• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.
N95-8G firmware version 30 trở lên là có tính năng auto rotate bạn nhé, bạn up fw lên là sẽ tự có thôi :), và firmware mới nhất của N95-8G là v31, đã hack được rồi :D code tiếng việt thì mình không biết vì mình xài N82, bạn thử pm cho bác habaolinh xin code nhé :)

m xài n95 8g v11 chắc không có phải up lên ver mới thôi.sao em định vị không dc.em đã trượt dt lên rồi vào dữ liệu gps có tín hiệu vệ tinh nhưng không tài nào xác định dc tọa độ.anh em giúp em với.mấy anh cho em đồ nghề để up online đi không hiểu sao kết nối pcsuit dc mà vào pm update online thì nó báo lỗi

m xài n95 8g v11 chắc không có phải up lên ver mới thôi.sao em định vị không dc.em đã trượt dt lên rồi vào dữ liệu gps có tín hiệu vệ tinh nhưng không tài nào xác định dc tọa độ.anh em giúp em với.mấy anh cho em đồ nghề để up online đi không hiểu sao kết nối pcsuit dc mà vào pm update online thì nó báo lỗi

Để xác định tọa độ bạn phải sử dụng VietMap chứ. Hình như V11 không có A-GPS thì phải.
Đồ nghề up online thì chỉ có PC suit, NSU để đổi code và NSS để up thôi.
Các bạn toàn nói nó báo lỗi mà ko nói lỗi gì thì ai biết đâu mà lần:|

Theo kinh nghiệm bản thân của mình là để update fw online được ngon lành thì tốt nhất là....remove cái pcsuite của nokia đi. :p Không biết ý mọi người thế nào! Muốn chuyển dữ liệu vào máy thì cắm cáp vào, máy nhận thành 1 cái usb rồi cóp dữ liệu sang chứ cái pcsuite xét cho cùng cũng chả để làm gì :D

hix đang copy hết dữ liệu ở Mass Memory sang PC để up firmware lên v31... có tầm 7Gb mà copy từ 17h30 đến h là 20h55 gần 4 tiếng mà chưa xong ...zzzzZZZ X-:)@):-??

em đã up lên v30.0.018 rồi.em có cài vietmap rồi mà không xác định dc tọa độ thì làm sao mà định vị dc,em vào dữ liệu gps có tín hiệu vệ tinh mà không xác định dc tọa độ thì làm sao vietmap định vị dc.không biết có bị hư không nửa.

em đã up lên v30.0.018 rồi.em có cài vietmap rồi mà không xác định dc tọa độ thì làm sao mà định vị dc,em vào dữ liệu gps có tín hiệu vệ tinh mà không xác định dc tọa độ thì làm sao vietmap định vị dc.không biết có bị hư không nửa.

định vị thì phải để ngoài trời, lúc quang mây, mưa gió thì bắt kém lắm, bạn mở GPS lên, thấy dòng chữ waitting for GPS thì cứ đợi 5-10 phút để máy đó, làm cốc cafe xong là sẽ bắt đc, ko phải bật lên 1 cái là bắt đc như sóng đi động đâu b-)

ạnh cho em hỏi em đã up online từ n95 8g v11 lên v30 thì có chức năng tự động xoay màn hình nhưng sao em vô cài đặt rồi để auto sao nó restart lại rồi trắng màn hình luôn phải format máy lại.rồi chọn lại chức năng đó thì củng bị vậy luôn.không biết làm sao để có chế độ tự xoay khi xem hình nửa

ạnh cho em hỏi em đã up online từ n95 8g v11 lên v30 thì có chức năng tự động xoay màn hình nhưng sao em vô cài đặt rồi để auto sao nó restart lại rồi trắng màn hình luôn phải format máy lại.rồi chọn lại chức năng đó thì củng bị vậy luôn.không biết làm sao để có chế độ tự xoay khi xem hình nửa
Có thể bạn format bị lỗi chăng, máy mình v30 xoay xiếc vô tư nè :D

Bình tĩnh em, báo lỗi gì không? Nói chi tiết cụ thể tí mới biết đường mà giúp chớ :D

dạo này thấy nhìu người nói up firmware xong là bị hư camera nhỉ .. cách đây mấy ngày cũng có người hỏi .. lạ nhờ

Tình hình là hôm qua em tí toáy update em n95-1
- từ firmware V12 (có từ lúc mới mua máy) lên firmware v31.0.017
- sử dụng nokia software updater
- up online ạ
Mọi việc tiến hành suôn sẻ, up ngon, không lỗi gì. Nhưng mà up xong thì camera không hoạt động nữa , atomatic rotate screen cũng không hoạt động luôn. Huhu, giờ em n95-1 của em mắc 2 bệnh:
- Phần mềm camera không hoạt động (cả camera trước và sau). Chọn Open Camera thì chỉ nháy màn hình 1 cái rồi thoát
- Nếu chỉnh automatic rotate screen thì máy bị khởi động lại liên tục, phải format bằng 3 phím 3 + * + Call thì mới hoạt động lại được.

Các anh chuẩn bệnh cho em nó giúp em với. lần đầu up firmware mà thế này, khéo em chả bao giờ dám up nữa mất

em củng bị y chang 2 lỗi giống anh nè.format rồi không dc

mấy anh cho em xin code cho ver 30.0.018 nha n95 8g nha.code có tiếng việt luôn nha anh.cám ơn anh em

Điên ko thể tả nổi, backup cái bộ nhớ 8Gb ra cái ổ cứng mới mất đến 4 tiếng Đồng hồ, bao nhiêu dữ liệu quan trọng, cài lại win bằng đĩa vào nó ko cho cài vì ko nhận định dạng phân vùng, lỡ tay format lại thế là mất sạch dữ liệu backup :(( đã thế cài lại win xong update firmware thì nó báo là ko có firmware nào cập nhật cho N95 8Gb RM-320 , đang sài bản 30.0.0.18 nó kêu mới nhất rồi, h cái điện thoại như mới,,, buồn ko thể tả nổi X-(

biết thế ko ngu ngốc up firmware, phiên bản firmware hỗ trợ tiếng Việt thì 30.0.0.18 là mới nhất rồi, h mất sạch tất cả, chẳng biết làm gì nữa ... thấy chán di động rồi X-(

Up online N95 8G bị lỗi camera?

em up online từ v11 lên v30.0.18 bị lỗi camera không mở dc với phần tự động xoay màn hình khi chọn nó thi nó restart lại hoài ah.phải format lại.em đã thử up lại rồi nhưng vẫn bị như vậy.anh em cho em xin code khác để em up lại cho v30.0.18 có tiếng việt nha.em không up lên v31 đâu.thank

Status
Không mở trả lời sau này.
Back