• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.
Xin chào các Bác , mình là mem mới, mình muốn nhờ các bác tư vấn giùm mình la N82 silver va N82 black , màu nào dẹp vậy các bác , các bác có thể cho mình biết một số cảm nhận của các bác về 2 màu này ,dộ bền ......... Và mình nên mua màu nào vậy các bác. Mình thấy các bác nhận xét N82 tốt quá , mình cũng thích , nên tính mua thêm , nhung chưa biết màu nào tốt , vì màu nào cũng dẹp, cũng hay. Mong nhận dc ý kiến của các bác. Thanks. :-?

:)) 2 con như nhau bác ơi,về nội thất N82 black chẳng khác j N82 bạc đâu :)) N82 black ra sau nên up sẵn FW mới hơn N82 bạc thôi,mà thix thì up FW N82 bạc lên là xong,giống nhau 100% độ bền thì khoi phải bàn :D Ko khác một tý gì với lại độ bền còn tùy thuộc vào bác dùng có giữ ko nữa :D Tùy theo sở thix mà chọn màu thôi :D ví dụ như máy trước bác dung màu j?Nếu là màu bạc rồi thì h chới màu đen đi cho thay đổi ko khí :p

:p Black thi nhin dep , va manly, silver thi nhin lạ lạ hay hay, giong platinium qua, tu xưa dến nay ít gặp loại này, ,:)) , ko biết mấy màu này có mau tróc sơn ko ? ha ha ha :)) . Ở những loại khác thì , ko cần suy nghĩ vì da phần thì chỉ có màu den là dẹp vi vo toan bang nhựa, nhưng ở N82 thì black va silver deu dep vi lam bang kim loai. khó nghĩ quá , thôi chắc lấy Black qua , vì nghĩ silver sau nay se ngă màu vi bị oxy hóa quá. ha ha ha :)) vài ý kiến doán mò cho vui, mấy bác thấy sai xin góp ý kiến :)) thanks . Good luck =D>

:p Black thi nhin dep , va manly, silver thi nhin lạ lạ hay hay, giong platinium qua, tu xưa dến nay ít gặp loại này, ,:)) , ko biết mấy màu này có mau tróc sơn ko ? ha ha ha :)) . Ở những loại khác thì , ko cần suy nghĩ vì da phần thì chỉ có màu den là dẹp vi vo toan bang nhựa, nhưng ở N82 thì black va silver deu dep vi lam bang kim loai. khó nghĩ quá , thôi chắc lấy Black qua , vì nghĩ silver sau nay se ngă màu vi bị oxy hóa quá. ha ha ha :)) vài ý kiến doán mò cho vui, mấy bác thấy sai xin góp ý kiến :)) thanks . Good luck =D>

Cái này bạn yên tâm :D N82 Silver ko bị ngả màu đâu nhé ;) Người quen mình dung lâu rồi mà vẫn mới và đẹp như thường đó :D Căn bản màu đen hay màu bạc cũng vậy thôi,dùng giữ gìn 1 tý là ngon hết :)) Chúc bạn sớm mua được máy ngon :D

mua Black đi cho nó ngầu :D

mấy bro cho hỏi ai có pm Panorama hay cái gì gì đó ko để chụp toàn cảnh á?? hôm wa mới format cái thẻ nhớ copy hết rồi mà sao h ko thấy đâu hết, thấy được mấy cái file panoman.r30 hoặc .mbm .mif mà ko chạy được

h làm sao để có lại cái pm đó đây :(

ai có send mình với nha :((

mua Black đi cho nó ngầu :D

mấy bro cho hỏi ai có pm Panorama hay cái gì gì đó ko để chụp toàn cảnh á?? hôm wa mới format cái thẻ nhớ copy hết rồi mà sao h ko thấy đâu hết, thấy được mấy cái file panoman.r30 hoặc .mbm .mif mà ko chạy được

h làm sao để có lại cái pm đó đây :(

ai có send mình với nha :((
Đây bạn :D Lần sau chịu khó tìm kiếm tí nha ;)

http://pdaviet.net/search.php?searchid=993805

Mình dã rước một em N82 màu den, dúng là very good, có dúng là sản phẩm dỉnh của dòng candybar phone , N95 8gb là dỉnh nhất trong dòng slide phone.
Ah các bác ah , mình muốn mua một memory card Sandisk SDHC 8gb , nhưng mình ko hiểu vì mình thấy có nhiều loại quá, SDHC 8GB CLASS 2, SDHC 8gb class 4 , SDHC 8gb class 6 , mấy ký hiệu class 2,4,6 này là gì vậy các bác, và mua loạii nào là thích hợp vậy? :-/
N82 có thể dùng 16gb ko vậy, dã bác nào thử chưa , vì trên mạng mình xem trong trang web sandisk , thấy 16gb chỉ giành cho N96 va 5800 thôi.Mong các bác giúp đỡ mình. thanks :D
Good luck ! =D> =D> =D>

Mình dã rước một em N82 màu den, dúng là very good, có dúng là sản phẩm dỉnh của dòng candybar phone , N95 8gb là dỉnh nhất trong dòng slide phone.
Ah các bác ah , mình muốn mua một memory card Sandisk SDHC 8gb , nhưng mình ko hiểu vì mình thấy có nhiều loại quá, SDHC 8GB CLASS 2, SDHC 8gb class 4 , SDHC 8gb class 6 , mấy ký hiệu class 2,4,6 này là gì vậy các bác, và mua loạii nào là thích hợp vậy? :-/
N82 có thể dùng 16gb ko vậy, dã bác nào thử chưa , vì trên mạng mình xem trong trang web sandisk , thấy 16gb chỉ giành cho N96 va 5800 thôi.Mong các bác giúp đỡ mình. thanks :D
Good luck ! =D> =D> =D>
SD Speed Class Ratings

SDHC cards have SD Speed Class Ratings defined by the SD Association. The SD Speed Class Ratings specify the following minimum write speeds based on "the best fragmented state where no memory unit is occupied":[18]

• Class 2: 2 MB/s
  • Class 4: 4 MB/s
  • Class 6: 6 MB/s

Tìm được cái này cho bạn đây :D

Thanks, cảm kích bác zenki nhiều. :D Nhưng mà các bác ơi hix hix hix, em dã phải chia tay em N82 rồi sau 2 ngày cưới về. :( Em N82 dã bị cướp trắng trợn giữa ban ngày, sau một hồi truy đuổi tên cướp dã quăng em N82 xuống sông. X-( Tên cướp mới 3 tuổi , lại là con nuôi của mình mới đau, sau khi gây án xong , hắn còn cười rất khoái chí nữa chứ trời, trời ơi dau quá, :(( . Mình buồn ko thể nói lên lời .
Điện thoại là một trong những đam mê của mình, mỗi khi dt nào mình thích sắp xuất hiện là mình sẻ mất ăn mất ngủ chờ đợi, chỉ đến khi nào dt dó ra , mình mua được rồi , thì tối đó mình ngủ rất ngon. Mỗi khi buồn chỉ cần mình dc cầm cái gì mình thích , hay ngắm cái mình thích , mình sẻ cảm thấy lạc quan ,phấn chấn hơn. Những gì mình thích có lẻ là vô giá mặc dù mình có thể mua dể dàng (còn những gì hết thich thì giá nào cũng bán hi hi hi :)) ) .
Có lẻ N82 ko hợp với mình rồi, buồn quá nên mình mới cưới lại em N95-4 8gb new, never opened, em này do ngưới bạn ở Mỹ đem về , hai hôm trước người bạn này đã mời mình mua , nhưng lúc đó mình thích em N82 hơn vì N95 8gb đã dùng rồi :p . Nhưng ngày hôm nay mình phải cưới lại em N95 8gb, vì thời điểm này mình chỉ thích và đánh giá cao N95 8gb và N82 thôi. Có dt mới nên nổi buồn cũng vơi di ít nhiều. :D Mình chia sẻ với các bác la hiện tại mình có 8 cô vợ đều là mang những tính cách và hình dáng theo mình là dộc đáo một thời 8310 , 8855 , 8910i , 6630 , N91 8gb , N93i , ( 6 cây này hiện tại ko sản xuất và có thể nói là ko còn hàng mới, mình rất may mắn đã mua dc trên e-bay khoảng 3 tháng trước , tất cả đều mua tại Mỹ va là hàng chính hãng new , never opened , thật là may mắn , nên mình chỉ trưng để ngắm , lâu lâu lấy ra bỏ sim vào đi chơi, ) và 2 em sẻ theo mình thường xuyên theo mình là 8800 cảbon arte và em N95 8gb mới cưới :D
Có lẻ mình sẻ tạm biệt group N82 để qua group N95 rồi , vài lời tâm sự buồn chia sẻ với các bác , các bác thông cảm :(( :(( :((
Mình rất quý các bác , vì các bác và mình đều cùng có một niềm đam mê về dt. Thanks =D>
Cuối cùng là : Good luck to you =D> =D> =D>

Thanks, cảm kích bác zenki nhiều. :D Nhưng mà các bác ơi hix hix hix, em dã phải chia tay em N82 rồi sau 2 ngày cưới về. :( Em N82 dã bị cướp trắng trợn giữa ban ngày, sau một hồi truy đuổi tên cướp dã quăng em N82 xuống sông. X-( Tên cướp mới 3 tuổi , lại là con nuôi của mình mới đau, sau khi gây án xong , hắn còn cười rất khoái chí nữa chứ trời, trời ơi dau quá, :(( . Mình buồn ko thể nói lên lời .
Điện thoại là một trong những đam mê của mình, mỗi khi dt nào mình thích sắp xuất hiện là mình sẻ mất ăn mất ngủ chờ đợi, chỉ đến khi nào dt dó ra , mình mua được rồi , thì tối đó mình ngủ rất ngon. Mỗi khi buồn chỉ cần mình dc cầm cái gì mình thích , hay ngắm cái mình thích , mình sẻ cảm thấy lạc quan ,phấn chấn hơn. Những gì mình thích có lẻ là vô giá mặc dù mình có thể mua dể dàng (còn những gì hết thich thì giá nào cũng bán hi hi hi :)) ) .
Có lẻ N82 ko hợp với mình rồi, buồn quá nên mình mới cưới lại em N95-4 8gb new, never opened, em này do ngưới bạn ở Mỹ đem về , hai hôm trước người bạn này đã mời mình mua , nhưng lúc đó mình thích em N82 hơn vì N95 8gb đã dùng rồi :p . Nhưng ngày hôm nay mình phải cưới lại em N95 8gb, vì thời điểm này mình chỉ thích và đánh giá cao N95 8gb và N82 thôi. Có dt mới nên nổi buồn cũng vơi di ít nhiều. :D Mình chia sẻ với các bác la hiện tại mình có 8 cô vợ đều là mang những tính cách và hình dáng theo mình là dộc đáo một thời 8310 , 8855 , 8910i , 6630 , N91 8gb , N93i , ( 6 cây này hiện tại ko sản xuất và có thể nói là ko còn hàng mới, mình rất may mắn đã mua dc trên e-bay khoảng 3 tháng trước , tất cả đều mua tại Mỹ va là hàng chính hãng new , never opened , thật là may mắn , nên mình chỉ trưng để ngắm , lâu lâu lấy ra bỏ sim vào đi chơi, ) và 2 em sẻ theo mình thường xuyên theo mình là 8800 cảbon arte và em N95 8gb mới cưới :D
Có lẻ mình sẻ tạm biệt group N82 để qua group N95 rồi , vài lời tâm sự buồn chia sẻ với các bác , các bác thông cảm :(( :(( :((
Mình rất quý các bác , vì các bác và mình đều cùng có một niềm đam mê về dt. Thanks =D>
Cuối cùng là : Good luck to you =D> =D> =D>

Hic! Thấy bạn liệt kê máy mình muốn xỉu luôn ;)

Có N95 rồi thì qua kia bàn luận nhé! Con của bạn cũng khó ăn lắm à, hàng cho riêng Bắc Mỹ mà :)

Các bác cho em hỏi có thể kéo dài thời gian lưu cuộc gọi nhỡ không ạ vì mặc định chỉ có 30 ngày thui.:-/

đèn Xenon tốn pin lắm các pa. Mà pin N82 dùng bt cũng chỉ được 3 ngày, còn GPS và chụp ảnh + nghe nhạc thì... nói chung là máy dồng OS 9.2 pin chán òm

Các bác cho em hỏi có thể kéo dài thời gian lưu cuộc gọi nhỡ không ạ vì mặc định chỉ có 30 ngày thui.:-/

hình như 30 là nhiều ròy mà!
K thêm đc đâu à! :D

Sao lại để cuộc gọi nhỡ 30 mới xem bạn :D
(bà xã gọi nói "e sinh ròy" mà bị nhỡ, ròy 30 ngày sau mới xem thì...về ăn đầy tháng lun :p)

Posted via Mobile Device

Cái 5 chiều thì máy nào chả lỏng lẻo. Lỏng lẻo nhưng cứ xài tẹt 3 năm cugnx chả hỏng đâu:D . Đảm bảo đó! GPS thì mình chưa xài nên hok có bít. Cái vụ cáp thì khỏi lo đi mấy cha. Cản thận quá cũng thừa thôi!;;)
Cáp của N95 có đứt cũng còn lâu. 4,5 năm đóa=)). Vì bây giờ toàn cài cáp cơ thôi. Chống đứt cáo lắm. Ko tin Banh máy ra biết liền. Còn chưa Bung máy ra thì ko nên nhận xét kiểu này nhá:-??

N73 là sự lựa chọn hợp lý đó các bạn.Chụp ảnh tuy ko bằng N82 nhưng mà cũng nét ghê lắm.Với cả âm thanh của loa ngoài cũng to.nếu mà thích nghe hay lại cho quả tai nghe vào là nuột ngay mà.Thân!

Mình khuyên bạn nếu nghe nhạc thì k nên mua N73, loa ngoài chán òm, thua xa 3250, mặc dù có to còi hơn tí, mình dùng cả 2 con 32 va N73 mà, nhưng giờ cho em N73 ra đi và có ý định rước em N82 về.

oh Nokia mà cũng có chức năng này như của samsung à...làm j có nhỉ...có 1 cách là...vào tin nhắn đó,nhấn option/messeger details thôi..bạn làm thử coi..chứ hiện luôn ra trong tin nhắn thỳ mình chưa thấy...trên Samsung thì có còn Nokia :-??

nhầm, chả bít náy N95 có k nhưng N73 của m có, tin nhắn đọc rồi cũng hiện lên thời gian bên ngoài(bên trái cạnh tên ng gửi)

bác nào muốn nge bằng loa ngoài thì tìm kon E398 hay E680 về, loa nge đc tiếng bass, vô đối của tất cả các loại dt ;)

hình như 30 là nhiều ròy mà!
K thêm đc đâu à! :D

Sao lại để cuộc gọi nhỡ 30 mới xem bạn :D
(bà xã gọi nói "e sinh ròy" mà bị nhỡ, ròy 30 ngày sau mới xem thì...về ăn đầy tháng lun :p)

Posted via Mobile Device

người ta hỏi có cách nào lưu cuộc gọi nhỡ tới 30 ngày chứ không bị nhỡ tới 30 cuộc gọi như bạn nghĩ

người ta hỏi có cách nào lưu cuộc gọi nhỡ tới 30 ngày chứ không bị nhỡ tới 30 cuộc gọi như bạn nghĩ

người ta nói thế mà ông ko hỉu à? ko thấy nói là 30 ngày rồi đầy tháng lun hả? xỉa người ta mà cũng xỉa bậy!

bác nào muốn nge bằng loa ngoài thì tìm kon E398 hay E680 về, loa nge đc tiếng bass, vô đối của tất cả các loại dt ;)

Chưa phải vô đồi đâu nhé :p Bạn đã nghe qua loa ngoài của 7710 chưa?Con đầu tiên của Nokia có Touch Screen ý :D Con đấy phải gọi là loa ngoài hay tuyệt,âm thanh ấm và chuẩn dễ sợ lun :p

người ta nói thế mà ông ko hỉu à? ko thấy nói là 30 ngày rồi đầy tháng lun hả? xỉa người ta mà cũng xỉa bậy!

Ko ai xỉa bậy ai ở đây đâu nhé bạn,mình thấy bạn vanninh1978 nói đâu có tình chất xỉa xói ai đâu :) Ko hiểu thì giải thích lại,ko cần phải gay gắt thế nhé :D

Status
Không mở trả lời sau này.
Back