• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.
Cám ơn các bạn đã rất nhiệt tình trả lời.

Cái hình trên màn ảnh là phản chiếu tay mình đang cầm máy ảnh thôi, còn hình thật trên màn của nó tối thui à.

Tức là sau khi bật cái nắp ngang mở camera đằng sau lên thì nó hiện lên thế (hình flash đang sạc - Mình mới biết), sau 1 lúc cứ nháy vậy rồi nó hiện lên chữ Stand By đó.

Máy mình mới mua còn BH hơn 13 tháng nữa liệu nó có thay cả cái máy mới không nhỉ các bạn?

Liệu còn giải pháp gì mình tự giải quyết được không nhỉ?

Cám ơn các bạn đã rất nhiệt tình trả lời.

Cái hình trên màn ảnh là phản chiếu tay mình đang cầm máy ảnh thôi, còn hình thật trên màn của nó tối thui à.

Tức là sau khi bật cái nắp ngang mở camera đằng sau lên thì nó hiện lên thế (hình flash đang sạc - Mình mới biết), sau 1 lúc cứ nháy vậy rồi nó hiện lên chữ Stand By đó.

Máy mình mới mua còn BH hơn 13 tháng nữa liệu nó có thay cả cái máy mới không nhỉ các bạn?

Liệu còn giải pháp gì mình tự giải quyết được không nhỉ?

còn BH thì mang ra nokia care, hỏi lỗi xem nó là lỗi gì, nếu nó bảo mử máy thì ko cho phép và yêu cầu đổi máy mới. Cái này hoàn toàn có thể.

Cần hỏi về hiện tượng Rung của điện thoại N82

Có bạn nào bị hiện tượng giống mình không. Lâu lâu máy nó không rung khi có cuộc gọi đến hoặc tin nhắn đến. Phải restar lại nó mới hết. Có bạn nào biết nguyên nhân không? Để có thế khắc phục mà không cần restar lại máy. Không biết nó có xung đột với phần mềm nào không nhỉ!

máy mình N82 còn mất luôn rung nè mặc dù đã reset hay *#7370# chán chết, chả muốn đem lên care, mình đoán chết con rung của máy, k phải do phần mềm

hư thì phải đem sửa thôi! có vấn đề rồi, mà tui thấy con 82 rung cũng ko mạnh lắm

cho hỏi thăm về cái vụ game N-gage , vì mình mua máy 2 hand, lúc mua về là v30 mình up lên v31
mình hack phone rùi,nhưng cái biểu tượng game N-gage của mình nó màu xanh da trời , còn của bạn mình nó màu cam ? vậy mình cài game N-gage có cần hack hay làm gì như bên tocpic game chỉ ko ? hay chỉ cần chép file game vào thư mục ngage là chơi ?

Có bạn nào bị hiện tượng giống mình không. Lâu lâu máy nó không rung khi có cuộc gọi đến hoặc tin nhắn đến. Phải restar lại nó mới hết. Có bạn nào biết nguyên nhân không? Để có thế khắc phục mà không cần restar lại máy. Không biết nó có xung đột với phần mềm nào không nhỉ!

mình cũng bị thế mà restart là hết, cái này chắc tại lỗi chứ ko fải tại hư rung đâu

Màu cam là màu của version cũ(V30 cũng có cái màu xanh đấy chứ) còn lên 3.1 rùi điều đó là bình thường thui máy mình cũng thế nè chơi game ầm ầm có sao đâu.^^!

trước xài v30 mình thường bị như bạn, bùn bùn nó chả rung nữa, tắt nguồn mở lại thi` run

Nhưng sau khi up lên v31 thi` ko bị nữa :p

Mình cũng đã up V31 rồi nhưng no cũng vẫn hay bị không biết nó có bị xung đột phần mềm không nữa. Thấy nhiều cái cũng mệt ghê!

hư thì phải đem sửa thôi! có vấn đề rồi, mà tui thấy con 82 rung cũng ko mạnh lắm

nó có rung tí nào đâu mà mạnh với k hả pác, em k muốn póc tem vì sợ hỏng hóc, màn hình của nó dễ bể lắm bác ạ, nhỡ vỡ mh, nó thay cho em màn lô thì sao? k rung cũng chả chết, chứ vỡ màn thì toi em.:-??:-??:-??

có bác nào báo giá bộ vỏ bạc đc ko, mà máy bạc thay vỏ đen đc ko nhỉ. có phải bóc cái tem sau máy ra ko nhỉ

có bác nào báo giá bộ vỏ bạc đc ko, mà máy bạc thay vỏ đen đc ko nhỉ. có phải bóc cái tem sau máy ra ko nhỉ
Sao pác hok đem si inox cái vỏ zin ý thử xem!
E định si mà k bít tháo ra bít rap lại hok :D
Posted via Mobile Device

Sao pác hok đem si inox cái vỏ zin ý thử xem!
E định si mà k bít tháo ra bít rap lại hok :D
Posted via Mobile Device

Tháo vỏ phải tháo cả xương mà tháo xương thì phải tháo từng chi tiết nhỏ một nên nếu tháo ra thì cũng ok nhưng sợ khi lắp vào lại thừa ra cái camera thì hay:))

Tui nghĩ vỏ zin bạn mua của Nokia care thì cũng giống vỏ zin máy chứ. Vấn đề là người thay thì không khớp 100% & đẹp như dây chuyền sản xuất rồi. Nhưng cũng khoảng 95-98% chứ.

Máy mình vỏ còn mới nhưng cái camera bị tróc sơn nên trông cũ. Thay vỏ có thay chỗ camera đó ko pro
Posted via Mobile Device

Có bạn nào biết giá màn hình zin cỡ bao nhiêu không?

ra care ngót 2 củ, nghe đâu 1 củ 8 còn một của hàng trên DBP là 1 củ 2 , còn ở ngoài khaong 900 đến 1 củ, bạn mình bảo có thằng bạn của bạn(lằng nhằng các bác nhẩy) làm trong care sẵn sàng tuồn đồ ra giá khá rẻ, chả biết đuòng nào mà lần.=))

Status
Không mở trả lời sau này.
Back