 Còn cái mục help thì vào hack phone tìm cái chuyển các file help của phần mềm sang thẻ nhớ thì sẽ bớt. Nói chung là có nhiều cách khắc phục tùy từng người.
Mình không hỉu?:-??:-??:-??
À tiện cho mình hỏi luôn cái, search mãi mà chưa được việc gì?? Đó là làm thế nào để chơi được game N-gage full. Máy mình đã hack= hellocarbird để copy installsever.exe vào BIN. N-gage máy mình là 1.01(1284) rồi. Thấy có bài hướng dẫn là kết nối điện thoại với máy tính bằng cable để cài đặt ngay trên máy tính những game cr@ck by BINPDA nhưng có cài được TRK đâu cơ chứ. Ai có kinh nghiệm chỉ giùm mình cái. Cũng search nhiều rồi mà vẫn chưa làm được

Chỉnh sửa cuối:
Hix...các bác không hiểu ý mình rồi. Mình đâu gà đến mức không biết lưu tin nhắn vào bộ nhớ thẻ. Nhưng vấn đề ở đây là máy mình mới mua, đã nhận file bluetooth lần nào đâu. Cái mình muốn hỏi là cứ vào galary xem ảnh+video thì nó cứ báo bộ nhớ đầy, phải xóa 1 vài ứng dụng đi, thế là chịu không xem được ảnh iếc gì luôn, chán không tả được. Mà máy mình mới mua các bác đã xui format với up lại firmware thì nói chuyện làm gì nữa:-?:-?:-?

mình dùng N95-1.mấy hum trước cũng bị y như bạn đấy.có lẽ là dính virus rùi.Mình đã tìm ra cách trị nó.thử xem cách của mình có sử dụng được với bạn không nha!
HTML:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=19477&page=54

Cái này 4.50 là mới nhất rồi nhỉ? Được cái load ảnh nhanh nhưng có vẻ hình không đẹp lắm, mà lại không room từng tí 1 được nhỉ? Sao bọn sản xuất lại ngu thế, zoom nhẽ ra phải để ý đầu tiên chứ. Nói chung mình vẫn kết galery hơn, vuốt bằng navi wheel cho sướng, nhưng mà galery N81 load ảnh chậm vãi chưởng, trước N78 mình vuốt đến đâu hình đã ngon ngay đến đó rồi, hix. Mà cái gì thế này:

Mình không hỉu?:-??:-??:-??

À tiện cho mình hỏi luôn cái, search mãi mà chưa được việc gì?? Đó là làm thế nào để chơi được game N-gage full. Máy mình đã hack= hellocarbird để copy installsever.exe vào BIN. N-gage máy mình là 1.01(1284) rồi. Thấy có bài hướng dẫn là kết nối điện thoại với máy tính bằng cable để cài đặt ngay trên máy tính những game cr@ck by BINPDA nhưng có cài được TRK đâu cơ chứ. Ai có kinh nghiệm chỉ giùm mình cái. Cũng search nhiều rồi mà vẫn chưa làm được

Mới nhất của resco là 5.00. Zoom ảnh thì ấn phím # và 4 hoặc 6 để tùy chỉnh. Máy load ảnh lâu là do lần đầu tiên vào galery, sau lần đó máy sẽ tự tạo các thumnibals, các file này giúp load nhanh hơn, bác xóa nó đi thì lại thành lâu.

Nghĩa là trong phần option của từng phần mềm thì thường có mục help, vào đó hay bị lỗi memory ful nên chuyển nó sang thẻ thì có thể khắc phục được.

Chơi game Ngage full thì vào mục Game đọc kỹ, bên đó hướng dẫn đủ kỹ lắm rồi, đọc theo mà không làm đựoc nữa thì....

Mới nhất của resco là 5.00. Zoom ảnh thì ấn phím # và 4 hoặc 6 để tùy chỉnh. Máy load ảnh lâu là do lần đầu tiên vào galery, sau lần đó máy sẽ tự tạo các thumnibals, các file này giúp load nhanh hơn, bác xóa nó đi thì lại thành lâu.

Nghĩa là trong phần option của từng phần mềm thì thường có mục help, vào đó hay bị lỗi memory ful nên chuyển nó sang thẻ thì có thể khắc phục được.

Chơi game Ngage full thì vào mục Game đọc kỹ, bên đó hướng dẫn đủ kỹ lắm rồi, đọc theo mà không làm đựoc nữa thì....

Mình không cài được TRK nên copy trực tiếp file cài vào máy để cài. Nghe nói như thế rất có hại nhưng kệ. Mà cậu nói rõ hơn về cách chuyển help được không? Tìm kiểu gì bây giờ. Có mỗi galery nó báo đầy bộ nhớ thôi

Bà con cho hỏi là N81 có thêm voice tag dc ko vậy ? Vì em thấy N96 làm được ~_~

Đại khái add voice tag là để nó ghi nhớ giọng nói của mình cho 1 địa chỉ danh bạ hoặc cho 1 thao tác nào đó ~_~, mà hình như N81 ko thấy chức năng ghi nhớ giọng nói ~_~

Các bạn giúp mình với. mình cài FontRouter[1][1].LT.for.v9.Build20070619.unsigned vào máy thành công. Sau đó cắm cáp USB với máy tính thì nó báo là Bộ nhớ đang sử dụng và không thể nào coppy được nữa. Hicc. Giúp mình với nha. Thanksss

Các bạn giúp mình với. mình cài FontRouter[1][1].LT.for.v9.Build20070619.unsigned vào máy thành công. Sau đó cắm cáp USB với máy tính thì nó báo là Bộ nhớ đang sử dụng và không thể nào coppy được nữa. Hicc. Giúp mình với nha. Thanksss

Chắc là do bạn cài font vào thẻ rồi, nếu vậy thì phải gỡ font ra khỏi thẻ mới có thể dùng được. nếu không cài font trên thẻ thì bạn xem lại máy có chạy ngầm ứng dụng nào không... bản thân FontRouter không làm việc này đâu.

mình đã kiểm tra hết rùi mình đã phải gỡ bỏ hết những ứng dụng đã cài mà vẫn không được. minh đành phải fomat lại thế mới tức chứ. nhưng đành phải làm vây thiu. Bạn có cách nào khác cài font TV chỉ giùm mình với??

mình đã kiểm tra hết rùi mình đã phải gỡ bỏ hết những ứng dụng đã cài mà vẫn không được. minh đành phải fomat lại thế mới tức chứ. nhưng đành phải làm vây thiu. Bạn có cách nào khác cài font TV chỉ giùm mình với??

Mình vẫn dùng font trên thẻ bằng trình FontChanger, mỗi lần muốn dùng USB thì Set về lại font mặc định. Bạn vào đây tham khảo: http://pdaviet.net/showthread.php?t=39875

Bà con cho hỏi là N81 có thêm voice tag dc ko vậy ? Vì em thấy N96 làm được ~_~

Đại khái add voice tag là để nó ghi nhớ giọng nói của mình cho 1 địa chỉ danh bạ hoặc cho 1 thao tác nào đó ~_~, mà hình như N81 ko thấy chức năng ghi nhớ giọng nói ~_~
có chứ..cái tính năng này có hình như có từ thời Sym 7 mà bạn :p vào mục Tools tìm cái Voice Command đó .

Status
Không mở trả lời sau này.
Back